[Funland] Vợ cũ

Cỏ và cây

Xe buýt
Khác người dưng không thể thành người dưng đc mà chỉ có 1 là bạn hai là kẻ thù thôi
Em thì sau khi chia tay người cũ cảm xúc đúng như với người dưng, em không coi là bạn nữa và cũng không ghét, không thù ạ

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Cụ ý từ bị vang âm mã lực mà sau vài giờ đã lên mấy nghìn mã lực qua những lời chia sẻ chân thành và điềm tĩnh. Thế nên mọi chuyện mình ko nên phát xét quá vội vàng.
Có Cụ Mợ nào rực rỡ được thế này chưa ?=))=))=)) ( Khi nhà cháu còm Chủ thớt vẫn - 43 ạ )

autus

Xe tăng
Em thì sau khi chia tay người cũ cảm xúc đúng như với người dưng, em không coi là bạn nữa và cũng không ghét, không thù ạ
Chỉ là coi như người dưng thôi chứ người dưng rồi thì cần gì phải coi như vì không còn là ai cả. Đây vẫn còn :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Em biết nhiều tml ở đây, truớc mặt anh em bạn bè đồng nghiệp mà đả động đến cặp bồ là nó tỏ ra khinh bỉ, rất đạo đức. Đm sau lưng thì tán gái of thành thần, thả thính ngỏ lời bị gái từ chối nên quay ra ko chơi =))
Đm đặc điểm chung là toàn thằng bất tài, đi làm nhưng ko khác các cụ nhận lương hưu sớm =))
Mềnh vưỡn chưa có duyên uống với nhau 1999 nhỉ, từ ngày ấy, cũng lâu gồi, chỉ thấy nhau qua SN lò :D

bbad

Xe hơi
Thì cụ nuôi bé luôn đi. Em thấy, trẻ nay ở với mẹ mai ở với bố làm bé mất đi cái cảm giác an toàn. Vì chẳng biết đâu là nhà mình.
Mẹ nó đồng ý thì em nhận ngay mợ ạ.

Nhưng nói chung quan điểm bên này là trẻ cần cả bố và mẹ ngang nhau, dù là tuổi nào. Toà cho tự thoả thuận, nếu ko thoả thuận được thì ra toà cũng chia 50-50 thôi. Có điều tuỳ độ tuổi mà họ khuyến cáo nên sắp lịch thế nào. Như nhà em thì đang là lịch 2-2-3. Nói chung mọi việc rõ ràng lắm, ví dụ 1 người đi công tác thì phải hỏi người kia trước xem có trông con được ko, nếu ko được thì mới được nhờ người khác.

Cỏ và cây

Xe buýt
Chỉ là coi như người dưng thôi chứ người dưng rồi thì cần gì phải coi như vì không còn là ai cả. Đây vẫn còn :))
Hihi, cụ bắt bẻ ghê quá, ý em là không còn chút cảm xúc gì, không yêu ko nhớ không ghét, gặp lại thì đúng như kiểu gặp người dưng chứ không phải em cố coi là vậy đâu, thôi em không nói nữa không loãng thớt :))

Krupta

Xe điện
Đang nghĩ nếu em đổi từ "Xấu" thành "Tiều tuỵ" thì chắc phản ứng của các cụ mợ đã khác nhỉ :D. Nhưng dù gì thì em nói rồi, chỉ là thấy sao nói vậy, em chẳng hả hê, nhưng cũng không xót xa. Nói thật xót xa thì em đã từng, nhưng cũng để làm gì? Em giờ chỉ xót xa cho con em thôi.

Các cụ chê em tệ cũng được. Nhưng ly hôn em chia tài sản 50-50. Chẳng bao giờ có ý định nói xấu mẹ với con. Mẹ nó cũng rất yêu nó. Chưa biết nếu sau này nó lớn mà hỏi, thì sẽ nói thế nào.

Cuộc đời có những lý lẽ mà nói kiểu nào cũng được. Như vợ cũ em, lấy lý do là không hạnh phúc, bảo là li hôn ko phải vì ai khác (nhưng quay lại với thằng kia sau vài tháng), bảo là mẹ phải hạnh phúc thì mới là mẹ tốt được. Còn nói gì được nữa?

Nhưng mà mẹ hạnh phúc thế nào khi mà con lúc bên người này thì khóc đòi người kia. Hay trẻ con đêm ngủ mơ có bao giờ nức nở gọi bố ơi ko, hay mặc đinh luôn là "mẹ ơi"?
Việc dek gì cụ phải giải thích.
Sẽ lại có chuyên gia đạo đức đánh giá thằng mang chuyện gia đình mình ra kể chỗ đông người là méo ra gì, ai lại đi hả hê khi thấy vợ cũ như thế, vân vân mây mây.

thngaylangthang

Xe ngựa
Bài này của mợ, hoán đổi bố với mẹ thì cũng gần thành chuyện của em :D
Cụ mở thớt chia sẻ cảm xúc, tình cảm riêng. Ai vào hoàn cảnh như cụ mới thấu hiểu. E chỉ dám khuyên: trẻ nhỏ không chọn được cha mẹ nên hãy dành mọi điều tốt đẹp cho chúng. Muốn vậy chỉ có tình yêu thương và gạt bỏ oán hận thôi ạ.

PS: các mợ mải mê chăm sóc gia đình nên dành chút thời gian chăm sóc cho riêng mình.
Các cụ say mê làm kinh tế chăm lo gia đình cũng nên chú ý cho bản thân, có chiều các mợ thì cũng đừng để lấn tới :D

Khi em gặp chị em phụ nữ, em hay để ý khuôn mặt họ. Nếu thấy ai mặt mày rạng rỡ, mắt lúc nào cũng như muốn cười thì em hiểu người đàn ông của họ đã làm tròn nhiệm vụ :D
Mấy ngày nghỉ lễ, các cụ tranh thủ ngắm lại dung nhan mợ nhà xem nhé :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Lâu rồi em lại thấy nick này, cỏ cây em gặp thường xuyên nhưng không đẹp, không mộng mơ như avatar ah :)

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Ăn đồ thừa trước khi gặp nhau còn cay, nói gì đến bị cắm sừng. Cho next là đúng.:-bd. Nhưng cụ để loại đấy nuôi con nghe chừng không ổn
Ngoại tình vẫn nuôi con tốt, cụ nâng cao quan điểm quá
Có mấy gấu chẳng ngoại tình nhưng đoảng, con nheo nhóc hoang dại phát kinh

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Mấy lão Tien Tung hungalpha dư sức chiều chuộng nó lắm vào rồi để nó huyễn hoặc về nick của nó, còn Vang em đấy nhá.
Nợ này em sẽ trả cho Mợ đầy đủ nhá.
Cụ khó tính quá!
Em nó vang cũng sao đâu, cười xòa đi cụ, diễn đàn vang/votka không chính xác là bình thường
Mợ Châu Tứ TN vang em cái cho vui nào :)

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi, mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.

PS: Các cụ mợ vang em thoải mái, nhưng để đỡ tốn công các cụ mợ khác đã cứu em (vodka), các cụ chịu khó đọc thêm vài posts nữa rồi làm gì thì làm nhé
Trong mọi cuộc chơi, đàn bà đều thiệt thòi. Chỉ là nhất thời họ không nhận ra. Chia sẻ với cụ!