Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

Thai_Meo

Xe đạp
Hôm qua đi trong mưa gió, thi thoảng chỗ chân phanh-ga nước chảy tong tong, có cụ nào bị không ạ :D. Chắc hở chỗ nào đó?

DENSOVN

Xe tải
Hôm qua đi trong mưa gió, thi thoảng chỗ chân phanh-ga nước chảy tong tong, có cụ nào bị không ạ :D. Chắc hở chỗ nào đó?
Có cái ống cao su để đuts dây điện dẫn vào cánh cửa nó bị bung ra nên nước chảy qua chỗ đấy cụ ạ.

cz84

Xe tải
Em báo cáo các cụ là:

Hiện tượng:
- Khi bấm khóa cửa thì cánh cửa bên phụ, phía sau không xuống hết chốt (Lấy tay mở từ phía ngoài vẫn được). Muốn đóng hoàn toàn, em toàn phải thò tay ấn vào cái chốt cửa (bên trong).

Xử lý:
- Nhờ thợ mở cái tapi bên trong ra, thò cái vòi phun RP7, xịt vào chỗ cái lẫy khóa, chỗ cánh cửa tiếp giáp với thân xe ấy. Do lâu ngày, bụi bẩn, cái lẫy nó không chịu bật ra, dù motor đã đóng.

Xịt vài phát. Bây giờ lại đóng mở bình thường rồi. (Các cửa khác của em vẫn ngon lành. Cơ mà giờ, khóa xong, em vẫn đi xung quanh ... kéo thử.).
E mới có Vit và cũng bị như bác khác mỗi cái là e bị cửa phụ trước, e xin phép lại đào thớt lên để khắc phục

cz84

Xe tải
Cái này do motor chuột yếu, Xử bệnh này rất đơn giản, e hướng dẫn anh rùi mà :)
e nt zalo cho a ah? Từ qua đến giờ ko vào đang dùng thử cái mt bảng của mẹ vợ:D. Để a vào ngó xem thế nào. Tới đây a định xử lý cái ống gì gì mà để giúp cho nước nó tuần hoàn ý thấy cụ Nam Vũ bảo Vit cũ có nguy cơ thủng ống đấy là nằm đường luôn, cứ nghĩ nằm đường lại muốn đầu tư ở gara còn hơn, xe cụ Nam cũng bị quả đấy

Láp xe độp

Xe tải
e nt zalo cho a ah? Từ qua đến giờ ko vào đang dùng thử cái mt bảng của mẹ vợ:D. Để a vào ngó xem thế nào. Tới đây a định xử lý cái ống gì gì mà để giúp cho nước nó tuần hoàn ý thấy cụ Nam Vũ bảo Vit cũ có nguy cơ thủng ống đấy là nằm đường luôn, cứ nghĩ nằm đường lại muốn đầu tư ở gara còn hơn, xe cụ Nam cũng bị quả đấy
Cụ lấy con nào thế? Còn vàng cát 2003 hả :D

4banh_2xe

Xe tăng
Các cụ ơi cho e hỏi gà phát Vi Ta Ra có số tự động ko ạ? E thấy các cụ toàn chơi xe phom giống nhau nó là từ năm nào đến năm nào thế ạ
Có grand là số tự động đấy cụ aj. Hội hay gọi là vịt béo ạ. Còn form mà su lắp ở vn là vịt gày hay được hội nhắc đến đấy ạ. Form này cùng với wagon được sản xuất từ 2003 đến 2007 ạ.

4banh_2xe

Xe tăng
Giờ thì e thông rồi, có lúc e k phân biệt vịt béo với gày là sao
Tức là vịt béo là xe nhập số tự động
Vịt gày là xe lắp nội địa, số tay pko ạ
Eỹxin kính cụ 1 ly
Vâng. Với hình dáng nó cũng khác mà cụ. Vịt nhập nhìn nó tròn tròn cụ ạ.

ChungDC

Xe hơi
Em mới lấy vịt gầy đi đc 3 tháng giờ có tiếng cục cục rất ghê tăng các cụ à... cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ợ...

Viking

Xe điện
Em mới lấy vịt gầy đi đc 3 tháng giờ có tiếng cục cục rất ghê tăng các cụ à... cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ợ...
Lục cục như nào vào lúc nào thì mới chỉ được chứ cụ nói chung chung lục cục giống như hỏi bác sĩ ơi em bị đau thì khó chẩn đoán ợ.
Nếu không có chi đặc biệt thì xe cụ bị rơ rô tuyn cầu sau (rô tuyn càng A sau), cái ni thay hãng dăm bảy củ, síp Amazone ba bốn củ, dùng càng độ, 2-3 củ.

kstt

Xe tải
Bác Viking ah, em muốn thay phớt git cho Vit thì làm ở gara nào và thời gian hết bao lâu, nếu có thể bác cho iem xin sđt của ga ra đó luôn. Em cảm ơn bác!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hàng về rồi em nhé: