Vĩnh biệt Đại tướng

tunggiang185

Xe tăng
Ra đảo thì e nghĩ là không ổn lắm, thân nhân và nhân dân muốn thăm viếng rất khó khăn
Em nghĩ là an táng cụ ở Đảo cho yên tĩnh! Còn viếng thăm cụ thì có 1 hải lý đi thuyền ra đâu có phải là vấn đề khó khăn đâu! Lúc an táng cụ ở đảo thì dân quanh đó sẽ phát triển dịch vụ phà hay thuyền gì đó cụ không phải lo lắng nhiều.

anhcobra

Xe container
An táng Đại Tướng ngoài đảo có khi cũng thỏa mãn mong muốn của quân đội. Đưa Đại Tướng đi sẽ có đủ thủy lục không quân

ninhcd

Xe tăng
Với E và chắc chắn là với rất rất nhiều người Việt Nam, Đại tướng sống mãi trong lòng nhân dân, trong niềm tự hào của Dân tộc việt nam

congbinhxuong

Xe buýt
Đã thống nhất được nơi yên nghỉ của Đại Tướng rồi các cụ ạ. Em mong sẽ có dịp đến nơi này
http://dantri.com.vn/xa-hoi/hinh-anh-vung-chua-dao-yen-noi-dai-tuong-se-yen-nghi-787384.htm

E vẫn băn khoăn là ở đất liền hay ở đảo ?
Theo e hiểu thì là ở đất lien, các cụ xác nhận cho e với​
Ra đảo thì e nghĩ là không ổn lắm, thân nhân và nhân dân muốn thăm viếng rất khó khăn
E đọc thì e hiểu là đảo, thấy bảo trên cái đảo đấy ngày xưa có ngôi chùa thiêng lắm.

Theo báo tuổi trẻ thì an táng tại núi Rồng, là núi nhìn ra biển và đảo yến. Xem trên map thấy vị trí cũng rất đẹp

alecom

[Tịch thu bằng lái]
theo em công bố để biết vậy, mộ thật của Đại Tướng chắc sẽ dc giữ kín, nơi thăm viếng sẽ là tượng trưng thôi, Đại Tướng được xếp vào hàng bí mật Quốc gia rồi

alecom

[Tịch thu bằng lái]
Đây mới đứng là người của dân vì nước, chỉ cần xem thông tin về Đại Tướng mà nước mắt đã trào ra, ai ai cũng tự nguyện đến viếng
Chắc chắn vị LĐ nào của nahf nước muốn dc thế này thì phải noi gương Đại Tướng tất cả vì nước vì dân, để lại tiếng thơm muôn đời

everest_mblack

Xe tăng
Đúng là tuy đã tuổi cao sức yếu, nhưng Bác ra đi trong sự tiếc thương của toàn dân tộc.
Vĩnh biệt Bác!

vanthaido73

Xe điện
theo em công bố để biết vậy, mộ thật của Đại Tướng chắc sẽ dc giữ kín, nơi thăm viếng sẽ là tượng trưng thôi, Đại Tướng được xếp vào hàng bí mật Quốc gia rồi
E nghĩ khác. Đaị tướng là của nhân dân nên cho dù Đại tướng ở đâu cũng được nhân dân che chở không cần phải bí mật gì cả.

cuky99

Xe buýt
E vừa vào viếng Người xong. Hôm nay gia đình Đại tướng mở cửa cả buổi trưa . Cụ nào gần có thể đến viếng được aj

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đại Tướng không chỉ là một nhà quân sự, Cụ còn là một nhà chính trị. Cụ chính là một trong những người lập nên VN ngày nay. Do vậy, em phản đối cách dùng từ đặc cách do một số báo đang dùng.

Hình thức Quốc Tang là dành cho nguyên thủ quốc gia, nhưng Cụ là một trong những người đẻ ra những người đấy, do vậy, không thể nói là đặc cách cho cụ được. Nghe nó ngược lắm.

Em mong Cụ sớm hiển thánh để giúp dân tộc VN chống lại xâm lược. Đức Thánh Trần đã ở ngoài biển Đông, giờ Đức Thánh Võ cũng lại trấn giữ ngoài đảo, dân tộc ta còn lo gì nữa.

Em tự hào vì đã được sống trong thời đại của Đức Thánh Võ.

Auto 642

Xe hơi
Cháu chỉ có 2 từ. Khâm phục.

luxery_HNT

Xe buýt
Đại Tướng không chỉ là một nhà quân sự, Cụ còn là một nhà chính trị. Cụ chính là một trong những người lập nên VN ngày nay. Do vậy, em phản đối cách dùng từ đặc cách do một số báo đang dùng.

Hình thức Quốc Tang là dành cho nguyên thủ quốc gia, nhưng Cụ là một trong những người đẻ ra những người đấy, do vậy, không thể nói là đặc cách cho cụ được. Nghe nó ngược lắm.

Em mong Cụ sớm hiển thánh để giúp dân tộc VN chống lại xâm lược. Đức Thánh Trần đã ở ngoài biển Đông, giờ Đức Thánh Võ cũng lại trấn giữ ngoài đảo, dân tộc ta còn lo gì nữa.

Em tự hào vì đã được sống trong thời đại của Đức Thánh Võ.
Vote cụ. Lời cụ nói rất thuyết phục

binhshef1985

Xe hơi
Hà Nội - Quận Thanh Xuân - Phường Thanh Xuân Nam
Con trai của em sinh trùng với sinh nhật của Đại Tướng, sau khi sinh em phải đi công tác mất hơn một tháng, lúc về làm đầy tháng muộn cho cháu cũng đúng hôm Cụ mất. Em chỉ tiếc cháu còn quá nhỏ không đưa cháu đến chào Cụ được. Hiện tại viết những dòng này mà em không cầm được nước mắt. Em thấy thật thấm thía sự hy sinh của những người lính vĩ đại như Cụ để em và con cái em được sống trên Tổ Quốc tự do. Hy vọng cháu lớn lên sẽ hiểu và tôn trọng những giá trị mà thế hệ cha anh đã đổ bao xương máu để bảo vệ.

Xin kính chào Cụ, người đã cho em và gia đình quá nhiều thứ dù chưa từng được gặp mặt.

vandinh

Xe container
Trong đời em được một lần gặp và nghe đại tướng nói chuyện ở trường ĐHBKHN. Hình ảnh Đại tướng nói chuyện với sinh viên bọn em năm đó ở nhà C2 em k bao giờ quên.