Thảo luận Vinfat Lux SA 2.0

congclose

Xe đạp
Bạn tham khảo mấy người mua fadi rồi đấy. Tớ thấy gần như ai cũng ca tụng =),thế nên mỗi người có một cách nhìn khác nhau

newone

Xe tải
Có xe lái thử mà ko thèm gọi khách đã cọc nhỉ. Dấu dấu diếm diếm. Cuối tháng 7 giao xe liệu có thật không cccm?
Nghe đồn là chưa có bản thương mại, mới chỉ có bản LS thôi

j23

Xe container
Yên tâm và tin tưởng đi bạn, Minh cũng đặt cọc xe hồi tháng 5 vừa rồi, nhưng mình bình tĩnh hơn là T11-T12 mới lấy xe. Hóng các cao nhân lấy trước xem tình hình thế nào nếu so sánh mà ko ăn dc các dòng xe cùng phân khúc hạng sang là e té, thà mất 50tr chứ ko thể để vì 50tr mà dở khóc dở cười, Còn nếu thực sực đáng đồng tiền thì chiến luôn ( Nhưng để nói tâm lý thực sự thì đáng đồng tiền là hơi khó, vì bản tiểu chuẩn định giá là 1 tỷ 9, ko có những tính năng gì nổi trội, thêm 300tr là full option thì nó lại lên tới 2 tỷ hơn rồi , GLC 300 chắc là sự lựa chọn tốt đó)
Vin cho về giá dự kiến thì em nghĩ chẳng ai bỏ đống tiền đó mua, trừ phi được kèm rất nhiều ưu đãi khác
So với GLC kể cả chỉ là GLC200 cũng đã thấy rất khập khiễng :)

congclose

Xe đạp
Vin cho về giá dự kiến thì em nghĩ chẳng ai bỏ đống tiền đó mua, trừ phi được kèm rất nhiều ưu đãi khác
So với GLC kể cả chỉ là GLC200 cũng đã thấy rất khập khiễng :)
So với GLC thì quá khập khiễng thật, Khi mua xe hạng sang thì có quá nhiều sự lựa chọn, nên để bỏ số tiền 2 tỷ cân đong đo đếm là chuyện nên làm

luxurious16

Xe hơi
Chắc sắp có xe thương mại rồi, lúc đó sẽ có xe cho cụ lái thử
Cụ đã chờ thì ráng chờ thêm chút nữa vậy
Fadil em thấy mọi người khen ok lắm nên LUX phân khúc cao cấp hơn chắc sẽ không làm cụ thất vọng
Gia nhập hội ô tô Vinfast LUX - Click here

bagac_fun

Xe tăng
Thấy nhìn cũng được, không chảy dầu với thiếu chắn bùn chắc là chạy đc.

ChanNhoiBong

Xe máy
Có xe lái thử mà ko thèm gọi khách đã cọc nhỉ. Dấu dấu diếm diếm. Cuối tháng 7 giao xe liệu có thật không cccm?
chưa có chương trình lái thử xe cho khách đâu cụ, mình cũng đặt con SA mà, hóng từng ngày, cái lái thử kia là dành cho 1 số nhân viên trong tập đoàn thôi

j23

Xe container
chưa có chương trình lái thử xe cho khách đâu cụ, mình cũng đặt con SA mà, hóng từng ngày, cái lái thử kia là dành cho 1 số nhân viên trong tập đoàn thôi
Bạn em đặt Lux SA ngay ngày đàu tiên, mới alo sáng nay lên cho Care thì không nhận được bất kì thông tin nào cả, họ nói thêm rằng các thông tin không phải do Vin công bố thông qua Thông cáo báo chí thì đều không chính xác, kể cả Đại lý Vin!

ChanNhoiBong

Xe máy
Bạn em đặt Lux SA ngay ngày đàu tiên, mới alo sáng nay lên cho Care thì không nhận được bất kì thông tin nào cả, họ nói thêm rằng các thông tin không phải do Vin công bố thông qua Thông cáo báo chí thì đều không chính xác, kể cả Đại lý Vin!
Chưa có thông tin chính thức thì sao mà dám công bố cụ ơi. Bây giờ cụ hỏi bao giờ có xe, bao giờ được lái thử thì Sale cũng lặng câm. Đây là em hay ngồi cà kê với mấy Sale thì mới biết thôi cái vụ đội Sale đấy đc lái thử

moonlife

Xe container
Yên tâm và tin tưởng đi bạn, Minh cũng đặt cọc xe hồi tháng 5 vừa rồi, nhưng mình bình tĩnh hơn là T11-T12 mới lấy xe. Hóng các cao nhân lấy trước xem tình hình thế nào nếu so sánh mà ko ăn dc các dòng xe cùng phân khúc hạng sang là e té, thà mất 50tr chứ ko thể để vì 50tr mà dở khóc dở cười, Còn nếu thực sực đáng đồng tiền thì chiến luôn ( Nhưng để nói tâm lý thực sự thì đáng đồng tiền là hơi khó, vì bản tiểu chuẩn định giá là 1 tỷ 9, ko có những tính năng gì nổi trội, thêm 300tr là full option thì nó lại lên tới 2 tỷ hơn rồi , GLC 300 chắc là sự lựa chọn tốt đó)
Ông anh em ngồi thử chạy thử con Lux sedan này rồi. Chưa đc chạy đường cao tốc nên phần đấy ko biết. Hình thức nội thất ngoại cũng mỗi người mỗi quan điểm ko bình luận. Còn để chạy dạo dạo thì ông ý bảo tương đương phân khúc xe nhật hàn giá loanh quanh 900tr lăn bánh. Chưa bằng camry chứ đừng nói là xe Đức. Độ bền cũng chịu ko nhận xét được.
Còn con SUV thì chất lượng kém hơn so với con sedan.

ductienqn

Xe tăng
Ông anh em ngồi thử chạy thử con Lux sedan này rồi. Chưa đc chạy đường cao tốc nên phần đấy ko biết. Hình thức nội thất ngoại cũng mỗi người mỗi quan điểm ko bình luận. Còn để chạy dạo dạo thì ông ý bảo tương đương phân khúc xe nhật hàn giá loanh quanh 900tr lăn bánh. Chưa bằng camry chứ đừng nói là xe Đức. Độ bền cũng chịu ko nhận xét được.
Còn con SUV thì chất lượng kém hơn so với con sedan.
SUV kém hơn là sao vậy bác nó chênh đến 500 tr mà.

Vậy là Vin đã có thớt riêng mình lập thớt này để các bạn chọn dòng Lux SA vào chia sẻ kinh nghiệm, mình đã đặt tháng 9 nhận xe nhưng đến h vẫn chưa có thông tin gì còn các bạn thì sao? chọn Vin khi còn quá mới chưa có kinh nghiệm chắc không ít rủi ro các bạn nhỉ.
E ủn lên cho sự lựa chọn sáng suốt của cụ\m/;));))

Click 110

Xe tải
Các cụ đặt mua xe của Vin thì em nghĩ một là nhiều tiền, không quan tâm chi tiết, mua cho thích, ủng hộ nhà sản xuất. Hai là những người khôn, mua sớm được giá rẻ, nếu để lâu thì tăng giá mấy chục %. Như vậy, có thể nói Vinfast hướng đến đối tượng khách hàng khôn ngoan, giàu có; từ đó có thể nhận xét chất lượng xe Vinfast chắc cũng sẽ tốt thôi.

j23

Xe container
Các cụ đặt mua xe của Vin thì em nghĩ một là nhiều tiền, không quan tâm chi tiết, mua cho thích, ủng hộ nhà sản xuất. Hai là những người khôn, mua sớm được giá rẻ, nếu để lâu thì tăng giá mấy chục %. Như vậy, có thể nói Vinfast hướng đến đối tượng khách hàng khôn ngoan, giàu có; từ đó có thể nhận xét chất lượng xe Vinfast chắc cũng sẽ tốt thôi.
Cụ thiếu 1 lớp khách hàng nữa là Hám rẻ/bị dụ dỗ bởi sóng truyền thông :)

ductienqn

Xe tăng
Cụ thiếu 1 lớp khách hàng nữa là Hám rẻ/bị dụ dỗ bởi sóng truyền thông :)
Có rẻ đâu mà hám hả cụ. Giá 3 không vẫn đắt hơn hàng xóm.
Nhiều người xồn xồn lên PreOrder bởi cái ưu đãi "3 không" kia mà cụ :)
Tất cả còn ở phía trước thời gian sẻ trả lời ai dại ai biết sd tiền.