[Funland] Vợ dạo này cứ gạ ở riêng cccm ạ

Lavender168

Xe buýt
Cái ngày xưa í của bá chắc cái thời vừa hết chiến tranh. Đàn ông vì ra trận, còn ít. Mí cả phụ nữ hồi đó ít đc học hành.. Nên mới chịu nghe bá dạy dỗ thế.
Chứ giờ á. Quên đi bá nhá.
Tuyền phi công đi lùng máy bay đấy.
Ít năm nữa, khéo còn phải chịu thân phận chồng thứ chồng lẽ đó bá.

Ngồi đấy mà mơ giác mơ Gái theo chồng.. xưa cũ :P

Ps. À tất nhiên, với mấy em xứt môi nồi zốn thì có lẽ họ sẽ chịu 8-}
Đúng rồi thích anh hách thì chọn tầm đó cho oai.
Chít cười với còm của bạn 😀😀 Thế cho nên mọi sự so sánh đều là khập khiễng.

alceste

Xe điện
Cái ngày xưa í của bá chắc cái thời vừa hết chiến tranh. Đàn ông vì ra trận, còn ít. Mí cả phụ nữ hồi đó ít đc học hành.. Nên mới chịu nghe bá dạy dỗ thế.
Chứ giờ á. Quên đi bá nhá.
Tuyền phi công đi lùng máy bay đấy.
Ít năm nữa, khéo còn phải chịu thân phận chồng thứ chồng lẽ đó bá.

Ngồi đấy mà mơ giác mơ Gái theo chồng.. xưa cũ :P

Ps. À tất nhiên, với mấy em xứt môi nồi zốn thì có lẽ họ sẽ chịu 8-}
sưt môi mà ví dày thì cũng hem đến lượt nhé, bác nhỉ! Trong nhà ai nắm kinh tế, người đó sẽ có tiếng nói, ko cần lấn lướt nhưng cũng ko để người khác bắt nạt hay dày xéo lên được.

cháu lên 3

Xe container
Quan điểm của em là bme còn khỏe thì cứ riêng, còn bme về già bdau yếu hơn thì phải ở gần con cái, gần có thể ở chung hoặc cạnh nhà. Trường hợp chỉ còn có mẹ già 74 tuổi và mỗi mình con trai thì ko thể ở riêng được, thiên hạ nó xỉ vả cho vào mặt

endz

Xe buýt
Nhà vợ em có 4 chị em gái. Ông bà nhạc đang ở cùng nhà em. Cả nhà đều vui :))
Em thấy những nhà mà bố mẹ vợ sống cùng vợ chồng con gái thì thường đầm ấm vui vẻ. Con rể thì rất lành và đáng tin cậy ^^

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy những nhà mà bố mẹ vợ sống cùng vợ chồng con gái thì thường đầm ấm vui vẻ. Con rể thì rất lành và đáng tin cậy ^^
Mặt trái là gấu lười vì ỉ lại vào bà nhạc. Khi nào ông bà về quê là một tay em nấu cơm, rửa bát, quét nhà, giặt quần áo !@#$%^&*()!@#$%^&*( x-(x-(x-(

endz

Xe buýt
Mặt trái là gấu lười vì ỉ lại vào bà nhạc. Khi nào ông bà về quê là một tay em nấu cơm, rửa bát, quét nhà, giặt quần áo !@#$%^&*()!@#$%^&*( x-(x-(x-(
Chạ phại thế. Hiền lành mí khiếm tốn nên bác nói vậy.
Chứ căn nguyên là vì ở chung như thế, con rể hay đc bố mẹ vợ bênh hơn bênh con gái mình khi chúng ló cãi nhau ^^

Nhà iêm cũng thế nên iêm chả lạ zì ^^

mackmyta

Xe tăng
K NÊN CỤ OWIIIII.
CÁI GÌ NGHE VỢ ĐƯỢC CHỨ CÁI NÀY THÌ ĐỪNG NHA.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Chạ phại thế. Hiền lành mí khiếm tốn nên bác nói vậy.
Chứ căn nguyên là vì ở chung như thế, con rể hay đc bố mẹ vợ bênh hơn bênh con gái mình khi chúng ló cãi nhau ^^

Nhà iêm cũng thế nên iêm chả lạ zì ^^
Cụ cũng nấu cơm, rửa bát, quét nhà giống em thôi. Em chả lạ zì :-":-":-"

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Hì hì, cụ cm cũng hơi khó nghe. Nhưng e thì thoải mái. Quan điểm đưa lên để cùng thảo luận với các cụ đã qua và có hoàn cảnh tương tự thôi. Chứ đầu thớt e đã bảo là e ở cùng mẹ rồi
Cụ ở NH vậy chắc ở trục chính của làng rồi nên ồn ào lắm, phương án bán nhà làm 2 căn cc cạnh nhau có vẻ hợp lý hơn chứ xây nhà mới mà tầm dt đấy lắp thang máy thì cũng bé lắm cụ ạ :)

cusao

Xe lăn
e bổ xung chút là e con giai , nhưng mẹ e còn 2 bà chị ở cũng gần ngay đó thôi, nhưng e hiểu k mẹ nào muốn ở cùng con gái, con rể, bần cùng thôi, vì thế hệ các cụ thì vẫn tư duy cũ, tính ra e nghe việc mong muốn có nhà riêng
Mẹ e tư tưởng của cụ là k ở cc, k thích cc, và k muốn chuyển đi đâu, vì ở đây đang gần họ hàng,làng xóm, con cháu xung quanh hết rồi. Việc bán nhà hiện tại đang ở là k thể, vì sổ mẹ e đứng tên, bà k bán, và thực tâm e cũng k có ý định bán gì cả.
Nhà e ở hiện tại có 36m2 mà e có tận 4 nhóc nên k có ngv nên vợ cũng bận, e đi làm cả ngày , nên việc mua 1 cái nhà mặt đất gần đấy để lắp thang máy Gừng tư vấn thì e cũng nghĩ đến rồi, nhưng mua gần đó,để rủ mẹ sang ở được thì xác định 10 tỉ cụ anh ạ. Dư giả như anh thì múc rồi
"Nghĩa mẹ như nước trong nguồn chảy ra". Nếu bác chưa chăm sóc được nhiều cho mẹ thì hãy làm mẹ vui hay ít nhất đừng làm mẹ buồn. Rất may là gấu nhà bác cũng là người biết điều, chỉ bày tỏ mong muốn chứ không đấu tranh để đạt được mong muốn.
Đời là bể khổ nhưng hạnh phúc gia đình là sự nhường nhịn và vun vén của tất cả thành viên. Chỉ 1 người phá là tan tành hết thảy.
Câu hỏi tiếp. Dù không mong muốn thì mẹ mình sống đc bao lâu nữa thì về với tổ tiên? Vậy mình có nên đánh đổi niềm vui ít ỏi của và ngắn ngủi mẹ lấy niềm vui lâu dài của mình hay không? Nếu đc thì chuyển luôn, nếu không thì gạt bỏ khỏi suy nghĩ , xin đừng phân vân mà thời gian nó trôi đi đấy ạ

vneseman

Xe lăn
Em nghĩ mẹ 74 tuổi rồi mà ở 1 mình thì không ổn. Ở tuổi đấy cũng gần đất xa trời rồi. Cái chính cụ chủ cần làm là giải tỏa tinh thần cho mợ chủ, giảm tải công việc cho mợ chủ chứ 4 đứa con mà trông vào mình mợ chủ thì không phát điên cũng thần kinh. Nên thuê giúp việc, không ở lại nhà mà chỉ giúp việc ban ngày cũng đỡ, giải phóng công việc từ đó tinh thần mới phấn khởi được.

landaumuaxe

Xe điện
bẩu các cụ là nhà e đã chốt sẽ tìm mua nhà dần luôn từ bây giờ cho gấu mẹ rồi cccm nhé, gấu e biết điều lắm mà, nên e bắt đầu tìm dần nhà từ hôm nay rồi, thiếu thì vay thêm bank cũng ok

lenovo90

Xe máy
Mẹ cụ cũng tuổi già rồi,để 1 mình không yên tâm đâu cụ ạ. Trái gió trở trời không ai biết thì nguy lắm. Cứ đả thông tư tưởng với vợ cụ đi ạ. Chứ vợ cụ chắc được người quen đưa tư tưởng ra riêng đó thôi. Thường khi còn trẻ người ta mới xu hướng ra riêng,gia đình cụ như này rồi thì xuất phát điểm chắc là mới đâyz

lo1vtn

Xe buýt
Sợ cái gì hở cụ? :) Em nghĩ cụ hiểu biết còn hạn hẹp lắm, nên cố gắng mở mang trau dồi.

Em lấy chồng lúc thì chồng theo vợ, lúc vợ theo chồng, linh hoạt sao cho phù hợp nhất với gd nhỏ của mình, mục tiêu lớn nhất là gia đình luôn ấm áp vui vẻ hp.

Còn nếu mục tiêu lập gd của cụ là để có người theo thì khác nhau quá, chả nói làm gì cho mệt.
Vâng E cũng đang cố gắng học hành để hiểu thêm về văn hóa Việt Nam mợ ạ. Nhà E thì E quyết tất những cái thằng đàn ông phải làm mợ nhé. và Vợ nó chỉ việc đẻ ăn và chơi thôi. Cả thế giới để A. :)) :)) :)) :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vc e cũng 14 năm rồi, con cái cũng đủ nếp tẻ, nhà thì có mỗi e con giai và 2 chị gái, ngay từ khi lấy nhau về ở với bố mẹ, cs mẹ chồng nàng dâu chưa bao giờ to tiếng, vì vợ e biết điều lắm, nhưng sâu thẳm e biết vợ e cũng muốn ở riêng, để được tự do. Mà e thì chưa muốn vì n lý do:
1. Nhà chỉ có e con giai, bố đã mất, mẹ già ở mình thế là e ko thích rồi.
2. Đk kinh tế giờ nuôi con cái đi học, gọi là có tích góp chút, nhưng bỏ tiền mua cái cc như vợ e thích thì hết vốn, mà mua cc ở xa thì lại ko thuận tiện con cái, cv.
Dạo này thêm con, nhà chật, muốn thuê ngv mà thấy chỗ ở cũng chật, nên lại thôi.
Các cụ vào tư vấn e xem có cách nào hay không? E cũng nói với vợ rõ quan điểm, mẹ già năm nay cũng 74, chả biết ntn, nên k thể để mẹ ở 1 mình, nên k chuyển đi đâu cả. Vợ nó cũng chỉ ra 1 vài TH bạn bè e, vợ e, họ hàng, nhà cũng chỉ có 1 con giai mà vc vẫn ở riêng,...e thì quan điểm là k đồng ý
Trao đổi chút e ko ok là thôi, vợ e cũng nói rõ là biết e sẽ k đi đâu, nhưng n khi muốn nói chia sẻ mong muốn của m để thoải mái.
Em thì bên ngoài nói vậy, nhưng thực tâm cũng có chút suy nghĩ.
Lan man cuối tuần, mời các cụ chỉ giáo
Ngược nhà em. Bố mẹ em trc ở riêng. Bố mất, em xây nhà đưa cụ về ở. Vợ em hồi đầu sốc vì 40t đc làm dâu chăm mẹ chồng. Giờ ổn rồi, em an tâm hẳn

Lạm bàn chuyện thiên hạ, giờ ko ít nàng dâu, phụng dưỡng cha mẹ chồng thì ko muốn nhưng lại muốn hưởng tài sản nhà chồng. Lại lắm nàng lúc cha mẹ chồng trẻ khỏe thì ở chung để bm chồng chăm nom đưa đón con cái đi học giúp, lúc bòn hết sức già rồi thì giở rói ở riêng - sợ.

Ko hiểu hết chuyện nhà cụ, nhưng định bỏ mẹ già 74t ra riêng, trăm ngàn cái lý, vẫn là áy náy ko yên.

cháu lên 3

Xe container
bẩu các cụ là nhà e đã chốt sẽ tìm mua nhà dần luôn từ bây giờ cho gấu mẹ rồi cccm nhé, gấu e biết điều lắm mà, nên e bắt đầu tìm dần nhà từ hôm nay rồi, thiếu thì vay thêm bank cũng ok
Vậy là mua nhà ở riêng hay mua nhà mới để cả gdinh chuyển đến hả cụ

lykai

Xe tăng
Việc ở đâu, như thế nào là do điều kiện và do cụ quyết định nhưng không thể để mẹ ở 1 mình ở tuổi này được dù xung quanh là các chị gái.
Nên làm gương cho các con mình sau này. Nếu nghe vợ ra ở riêng thì không chỉ mẹ cụ, mà các chị, các con cụ, họ hàng cũng sẽ coi thường mình.

echao

Xe máy
Nếu hoàn cảnh cho phép thì nên sống riêng ra tốt hơn. Tuy nhiên nhà cụ, mẹ cụ 74 rồi sống riêng cũng không ổn! Cụ nên động viên vợ, nói gì thì nói sống với mẹ chồng cũng không thể thoải mái được. Dung hoà tốt nhất là mua cái nhà to hơn để mọi người có nhiều không gian riêng tư hơn, cụ đỡ đần vợ nhiều hơn thế là ok!

0904223800

Xe buýt
Các cụ già rồi nên ở cùng con cháu, mặt khác ở nhà bố mẹ mình nhiều khi vợ còn láo bỏ mẹ nữa là đi ở chỗ khác.