Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
em mới làm quen với em vịt 2003, về cơ bản mọi thứ OK, nhưng có một thắc mắc muốn hỏi các cụ là cái quạt dàn nóng của điều hòa của em nó không thấy quay ạ, mặc dù điều hòa vẫn mát lạnh, lốc vẫn đóng ngắt bình thường, em đã thử câu dây đấu trực tiếp vào ắc quy quạt vẫn quay bình thường, em hỏi chủ cũ thì bảo rằng nó có cảm biến nhiệt khi nào nóng mới quay(thường thì mùa đông không quay) một số ae lại bảo bật điều hòa là quay luôn. Xin ý kiến chỉ giáo cua các cụ ạ. Em ở khu vực CẦu Giấy, chắc chắn trong thời gian sớm nhất sẽ tiếp kiến các bác...để tham gia hội mình thấy đông vui quá.
à mà em nghịch ngợm tháo cái dàn nhựa cửa số gió đằng trước kiêm tra quạt làm gãy hết mấy chân nhựa gài rồi, cái đấy có mua ở đâu được ạ. Thank các cụ nhiều
Chắc là tiếp điểm của jack quạt bị hỏng bác ạ.

cocchum

Đi bộ
Em rút ra cắm vào cái giắc bình thuòng mà k thấy hiện tuọng mô ve

Viking

Xe điện
Quạt điều hòa VIT chạy theo lốc, đóng lốc là đóng quạt, không cần chờ nóng.
100% VIT đều bị hỏng giắc quạt điều hòa, giắc ba chân phía trên đèn pha bên phụ. Cháy hoặc mô ve.
Giải pháp thường làm là nối tắt bỏ qua giắc luôn cụ ợ.

cocchum

Đi bộ
Ok, cảm ơn các cụ nhiều đúng là cái giắc đấy ạ, e lại kt cái giắc gần quạt, hậu quả là gãy hết máy cái nãy nhựa

AB2009

Xe máy
Em nhờ các Cụ trong hội giúp.
Hôm trước có nhờ Bác Namvu và được giới thiệu cho một anh bạn trong hội muốn để lại Vịt. Nhưng vì em mua xe lần đầu nên cũng không quyết được xe của Bác đó. Hôm trước em cũng định quyết lấy một con ở An Khánh nhưng sau hỏi han sâu hơn thấy có bác bảo không nên lấy vì trước có ông bạn đã từng buôn con này và phải bán tháo, em có nhờ thợ, thợ Ok nhưng thấy cụ kia bảo thế nên em chờn và chấp nhận mất cọc. Lần này muốn hỏi các cụ trong hội xem có Bác nào có nhu cầu để lại không (ưu tiên bác nào ít offroad càng tốt) vì nhu cầu em đi lại hàng ngày và về quê cũng hơi xa (Nghệ An) nên muốn kiếm con đời gần hơn và ổn ổn tý, hoặc các Cụ tư vấn giúp em con này có được không ạ "http://www.otofun.net/threads/834948-sai-gon-ban-vit", . Các Cụ nào có nhu cầu lên đời hay ra khỏi hội giới thiệu em nhé, cơ hội ra mắt hội em làm chầu bia mời các Cụ.
Cũng mót nên nhờ các Cụ sớm.
Cảm ơn các Cụ nhiều

hoanggialinh

Xe tải
Em cũng bị quạt giàn nóng điều hoà tịt ngủm ạ. Em tháo ra thử bằng ác quy không chạy. Em tháo củ quạt ra thì thấy bẩn và chổi thân mòn. E vệ sinh, thay chổi than nó lại chạy các cụ ạ.

Bi Hip

Xe máy
Dạo này các tiến sĩ hay facebook với offline. Thớt này lâu lâu mí thấy một nguoi.... :P

Wyler

Xe đạp
Các cụ cho E hỏi,mua áo cho xe & áo cho bánh dự phòng thì mua ở đâu cho ngon bổ rẻ ah ? E mới tậu được E vịt,mong các cụ chỉ giáo ah.

Chỉnh sửa cuối:

toanco_k32

Xe tăng
Các cụ cho E hỏi,mua áo cho xe & áo cho bánh dự phòng thì mua ở đâu cho ngon bổ rẻ ah ? E mới tậu được E vịt,mong các cụ chỉ giáo ah.
Vitclub 60 mem, em nhớ hình như có 1, 2 xe đeo bao cho lốp dự phòng thôi. Nên câu hỏi của bác có lẽ hơi khó trả lời rồi
Ngôì cafe chém gió, mọi người có vẻ nhất trí là cái lốp dự phòng của Vịt để trần ra là đẹp nhất :D

Wyler

Xe đạp
Vitclub 60 mem, em nhớ hình như có 1, 2 xe đeo bao cho lốp dự phòng thôi. Nên câu hỏi của bác có lẽ hơi khó trả lời rồi
Ngôì cafe chém gió, mọi người có vẻ nhất trí là cái lốp dự phòng của Vịt để trần ra là đẹp nhất :D
E cảm ơn cụ.Vịt nhà E còn e lệ lắm ạ, nên cũng mong kín đáo một chút ah.

frank.lamhoang

Xe máy
Website
www.facebook.com
E cảm ơn cụ.Vịt nhà E còn e lệ lắm ạ, nên cũng mong kín đáo một chút ah.
Mai tầm 11:30 hoặc chiều 5:30 cụ qua bãi đỗ xe cạnh cổng bộ ngoại giao (vòng xuyến chỗ gần Lăng Bác) em mưa chiều kỹ niệm Cụ.
Cụ cứ hối lộ cho cốc cafe lâu đá là xong chiện. 8->

Wyler

Xe đạp
Mai tầm 11:30 hoặc chiều 5:30 cụ qua bãi đỗ xe cạnh cổng bộ ngoại giao (vòng xuyến chỗ gần Lăng Bác) em mưa chiều kỹ niệm Cụ.
Cụ cứ hối lộ cho cốc cafe lâu đá là xong chiện. 8->
Cảm ơn thịnh tình của cụ,tiếc là E ở xa Hà nội nên Ko thể về ngay để diện kiến với cụ ,cũng mong tiếp kiến cụ vào một dịp gần đây ah.

Wyler

Xe đạp
Các cụ cho E hỏi : Vịt E toàn xì ra khói trắng và nước ở ống xả là sao ạ ?

Wyler

Xe đạp
Chả sao cả.
Sản phẩm của sự đốt cháy nhiên liệu là CO2 và hơi nước :D
Cảm ơn cụ chỉ giáo,E yên tâm rồi ,cứ tưởng bộ hơi sắp về nơi xa vắng .Lại phiền các cụ chút ,E muốn tham gia hội Vịt,nhưng lại ở xa HN 40-50 kilo số thì phải làm thía nào ah ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cảm ơn cụ chỉ giáo,E yên tâm rồi ,cứ tưởng bộ hơi sắp về nơi xa vắng .Lại phiền các cụ chút ,E muốn tham gia hội Vịt,nhưng lại ở xa HN 40-50 kilo số thì phải làm thía nào ah ?
Hội Vịt có nhiều thành viên ở Vĩnh Yên và Lạng Sơn vẫn thường xuyên về giao lưu bác nhé.