Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

bodoinon1

Đi bộ
cccm cứ chờ đi. Em cực hóng chuyện này vì VF làm thị trường ở Mỹ là xe điện(cạnh tranh Tesla)
nói chung cứ chờ

SpeedS

Xe máy
Các cụ cứ antiVin chứ tôi thì mong muốn đất nước có thêm nhiều tập đoàn làm việc và phát triển ngành nghề như Vin thì đất nước mới khá được. Trước giờ dựa vào các quả đấm thép nó đấm toang nền k.tế hết cả. Có nhiều DN như Vin để cạnh tranh thì CCCM không dùng sản phẩm Vin cũng đc hưởng lợi từ cạnh tranh mang lại.
Vin mà xuất đc xe sang Mỹ sẽ phải cạnh tranh với các hãng khác về chất lượng và giá bán. Lúc đó sẽ rất khó để Vin bán xe ở VN cao gấp 2 lần bán ở Mỹ.

rock4ever

Xe tải
Các cụ cứ antiVin chứ tôi thì mong muốn đất nước có thêm nhiều tập đoàn làm việc và phát triển ngành nghề như Vin thì đất nước mới khá được. Trước giờ dựa vào các quả đấm thép nó đấm toang nền k.tế hết cả. Có nhiều DN như Vin để cạnh tranh thì CCCM không dùng sản phẩm Vin cũng đc hưởng lợi từ cạnh tranh mang lại.
Vin mà xuất đc xe sang Mỹ sẽ phải cạnh tranh với các hãng khác về chất lượng và giá bán. Lúc đó sẽ rất khó để Vin bán xe ở VN cao gấp 2 lần bán ở Mỹ.
Giá bán ở VN có gấp 2-3 giá ở Mỹ thì cũng là do thuế của mỗi nước chứ cụ nhỉ, nhà nước giảm thuế thì rẻ ngay thôi...nhưng ngày ấy chắc còn xa

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp cụ làm nhà cháu đọc mà run người. Có phải chuỗi món Huế đâu mà cụ sợ sập dây chuyền. Người ta ko lấy VF để coi là thước đo các sp khác của Vin đâu. Vin ko đc ở Mỹ thì bán vẫn tốt ở vn mà. Chưa kể, khi ko thành công, cụ V lại ngâm cứu tiếp. Sang năm xuất lại...lo gì cụ....
Ngành công nghiệp xe hơi mà cụ nói cứ như bán chung cư hay đôi dép Biitis? Ở Vn lúc cao trào bán, khuyến mãi các kiểu, tặng voucher, đổi xe,.. doanh số vẫn lẹt đẹt không dám công khai thì lâu dài chịu làm sao dc nhiệt? Cho dù kể cả là Vin nhưng tình trạng này tầm 5 năm nữa đốt tiền hết cũng ẻo thôi.
:(

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Nghe kỹ có đoạn Да это Хуйня
Đúng vino không hiểu thật
A V học ở украина chắc hiểu nó nói cái gì.
Ha ha :D :D:D:D:D
Anh phai ti tau dần này thì kinh rồi. Em vẫn đang thắc mắc là lý do đằng sau cụ ấy tấu hài đến giờ là gì? Vì yêu thích xe thì chắc chắn không vì cụ ấy chẳng biết cái gì về xe cả. Về yêu xe Vn hay Vin thì cũng không đúng vì làm thế chỉ gây phản cảm, hiệu ứng trái chiều.
:-s

antoanlaban2019

Xe máy
Em thấy Vin có hướng đi và chiến lược bài bản lắm các cụ ạ. Em nghĩ sẽ thành công đấy

cusao

Xe lăn
Xuất sang Mỹ được thì rất tốt, mà không xuất được cũng chả sao

cadillacsixteen

Xe tăng
Ngành công nghiệp xe hơi mà cụ nói cứ như bán chung cư hay đôi dép Biitis? Ở Vn lúc cao trào bán, khuyến mãi các kiểu, tặng voucher, đổi xe,.. doanh số vẫn lẹt đẹt không dám công khai thì lâu dài chịu làm sao dc nhiệt? Cho dù kể cả là Vin nhưng tình trạng này tầm 5 năm nữa đốt tiền hết cũng ẻo thôi.
:(
Cháu thì ko nghĩ như vậy đâu cụ. Ta cứ chờ xem nhá. 5 năm nữa cháu quay lại gặp cụ =)) =)) =)) :D :D :D

Loxe12a

Xe buýt
Anh Voval so găng với Tesla. Nói chung thua cũng là thua kẻ vô địch.Mong anh thành công và về bán rẻ xe cho người Việt nhờ. Em chuẩn bị sản xuất ốc vít để hợp tác với anh ý. "Để chạy nốt quốc xe ôm này đã nhé các cụ"!
Từ ngày có anh Vova dân cũng đc nhờ vì các hãng xe đua nhau giảm giá. Sẽ tiếp tục khô máu giữa các hãng xe để Anh em xe ôm hưởng lợi biết mùi xe hơi.

nissantiida

Xe điện
5 năm nữa làm gì còn thưong hịu mãnh liệt vinfast
Mà sẽ phát triển tột bậc thành pekinghongcheng hay là tunghoafuijucheng gì đó thôi
Note lại cho cụ 5 năm sau vào khoe tài tiên tri hoặc ....khỏi lo lỡ tay xóa.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Note lại cho cụ 5 năm sau vào khoe tài tiên tri hoặc ....khỏi lo lỡ tay xóa.
Thớt "Công trường nhà máy Vinfast" do cụ Gangnam mở năm 2018 tiếc là giờ bị đóng mất.
Còn thớt đấy thì ối cụ ofer bỏ nick vì thề sống thề chết khi dự đoán kiểu bỉ bôi, thuyết âm mưu... các kiểu con đà điểu. Trẻ trâu gọi là hiện tượng "nhổ ra liếm lại" - ngẫm cũng sát ý phết ;)

cocsku

Xe cút kít
Giá bán ở VN có gấp 2-3 giá ở Mỹ thì cũng là do thuế của mỗi nước chứ cụ nhỉ, nhà nước giảm thuế thì rẻ ngay thôi...nhưng ngày ấy chắc còn xa
Giá cả thị trường khác nhau là khác nhau, do nhiều yếu tố khách quan. Bán xe ở Mỹ cũng chẳng dễ đâu, bán ở Việt nam thế nào thì bán ở Mỹ còn khó gấp mấy lần như vậy. Thị trường Mỹ không phải sân nhà, lại là thị trường phát triển, luật pháp rõ ràng nhưng phức tạp. Đối thủ ở bển không hề e dè khi cạnh tranh đâu.

rock4ever

Xe tải
Giá cả thị trường khác nhau là khác nhau, do nhiều yếu tố khách quan. Bán xe ở Mỹ cũng chẳng dễ đâu, bán ở Việt nam thế nào thì bán ở Mỹ còn khó gấp mấy lần như vậy. Thị trường Mỹ không phải sân nhà, lại là thị trường phát triển, luật pháp rõ ràng nhưng phức tạp. Đối thủ ở bển không hề e dè khi cạnh tranh đâu.
AE dân thường hóng thôi, cũng mong bán được để Việt Nam có thêm 1 thương hiệu ra được nước ngoài. Cũng tốt.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Xuất khẩu ô tô nó không giống như xuất tôm đông lạnh hay cá basa. Ngoài chuyện phải quảng cáo thương hiệu, giới thiệu kỹ thuật công nghệ phù hợp với nước sở tại còn phải có hệ thống đại lý, chăm sóc khách hàng lâu dài. Gây dựng cả một hệ thống kinh doanh, thương hiệu tại nước ngoài ngoài việc phải có tiền bạc, thời gian mà còn cần có con người am hiểu nước sở tại nữa. Nói chung là xuất được chiếc xe sang mỹ là họ tự nâng cấp mình không chỉ về mặt kỹ thuật công nghệ (đáp ứng được các yêu cầu kỹ thuật của Mỹ) mà còn trưởng thành về thương mại trở thành thương hiệu quốc tế.

Bầu trời Cali

[Tịch thu bằng lái]
E vẫn có niềm tin, vì cách đây vài thập kỷ, Hàn xẻng cũng như mình thôi mà.

dngduc

Xe điện
Thế theo ý các cụ thì Vìnfast có định xuất xe đi Mỹ thật không hay chỉ PR ;)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo ý các cụ thì Vìnfast có định xuất xe đi Mỹ thật không hay chỉ PR ;)
Xuất thật thì có thể, nhưng số lượng là bao nhiêu? 1-2 con cũng là xuất đi. Còn nhiều thì tôi chưa nghĩ ra tại sao dân Mẽo phải mua xe Vinfast? Kể cả khi con Lux không phải phai ti tau dần mà lại tu ti phai tau dần..
:D

dngduc

Xe điện
Xuất thật thì có thể, nhưng số lượng là bao nhiêu? 1-2 con cũng là xuất đi. Còn nhiều thì tôi chưa nghĩ ra tại sao dân Mẽo phải mua xe Vinfast? Kể cả khi con Lux không phải phai ti tau dần mà lại tu ti phai tau dần..
:D
Nếu đánh giá là vF dự đinh xuất thật thì câu trả lời em cho là họ sẽ xuất được. Có ai ngăn cấm gì đâu. Xuất được bao nhiêu và sang đến nơi bán được bao nhiêu lại là việc khác, lạc tiêu đề của topic !