[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

provtc

Xe container
Cụ vẫn còm dựa trên quan sát và hiểu biết của cụ, cụ thử quote khái niệm sản phẩm bancas là gì xem nào
Chắc cụ làm bên bảo hiểm, hí hí, nhân viên NH giờ căm bọn bảo hiểm lắm. Cái trò đút tiền sếp lớn bắt nhân viên NH đi bán bảo hiểm là cái trò khốn nạn nhất mà bọn bảo hiểm đang áp dụng, không khác nào tầm gửi, đến lúc có sự vụ ô bảo hiểm phủi tay còn ông nhân viên NH bị khách đến tận trụ sở chửi ko ra gì, vì thế mà đứa em em nó nghỉ làm NH.

cocsku

Xe cút kít
Cả nhà em sống có 10 triệu, vậy mà vợ cụ chủ ko đủ tiền phấn son. Xịn vãi

Thuem

Xe buýt
Chã là sếp nh mà thấu hiểu hạy chịu nghe thế này

Cụ mợ nào muốn sang nh báo em cò cho
Banh kơ so với Ô phơ chỉ là muỗi nha cụ, từ ngày nick cụ ấy đổi màu thì thu nhập quản lý NH chỉ để ăn sáng thoi :P
Nick có màu ở Ô phờ là ước mơ muôn vạn người!

Timo

Đi bộ
Xin 1 slot về Agr ở tỉnh cũng 8 lít đấy các bác ạ. còn thu nhập thì trung bình cũng phải 15 củ/ tháng. nghĩ buốt phết

L.C.D

Xe container
Chị em làm PGĐ 1 CN của big4 em thấy thu nhập ổn mà còn thu xếp đc nhiều thời gian hơn lúc còn làm trưởng phòng. Nhưng bà í vẫn đi làm về muộn hơn các ngành khác, bà già em toàn bảo, tao mà là mẹ chồng nó tao đuổi ra khỏi nhà, đàn bà con gái gì mà cứ đi về muộn, con cái ko chăm =))
2 bạn lái xe cũ của nhà em đi lái xe cho sếp BIDV, thu nhập hơi ngon các bác ạ.
Nhưng mấy đứa cháu em làm nhân viên giao dịch cho 1 số bank thì cũng kêu vất vả và bị ép chỉ tiêu, thu nhập ko cao như mong đợi.

Thọc_Gậy_Bánh_Xe

[Tịch thu bằng lái]
Em nào xênh xênh làm Bank thì béo các cụ cùng ngành thừa sinh lý thôi :))

wavelonton

Xe tải
làm chục năm mà lương có 10tr thì vợ cụ cần xem lại bản thân, còn như nhà cụ thì kinh zồi, 10tr mà để son phấn thôi thì em cũng ủng hộ vợ cụ nên nghỉ mà tận hưởng cuộc sống gia đình. Chúc cụ nhiều niềm vui.

Tranha131076

Xe tăng
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Vợ em cũng làm ở the big 4, nhiều lúc kêu chán, muốn chuyển mà em đếch cho chuyển. Lương vợ em thì được đôi chục nhưng với em thì kg quan tâm, muốn tiêu gì thì tiêu, nhiều nữa hay ít đi cũng kg giàu nghèo gì được ở đó. Nhưng cái em cần là đi gặp bạn bè có người hỏi vợ mày làm gì ở đâu thì vẫn có cái để trả lời chứ bảo vợ em kg nghề nghiệp j kể cũng hơi ngượng mồm :D

biahoihanoi

Xe lăn
Gần nhà em có con bé làm ngân hàng 6-7 giờ tối mới về, mẹ chồng cứ nghĩ là đi chơi.

Nắng nhạt

Xe điện
Có hai vợ chồng thuê trọ gần nhà em đều làm ngân hàng big4. Tùy vị trí và cách làm ăn thôi. Nhân viên bình thường cũng chỉ mấy triệu mà thấy cũng hay phải đi công tác xa.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Chúc mừng cụ. Đợt ngày xưa vợ em cũng làm chuyên phân phối hàng cho bọn P@G, nó cũng đẩy cho lên làm quản lý rồi toàn cho bọn siêu thị lấy hàng trước sau đó lần sau lấy thì trả tiền lần trước. Nhưng nó bắt nhân viên ký nợ. Rồi nó treo giải này nọ để ép doanh số. Thế là cả nhóm ra sức cho các siêu thị nhập nhiều hàng và ký sổ nợ với công ty. Một thời gian sau một loạt siêu thị đóng cửa nó không trả tiền. Thế là bọn công ty đấy quay ra báo công an để ép nhân viên phải lấy tiền nhà ra trả. Vợ em bán hết cả đồ cưới để trả. Sau không còn gì nữa công an gọi lên em bảo mặc kệ. Mình có mang tiền về nhà đâu mà sợ. Họ mà làm đến nơi đến chốn thì có khi còn lấy lại được tiền. Thấy gọi vài lần rồi thôi.
Những thằng chủ lừa đảo như này chỉ tồn tại được ở VN.
CCCM (và vợ / chồng) trước khi làm gì thì phải yêu cầu chúng nó gửi thông báo qua email để có chứng cớ. Hoặc chí ít là quay video, ghi âm lại lời nói của chúng nó.
Và phải rủ nhiều nhân viên khác cùng làm vậy.
Phải biết cách tự bảo vệ mình.

Tất nhiên cách tốt nhất là đừng có ký nợ hộ ai cả. Làm cái gì thì theo đúng quy trình chính thức, bằng văn bản của công ty, để có vấn đề gì xảy ra thì công ty chịu.

Tenerife8x

Xe buýt
Đội này trùm văn nghệ, văn gừng với KH, làm với KH nước ngoài thì đỡ chứ với mấy ông TCT 90, 91 thì xác định cứ gọi là giao lưu liên tọi :D
Làm vất lắm cụ ah, thực sự phải chịu được áp lực tốt mới trụ được

Tenerife8x

Xe buýt
Công nhận khấu hao nhanh, giàu ko thấy chỉ thấy già và hay cau có :)) Ngày trc em có biết nói tục là gì đâu, bây giờ thì bắt đầu với những câu nói tục viết tắt rồi :)) :))
Thế cho đa dạng ngôn ngữ cụ ah

Tenerife8x

Xe buýt

Tenerife8x

Xe buýt
Ủa thế big4 như VCB là bịa à? Thu nhập trung bình 34 củ/tháng cả lương và phụ cấp

Thằng em em làm GD 1 PGD của VCB, lương thưởng 120 củ/tháng cụ ah