Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

Easy girl

Xe tăng
có đứa nào đặt điều cụ chỉ thẳng mặt cái. E chỉ thấy đứa không nói có một nói mười chém ba vạ thôi :))
Khen chê cứ khen đúng, chê đúng thì ai nói sao.
Nhưng cứ đặt điều, dè bỉu, trù ẻo thì chả bị phản ứng thái quá.

4funs

Xe hơi
Khen chê cứ khen đúng, chê đúng thì ai nói sao.
Nhưng cứ đặt điều, dè bỉu, trù ẻo thì chả bị phản ứng thái quá.
Thì chê, kể cả chửi ông V, chê VF, chê cái xe chứ liên quan gì đến mình (trừ phi có liên quan thì em ko nói). Em thấy xe tốt thì em mua, em đi, em hưởng, ko thích thì em bán. Ai thấy ko thích thì ko mua, chê là chuyện của họ. Còn bao nhiêu doanh nghiệp, sp VN khác cũng bị bới móc dìm hàng v.v. mà các cụ có nhẩy dựng lên ko? Nói to tát ra thì những thằng như Honda nó cũng tạo bn công ăn việc làm, cũng nội địa hóa, cũng nộp ngân sách v.v. Em đi xe nó em vẫn chửi nó vì giá xe ở mình cao hơn Thái và đồ rởm hơn Thái. Chẳng nhẽ bảo em chửi Honda Vn là ko yêu nước?

namphong12

Xe container
có đứa nào đặt điều cụ chỉ thẳng mặt cái. E chỉ thấy đứa không nói có một nói mười chém ba vạ thôi :))
Tàu photoshop có phải đặt điều không. Nhập Trung Quốc về dán mác có phải đặt điều không.

nissantiida

Xe điện
Dạ cụ nói ko sai. Nhiều lúc lên cao trào thì cả 2 phía đều xỉa xói nhau. Nhưng nhìn vài bản chất vấn đề là về cái xe và 1 công ty hay chủ của nó thì bị chê, bới móc là bình thường, kể cả từ những góc nhìn hoặc động cơ cá nhân. Kệ người ta. Nhưng có những bác phản ứng thái quá như là chính mình bị chê hay bới móc. E thấy lạ vì trừ khi họ có lợi ích liên quan trực tiếp, còn thì kmn đi cho đời thanh thản. Ví dụ như em đi Honda nhưng bị chửi ồn, đắt, cắt options, kèm lạc, "tôi yêu VND" v.v. nhưng ảnh hưởng gì đến em?
Cái này là tiêu chuẩn kép.

Mấy ông không biết gì hay hùa theo cũng nên bị chỉ ra cái sai cho đỡ lan tỏa cái văn hóa toxic trên MXH Việt Nam. Cái tụi này cái gì chúng nó cũng chê cũng chửi nhưng kít của nước ngoài cũng thơm. Chẳng qua là người hiểu chuyện phần lớn không rảnh, trừ mấy ông khùng (ví dụ Kiên Khùng).

namphong12

Xe container
Thì chê, kể cả chửi ông V, chê VF, chê cái xe chứ liên quan gì đến mình (trừ phi có liên quan thì em ko nói). Em thấy xe tốt thì em mua, em đi, em hưởng, ko thích thì em bán. Ai thấy ko thích thì ko mua, chê là chuyện của họ. Còn bao nhiêu doanh nghiệp, sp VN khác cũng bị bới móc dìm hàng v.v. mà các cụ có nhẩy dựng lên ko? Nói to tát ra thì những thằng như Honda nó cũng tạo bn công ăn việc làm, cũng nội địa hóa, cũng nộp ngân sách v.v. Em đi xe nó em vẫn chửi nó vì giá xe ở mình cao hơn Thái và đồ rởm hơn Thái. Chẳng nhẽ bảo em chửi Honda Vn là ko yêu nước?
Cụ chê thì cụ chỉ thẳng ra là chê cái gì.
Honda nó chả liên quan gì đến em. Nên em chả bao giờ chê. Cũng chả khen.

4funs

Xe hơi
Cụ chê thì cụ chỉ thẳng ra là chê cái gì.
Honda nó chả liên quan gì đến em. Nên em chả bao giờ chê. Cũng chả khen.
Em ko quan tâm đến cái xe VF nên cungz chẳng chê và chẳng khen. Giống như cụ nói về Honda, xe VF nó chẳng liên quan gì đến em. Còn em nói về Honda là em có đi Honda. Còn em xem ttin ở đây để xem có gì liên quan đánh giá cho việc buôn chứng ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

4funs

Xe hơi
Cái này là tiêu chuẩn kép.

Mấy ông không biết gì hay hùa theo cũng nên bị chỉ ra cái sai cho đỡ lan tỏa cái văn hóa toxic trên MXH Việt Nam. Cái tụi này cái gì chúng nó cũng chê cũng chửi nhưng kít của nước ngoài cũng thơm. Chẳng qua là người hiểu chuyện phần lớn không rảnh, trừ mấy ông khùng (ví dụ Kiên Khùng).
Thế cụ và mấy cụ mà cụ quoted có tầm cao hơn nhiều người ở đây rồi, trong đó có em. Em cứ cơm áo gạo tiền đã. Nhưng ko biết nhiều cụ nói đạo lý nhưng ngoài đời có mua rẻ bán đắt, chung chi thầu bè hay trốn thuế không nhỉ ... à mà thôi, lại lan man thành ra công kích cá nhân ko hay. Em dừng thôi ạ.

Easy girl

Xe tăng
mấy cái đấy chắc người ta đặt nghi vấn thôi. E ví dụ ngày trước có đứa nó bóc cái điện thoại vinsmart ra so với moitj con đt meizu của tàu thì ở trong giống hệt kể cả vết keo. ;)
mà hàng tàu về cơ bản tốt hơn hàng việt, người ta nói hàng tàu là khen đấy=)) cụ thấy mấy bộ phận quan trọng của xe vf toàn nhập tàu còn gì:))

Tàu photoshop có phải đặt điều không. Nhập Trung Quốc về dán mác có phải đặt điều không.

namphong12

Xe container
mấy cái đấy chắc người ta đặt nghi vấn thôi. E ví dụ ngày trước có đứa nó bóc cái điện thoại vinsmart ra so với moitj con đt meizu của tàu thì ở trong giống hệt kể cả vết keo. ;)
mà hàng tàu về cơ bản tốt hơn hàng việt, người ta nói hàng tàu là khen đấy=)) cụ thấy mấy bộ phận quan trọng của xe vf toàn nhập tàu còn gì:))
Ngoài cell pin cho xe ở thị trường Việt Nam ra.
Bộ phận quan trọng nào của Vinfast nhập tàu. Cụ không trả lời được là cụ đặt điều đấy.

4funs

Xe hơi
Bộ phận quan trọng nào của Vinfast nhập tàu. Cụ không trả lời được là cụ đặt điều đấy.
Em thử giúp phát. Ko biết có đổ dầu vào lửa ko :)
Thép từ Baosteel thông qua bên thứ 3 phỏng cụ? Cái vụ mà đang kiện cáo gì đó. Những cái khác em ko có xe nên ko biết.

Chỉnh sửa cuối:

Doubleqn

Xe buýt
Thép từ Baosteel thông qua bên thứ 3 phỏng cụ? Cái vụ mà đang kiện cáo gì đó. Những cái khác em ko có xe nên ko biết.

Không phải vụ này hả cụ, e hóng có được thông tin này
.
Thực ra mua nguyên liệu về để làm thì vô chừng lắm vì để ra 1 sản phẩm có thể lắp đặt trên 1 xe oto thì đâu chỉ 1 nhà cung cấp

namphong12

Xe container
Thép là nguyên liệu sản xuất. Đâu phải phụ tùng.
Mà cụ bảo thông qua bên thứ 3. Rồi bị kiện cáo gì đó.
Cụ không có bằng chứng thì cụ cũng là đặt điều đó.

Easy girl

Xe tăng
cụ thích bắt bẻ nhỉ. Trước thôi thử đưa dữ liệu hải quan lên nhưng chả hiểu sao không thấy còn, chắc ai đó nhột thôi. Mà mấy cái đó cụ đừng cố bới ra không min mod lại mất công dọn.
đồ tàu thì có gì xấu? So sánh khách quan cùng một tầm giá thì hầu hết nó ăn đứt đồ vn sản xuất. Nếu chọn giữa xe điện tàu và xe vf, e chọn xe tàu cho yên tâm. Dĩ nhiên chọn xe điện là câu chuyện 15-20 năm sau. Giờ cứ xe xăng mà chiến, tội gì làm chuột bạch thí nghiệm

namphong12

Xe container
cụ thích bắt bẻ nhỉ. Trước thôi thử đưa dữ liệu hải quan lên nhưng chả hiểu sao không thấy còn, chắc ai đó nhột thôi. Mà mấy cái đó cụ đừng cố bới ra không min mod lại mất công dọn.
đồ tàu thì có gì xấu? So sánh khách quan cùng một tầm giá thì hầu hết nó ăn đứt đồ vn sản xuất. Nếu chọn giữa xe điện tàu và xe vf, e chọn xe tàu cho yên tâm. Dĩ nhiên chọn xe điện là câu chuyện 15-20 năm sau. Giờ cứ xe xăng mà chiến, tội gì làm chuột bạch thí nghiệm
Em có biết gì về tài chính đâu mà ý kiến.
Việc cụ yêu thích hay mua xe gì là việc của cụ
Cụ chê Vinfast cũng được. Nhưng hãy chê đúng. Đừng đặt điều cho người ta. Đừng bới bèo ra bọ.
Gương tày liếp

Doubleqn

Xe buýt
Cụ chê Vinfast cũng được. Nhưng hãy chê đúng. Đừng đặt điều cho người ta. Đừng bới bèo ra bọ.
Gương tày liếp
Ôi dào, mấy ông này còn chưa là gì, e nhớ ở thớt VF này có ông còn làm mấy nick rồi thay nhau vào tung hứng dìm hàng kìa :), nói chung Fan hay Anti đều được nhưng công tâm chút, thớt VF thì cứ hay dở về VF thì cứ tung hết lên đừng đặt điều là đc

Easy girl

Xe tăng
doạ ghê lắm. Vậy đứa nào phét lác đặt điều không nói thành có thì đời nó cũng toàn bất hạnh thôi. Thế nhé cho chết mother nó đi cụ nhỉ ;)
Gương tày liếp

namphong12

Xe container
Ôi dào, mấy ông này còn chưa là gì, e nhớ ở thớt VF này có ông còn làm mấy nick rồi thay nhau vào tung hứng dìm hàng kìa :), nói chung Fan hay Anti đều được nhưng công tâm chút, thớt VF thì cứ hay dở về VF thì cứ tung hết lên đừng đặt điều là đc
Hội đấy bay nick cũng gần hết rồi.

4funs

Xe hơi
Thép là nguyên liệu sản xuất. Đâu phải phụ tùng.
Mà cụ bảo thông qua bên thứ 3. Rồi bị kiện cáo gì đó.
Cụ không có bằng chứng thì cụ cũng là đặt điều đó.
Ở trên đó cụ. Chắc cụ chăm đọc báo VN hơn báo nước ngoài. Ko hiểu sao báo VN em ko thấy tin.

Doubleqn

Xe buýt
Ở trên đó cụ. Chắc cụ chăm đọc báo VN hơn báo nước ngoài. Ko hiểu sao báo VN em ko thấy tin.
Cụ có quyền tin hay không tin đối với 1 vấn đề, nhưng khi đưa ra nhận định thì phải có căn cứ, bất cứ chuyện gì khi mà tòa án họ chưa kết luận thì đều coi như chưa có tội :D