[Funland] Vòng chung kết U20 châu Á 2023 (AFC U20 Asian Cup)⚽🇻🇳

Dan du an

Xe cút kít
Kiểu đá của các cháu u20 mình ở giải châu lục là đá chặt chẽ ở đầu trận, đối thủ bung sức đá hùng hục, hiệp 2 sẽ có thời điểm mình bung sức để ép ngẹt thở đối thủ. Các đội tuyển VN mình giờ được chú trọng thể lực rất nhiều (có HLV thể lực riêng và ăn uống khoa học) nên không bị bắt nạt về thể lực nữa. Kỹ thuật ổn, chiến thuật hợp lý… kết hợp với thể lực tốt nên hi vọng VN mình sẽ có số ở tầm Châu lục.
Trận hôm qua bọn kia chả có tình huống nào thật sự ngon ăn trừ quả đánh đầu ngay phút thứ 6. Thế mới thấy thể lực tốt vì trước đây thời của ông Park thì hiệp hai toàn bị nó ép cho nghẹt thở.

Ca phê thôi

Xe tăng
Rất hài hước:)
Cu em hậu vệQatar bị lỡ trớn, vặn sờn, ngã siêu, ngã vẹo, bất lực và phải dùng tay ôm bóng để cản cơ hội của Quốc Việt (số 14) nhưng anh trọng tài vẫn bỏ qua - không thẻ, không nhắc nhở >:D<
View attachment 7708517
Theo thông báo của ban tổ chức thì anh này là trọng tài tốt nhất Uzbekistan?
View attachment 7708516
Quả ngã rồi hậu vệ quatar để bóng chạm tay thì có thể bỏ qua nhưng ngay sau đó cu hậu vệ này cố ý dùng tay chơi bóng, cố ý dùng tay làm thay đổi tốc độ và hướng đi của quả bóng mà tài bỏ qua thì tài quá trơ trẽn, vì tình huống này mà em phải chửi bậy do bị ức chế nhiều với tài trong cả trận, tình huống đầu trận khi Khuất Văn Khang đi bóng vượt qua hậu vệ cuối cùng để đối mặt với thủ môn đội bạn, tình huống chắc chắn phải thẻ đỏ thế mà tài chỉ rút thẻ vàng. Ức chế quá làm cầu thủ VN cũng ảnh hưởng đến tâm lý.

Nghen loc

Xe tăng
U20 mình giải này đá cực tốt, chơi với toàn đội mạnh, tầm vóc châu Á mà tự tin, biến hoá, rất thuyết phục. Trong khi, năm ngoái đá giải đông nam á tại Indo mà chơi kém hơn nhiều, mảng miếng phối hợp ko mạch lạc, còn phải chịu thua ông Indo. Giờ gặp lại thì ngon rồi.

Nghen loc

Xe tăng
Lứa này đội mình ko cao nhưng khá dày mình nên sức bền, tranh chấp tốt.

Dan du an

Xe cút kít
U20 mình giải này đá cực tốt, chơi với toàn đội mạnh, tầm vóc châu Á mà tự tin, biến hoá, rất thuyết phục. Trong khi, năm ngoái đá giải đông nam á tại Indo mà chơi kém hơn nhiều, mảng miếng phối hợp ko mạch lạc, còn phải chịu thua ông Indo. Giờ gặp lại thì ngon rồi.
Chưa chắc cụ ạ. Nhưng nói chung cháu thấy các cháu nó đá chững chạc... Hai pha ghi bàn hôm qua thật sự đẳng cấp và còn một loạt ca nữa nhất là cú sút trúng cột rất đẹp.... Thể hiện rõ nét mảng miếng, nhất là các cú chuyền ra sau đầu hậu vệ biên để cánh khoét xuống hay đấy.

Nghen loc

Xe tăng
Chưa chắc cụ ạ. Nhưng nói chung cháu thấy các cháu nó đá chững chạc... Hai pha ghi bàn hôm qua thật sự đẳng cấp và còn một loạt ca nữa nhất là cú sút trúng cột rất đẹp.... Thể hiện rõ nét mảng miếng, nhất là các cú chuyền ra sau đầu hậu vệ biên để cánh khoét xuống hay đấy.
Năm ngoái e xem trận Việt Nam Đá với Indo mà thấy bực mình, mảng miếng, phối hợp thì lỡ cỡ, sai nhịp nhiều, ko thấy sự tin và tiềm ẩn sự nguy hiểm như giải đấu lần này cụ ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Rất hài hước:)
Cu em hậu vệQatar bị lỡ trớn, vặn sờn, ngã siêu, ngã vẹo, bất lực và phải dùng tay ôm bóng để cản cơ hội của Quốc Việt (số 14) nhưng anh trọng tài vẫn bỏ qua - không thẻ, không nhắc nhở >:D<
View attachment 7708517
Theo thông báo của ban tổ chức thì anh này là trọng tài tốt nhất Uzbekistan?
View attachment 7708516
Chắc quyết định bởi tay tt biên? Khi thấy cầu thủ Qatar ngã ra, tay đó đã ngoáy loạn cờ.

Pumzen

Xe ba gác
Lứa này đội mình ko cao nhưng khá dày mình nên sức bền, tranh chấp tốt.
Yếu tố thể lực vẫn rất quan trọng, hôm qua các cầu thủ trẻ không ngại va chạm với đối thủ cao to hơn mình. Nhất là các pha bóng bổng, nhà cháu thấy đa phần các pha bóng bổng đều rơi vào đầu cầu thủ áo đỏ, điều này chứng tỏ nền tảng thể lực được duy trì suốt tg thi đấu.

Dan du an

Xe cút kít

doctor103

Xe điện
giải ĐNÁ năm ngoái mình thua U19 Malay thôi, trận thua Indo là vòng loại U20 Châu Á năm ngoái.
Mà bây giờ chơi tốt thì chứng tỏ các cầu thủ tiến bộ và HLV mới trình độ cao hơn HLV năm ngoái, như thế là chiều hướng tích cực rồi.

Đá hiện đại. Cứ để xem trận tới đá với Iran thì rõ nhất thực lực có nằm ở tầm Châu lục không.
Châu lục thì em ko rõ nhưng lối đá tự tin, kiểm soát bóng tốt, dứt điểm dứt khoát, xem thích phết cụ ạ.

doctor103

Xe điện
Yếu tố thể lực vẫn rất quan trọng, hôm qua các cầu thủ trẻ không ngại va chạm với đối thủ cao to hơn mình. Nhất là các pha bóng bổng, nhà cháu thấy đa phần các pha bóng bổng đều rơi vào đầu cầu thủ áo đỏ, điều này chứng tỏ nền tảng thể lực được duy trì suốt tg thi đấu.
Em vẫn thấy nhiều cụ ca bài ca thể lực từ năm này qua năm khác, nhưng những cụ đó không chịu cập nhật tình hình, giờ các đội tuyển VN không yếu đuổi đến nỗi không chạy nổi 90 phút nữa rồi

Nghen loc

Xe tăng
Hôm nay đọc báo thấy nói hai cháu trung vệ nhà mình mới 18 tuổi mà đá chững chạc, chắc chắn, già dơ thế.

bebibo

Xe tải
Đôi ba cháu lứa này mà xuất ngoại sang J league 2 rèn luyện thì ngon các cụ nhỉ. Chứ về VL ít dc đá lắm, lại ko tiến bộ dc.

Juve99.

Xe máy
Đôi ba cháu lứa này mà xuất ngoại sang J league 2 rèn luyện thì ngon các cụ nhỉ. Chứ về VL ít dc đá lắm, lại ko tiến bộ dc.
VL mà còn k được đá thì về quê cưới vợ chứ xuất đi đáu vậy cụ. Đá dc thì hlv họ chả cõng vào sân luôn ấy.

doctor103

Xe điện
Úc đã kịp rút KN sau trận thua VN
Khó mà có đội bóng nào hoàn hảo ngay, nhưng những đội như Úc này cũng nguy hiểm, có nhược điểm nhưng biết cách khắc phục và còn cơ hội để sửa sai, Argentina ở WC vừa rồi cũng là ví dụ