[Funland] Vợ quá thay đổi từ ngày có thai.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Bọn gái chửa là chúng nó dở chứng.
con thì õng ẹo.
con thì hâm hâm điên điên
Con thì hung dữ
Vầy nên AE ta cứ là phải cẩn thận. Lựa mà sống với chúng nó thôi.
Làm cái kiếp đàn ông khộ thặc :(

7vienngocrong

Xe tăng
Em là phụ nữ mà k hiểu sao nhiều cô phiền phức quá. Bầu bì 2 lần e k cho chồng đưa đi khám thai, thời e chưa đt như giờ nên đi khám em mua ngay 2 tờ báo vào đọc giết thời gian, bầu bé tự chạy xe đi, bầu to đi taxi tới viện khám. Chồng làm việc của chồng, vợ làm việc của vợ. Thèm ăn gì kêu chồng mua nếu tiện đường. Bầu bì ói nghén kệ, qua cơn rồi thì rảnh rỗi hát hò cho vui nhà vui cửa... Bầu vẫn bắt chồng đóng thuế như thường ..

cantona

Xe container
Cứ thẳng mặt đối thoại, nó cáu quát bỏ mẹ đi chứ nhịn lại mệt. Mịa cha tiên nhân. Sau 9 năm chung giường vợ em mới cho biết xưa hồi đi làm bị mấy bà đồng nghiệp làm cùng toàn xúi bậy, bơm vá. Đm cái giống dưa lê dưa tàu, may mà nhà cửa vẫn êm ấm.

David Pham

Xe buýt
Mấy tháng đầu nghén ngẩm nó thế, sau tháng thứ 5 đảm bảo tủ lạnh không bao giờ có đồ thừa, nửa đêm lục cơm nguội ăn là thường. (1 thằng bố 3 con cho biết)

Vulcan V70

Xe trâu
Vợ nghén, ăn cơm vào ói, nên " em muốn ăn phở".
Mua phở về khều vài gắp lại buông đũa..." em muốn ăn bánh bao" ( mà là bánh bao Thọ Phát nhé)... lại phi đi mua, về bẻ cái bánh ngửi ngửi vẫn không nhá được, " anh đi mua cho em hộp xôi chỗ Bùi Thị Xuân Q. 1.."..
Chuyện như thế là bình thường nha chủ thớt...

MinhLe153

Xe buýt
Em đẻ cứ đêm nào cũng như đêm nào cứ nửa đêm là hò chồng dậy

Hầu như đêm nào em cũng bị chuột rút ạ

Núi đen

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện cười của of

L.C.D

Xe container
Nhiều mẹ bầu đỏng đảnh nhõng nhẽo thôi mà, nhưng như vợ chủ thớt thì hơi thái quá. Cứ nghĩ mang bầu là mọi ng phải thế này thế kia với mình khiến chị em bầu hành xử nhiều cái quá quắt. Em cũng là phụ nữ nhưng ko ủng hộ cái vụ này. Em đẻ 2 đứa cách nhau có 18 tháng mà vẫn chủ động mọi việc, cả quá trình bầu bí em chủ động đi khám đi ăn đi chơi đi mua sắm, bố các cháu rảnh thì đi cùng, ko thì thôi. Anh bố đã bù đầu đi cày tiền mà lại còn bị củ hành nữa có mà phát rồ :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vợ nghén, ăn cơm vào ói, nên " em muốn ăn phở".
Mua phở về khều vài gắp lại buông đũa..." em muốn ăn bánh bao" ( mà là bánh bao Thọ Phát nhé)... lại phi đi mua, về bẻ cái bánh ngửi ngửi vẫn không nhá được, " anh đi mua cho em hộp xôi chỗ Bùi Thị Xuân Q. 1.."..
Chuyện như thế là bình thường nha chủ thớt...
Klq nhưng xôi BTX cách đây 15-20 năm còn khả dĩ chứ bây giờ dở òm :D

one day

Xe buýt
Nhảm. Đọc mấy mẩu truyện này thấy nhức mắt như vợ cụ thớt

Xe gòng

Xe điện
máy hỏng roài, trả về nhà sx để bảo hành đê. Trong thời gian bảo hành yêu cầu có hàng thay thế!!!

Au79 Dragon

Xe điện
Cuối tuần, cháu xin mang tâm tư lên đây than thở. Sau 2 năm cố gắng cày ngày cày đêm, vợ cháu mới có thai được 3 tháng, Vì con đầu cháu sớm của cả 2 bên nên ai cũng hết lòng chăm sóc.
Cháu và vợ yêu nhau cũng được 3 năm tới hôm nay. Vợ cháu điềm tĩnh, hiền dịu, và rất ít cáu. Nhưng từ khi có thai thì vợ cháu thay đổi hoàn toàn.
Cháu xin kể vài câu chuyện vui ra nước mắt như này: Cháu nói điện thoại vợ kêu ồn. Vì vợ con cháu lặng im như một bức tường. Hôm sau vợ bảo: không quan tâm vợ con, ở nhà cả ngày không thèm hỏi han. Vậy là tối hôm đó có 30p cháu lại gần thủ thi: em muốn ăn gỉ? em muốn sao? Vợ không đáp lời. Hỏi cỡ 5 lần thì vợ gào lên: anh thôi đi. Nói mãi. :(( cháu lại im như tường và ngậm ngùi ngồi im. vợ cháu lại bảo: em nhìn ai cũng khó chịu. Nên yêu cầu cháu không lượn đi lại trước mặt vợ. Vậy là ru vợ ngủ xong cháu ra phòng khách. Lúc sau vợ chạy ra và kêu: trốn vợ ra nhắn tin cho gái. Cháu lại lui thui vào nằm. Nằm phải nằm im cho vợ ngủ, mỏi không dám trở mình, bí đái không dám đi, tỉnh không được xem điện thoại. đỉnh điểm thì giờ vợ cháu có mụn gì đó ở mặt. Cháu soi mãi không nhìn được, mà vợ thấy có. Cô ây kêt luận: cháu bớt yêu vợ và chi vì con, yêu con. :(( Vợ xấu đi rồi.
Chiều nay, vợ đòi ăn nên cháu hùng hục mua về. Phở hàng đó cách nhà 30km. Về vợ kêu không đúng vị: vậy là lỗi của chủ quán, đâu phải lỗi cháu. Vậy là cháu cúi đầu nhẫn nại:
- em ăn đi. Cố lên em, nôn hết rồi mà.
- em không ăn.
- em ăn đi coi như vì con. Cháu van vỉ.
Như đợi cháu lỡ mồm vợ cháu nhảy vào: anh chỉ vì con anh thôi chứ gì. Và đuổi cháu ra khỏi tầm nhìn còn khuyến mại: nhớ đi hẳn luôn đến khi em ngủ nhé.

...và hàng trăm điều lặt vặt khác mà vợ cũng cáu được.

Cháu yêu vợ và hoang mang quá liệu vợ cháu có quay lại bình thường như xưa. Hay từ bây giờ mãi mãi là như vậy?
Quá muộn rồi, đáng nhẽ phải hỏi trước khi cưới. Sau khi có con phụ nữ thay đổi 1 thì đến khi con lớn họ sẽ thay đổi 10. Sự thất vọng mới chỉ bắt đầu thôi>:)

Chỉ có 1 điều để giữ được tình cảm của người vợ như trước khi cưới là hãy trở thành người thành đạt có gái vây quanh hoặc hãy sống hư đi một chút.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay, vợ đòi ăn nên cháu hùng hục mua về. Phở hàng đó cách nhà 30km. Về vợ kêu không đúng vị: vậy là lỗi của chủ quán, đâu phải lỗi cháu.
Cụ có gõ thừa một số 0 hay không?

khkt_cc2

Xe buýt
Vợ em mà như thế em táng cho bủ mợ. Cứ tưởng bầu bí là oai, là ai cũng phải chiều á, không chửa mới khó chứ có chồng rồi thì ai chả chửa được (vợ em không vào OF nhá).

meotamthe

Xe cút kít
Cuối tuần, cháu xin mang tâm tư lên đây than thở. Sau 2 năm cố gắng cày ngày cày đêm, vợ cháu mới có thai được 3 tháng, Vì con đầu cháu sớm của cả 2 bên nên ai cũng hết lòng chăm sóc.
Cháu và vợ yêu nhau cũng được 3 năm tới hôm nay. Vợ cháu điềm tĩnh, hiền dịu, và rất ít cáu. Nhưng từ khi có thai thì vợ cháu thay đổi hoàn toàn.
Cháu xin kể vài câu chuyện vui ra nước mắt như này: Cháu nói điện thoại vợ kêu ồn. Vì vợ con cháu lặng im như một bức tường. Hôm sau vợ bảo: không quan tâm vợ con, ở nhà cả ngày không thèm hỏi han. Vậy là tối hôm đó có 30p cháu lại gần thủ thi: em muốn ăn gỉ? em muốn sao? Vợ không đáp lời. Hỏi cỡ 5 lần thì vợ gào lên: anh thôi đi. Nói mãi. :(( cháu lại im như tường và ngậm ngùi ngồi im. vợ cháu lại bảo: em nhìn ai cũng khó chịu. Nên yêu cầu cháu không lượn đi lại trước mặt vợ. Vậy là ru vợ ngủ xong cháu ra phòng khách. Lúc sau vợ chạy ra và kêu: trốn vợ ra nhắn tin cho gái. Cháu lại lui thui vào nằm. Nằm phải nằm im cho vợ ngủ, mỏi không dám trở mình, bí đái không dám đi, tỉnh không được xem điện thoại. đỉnh điểm thì giờ vợ cháu có mụn gì đó ở mặt. Cháu soi mãi không nhìn được, mà vợ thấy có. Cô ây kêt luận: cháu bớt yêu vợ và chi vì con, yêu con. :(( Vợ xấu đi rồi.
Chiều nay, vợ đòi ăn nên cháu hùng hục mua về. Phở hàng đó cách nhà 30km. Về vợ kêu không đúng vị: vậy là lỗi của chủ quán, đâu phải lỗi cháu. Vậy là cháu cúi đầu nhẫn nại:
- em ăn đi. Cố lên em, nôn hết rồi mà.
- em không ăn.
- em ăn đi coi như vì con. Cháu van vỉ.
Như đợi cháu lỡ mồm vợ cháu nhảy vào: anh chỉ vì con anh thôi chứ gì. Và đuổi cháu ra khỏi tầm nhìn còn khuyến mại: nhớ đi hẳn luôn đến khi em ngủ nhé.

...và hàng trăm điều lặt vặt khác mà vợ cũng cáu được.

Cháu yêu vợ và hoang mang quá liệu vợ cháu có quay lại bình thường như xưa. Hay từ bây giờ mãi mãi là như vậy?
Kể lể dài dòng quớ, đối với zai lần đầu lấy vợ và chuẩn bị có con đầu lòng, những chuyện này cực dễ xảy ra, giờ coi như chuỗi ngày khốn khổ bắt đầu rồi đấy :)) sau cỡ 10 năm vẫn sống với nhau và có thêm đứa nữa thì vợ sẽ ngoan hơn, thớt sẽ trai sạn hơn, mấy chuyện vớ vỉn này sẽ không xảy ra :D