Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

poiuy

Xe cút kít
Dạ cụ nói ko sai. Nhiều lúc lên cao trào thì cả 2 phía đều xỉa xói nhau. Nhưng nhìn vài bản chất vấn đề là về cái xe và 1 công ty hay chủ của nó thì bị chê, bới móc là bình thường, kể cả từ những góc nhìn hoặc động cơ cá nhân. Kệ người ta. Nhưng có những bác phản ứng thái quá như là chính mình bị chê hay bới móc. E thấy lạ vì trừ khi họ có lợi ích liên quan trực tiếp, còn thì kmn đi cho đời thanh thản. Ví dụ như em đi Honda nhưng bị chửi ồn, đắt, cắt options, kèm lạc, "tôi yêu VND" v.v. nhưng ảnh hưởng gì đến em?
Nếu những người hay móc mỉa mà bị bơ đi như cụ nói thì sẽ chẳng còn ai móc mỉa cả. Bản chất việc nói ra là để được chú ý. Nói ra không ai thèm đáp thì nói 1 lúc là chán, là tịt ngay. Có tung phải có hứng.
còn ngoài XH, ông nào khen thường chẳng phải chịu trách nhiệm về lời khen nhưng mà chê là phải chịu trách nhiệm chứng minh.

Doubleqn

Xe buýt
Nếu những người hay móc mỉa mà bị bơ đi như cụ nói thì sẽ chẳng còn ai móc mỉa cả. Bản chất việc nói ra là để được chú ý. Nói ra không ai thèm đáp thì nói 1 lúc là chán, là tịt ngay. Có tung phải có hứng.
còn ngoài XH, ông nào khen thường chẳng phải chịu trách nhiệm về lời khen nhưng mà chê là phải chịu trách nhiệm chứng minh.
Chê mà không đúng lại như chị Hằng thì mệt lắm, mới đầu tưởng mình hay nhưng lại hay không tưởng

namphong12

Xe container
Chê, khen như tay Tom Peng ấy. Chê đúng, khen đúng. Nên chả ai vào cãi nhau hay phản bác hắn cả.
Vinfast còn phải cảm ơn hắn nữa. Nên lần nào hắn cũng được nhận xe đầu tiên.

4funs

Xe hơi
Cụ có quyền tin hay không tin đối với 1 vấn đề, nhưng khi đưa ra nhận định thì phải có căn cứ, bất cứ chuyện gì khi mà tòa án họ chưa kết luận thì đều coi như chưa có tội :D
Có kết tội đâu cụ. Em nói có ttin đang bị kiện mà. Bên kiện có nộp đơn rồi. Cụ nhạy cảm quá thôi :))))

Doubleqn

Xe buýt
Có kết tội đâu cụ. Em nói có ttin đang bị kiện mà. Bên kiện có nộp đơn rồi. Cụ nhạy cảm quá thôi :))))
Cụ nhạy cảm thì có, e đã đăng thông tin nghe nói bị kiện trên bài đăng đó, chẳng qua là hỏi cụ xem có đúng thông tin cụ đang úp mở gì đó không thôi, do cụ nói không tin báo ở mình nên nói thế, còn họ kiện thì cứ kiện còn e hóng cứ hóng thôi =))

4funs

Xe hơi
Cụ nhạy cảm thì có, e đã đăng thông tin nghe nói bị kiện trên bài đăng đó, chẳng qua là hỏi cụ xem có đúng thông tin cụ đang úp mở gì đó không thôi, do cụ nói không tin báo ở mình nên nói thế, còn họ kiện thì cứ kiện còn e hóng cứ hóng thôi =))
À úp mở chỉ vì em thấy động chạm đến Vin hay nhạy cảm. Chuyện của người ta nên em chẳng mua dây buộc mình làm giề. Đọc để biết ttin thôi. Cụ xem thêm mấy tin của báo nước ngoài ý.

Doubleqn

Xe buýt
À úp mở chỉ vì em thấy động chạm đến Vin hay nhạy cảm. Chuyện của người ta nên em chẳng mua dây buộc mình làm giề. Đọc để biết ttin thôi. Cụ xem thêm mấy tin của báo nước ngoài ý.
Em đọc để hiểu thôi, nước trong nước ngoài chả quan trọng, đọc để sàng lọc thông tin, đang mong VF ngày càng phát triển để bà con mỗi nhà đều có xe, giá VF3 bản có pin tầm 220-250 càng đẹp, ông nào cạnh tranh giảm giá thấp hơn nữa càng tốt, ông nào sợ tắc đường thì ở nhà đừng đi, được ko cụ, biết đâu lúc đó ông honda như cụ đi cho free lại càng tốt :))

Hoặc giá xe như ở TL là ok rồi

4funs

Xe hơi
Em đọc để hiểu thôi, nước trong nước ngoài chả quan trọng, đọc để sàng lọc thông tin, đang mong VF ngày càng phát triển để bà con mỗi nhà đều có xe, giá VF3 bản có pin tầm 220-250 càng đẹp, ông nào cạnh tranh giảm giá thấp hơn nữa càng tốt, ông nào sợ tắc đường thì ở nhà đừng đi, được ko cụ, biết đâu lúc đó ông honda như cụ đi cho free lại càng tốt :))
View attachment 8535234
Hoặc giá xe như ở TL là ok rồi
Honda thì còn lâu mới cho ko cụ ạ, nó giảm giá là tốt rồi. Em định lấy con Hybrid mà khan hàng, giá cứng quá nên thôi. Còn xe điện thuần như VF thì chắc sau 5 năm nữa mới xem đến.

Doubleqn

Xe buýt
Honda thì còn lâu mới cho ko cụ ạ, nó giảm giá là tốt rồi. Em định lấy con Hybrid mà khan hàng, giá cứng quá nên thôi. Còn xe điện thuần như VF thì chắc sau 5 năm nữa mới xem đến.
Cụ có tiền thì thích cái nào dùng cái đó thôi, còn ai ít tiền mà muốn có cái che mưa che nắng, an toàn cho gia đình hơn xe máy thì VF3 là lựa chọn không tồi, ngoài con ủ linh ra thì có con nào mới mà đăng ký giá dưới 400 đâu :-ss

4funs

Xe hơi
Cụ có tiền thì thích cái nào dùng cái đó thôi, còn ai ít tiền mà muốn có cái che mưa che nắng, an toàn cho gia đình hơn xe máy thì VF3 là lựa chọn không tồi, ngoài con ủ linh ra thì có con nào mới mà đăng ký giá dưới 400 đâu :-ss
Còn xe xăng nữa mà cụ. Kể cả fadil cũng hay.

Doubleqn

Xe buýt
Còn xe xăng nữa mà cụ. Kể cả fadil cũng hay.
Hehe đúng là e nhầm thiệt mấy con i10, buổi sáng bản base đăng ký xong cũng chưa tới 400 :), do trước giờ có xem thì cũng xem mấy con số tự động, Fadil giờ đâu còn xe mới nên VF3 vẫn ổn áp, sau này có xe nào ra bảo hành dài hơn, rẻ hơn VF nữa e quay xe ủng hộ hãng mới :))

cocsku

Xe cút kít
Như vậy là việc xuất khẩu xe sang Mỹ chưa được như kỳ vọng.

Junying1607

Xe buýt
Sợ thật đấy, lướt thớt em thấy nhiều còm và nhiều nick cố tổ lái đồng nhất VF với dân tộc, với đất nước ... bằng hàm ý hoặc mỹ từ. Tư duy hay nhận thức cá nhân như vậy thì để trong lòng, sao phải gồn lên ép mọi người phải giống mình như vậy. Có mỗi con xe, thích hay ko thích nó hay công ty sx ra nó thì cứ phản bác chuyên môn thôi, làm quá hay lồng ghép nọ kia làm gì. Mà em tưởng các mod quy định ko gắn chính trị vào mà nhỉ.
Cụ thử trích 1 cái cmt nào đồng hoà Vin với tổ quốc theo lời cụ cái ????
Hay tự cụ kỷ án thị tự nghĩ ra rồi tự gán ghép ???

4funs

Xe hơi
Cụ thử trích 1 cái cmt nào đồng hoà Vin với tổ quốc theo lời cụ cái ????
Hay tự cụ kỷ án thị tự nghĩ ra rồi tự gán ghép ???
Thế ko phải cụ ạ? Thế thì em xin phép ko đôi co ạ. Cách đọc hiểu và nhận thức mỗi người khác nhau.

Tuoitan

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi với xe điện, những bộ phận phụ kiện nào là quan trọng trừ pin?