Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

raotro

Xe container

Bi Hip

Xe máy
Các cụ ơi, vịt nhà cháu cứ đi khoảng 1 tuần thì lại thêm khoảng nửa lít Aquafina. Như thế là vấn đề nặng hay nhẹ ạ?
Cháu mới thay hết ống dẫn nước làm mát rồi. Két thì thay được khoảng gần 3 năm.

raotro

Xe container
Các cụ ơi, vịt nhà cháu cứ đi khoảng 1 tuần thì lại thêm khoảng nửa lít Aquafina. Như thế là vấn đề nặng hay nhẹ ạ?
Cháu mới thay hết ống dẫn nước làm mát rồi. Két thì thay được khoảng gần 3 năm.
Nặng!!!!!!!!!!!

Bi Hip

Xe máy
Thôi rồi Lượm ơi!
Mà cháu không hiểu nó bị ở chỗ nào nữa? Két thì thay chưa lâu....

raotro

Xe container
Thôi rồi Lượm ơi!
Mà cháu không hiểu nó bị ở chỗ nào nữa? Két thì thay chưa lâu....
Nặng là nếu cứ để thế sẽ có hậu quả, nhưng nếu tìm nguyên nhân xử lý ngay thì đơn giản ko phải xoắn!
Cứ lao vào hãng mà chiến lão ạ!

Bi Hip

Xe máy
Nặng là nếu cứ để thế sẽ có hậu quả, nhưng nếu tìm nguyên nhân xử lý ngay thì đơn giản ko phải xoắn!
Cứ lao vào hãng mà chiến lão ạ!
Nhà cụ dậy sớm thế. Ah, quên hum nay các cụ nhà mình đi Tự Kỷ ( cháu thấy viết là các cụ đi MC - TK, dịch là mộc châu-tự kỷ). Tí nữa cháu cũng sẽ lao vào hãng như cụ bảo, cũng sẽ quát tháo, đập bàn, đập ghế để chúng ló làm cho cái vụ hao két nước...... Nhưng dự là sẽ chả ra vấn đề gì... Vì cháu cứ cảm giác bên Nisu làm ăn ẩu cụ ah
Hôm trước cháu vào đảo lốp. Ló tháo ra rồi lắp lại y nguyên.......
Chúc các cụ đi tự kỷ vui.... Có ảnh ọt gì thì pọt lên cho những ng kô đi đc như cháu thèm....

Cuonghadhxd

Xe buýt
Cháu mới thay hết ống dẫn nước làm mát rồi. Két thì thay được khoảng gần 3 năm.[/Q

Trước xe cháu cũng bị hiện tượng trên ! ktra thi nguyên nhân là do bị tuột cái đầu ống !

Fami

Xe đạp
Em chào các anh

Em có một em Vitara đời 2005, hôm trước tự dưng điều hòa mất mát ( đi trong phố ) ra ngoài đường cao tốc đi tốc độ cao thì lại mát lạnh. Em về xường bảo thợ bảo dưỡng điều hòa nhưng vẫn không ăn thua. Mấy hôm trời nóng, khổ bằng chết. Có bác nào biết tại sao không chỉ giúp em với để em sửa với. Khổ vợ con quá, ngồi trong xe mà mồ hôi mồ kê vã ra như tắm.

Fami

Xe đạp
Tiện thể em hỏi các anh luôn.

Khi xe còn tốc độ em chỉ về được số 2, vào số 1 nhay mãi không vào được. Nhưng khi xe dừng hẳn thì vào số 1 ngọt lịm. Hay là Vitara thiết kế như thế các anh nhỉ?

raotro

Xe container

Khi xe còn tốc độ em chỉ về được số 2, vào số 1 nhay mãi không vào được. Nhưng khi xe dừng hẳn thì vào số 1 ngọt lịm. Hay là Vitara thiết kế như thế các anh nhỉ?
Nhay côn cho vài phát là OK. Vịt ló thế!:D

raotro

Xe container
Em chào các anh

Em có một em Vitara đời 2005, hôm trước tự dưng điều hòa mất mát ( đi trong phố ) ra ngoài đường cao tốc đi tốc độ cao thì lại mát lạnh. Em về xường bảo thợ bảo dưỡng điều hòa nhưng vẫn không ăn thua. Mấy hôm trời nóng, khổ bằng chết. Có bác nào biết tại sao không chỉ giúp em với để em sửa với. Khổ vợ con quá, ngồi trong xe mà mồ hôi mồ kê vã ra như tắm.
Thay fin lọc chửa???
Con vịt là phải lạnh sun nhá!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

kiểu nó thế, đã đi xe vịt thì chỉ có tiến lên không bao giờ chậm lại

Fami

Xe đạp
Thanks anh raotro nhiều nhiều.

Còn vụ điều hòa không mát bác có biết vì sao không?

Em đi bảo dưỡng điều hòa nạp lại ga đầy đủ, bảo thợ thay cho cái lọc gió điều hòa thì nó bảo là Vitara không có lọc gió điều hòa. Em cũng thấy lạ lạ vì rước em đi con Laceti CDX em cũng bị mất mất điều hòa thay lọc gió là mát lạnh luôn. Hay là do em Vitara không có lọc gió điều hòa nên khi xe chạy trong phố máy nóng tỏa ra chỗ lấy gió điều hòa nên nó không mát, còn khi ra ngoài đường chạy nhanh, máy nó mát hơn nên điều hòa mát hơn anh nhỉ?

Em mới chạy em nó được 6 tháng, có gì em không hiểu lắm xin các anh bớt chút thời gian chỉ dẫn giúp em với ạhh

Em cảm ơn.

bluestar2006

Xe container
Em chào các anh

1 khả năng là quạt dàn nóng (cái quạt điện) không chạy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Thanks anh raotro nhiều nhiều.

Còn vụ điều hòa không mát bác có biết vì sao không?

Em đi bảo dưỡng điều hòa nạp lại ga đầy đủ, bảo thợ thay cho cái lọc gió điều hòa thì nó bảo là Vitara không có lọc gió điều hòa. Em cũng thấy lạ lạ vì rước em đi con Laceti CDX em cũng bị mất mất điều hòa thay lọc gió là mát lạnh luôn. Hay là do em Vitara không có lọc gió điều hòa nên khi xe chạy trong phố máy nóng tỏa ra chỗ lấy gió điều hòa nên nó không mát, còn khi ra ngoài đường chạy nhanh, máy nó mát hơn nên điều hòa mát hơn anh nhỉ?

Em mới chạy em nó được 6 tháng, có gì em không hiểu lắm xin các anh bớt chút thời gian chỉ dẫn giúp em với ạhh

Em cảm ơn.
Điều hòa chạy trong phố mất mát thì 99% là quạt điều hòa đã teo.
Bác bật chìa khóa nấc 2 (nấc chạy) nhưng không đề máy, bật điều hòa cho đèn xanh nó ON lên, ra trước mũi con VIT mà ko thấy cái quạt trước mũi nó quay là coi như toi.

Vịt Quay

Xe hơi
Điều hòa chạy trong phố mất mát thì 99% là quạt điều hòa đã teo.
Bác bật chìa khóa nấc 2 (nấc chạy) nhưng không đề máy, bật điều hòa cho đèn xanh nó ON lên, ra trước mũi con VIT mà ko thấy cái quạt trước mũi nó quay là coi như toi.
xe mình lúc mới mua quạt cũng bị chết nhưng chạy phố vẫn mát thế là sao nhỉ. sau học vk lại tự làm khắc sương quạt lại quay vù vù