Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

Phu_nv

Xe máy
Cụ tư ván kỹ hơn đi ạ, để lần sau nhà cháu rút kinh nghiệm thực hiện theo. cháu hiểu ý cụ là: nhờ bác cụ hoặc gara bắt bệnh, rồi tự đi mua đồ, rồi nhờ các cụ vọc vạch, thay thế, sau đó là BIA ạ. Vậy cụ chỉ hộ cháu máy thứ đồ này mua ở đâu ạ, cháu còn đang có nhu cầu 1 bộ thụt sau nữa, thụt nhà cháu chết một bên rồi ạ
4 bugi 320k
lọc xăng 500k
đai cam bi tì 1000k
công xá 700k
tính ra bác bị chém một tẹo ạ :D nếu mua về gara Hễu cho các giáo sư tiến sĩ thay thì còn rẻ hơn, lại được thêm bữa bia bằng cái chỗ 700k kia :D

toanco_k32

Xe tăng
Cụ tư ván kỹ hơn đi ạ, để lần sau nhà cháu rút kinh nghiệm thực hiện theo. cháu hiểu ý cụ là: nhờ bác cụ hoặc gara bắt bệnh, rồi tự đi mua đồ, rồi nhờ các cụ vọc vạch, thay thế, sau đó là BIA ạ. Vậy cụ chỉ hộ cháu máy thứ đồ này mua ở đâu ạ, cháu còn đang có nhu cầu 1 bộ thụt sau nữa, thụt nhà cháu chết một bên rồi ạ
Mấy cái giá trên em trích dẫn theo trí nhớ của những lần xuống T&S (Ngọc Hồi - HN) sửa xe. T&S là một trong những đại lý Suzuki-Isuzu và có đội ngũ thợ quen với xe Vitara mà anh em hội Vịt hay xuống khi cần làm những việc tương đối sâu về máy móc. Mấy thứ bác liệt kê ra thì có thể tự làm được (trừ thay đai cam thì cần quen xe hơn một chút) thì lúc đó còn bớt được khoản công xá. Truyền thống của hội Vịt là ông chủ xe mua đồ, đánh xe đến, sẽ có đội ngũ giáo sư tiến sỹ chăm sóc, chủ xe chỉ việc chắp tay sau mít đi vòng vòng chụp ảnh, post FB và trả xiền nhậu thôi :D
Địa chỉ mua đồ thì cần cái gì bác hỏi trên này, mọi người sẽ chỉ tận tình ạ. Em cũng không hay lượn chợ, nhưng trong hội có mấy ma xó chợ Giời, cái gì mua ở đâu, giá bao nhiêu, hàng còn hay hết họ nắm vững lắm :D

viper2007

Xe điện
Mấy cái giá trên em trích dẫn theo trí nhớ của những lần xuống T&S (Ngọc Hồi - HN) sửa xe. T&S là một trong những đại lý Suzuki-Isuzu và có đội ngũ thợ quen với xe Vitara mà anh em hội Vịt hay xuống khi cần làm những việc tương đối sâu về máy móc. Mấy thứ bác liệt kê ra thì có thể tự làm được (trừ thay đai cam thì cần quen xe hơn một chút) thì lúc đó còn bớt được khoản công xá. Truyền thống của hội Vịt là ông chủ xe mua đồ, đánh xe đến, sẽ có đội ngũ giáo sư tiến sỹ chăm sóc, chủ xe chỉ việc chắp tay sau mít đi vòng vòng chụp ảnh, post FB và trả xiền nhậu thôi :D
Địa chỉ mua đồ thì cần cái gì bác hỏi trên này, mọi người sẽ chỉ tận tình ạ. Em cũng không hay lượn chợ, nhưng trong hội có mấy ma xó chợ Giời, cái gì mua ở đâu, giá bao nhiêu, hàng còn hay hết họ nắm vững lắm :D
hội đấy nhậu ác lắm bác ạ, cứ vào hãng thôi :D

Phu_nv

Xe máy
Vâng, cảm ợ cụ. em ghi nhớ rồi ạ. Tiện đây cụ cho em hỏi, cái bệnh thứ 3 của em vẫn còn ạ (xe rung giật khi vào số 5, ga cao, xe đạt trên 60 km thì mới hết ý) em thấy nhiều khả năng là do côn, cụ có kinh nghiệm cho em chút ý kiến về bệnh và phương án sửa với ạ

Vitara2004

Xe đạp
Ngoài vấn đề cân 4 bánh ra thì còn nguyên nhân nào khác không các cụ! Xe em vừa thay ryootun ! Mượt mà nhưng khi ra cao tốc tới 90km/h thì run như cầy sấy vậy các cụ ah!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ngoài vấn đề cân 4 bánh ra thì còn nguyên nhân nào khác không các cụ! Xe em vừa thay ryootun ! Mượt mà nhưng khi ra cao tốc tới 90km/h thì run như cầy sấy vậy các cụ ah!
Khả năng là lò xo và thụt theo xe đã tèo bác ạ. Bác có máu bộ gầm độ OME này ko, em đang thanh lý:

Phu_nv

Xe máy
Em đã đựoc theo hầu các cụ ý vài lần va rút ra kinh nguyệt la ngồi với các cụ ý chitốn mồi thôi, nên em ứ sợ a, lần tới em lại nhờ, he
QUOTE=viper2007;20174450]hội đấy nhậu ác lắm bác ạ, cứ vào hãng thôi :D[/QUOTE]

Manzzo

Xe hơi
Em cũng mới tạu được 1 em 2005 còn khá mới các cụ ợ. Em mang ra T&S bảo dưỡng: Thay đai cam, bi tỳ, lọc xăng, vệ sinh bướm ga, cổ hút, bảo dưỡng van không tải, thay toàn bộ dầu máy, lọc dầu, dầu cầu, dầu số,... Kết quả cơ bản thấy ổn hơn, tiết kiệm hơn. Nhưng từ lúc bảo dưỡng xong lại bị hiện tượng là khởi động từ lúc máy nguội hay bị rung lên bần bật, giật đùng đùng. Phải ga mạnh lên 1 lúc mới hết. Mấy hôm nay lạnh lại hay bị hơn. Các cụ bắt bệnh giúp em với ạ.
Lại thêm em muốn thay toàn bộ các phớt bộ trợ lực dầu vì chảy nhiều quá thì thay ở đâu các cụ?
Ah em mới độ được 2 cái đèn Led 8 bóng siêu sáng của khựa nguồn gốc chợ giời, nhìn rất hịn và 2 cái bóng sương mù của NB nhìn pờ rồ phết mà hết có 900k. Chả biết có bền ko. Lúc nào sẽ phọt lên hầu các cụ ạ.

Manzzo

Xe hơi
Em mới tạu em Vịt nhưng công việc lu bu quá mới chỉ tự sướng được 2 vụ: Lắp đèn bố sung trên nóc và sửa lại cái quạt gió giàn lạnh bị tèo. Sắp tới rảnh sẽ ra giao lưu CF với các cụ hội Vịt xin được thọ giáo ạ. Thks cụ Nam Vũ nhiều đã chỉ bảo nhiều điều về Vịt.

frank.lamhoang

Xe máy
Website
www.facebook.com
Xe em bị chảy dầu phớt bót lái em mới đi thay phớt ở Suzuki Cầu Giấy về nhưng sau khi thay em thấ tay lái bị dơ hơn và lái còn nặng hơn lúc đi nhanh. Đi chậm thì lại rất nhẹ. Ko hiết là bị làm sao các Cụ nhỉ? Cảm giác đi thẳng mà đi khoảng 30 lái rất khó chịu ý ạ.

toanco_k32

Xe tăng
Xe em bị chảy dầu phớt bót lái em mới đi thay phớt ở Suzuki Cầu Giấy về nhưng sau khi thay em thấ tay lái bị dơ hơn và lái còn nặng hơn lúc đi nhanh. Đi chậm thì lại rất nhẹ. Ko hiết là bị làm sao các Cụ nhỉ? Cảm giác đi thẳng mà đi khoảng 30 lái rất khó chịu ý ạ.
Đi nhanh nặng lái, đi chậm nhẹ lái thì quá chuẩn còn gì bác, phải thưởng cho Su CG vì đã biến hệ thống lái của con Vịt thành tương đương với drive-by-wire của BMW rồi :D :D :D Em nghĩ chắc là cảm giác của bác thôi. Bác kiểm tra mức dầu trợ lực xem thế nào

tuanbo91

Xe đạp
Xe em mất điện đài, điện chỉnh gương và điện cái tẩu, nhưng điện vào 2 cái đèn đọc sách ở trên kính lái vẫn sáng. Giờ qua đâu chỉnh cho gọn các cụ nhỉ?

Điện đèn đọc sách không hiểu thông số thế nào? có thể trích ra để đi vào camera hành trình không các cụ? (5Vol-1Amp)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Xe em mất điện đài, điện chỉnh gương và điện cái tẩu, nhưng điện vào 2 cái đèn đọc sách ở trên kính lái vẫn sáng. Giờ qua đâu chỉnh cho gọn các cụ nhỉ?

Điện đèn đọc sách không hiểu thông số thế nào? có thể trích ra để đi vào camera hành trình không các cụ? (5Vol-1Amp)
Bác qua cửa hàng em ktra giúp cho, số 9 ngõ 59 Láng Hạ nhé

CuaCon

Xe máy
Các cụ biết chỗ nào có lốp Michellin cho VIT không nhỉ? 195/80R15. Em cảm ơn

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

hoasyngheo

Xe tải
Nỗi lo của bác là nỗi lo của 80% dân số Vịtclub đó bác CuaCon...nên bác bớt lo đi là vừa :)

Hellomysun

Xe hơi
Tình hình xe bác ton rồi? Xe e cũng như xe bác, lại thêm quả rơ rotuyn lái, mai e đang định ra Su vân đạo, chứ Su cầu giấy e cạch lâu

cocchum

Đi bộ
em mới làm quen với em vịt 2003, về cơ bản mọi thứ OK, nhưng có một thắc mắc muốn hỏi các cụ là cái quạt dàn nóng của điều hòa của em nó không thấy quay ạ, mặc dù điều hòa vẫn mát lạnh, lốc vẫn đóng ngắt bình thường, em đã thử câu dây đấu trực tiếp vào ắc quy quạt vẫn quay bình thường, em hỏi chủ cũ thì bảo rằng nó có cảm biến nhiệt khi nào nóng mới quay(thường thì mùa đông không quay) một số ae lại bảo bật điều hòa là quay luôn. Xin ý kiến chỉ giáo cua các cụ ạ. Em ở khu vực CẦu Giấy, chắc chắn trong thời gian sớm nhất sẽ tiếp kiến các bác...để tham gia hội mình thấy đông vui quá.
à mà em nghịch ngợm tháo cái dàn nhựa cửa số gió đằng trước kiêm tra quạt làm gãy hết mấy chân nhựa gài rồi, cái đấy có mua ở đâu được ạ. Thank các cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối: