[Funland] Vợ dùng tiền tiết kiệm chơi chứng khoán và thua lỗ 1 tỷ

sthd

Xe lăn
cứ nhìn giá ck vn. lúc thì 200k, mấy tháng sau còn 5k,
như Quốc cường gia lai, trần liên tiếp rồi sàn liên tiếp. thợ trường thì làm gì có kiểu ấy. toàn là tổ lái hết. nên 100% là đỏ đen mà lại chơi với thằng bạc bịp hợp pháp. vậy nên xác định là chỉ có thua đến thua trắng.
bạc già giờ khó lùa, mấy con gà mái mơ là đúng đối tượng rồi. tỉnh sớm còn kịp.
khổ nỗi đời ít ai nhận mình sai. cứ nghĩ mình giỏi hơn anh quyết còi, lỗ là do đen thôi, nên khó bỏ lắm.

April_

Xe điện
2 vợ chồng thu nhập hiện tại 35tr/ tháng ở tại HN:

Nhà thuê 3tr
Chi tiêu ăn uống cho nhà 5 người (2vc 2 con nhỏ 1 mẹ chồng trông cháu): 5tr
Biếu bố mẹ chồng 5tr/ tháng. Ko thấy kể cho bố mẹ vợ.
Tiết kiệm 1 năm 200tr.
Sau 8 năm đi làm tiết kiệm đc 1tyr6, năm 2012 thì mức thu nhập 2 vc làm sao = hiện tại.
Cô vợ làm pgd chắc có đồng phục nên ko phải mua quần áo.

Em thấy thật cám cảnh.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thớt chuyển sang đấu tố đàn ông rồi. May sư vừa đội ngũ 2 tạ vừa xa lánh bụi trần nên đỡ chạnh lòng :))
Tâm lý chung của con người vốn vậy, khi thấy có lợi (dù vô lý) cũng dễ dàng "cả tin" và không bao giờ tìm hiểu nguyên nhân nhưng đến khi thấy thiệt thòi thì lại tìm hiểu đến chân tơ kẽ tóc :))

Taihoatu

Xe lăn
các cụ toàn nắm đằng lưỡi
nhà em tài chính em quản, trừ thu nhập của vợ :D
Hì, đến thân mình còn chẳng tiếc thì tiếc gì tiền bạc, e để cho gấu giữ tất, coi như đánh bạc với đời vậy, hê hê. Lương e cũng chuyển hết. Thế mà nhiều lúc móc túi e vẫn bảo tiền bố mày lấy ở đâu ra, định lập quỹ đen à, e phì cười nghĩ bụng, bố đã lập quỹ đen thì còn lâu mới để túi cho mà móc.

businessman007

Xe buýt
Chứng khoáng mà chết nhanh thì chỉ có chơi full Margin, đầy anh đầu toàn sỏi mà cũng chết nói chi đến vợ của cụ nhất là trong giai đoạn dịch bệnh này. Phụ nữ có 1 tật xấu là máu cờ bạc hơn nam nhiều, 1 khi đã nhúng chàm rồi thì khó dứt lắm

Long921

Xe tăng

Nhà thuê 3tr
Tiết kiệm 1 năm 200tr.
Sau 8 năm đi làm tiết kiệm đc 1tyr6, năm 2012 thì mức thu nhập 2 vc làm sao = hiện tại.

Em thấy thật cám cảnh.
5 người 5 triệu 1 tháng thì ăn món gì cụ nhỉ :)) nhất là con cái đang tuổi lớn , vc còn trẻ ,tính ra 1 ng 1 ngày có tầm hơn 30k/ ng , chả biết có đủ suất bữa cơm trưa vp ko

lolotica

Xe điện
5 người 5 triệu 1 tháng thì ăn món gì cụ nhỉ :)) nhất là con cái đang tuổi lớn , vc còn trẻ ,tính ra 1 ng 1 ngày có tầm hơn 30k/ ng , chả biết có đủ suất bữa cơm trưa vp ko
chợ vùng ven chắc đồ cũng rẻ, nhà cụ ấy ăn uống có lẽ ít đạm

Dancingwiththewind

Xe điện
Mấy cụ khuyên viết giấy tự chịu, giấy ấy có tác dụng gì ngoài nội bộ gia đình không ạ? Em hỏi thật ạ :)
Theo em là không có tác dụng gì. Mà em cũng thây viết và ký mấy cái giấy đấy chả ý nghĩa gì (đối với em)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không phải ít/ nhiều mà là bất hợp lý. 5 người ăn 5tr mà hỗ trợ bố mẹ chồng cũng 5tr (chính xác là mẹ đã có trong số 5 người nêu trên nên chủ yếu là bố), cứ cho là hy sinh đời con để củng cố đời ... ông nhưng đến đoạn tiết kiệm thì quả thật rất sai :))

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là khổ thân bác chủ thớt! Đã mất tiền, lên đây xin tư vấn lại còn bắt đầu bị phản damage.
Giờ hình như số lượng còm cho rằng là kiệt sỷ tăng lên khá nhiều.
Vợ bác ấy mà đọc được thớt này, có khi bác chủ thớt mất nốt cả vợ ấy chứ:D:D:D

Toilaai08

Xe tăng
Đúng là khổ thân bác chủ thớt! Đã mất tiền, lên đây xin tư vấn lại còn bắt đầu bị phản damage.
Khổ, lên otofun kiểu gì rồi cũng trở thành nhân vật phản diện. =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nhầm, mọi người nghĩ cụ chủ quên hoặc cố tình hiểu sai nguồn gốc số tiền từ đâu mà có :))

Leanh65

Xe container

Nhà thuê 3tr
Tiết kiệm 1 năm 200tr.

Em thấy thật cám cảnh.
Em đã bẩu rồi, kiểu gì cũng có tn thêm, cụ ấy ngại nói ra thôi. VN làm gì có ai lương 25 tr với 10 tr không có thêm gì. Cụ chủ làm gì không rõ chứ gdv ngân hàng có thưởng quí, thưởng năm mà các cụ cứ bảo tiết kiệm.

tranhoangminh

Xe container
Hì, đến thân mình còn chẳng tiếc thì tiếc gì tiền bạc, e để cho gấu giữ tất, coi như đánh bạc với đời vậy, hê hê. Lương e cũng chuyển hết. Thế mà nhiều lúc móc túi e vẫn bảo tiền bố mày lấy ở đâu ra, định lập quỹ đen à, e phì cười nghĩ bụng, bố đã lập quỹ đen thì còn lâu mới để túi cho mà móc.
Nếu như cụ thì kể ra e cũng dại, lương thưởng e đưa đủ cho vợ, nhiều khi đưa đủ lương xong vợ nó cứ hỏi a ko giữ mà tiêu, e cũng bảo thiếu thì a lấy sau, thành ra e vô sản, đi ăn chơi đâu vác mỗi ng đi, còn lại vợ trả hết, thưởng hàng quí cũng vậy, nhiều khi e để nguyên phong bì về đưa, có khi cũng quên luôn cả tuần, vợ nó cũng chả nhớ, nói chung giờ mà có biến là em cũng toi, nhưng e kệ, em k có quĩ đen, vc e xác định tin nhau thôi. Cũng 4 mặt con , 13 năm rồi nên e cứ vậy, có thể do e biết tính vợ e cũng k ham hố tiền nong làm giàu nên e yên tâm.

7usd

Xe điện
Tốt nhất theo em đợt này cụ kiếm lấy cái nhà. Vay ngân hàng mà mua. Cày cuốc trả nợ ngân hàng. Chứ để tiền gửi tk e rằng hết.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đã bẩu rồi, kiểu gì cũng có tn thêm, cụ ấy ngại nói ra thôi. VN làm gì có ai lương 25 tr với 10 tr không có thêm gì. Cụ chủ làm gì không rõ chứ gdv ngân hàng có thưởng quí, thưởng năm mà các cụ cứ bảo tiết kiệm.
Đã ngại thì đừng kể rành mạch ai có công hơn ai, cứ tóm tắt sau 8 năm vc tiết kiệm được 1 tỏi 6 và vk lấy đi chơi chứng thua 900tr là xong :))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Nếu như cụ thì kể ra e cũng dại, lương thưởng e đưa đủ cho vợ, nhiều khi đưa đủ lương xong vợ nó cứ hỏi a ko giữ mà tiêu, e cũng bảo thiếu thì a lấy sau, thành ra e vô sản, đi ăn chơi đâu vác mỗi ng đi, còn lại vợ trả hết, thưởng hàng quí cũng vậy, nhiều khi e để nguyên phong bì về đưa, có khi cũng quên luôn cả tuần, vợ nó cũng chả nhớ, nói chung giờ mà có biến là em cũng toi, nhưng e kệ, em k có quĩ đen, vc e xác định tin nhau thôi. Cũng 4 mặt con , 13 năm rồi nên e cứ vậy, có thể do e biết tính vợ e cũng k ham hố tiền nong làm giàu nên e yên tâm.
Hôn nhân như 1 canh bạc mà cụ, như cụ thế thì quá đỏ rồi, chúc mừng cụ quay vào ô phần thưởng nhé :)), chứ nhiều cụ lấy vk vào cũng nát nhà lắm, như chỗ em bôi đậm đó.