[Funland] Vợ chồng 9X Hà Nội quyết định không sinh con: Chúng tôi không ích kỉ, chúng tôi có bản đồ cuộc đời riêng!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thế hệ các mợ đội con lên cửa trên nát nhà. Bây giờ trả giá thôi biết sao giờ

Leanh65

Xe container
Cụ quan tâm ở đâu mặc xác cụ. 2vc kia không làm gì sai trái phạm pháp, cụ chả có quyền gì mà thò mũi vào gầm giường nhà họ lồng lộn đòi "lên án", nhóe!
Em lên án cái mạt sát "man zợ" của dân chủ rởm kia chứ lồng lộng đòi lên án họ chỗ nào nhỉ ?

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người cho mình cái quyền được phán xét người khác nhỉ?
Còn tự cho mình quyền phân loại loài người ai quê ở đâu mới được phép bình lựng ở đó nữa chứ, thật bá đạo ;))

Leanh65

Xe container
Trình độ cụ có hạn nên cụ chỉ quan tâm được quanh quanh cái cối xay nhà cụ thôi.
Em giỏi hơn cụ, em quan tâm được mọi nơi mọi chỗ.
Em mang văn minh đến cối xay nhà cụ.
You're welcome. (Again)
Of có câu gì ấy nhỉ ? những kẻ hay nói đạo lý thường sống như ... Em không có thói quen nói chuyện với kẻ tự phụ, ok

vừa đi vừa láii

Xe container
Các cụ vật nhau rôm rả phết ;))

Em thì kệ, đẻ con giống như đi ăn búp phê. Muốn ăn gì thì ăn :))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Of có câu gì ấy nhỉ ? những kẻ hay nói đạo lý thường sống như ... Em không có thói quen nói chuyện với kẻ tự phụ, ok
Thế cụ dừng đi cho em nhờ. Xốt duột.

Quay trở lại đề tài.
Thực ra thớt này rất quý ở chỗ, nó là một trong những cơ hội cuối cùng để người ta có thể thấy một ví dụ rất rõ ràng về tư tưởng cổ hủ, bảo thủ, ích kỷ, hạn hẹp, kém hiểu biết của một số khá đông thành phần trong xã hội Việt Nam.

Chắc độ vài năm nữa thôi là những tư tưởng kiểu này sẽ bị xóa sổ. Dần dần mọi người sẽ chỉ còn được "nghe kể hồi đó...".

Wakeup

Xe điện
Các cụ nghĩ sao? giới trẻ h tha hóa đạo đức quá
Sao lại cụ lại bảo là tha hóa đạo đức??? Cụ phân tích thêm với chứ nói ntn nghe không thông.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Các cụ trường phái đẻ ôm đầu máu vì ăn bỏ bóng đá người từ các cụ không đẻ. Cụ gì không đẻ ở trên kiểu bất tử, mồm 5 miệng 10... Cụ sau cũng tèo cơ mờ

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ vật nhau rôm rả phết ;))

Em thì kệ, đẻ con giống như đi ăn búp phê. Muốn ăn gì thì ăn :))
Ai cho cụ có quyền tự chọn, tự quyết đó, coi chừng mấy thằng ất ơ xếp hàng sau cụ sẽ nhảy vào xỉa xói cụ phải ăn món này, không được ăn món kia, cụ mà không nghe nhời cẩn thận chúng nó sẽ nhảy dựng lên mạt sát cụ dám chọn trái ý chúng nó đóa :))

RongPhuongBac

Xe điện
Lựa chọn mỗi người. Họ có quyền, mình sao phê phán được họ hả cụ :D

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ dừng đi cho em nhờ. Xốt duột.

Quay trở lại đề tài.
Thực ra thớt này rất quý ở chỗ, nó là một trong những cơ hội cuối cùng để người ta có thể thấy một ví dụ rất rõ ràng về tư tưởng cổ hủ, bảo thủ, ích kỷ, hạn hẹp, kém hiểu biết của một số khá đông thành phần trong xã hội Việt Nam.

Chắc độ vài năm nữa thôi là những tư tưởng kiểu này sẽ bị xóa sổ. Dần dần mọi người sẽ chỉ còn được "nghe kể hồi đó...".
Kiểu mấy mụ ô sin thích túm tụm bĩu môi chuyện nhà bên cạnh hôm nay ăn gì ị gì rồi thống nhất ra nghị quyết "kịch liệt lên án" ấy mà=))

H.U.Y

Xe điện
Đấy là quan điểm của họ. Còn với em không có con thì cuộc đời chả còn ý nghĩa gì hết

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Có đứa con đi làm về nhìn thấy nó, chơi đùa với nó giảm bớt mệt mỏi, muộn phiền cuộc sống ( lúc bé thôi, lớn lên nó làm bố mẹ lo hơn )
Có đứa con sẽ là sợi dây vô hình níu giữ tình cảm của bố mẹ nó. Thử hỏi là vợ chồng có đôi nào không xung đột, bất đồng một vài lần, nếu lúc đó không có đứa con ràng buộc thì chắc là bỏ quách đi end game rồi.

Belat Missan

Xe điện
Có đứa con đi làm về nhìn thấy nó, chơi đùa với nó giảm bớt mệt mỏi, muộn phiền cuộc sống ( lúc bé thôi, lớn lên nó làm bố mẹ lo hơn )
Có đứa con sẽ là sợi dây vô hình níu giữ tình cảm của bố mẹ nó. Thử hỏi là vợ chồng có đôi nào không xung đột, bất đồng một vài lần, nếu lúc đó không có đứa con ràng buộc thì chắc là bỏ quách đi end game rồi.
Các bạn ấy có cấm mình có con với người khác đâu cụ.
Giờ thì cứ chơi tẹc ga đi đã. :D

xebobabanh17201

Xe điện
Kệ thôi, hôm trong bệnh viện em gặp trường hợp ốm nằm viện mà cô em than thở" năm đi viện 3-4 tháng, anh em mệt quá mà ko bỏ được". Với em thì niềm vui lớn nhất là Con cái, vậy thôi.