[Funland] Vĩnh biệt ca sĩ Phi Nhung

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toietmoi

Xe điện
Em đọc báo có đăng đoạn chia sẻ của ekip thì chị ấy chưa được tiêm. Tội chị ấy quá, quốc tịch Mỹ thì ở Mỹ tiêm 2-3 mũi khoẻ re. Ở VN còn chưa tới lượt thì đã nhiễm. Lẽ ra tháng 7 về Mỹ đoàn tụ với con gái thì cố ở lại hỗ trợ bếp án từ thiện và đi phát đồ mới bị.
Cũng lạ tại sao những người chưa tiêm mà chính quyền vẫn để họ đi từ thiện, ko ưu tiên tiêm sớm cho họ.
Đợt dịch này nhiều người đi làm từ thiện bị nhiễm Covid, có người đã ra đi.
Thực ra họ quá chủ quan, để cảm xúc lấn át lý trí. Thậm chí họ vô tình gây phát tán dịch bệnh.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Về vấn đề PN từ chối tiêm vacxin, các bác có thể tìm thấy trên youtube rất nhiều clip PN tụng/hát chú mật tông, và có thể cô ấy tin rằng chú bảo vệ cô ấy là đủ, nên từ chối tiêm? Những người hay tụng chú, họ có một lòng tin lớn vào sự bảo vệ của chú.

Thực ra, mật tông không đơn giản như vậy, không phải ai cũng hợp và không phải ai cũng chỉ cần lòng tin vào chú là được,...
Không đơn giản là vậy....

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Hiểu Phi nhung qua.... youtube. Thật nà uyên bác ;))
Ko chui gầm giường nhà người ta thì cách nào để hiểu đc ngoài cách nghe thiên hạ kể chuyện, hở anh Tí chuột?

Anh chui à? Thế anh kể đi ;))

Vienxu

Xe tăng
Những năm 1998 em sống ở vùng biên giới giữa Séc và Đức, ngày đi bán hàng thuê, tối về có cái catxet cũ người thuê trước để lại, trong mấy cái băng đấy em cứ mở đi mở lại hàng ngày bài “tình ngăn đôi bờ”. Lúc ấy mới 19 20, mới đi xa nhà nên nghe bài đấy cảm thấy nhớ nhà, nhớ mấy cô người yêu da diết. Cám ơn Phi Nhung đã giúp em vượt qua nỗi nhớ của một thời tuổi trẻ, chúc Chị an nghỉ.

TungThoc

Xe điện
Thủa học trò nghe Phi Nhung hát Ba tháng tạ từ rất thích, vĩnh biệt chị

Vienxu

Xe tăng
thế chết rồi bây h tiền của Hồ văn Cường thì ăn quịt cua cháu nó luôn hả?
Cụ Gừng ơi! Đến pháp luật khi đối tượng chết người ta còn đình chỉ điều tra khép lại vụ án, đằng này chỉ là thị phi hoặc những mối quan hệ lằng nhằng trong giới làm nghệ thuật. Hãy quên hết đi, chỉ nên nhớ tới Phi Nhung với những ca khúc ngọt ngào mà Chị ấy đã cống hiến cho cuộc đời này, suy nghĩ tích cực nó sẽ làm cuộc sống của chính mình đẹp hơn Cụ ạ. Còm như Cụ bảo sao thi thoảng lại bị xì lốp.

nissantiida

Xe điện
Tình cảm riêng tư thế nào thì là việc của người trong cuộc, chứ bô bô cái mồm lên cho thiên hạ biết làm chi? Chưa kể ca sĩ Phi Nhung còn có con cái, bạn bè nữa. Họ nghe cái thằng kém người thân của họ mười mấy tuổi xưng hô thế họ có thấy ngứa tai không?

Bạn bè chênh lệch tuổi tác là chuyện bình thường. Nhưng phải luôn có sự tôn trọng lẫn nhau. Cái lối nói sếch mé này là đặc tính của thằng hề, luôn nghĩ mình bằng vai phải lứa với những người đáng tuổi anh chị hoặc thậm chí là cô chú mình.
Cụ đúng là đại diện cho "miệng lưỡi thiên hạ" :))

Sao Mai

Xe tăng
Em đọc báo có đăng đoạn chia sẻ của ekip thì chị ấy chưa được tiêm. Tội chị ấy quá, quốc tịch Mỹ thì ở Mỹ tiêm 2-3 mũi khoẻ re. Ở VN còn chưa tới lượt thì đã nhiễm. Lẽ ra tháng 7 về Mỹ đoàn tụ với con gái thì cố ở lại hỗ trợ bếp án từ thiện và đi phát đồ mới bị.
Cũng lạ tại sao những người chưa tiêm mà chính quyền vẫn để họ đi từ thiện, ko ưu tiên tiêm sớm cho họ.
nghe nói PN nằm trong nhóm người chống lại vaccin, ở nước ngoài cũng khá nhiều thành phần này, nếu nhu PN muốn tiêm thì đã tiêm ở Mỹ rồi, vì quốc tịch Mỹ

Nine

Xe điện
Vấn đề tiền nong cũng nhạy cảm phết.

giradeo

Xe tải
Em vào chia buồn với các cụ buồn.

Nhưng người mất thì thì đã mất rồi, người sống thì bây giờ phải làm sao đây, haizz:(

Xedap4banh2

Xe tăng
Nhiều ông thương xót online nhỉ
Cứ bảo chết rồi thì thôi, ô, thế vậy ra bi giờ hoài linh lươn nó chết thì cũng phải thương xót à!
Bao nhiêu y, bác sĩ vì việc mà ra đi thì chỉ đc 1 dòng ngắn ngủi trên báo mạng, tuyệt chả thấy ông nào í ới gì
Rởm đời.
Nãy giờ mỗi cụ hợp ý tôi.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Ngày xưa e hay nghe bài rừng lá thấp chị này hát.cái thời mà mua cái đài băng của tàu bằng nửa quyển sách .

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Tình cảm riêng tư thế nào thì là việc của người trong cuộc, chứ bô bô cái mồm lên cho thiên hạ biết làm chi? Chưa kể ca sĩ Phi Nhung còn có con cái, bạn bè nữa. Họ nghe cái thằng kém người thân của họ mười mấy tuổi xưng hô thế họ có thấy ngứa tai không?

Bạn bè chênh lệch tuổi tác là chuyện bình thường. Nhưng phải luôn có sự tôn trọng lẫn nhau. Cái lối nói sếch mé này là đặc tính của thằng hề, luôn nghĩ mình bằng vai phải lứa với những người đáng tuổi anh chị hoặc thậm chí là cô chú mình.
Hồi nào kiếm thằng hề mũi đỏ này cho mình, mình kêu thằng bạn thông đít nó cho.

kimma

Xe điện
Tội nghiệp chị ấy quá, cả đám con nuôi của chị ấy nữa. Ai sẽ cưu mang chúng được như khi chị còn sống đây. Tính cách chị Nhung hiền lành vui vẻ nhưng rất nghiêm túc. Chị ý đi hát cũng rất cực khổ, thằng em chị ý 1 dạo phá quá làm chị lao tâm lao lực và tốn kém rất nhiều bạc tiền.

shanhimi

Xe tải
Nhiều ông thương xót online nhỉ
Cứ bảo chết rồi thì thôi, ô, thế vậy ra bi giờ hoài linh lươn nó chết thì cũng phải thương xót à!
Bao nhiêu y, bác sĩ vì việc mà ra đi thì chỉ đc 1 dòng ngắn ngủi trên báo mạng, tuyệt chả thấy ông nào í ới gì
Rởm đời.
Y, bác sỹ họ tiêm vaccin hết rồi làm sao mà họ chết được hả cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng