Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

SUV_VN

Xe máy
Mấy hôm tết nằm nhà đọc 193 trang cuả thớt này mà chưa vào đâu là mấy. Cơ mà em cũng khai sáng đươc nhiều.
Ra tết nhất định sẽ đi tìm gặp các bác để được chỉ bảo tiếp.
nhân đây xin hỏi các chuyên gia là quạt xe em cứ đề máy là chạy. Máy nguội cũng chạy. Tăng ga thì quạt chạy nhanh hơn, kêu rất to.
Ở trên thấy có bác nào nói có biết chỗ xử lý đươc. E xin địa chỉ hoăhoặc số ĐT nhé.
Các bác biết chỗ bác Nam Vũ mùng mấy mở hàng không.
E muốn lắp thêm ngay đôi đèn vì tôis quá. Đi trời mưa phùn rất khổ.
Cám ơn các bác quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

Sucukinhtrang

Xe tăng
Mấy hôm tết nằm nhà đọc 193 trang cuả thớt này mà chưa vào đâu là mấy. Cơ mà em cũng khai sáng đươc nhiều.
Ra tết nhất định sẽ đi tìm gặp các bác để được chỉ bảo tiếp.
nhân đây xin hỏi các chuyên gia là quạt xe em cứ đề máy là chạy. Máy nguội cũng chạy. Tăng ga thì quạt chạy nhanh hơn, kêu rất to.
Ở trên thấy có bác nào nói có biết chỗ xử lý đươc. E xin địa chỉ hoăhoặc số ĐT nhé.
Các bác biết chỗ bác Nam Vũ mùng mấy mở hàng không.
E muốn lắp thêm ngay đôi đèn vì tôis quá. Đi trời mưa phùn rất khổ.
Cám ơn các bác quan tâm.
Nhà đèn hôm nay mở hàng rồi đấy. Mời cụ a nhô trước, số cầm chưn của Thần đèn ở chữ kí nhé. Chúc cụ và Vịt năm mới nhiều điều tốt lành.

fansi

Xe buýt
Báo cáo cả nhà là gd cháu có ba con vịt lên Sapa thì hai con dính chưởng. Vịt nhà cháu ăn con vít dài ngoằng. Vịt của ông anh thì nứt vai két nước vừa phải đi mua
keo hai thành phần táng tạm vào. Hy vọng sáng mai ok.
Chia buồn với cụ. Vậy ra nhà cụ có 3 mem trong hội VIT à?

hungvan

Xe tải
Báo cáo cả nhà là gd cháu có ba con vịt lên Sapa thì hai con dính chưởng. Vịt nhà cháu ăn con vít dài ngoằng. Vịt của ông anh thì nứt vai két nước vừa phải đi mua
keo hai thành phần táng tạm vào. Hy vọng sáng mai ok.
Xin chia buồn cùng Bac.

Nhưng sau chuyến đi này sẽ có rất nhiều kinh nghiệm.
Bác tập hợp rồi chia sẻ cho Đàn Vịt và các Đàn khác với nhé.

Chúc Bác An Toàn trở về để viết Báo cáo

raotro

Xe container
Xin chia buồn cùng Bac.

Nhưng sau chuyến đi này sẽ có rất nhiều kinh nghiệm.
Bác tập hợp rồi chia sẻ cho Đàn Vịt và các Đàn khác với nhé.

Chúc Bác An Toàn trở về để viết Báo cáo
Còn may chán so với ông bạn Triton máy dầu đi cùng...đốt gần tạ củi vẫn ko nổ máy được.....~X(

Sucukinhtrang

Xe tăng
Còn may chán so với ông bạn Triton máy dầu đi cùng...đốt gần tạ củi vẫn ko nổ máy được.....~X(
Ôi, đốt củi nhiều thế thì thành tàu hơi nước rồi. Raotro nhớ lấy ít Than hoa về cho nhà chùa khử mùi vịt chùa nhá.

toanco_k32

Xe tăng
Nhà Raotro về chưa? Lên trên Sapa với Mẫu sơn tầm này mà quên không có dung dịch chống đông trong nước làm mát, đỗ xe qua đêm sáng ra là vỡ máy chứ không đùa đâu!

SUV_VN

Xe máy
Nẫu quá, Đêm qua đi về Bình thường. sáng ngủ dậy định mang Vịt bầu ra cụ nhà đèn lắp cái đèn thì không thể nổ được máy.
Ắc quy, còi đèn vẫn ngon nhưng đề không nổ, không có tiếng lẹt xẹt của bộ đề. NHà cụ Vòi thì sau mùng 8 mới mở. Ko biết đi đâu được, nhà cháu lại phải gọi cứu hộ kéo từ Nguyễn Thái Học vào gara tận Nguyễn Cơ Thạch - Mỹ Đình.
Cả buổi vẫn chưa xác định được nguyên nhân là sao.
Các cụ dự cho nhà cháu cái rồi để cháu nói với mấy chú thợ kiểm tra.
Cháu bỏ dầu máy ra thì vẫn đủ nhưng quánh như bùn. Thay luôn rồi, Vẫn ko nổ được. V6; 2.7 A/T các cụ ạ.
À có nút "A/T POWER" ở cạnh cần số mà cháu ko biét tác dụng của nó. Cụ nào biết chỉ giùm nhà cháu ạ.
Đội ơn các cụ.

SUV_VN

Xe máy
Cụ Rao trổ ngày mai có về HN không; Nếu mùng 8 cụ ra công trường Đường 32 thì cụ qua gara hội chẩn giúp nhà cháu với nhé. C

viper2007

Xe điện
Nẫu quá, Đêm qua đi về Bình thường. sáng ngủ dậy định mang Vịt bầu ra cụ nhà đèn lắp cái đèn thì không thể nổ được máy.
Ắc quy, còi đèn vẫn ngon nhưng đề không nổ, không có tiếng lẹt xẹt của bộ đề. NHà cụ Vòi thì sau mùng 8 mới mở. Ko biết đi đâu được, nhà cháu lại phải gọi cứu hộ kéo từ Nguyễn Thái Học vào gara tận Nguyễn Cơ Thạch - Mỹ Đình.
Cháu bỏ dầu máy ra thì vẫn đủ nhưng quánh như bùn. Thay luôn rồi, Vẫn ko nổ được. V6; 2.7 A/T các cụ ạ.
À có nút "A/T POWER" ở cạnh cần số mà cháu ko biét tác dụng của nó. Cụ nào biết chỉ giùm nhà cháu ạ.
Đội ơn các cụ.
xe bác đời cao là em cũng chưa dc nhiều hiểu biết xong em dự có mấy khả năng
dây vào rơ le đề đứt - có thể chuột cắn, cầu chì của đề có thể đứt. Cũng có khả năng do công tắc đèn phanh chân hỏng, ko đề được và cũng ko chuyển khỏi P được.
Đấy là đoán, xong bác mang ra gara rồi mà vẫn ko nổ dc thì em dự là ko phải mấy cái vấn đề đơn giản đó, nếu phải thì gara kém quá.

bluestar2006

Xe container
Đội ơn các cụ.
Bác xem có cái dây nào do chuột cắn không. Biết đâu nó cắn đúng cái dây làm ECU không nhận biết là đang để ở P nên không cho nổ máy.
Ngoài ra nếu bác còn chìa khóa dự phòng khác thì thử đem ra dùng xem sao.
Còn dầu máy mà quánh lại rồi thì sau vụ này em nghĩ bác nên rửa ruột cho em nó một lần, cho cặn dầu trong máy tan bớt đi.
Còn AT Power theo em mò mẫm là chế độ vận hành khỏe hơn (đương nhiên tốn xăng hơn), có thể là sang số ở vòng tua lớn hơn chế độ tiêu chuẩn, về số sớm hơn,... Em nghĩ có thể nó liên quan đến chỉ số 15 lít/100km của xe bác đó.

Chỉnh sửa cuối:

SUV_VN

Xe máy
E cũng nghĩ phần nhiều do chuột.
Mà công tắc đèn phanh nó ở đâu hả cụ.
Tối nay em lại xuôngngs xươxưởng tìm tiếp xem.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
E cũng nghĩ phần nhiều do chuột.
Mà công tắc đèn phanh nó ở đâu hả cụ.
Xe cứu hộ kéo xe bác đi bằng cách nào? Bác có sang được số từ P về N không? Nếu được có lẽ cái công tắc đó nó vẫn chuẩn. Còn vị trí của nó ở ngay cái chân phanh ý ạ (tương tự như công tắc của 2B thôi), bác phải nhìn ở dưới taplo mới thấy.

Mà cách thử đơn giản hơn là đạp phanh. Đèn hậu sáng là công tắc và cầu chì đèn phanh tốt, đèn không sáng là 1 trong 2 thứ tèo ạ.

Chỉnh sửa cuối:

SUV_VN

Xe máy
E vẫn chuyen qua lại các số đươược cụ ạ.

viper2007

Xe điện
Bác xem có cái dây nào do chuột cắn không. Biết đâu nó cắn đúng cái dây làm ECU không nhận biết là đang để ở P nên không cho nổ máy.
Ngoài ra nếu bác còn chìa khóa dự phòng khác thì thử đem ra dùng xem sao.
Còn dầu máy mà quánh lại rồi thì sau vụ này em nghĩ bác nên rửa ruột cho em nó một lần, cho cặn dầu trong máy tan bớt đi.
Còn AT Power theo em mò mẫm là chế độ vận hành khỏe hơn (đương nhiên tốn xăng hơn), có thể là sang số ở vòng tua lớn hơn chế độ tiêu chuẩn, về số sớm hơn,... Em nghĩ có thể nó liên quan đến chỉ số 15 lít/100km của xe bác đó.
như OD off hả bác

SUV_VN

Xe máy
Báo các các cụ em vừa ở xưởng về, thấy cậu thợ đấu tắt cái gì đó thì đề được máy nổ. Việc đấu tắt này không dùng chìa khóa mà cậu ấy chỉ mở khóa điện rồi chạm cái dây nào đó vào ắc quy. thế là nổ.
Cậu ấy giải thích là điện đề không qua ổ khóa.
Không biết mai sửa thế nào.
Về cái nút "A/T POWER": Xe em có cả O/D và nút "A/T POWER". Khi bật A/T PWR lên thì cảm giác xe lướt hơn. nhưng tốc độ thấp thì khó vút hơn.

bluestar2006

Xe container
Báo các các cụ em vừa ở xưởng về, thấy cậu thợ đấu tắt cái gì đó thì đề được máy nổ. Việc đấu tắt này không dùng chìa khóa mà cậu ấy chỉ mở khóa điện rồi chạm cái dây nào đó vào ắc quy. thế là nổ.
Cậu ấy giải thích là điện đề không qua ổ khóa.
Không biết mai sửa thế nào.
Về cái nút "A/T POWER": Xe em có cả O/D và nút "A/T POWER". Khi bật A/T PWR lên thì cảm giác xe lướt hơn. nhưng tốc độ thấp thì khó vút hơn.
Điện để quay motor đề thì không qua khóa điện vì dòng này rất lớn, nhưng điện của chuột đề thì có qua khóa điện (trực tiếp hoặc gián tiếp qua relay).
Trường hợp của xe bác chắc thợ đấu tắt điện vào chuột đề cho nổ được, còn trục trặc có lẽ ở 1 con relay hoặc 1 cái cầu chì.

SUV_VN

Xe máy
Cầu chì thì chú thợ đã đo tất cả vẫn thông cụ ạ.
Rơle thì không biết nó nằm đâu. Vịt của em 2003 cụ ạ. Cụ chỉ em cách kiểm tra Rơle để mai em bảo thợ nhé.

mevoyeuxe68

Xe tải
Các bác cho em hỏi chút : việc là như này vừa rồi em lọ mọ tự lắp cái giá nóc tự chế nhưng không khoan vào gờ có cao su mà khoan bắt vít xuống rãnh thoát nước mưa. Sau khi tự thưởng cho mình thì hôm vừa rồi đi mưa bật bơm nứoc rửa kính hậu thì thấy mất nước . Bác nào biết em làm thế có gì sai ko? cách khắch phục như nào nhé ! Cám ơn các bác nhiều!