[Funland] Vợ chồng và niềm tin

XanhTeA

Xe tải
Bướm vàng đậu trái mù u
Vợ chồng cãi lộn con c.u giảng hòa.
Không được chiến tranh. Dù lạnh hay nóng.
Bỏ xừ, có hải đăng nào khá nổi tiếng, mà khéo còn có trong sách học ở Việt Nam có nói đại ý là phải có tranh đấu, em quên mất rồi. Cụ bảo không được chiến tranh e rằng k đúng lý tưởng được dạy từ bé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ah gái cũng có thích thơ ;))
Nhưng vẫn thích các ô đã có vợ hơn. Các ẻm ấy bảo bọn có vk đi vào vấn đề nhanh. Ko loằng ngoằng cả đêm ko tụt đc như bọn trẻ ;))
Khoản có vk thì em nghĩ mấy em cũng ảo tưởng sức mạnh như mấy anh thôi. Mấy anh khi cưa đổ 1 em thì sướng lắm tưởng là mình lừa được nhưng biết đâu mình bị lừa còn mấy em thì cứ tưởng mấy anh mê mình lắm rồi kiểu gì chả về bỏ vk :))

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Khoản có vk thì em nghĩ mấy em cũng ảo tưởng sức mạnh như mấy anh thôi. Mấy anh khi cưa đổ 1 em thì sướng lắm tưởng là mình lừa được nhưng biết đâu mình bị lừa còn mấy em thì cứ tưởng mấy anh mê mình lắm rồi kiểu gì chả về bỏ vk :))
Em biết mà. Đôi khi gà giả làm thóc thóc giả làm gà. Cơ mà cứ đạt mục đích là thành công.

phuongthao2690

Xe đạp
Xin lỗi e chưa có gđ riêng nhưng có thể gợi ý cho chủ thớt thế này:
Trước tiên hãy nghĩ đến những ngày đầu yêu nhau, kết hôn với nhau. Hãy dùng lý do ban đầu bên nhau để xem mối quan hệ có xứng đáng để được gìn giữ. Lúc kết hôn sẽ chẳng ai có suy nghĩ đến ngày chia tay đâu đúng không? Ai cũng sẽ nghĩ bên nhau trọn đời đúng không? Trọn đời là 1 năm, 2 năm, 10 năm hay 1 kiếp người? Tất cả hành trình trải qua phải do sự cố gắng của cả 2 và hiển nhiên có nhiều thử thách và bách biến phải đối mặt.
Em nghĩ chủ thớt nên dùng cương nhu trong mối quan hệ, tuy nhiên không phải mình phải luôn ở thế dưới. 2 người nên chỉ nói chuyện về vấn đề của 2 người, không liên quan hay nói về ng khác, nhận định đúng vấn đề để điều chỉnh cho hoà hợp. Còn việc biết ck mình có mối qh ngoài luồng thì xem anh ấy thik điều gì ở cô gái đó, mình lấp lại lý do đó (như nói chuyện với ck nhiều hơn, nói về điều mà anh ấy quan tâm và muốn gìn giữ) thì tự đàn ông họ biết được họ trân trọng điều gì họ sẽ bảo vệ họ sẽ trở về. Nếu họ không muốn gìn giữ gia đình thì bạn níu giữ cũng ko có ích và mệt mỏi, ng kéo người buông chắc chủ thớt hiểu kết quả.
Chúc chủ thớt hạnh phúc an nhiên với những suy nghĩ và lựa chọn của mình ^^

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi e chưa có gđ riêng nhưng có thể gợi ý cho chủ thớt thế này:
Trước tiên hãy nghĩ đến những ngày đầu yêu nhau, kết hôn với nhau. Hãy dùng lý do ban đầu bên nhau để xem mối quan hệ có xứng đáng để được gìn giữ. Lúc kết hôn sẽ chẳng ai có suy nghĩ đến ngày chia tay đâu đúng không? Ai cũng sẽ nghĩ bên nhau trọn đời đúng không? Trọn đời là 1 năm, 2 năm, 10 năm hay 1 kiếp người? Tất cả hành trình trải qua phải do sự cố gắng của cả 2 và hiển nhiên có nhiều thử thách và bách biến phải đối mặt.
Em nghĩ chủ thớt nên dùng cương nhu trong mối quan hệ, tuy nhiên không phải mình phải luôn ở thế dưới. 2 người nên chỉ nói chuyện về vấn đề của 2 người, không liên quan hay nói về ng khác, nhận định đúng vấn đề để điều chỉnh cho hoà hợp. Còn việc biết ck mình có mối qh ngoài luồng thì xem anh ấy thik điều gì ở cô gái đó, mình lấp lại lý do đó (như nói chuyện với ck nhiều hơn, nói về điều mà anh ấy quan tâm và muốn gìn giữ) thì tự đàn ông họ biết được họ trân trọng điều gì họ sẽ bảo vệ họ sẽ trở về. Nếu họ không muốn gìn giữ gia đình thì bạn níu giữ cũng ko có ích và mệt mỏi, ng kéo người buông chắc chủ thớt hiểu kết quả.
Chúc chủ thớt hạnh phúc an nhiên với những suy nghĩ và lựa chọn của mình ^^
Lý thuyết quá :)) sai toét. Bọn có gia đình phũ lắm, ko có sự tôn trọng thì lượn. Sống ảo chỉ dành cho các bạn chưa nhảy hố phân thôi.

phuongthao2690

Xe đạp
nếu chỉ đơn thuần quan hệ yêu đương thì đúng như bác nói, chán nhau thì stop. Nhưng kết hôn rồi thì phải khác, kết hôn là phải cod cam kết và trách nhiệm

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
nếu chỉ đơn thuần quan hệ yêu đương thì đúng như bác nói, chán nhau thì stop. Nhưng kết hôn rồi thì phải khác, kết hôn là phải cod cam kết và trách nhiệm
Có cam kết và trách nhiệm thì đã ko mất sự tôn trọng của đối phương :)) Đã bảo lý thuyết quá mà ko tin :))

phuongthao2690

Xe đạp

XanhTeA

Xe tải
Mợ phương chưa có gia đình nên lý thuyết.
Nhưng theo lý thuyết thì lý thuyết rất gần thực tế, còn theo thực tế thì thực tế khác xa lý thuyết.
Cái dung sai lý thuyết nhiều khi bẻ thực tế đi theo cách ko ai biết.

namphong12

Xe container
Bỏ xừ, có hải đăng nào khá nổi tiếng, mà khéo còn có trong sách học ở Việt Nam có nói đại ý là phải có tranh đấu, em quên mất rồi. Cụ bảo không được chiến tranh e rằng k đúng lý tưởng được dạy từ bé.
Đấu tranh với người đầu ấp tay gối với mình thì xin mời ra tòa nhé.

Con người có khi phải tiến hóa lên triệt tiêu bản năng gieo rắc giống loài đi, đông quá rồi mà còn gieo giống nữa thì thoái hóa, riết rồi tự hủy hết.
Nhờ các biện pháp tránh thai mà con người không phải tiến hoá để triệt tiêu bản năng đó.
Vấn đề chính không phải là đông hay ít, mà là khả năng nuôi dạy trẻ của người cha có giới hạn, một đứa trẻ được sinh ra mà không có cha nuôi dạy thì mất đi rất nhiều thứ so với những đứa trẻ có lẫn cha và mẹ. Về phân con thì giống đực phân phát càng nhiều tinh trùng càng tốt, nhưng về phần người thì người cha lẫn mẹ phải có trách nhiệm tạo một gia đình hoàn thiện cho đứa con sinh ra gần 20 năm sau đó, nếu cứ sinh mà thiếu người cha thì gen của người cha đó sẽ tự thoái hoá, gen của những người cha nuôi dạy con mình sẽ phát triển tốt.