Vỡ đèn pha oto

earnmoneyonl

Đi bộ
Chào các bác,
Em là mem mới tham gia diễn đàn. Tình hình là em mới bị đâm xe và bị vỡ đèn xi nhan, đèn pha. Đèn xi nhan thì em thay mới nhưng đèn pha chỉ bị vỡ một mảnh khá bé ở vỏ đèn nhưng bọn gara lại bảo nên thay mới. Em cũng thấy hơi tiếc vì nó chỉ bị vỡ mảnh bé ngoài vỏ( và em vẫn còn mảnh đó) mà thay mới toàn bộ đèn dù đèn vẫn sử dụng tốt. Em có ra chợ trời hỏi thì bọn nó bảo bọn nó làm lại được i vỏ ngoài như vậy, còn bọn gara thì bảo bọn nó có thể hàn lại nhưng sợ đi một năm bị vàng. Vậy theo các bác thì em nên làm thế nào và còn các nào khác không ạ? Em xin cảm ơn.

civic 1.80 at

Xe buýt
hàn lại vỏ đèn được nhưng là đúng là đì khoảng 1 năm vỏ đèn ố vàng vì mặt đèn ko chịu được nhiệt như vỏ đèn zin đâu, sử lý tạm thì làm lại mặt đèn, còn ko thay mới là tốt nhất , kiểu gì chẳng phải thay

anhtho

Xe ngựa
Chào các bác,
Em là mem mới tham gia diễn đàn. Tình hình là em mới bị đâm xe và bị vỡ đèn xi nhan, đèn pha. Đèn xi nhan thì em thay mới nhưng đèn pha chỉ bị vỡ một mảnh khá bé ở vỏ đèn nhưng bọn gara lại bảo nên thay mới. Em cũng thấy hơi tiếc vì nó chỉ bị vỡ mảnh bé ngoài vỏ( và em vẫn còn mảnh đó) mà thay mới toàn bộ đèn dù đèn vẫn sử dụng tốt. Em có ra chợ trời hỏi thì bọn nó bảo bọn nó làm lại được i vỏ ngoài như vậy, còn bọn gara thì bảo bọn nó có thể hàn lại nhưng sợ đi một năm bị vàng. Vậy theo các bác thì em nên làm thế nào và còn các nào khác không ạ? Em xin cảm ơn.
Cụ chụp ảnh cái pha bị vỡ xem thế nào. Em nghĩ vết vỡ nhỏ thì chỉ hàn quanh đó, đâu quan trọng lắm nhỉ ?
Tuy nhiên nếu có bảo hiểm thì cụ cứ thay mới :))

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Của em bị như thế này có hay và đánh vết xước được không ạ

lucky2050

Xe hơi
Xe em Mazda6 2015 bị quả này không biết có hàn được không các cụ?