[Funland] Vợ chồng và chuyện cho vay.

Nhl0102

Xe đạp
Cũng chẳng có chỗ nào tâm sự hay tư vấn, đành lên cafe hỏi các cụ otofun thông thái.

Chẳng là vợ chồng em cưới nhau cũng được 9 năm , có để được 750 tr vốn chung. Từ ngày cưới nhau , quan điểm của em là tiền đi làm đưa cho vợ giữ , mình cầm ít chi tiêu bia bọt . Coi như 2 vốn để dành của 2 vợ , chồng .

Năm ngoái ông em trai em có làm ăn thua lỗ mấy trăm không có khả năng thanh toán . Bố mẹ đẻ em vay em 200 tr để trang trải nợ nần cho thằng em .

Lúc này em hỏi tiền chung để dành đâu ( nói thật là tiền chủ yếu của em làm ra , vợ gọi là phụ hoạ thêm thắt ) . Vợ em mới đầu bảo để chỗ này chỗ kia, sổ nọ ngân hàng kia không nhớ , hẹn khất lần . Sau đó 1 tuần thì không khất được nữa thì bảo giấu em , mang cho bà ngoại vay 400tr tử 1 năm trước . Xuống nói chuyện thì bà mẹ vợ cũng nhận nợ , bảo vay để làm ăn và hứa khí nào bán được đất cụ ngoại cho thì sẽ trả.

Tính đến thời điểm bg là 3 năm rồi , lúc thì bảo là ngưng làm sổ đỏ , rồi không làm được sổ lên không bán được . Vợ em thì cứ ậm ừ , nghe có vẻ cò quay. Em nghi là mảnh đất đấy cũng bay nốt rồi. Em giờ dục cũng dở mà đòi cũng ngại.

Em thực sự giờ đang rất cay và không biết có nên tiếp tục chung sống với nó không . Theo CCCM em phải làm gì ?

( Nói qua bên nhà ngoại em , trước làm ăn cũng khá giả. Từ 6 năm trước ông bố vợ bỏ nhà đi lấy vợ 2 , thì bà mẹ vợ em
cũng khó khăn hơn vì làm ăn kém , lại nuôi cô em vợ vẫn còn đi học . Nhiều khi vẫn biết là vợ giấu cho thêm tiền bên ngoại. Em biết nhưng sợ vợ nó ngại lên cũng chẳng bg suy tính)

Cuộc sống bình thường thế nào ạ? Ổn không hay chỉ mỗi lình xình tiền nong này cụ?

Monobo

[Tịch thu bằng lái]
700t làm gì nó ko nói 1 lời thì dấm dúi cho hết đi đâu r
Ko tiếc tiền nhưng nghĩ cay bỏ mẹ ra.
Xong có việc dùng đến đé o có.

Nhl0102

Xe đạp
Cuộc sống bình thường thế nào ạ? Ổn không hay chỉ mỗi lình xình tiền nong này cụ?
Cuộc sống bình thường em cũng là đứa nhẫn nhịn , chưa bao giờ chửi hay đánh vợ .
Sinh hoạt , mua sắm cho vợ trong khả năng của em thì chưa bao giờ em từ chối.
Mà đến bg nó làm gì với số tiền đấy , em cũng chẳng biết.

Tiền nong thâm hụt , tích được hơn nhưng báo em thiếu mấy lần rồi.

khoailng

Xe điện
Thôi xong, 3 năm cũng đủ thời gian để vk cụ và mẹ vk cụ có câu trả lời cho cụ rồi. Cụ lên mời vk và mẹ vk cụ nc thẳng thắn. Tiền bạc phân minh, cứ ngại rồi để trong lòng tích tụ vào thì càng lâu giải quyết đc. Sợ nhất là tiền ko cho mẹ vk vay mà lại cho anh trai nuôi thì đúng là số cụ đen.

NQN

Xe tăng
Bỏ mẹ e cũng tháng nào cũng gửi cho vk giữ !

Chíu ù

Xe tăng
Mẹ vợ này khoai phết nhỉ

Nhl0102

Xe đạp
Thôi xong, 3 năm cũng đủ thời gian để vk cụ và mẹ vk cụ có câu trả lời cho cụ rồi. Cụ lên mời vk và mẹ vk cụ nc thẳng thắn. Tiền bạc phân minh, cứ ngại rồi để trong lòng tích tụ vào thì càng lâu giải quyết đc. Sợ nhất là tiền ko cho mẹ vk vay mà lại cho anh trai nuôi thì đúng là số cụ đen.
Cụ nói cũng có lý, tiền nong lúc nó bảo mục đích này, sau lại lý do khác .Đến bg em cũng không biết nó sử dụng mục đích gì . Mẹ vợ thì nhận nợ 200, còn lại nó bảo cho các gì vay .
Em sẽ nói chuyện cho ra nhẽ , nếu mà đời đen đến thế . Thì cũng chấp nhận đau một lần , và cho nó một trận cẩn thận luôn.

Nhl0102

Xe đạp
Bỏ mẹ e cũng tháng nào cũng gửi cho vk giữ !
Ngày xưa cưới xong mấy ông anh cũng khuyên mà em không nghe.
. Tiền bạc cũng như tính mạng mình vậy. Ngoài ông bà già thì k nên giao phó cho bất cứ ai .
Kinh nghiệm của em vại .

kienvinh

Tháo bánh
Tôi ít khi tham gia những topic như này lắm vì làm gì chỉ có một câu trả lời duy nhất đúng cho các vấn đề muôn hình vạn trạng của các gia đình.

Đã tham gia thì cố gắng tích cực =D>

Hai vợ chồng nhà anh thớt đều sống vì người khác. Chồng lo cho nhà chồng (trang trải 200 triệu nợ cho thằng em), vợ lo cho nhà vợ (cho bà mẹ vợ làm ăn kém mà lại còn phải nuôi con em còn đi học).

Mệt phết.

Nhl0102

Xe đạp
Mẹ vợ kiểu này bảo sao bố vợ cụ đi lấy vợ hai.
Cụ có nên noi gương bố vợ ?
Nếu có chuyện anh giai nuôi thì chắc chắn rồi. Nhưng nếu không thì thôi em cho qua. Em có cháu năm nay đi học rồi.

vuongminhgian

Xe buýt
Cái giống nợ ngập đầu thì nó hay loanh quanh. Cụ đưa tiền cho vợ thì cứ vợ mà bảo lấy tiền, bà mẹ vợ chẳng liên quan gì ở đây cả. Nếu còn tiếp tục thì tốt nhất tiền mình làm mình giữ, góp tiền chi tiêu là hết!

luongngoc

Xe tăng
Vẫn còn 350 củ hả cụ, sao vk cụ không lấy khoản này cho bố mẹ cụ

thanhgamo

Xe container
Giờ mà bỏ nó thì coi như mất 400 triệu à? :D

Chồng là cái giỏ vợ là cái hom, cái hom bị hỏng rồi, nhất là không trung thực và không rõ ràng.

Ông bố vợ quá sáng suốt, khâm phục.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Giờ mà bỏ nó thì coi như mất 400 triệu à? :D

Chồng là cái giỏ vợ là cái hom, cái hom bị hỏng rồi, nhất là không trung thực và không rõ ràng.

Ông bố vợ quá sáng suốt, khâm phục.
Sao lại tiếc 400 củ làm gì?