[VHGT] Vòng xuyến Liêm Tuyền có cụ nào dính chưởng không

Mr. Keen

Xe buýt
Xi nhan như thế nào?
Cảm ơn cụ có cái hình mibh họa rất sinh động . Xin hỏi cụ thêm liệu xe rẽ trái (như xe đỏ) khi bắt đầu tiến vào vòng xuyến có cần phải xi nhan ko hay chỉ cần đến khi chuẩn bị ra khỏi vòng thì mới cần xi nhan?

gocart

Xe cút kít
Cảm ơn cụ có cái hình mibh họa rất sinh động . Xin hỏi cụ thêm liệu xe rẽ trái (như xe đỏ) khi bắt đầu tiến vào vòng xuyến có cần phải xi nhan ko hay chỉ cần đến khi chuẩn bị ra khỏi vòng thì mới cần xi nhan?
Báo hướng rẽ mà.
Xe nào đi thẳng thì không cần xi nhan khi vào nhưng phải xi nhan đi ra.
Xe rẽ trái thì phải xi nhan vào và xi nhan ra.
Xe rẽ phải thì xi nhan và rẽ ngay, không thực sự đi vào vòng xuyến.

Mr. Keen

Xe buýt
Báo hướng rẽ mà.
Cảm ơn cụ .

Giả sử một người lạ đường hoặc đang lơ mơ lúc đầu nghĩ là cần đi thẳng nhưng đến khi vào vòng xuyến mới thấy cần phải rẽ trái mới đúng đường . Khi đó, họ mới xi nhan trái , rồi xi nhan phải để ra. The cụ, Xxx đứng đó có vịn được ko ạ ?

bike79

Xe tải
Xxx giờ vớ vỉn quá các cụ nhể? Thôi cẩn thận chút các cụ ạ!

gocart

Xe cút kít
Cảm ơn cụ .

Giả sử một người lạ đường hoặc đang lơ mơ lúc đầu nghĩ là cần đi thẳng nhưng đến khi vào vòng xuyến mới thấy cần phải rẽ trái mới đúng đường . Khi đó, họ mới xi nhan trái , rồi xi nhan phải để ra. The cụ, Xxx đứng đó có vịn được ko ạ ?
Thực tế thì việc đổi ý trong vòng xuyến rất hay xảy ra do lúc đó mới nhận ra hướng đi đúng hoặc tình trạng giao thông khiến phải đổi hướng. Nếu bị vịn thì trình bày hợp lý là được.

Strama5689

Xe hơi
Nhà cháu ko biết cái vòng xuyến Liêm Tuyền ntn nhưng qua các bài đã pots thì cháu nhận định đây là lỗi " chuyển hướng ko giảm tốc độ hoặc ko có tín hiệu báo hướng rẽ" phạt 700 ngàn là của oto ( moto 300 ngàn) - điều 5( moto điều 6) khoản 3 điểm C -Nghị Định 171/2013/CP.Tức là chuyển hướng phải báo xi nhan cho ae đi sau biết đường lối @. Chứ các bác phóng vù vù đến đường giao nhau xong đi đường nào thì đi ,dễ gây TNGT lắm ợ (Xe máy của đám chip hôi tóc vàng va chị em phụ nữ đi 2B thường đi thế).

Chỉnh sửa cuối:

Strama5689

Xe hơi
E học luật chưa thấy chỗ nào nói vào vòng xuyến phải xi nhan.. Cụ thấy điều khoản nào nói vào vòng xuyến phải xi nhan thì trích dẫn lên đây cho các cụ khác thấy. Nếu có thì chắc là e CHÉM LÁO, e sẽ xin lỗi mọi người nhá.
PS: E chém láo thì cả lũ xxx bắt e quá ngu khi mà lôi cả xe càng cua ra định lôi xe e đi mà ko đc :))
Xem qua 2 bài viết của cụ em nghiệm ra thế này ạ:
Cái ta biết là có giới hạn , còn cái ta chưa biết mới là vô hạn cụ ạ.
Em đồ cụ chỉ dạng túi cơm giá áo , anh hùng bàn phím thôi ạ ( xin lỗi nếu nói quá thẳng:bz)
Cụ hiểu đc tâm lý ,những tính toán của XXX ko mà bảo họ ngu? khi ko dùng xe chuyên dùng cẩu xe cụ ( Họ ko thích mất thời gian với người có tính cù nhầy thôi, chứ VPHC có gì ghê gớm đâu ,có mất gì của họ đâu). Có người nói muốn giao thông VN tốt lên, chấp hành nghiêm Luật GT ĐB thì phải thay dân:((
( Có đến Giáo sư ko may VPHC cũng cãi cùn nữa là, đó là tâm lý rất con người- ko ai muốn mình bị coi là kém cỏi)

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Vòng xuyến to thế đi thẳng qua vòng xuyến là xi nhan phải là chuẩn.
Cụ gì đấy có cái hình minh họa chuẩn thế :)

F.ACURA

Xe container
[@Strama5689;174499]
1. Cái ta biết là có giới hạn , còn cái ta chưa biết mới là vô hạn cụ ạ. Nhưng luật GTĐB là cụ thể, nếu có gì đó ta chưa biết về luật GTĐB là do ta lười (hoặc dốt) ;))
2. Nếu chúng nó ko dọa tôi là mang xe ra lôi xe tôi về thì tôi cũng chả nhắc đến việc đó.
3. Vì tôi hiểu đc tính toán (âm mưu) của bọn c hó vàng khi bắt tôi lỗi ko xi nhan khi vào vòng xuyến ( mặc dù tôi ko rẽ ) nên tôi mới mắng lũ c hó vàng đó Ngu :)) (xin lỗi nếu có động chạm đến bạn ;)) )
4.Nếu tôi sai, tôi cù nhầy thì chúng nó có để tôi đi trong hậm hực như vậy ko? Hay là lập biên bản rồi?
5. Tôi có là AHBP hay là giá áo túi cơm ko thì cũng ko lên quan đến cs bạn, vợ chồng bạn, hay gia đình bạn nên tôi ko cần phải giải đáp thắc mắc đó ;)
6. Nếu bạn hiểu luật, ko phải AHBP, ko giá áo túi cơm thì phân tích tôi phạm lỗi như thế nào ( đương nhiên là dựa vào luật, chứ ko phải nghe nói thế hay là.. thầy dạy thế :)) ) để tôi và những ai chưa biết còn rút kinh nghiệm :P
..... Tạm thế đã nhỉ ;))

Mr. Keen

Xe buýt
Thực tế thì việc đổi ý trong vòng xuyến rất hay xảy ra do lúc đó mới nhận ra hướng đi đúng hoặc tình trạng giao thông khiến phải đổi hướng. Nếu bị vịn thì trình bày hợp lý là được.
Cảm ơn cụ đã hướng dẫn

Muon_biet

Xe cút kít
Cứ theo đúng Luật thôi. Xxx bắt đúng Luật và không sót chứng tỏ dân bỏ tiền trả lương là xứng đáng và nhà nước tuyển chọn công chức có chất lượng.

Antilope

Xe buýt
Cứ theo đúng Luật thôi. Xxx bắt đúng Luật và không sót chứng tỏ dân bỏ tiền trả lương là xứng đáng và nhà nước tuyển chọn công chức có chất lượng.
Nhưng khổ nổi xxx không nắm chắc hoặc cố tình hiểu sai luật để kiếm chác cụ ạ.
Luật GTĐB không thấy có qui định nào phải xinhan khi vào và ra vòng xuyến, chỉ đề cập đến nhường đường cho xe bên trái thôi.

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
*** như này thì rụng như sung chứ cụ nhỉ?

Strama5689

Xe hơi
Vào vòng xuyến xi nhan trái, ra khỏi vòng xi nhan phải là đúng, với điều kiện trước đó có biển 206; 303 "giao nhau chạy theo vòng xuyến"; nếu không có biển thì hỏi lại sao biết nó là vòng xuyến?:D:-|
chuẩn men , rẽ đâu (đi hướng nào xi nhan hướng đó) , nó cũng phụ thuộc vào đoạn đường xe đi như thế nào và rẽ vào đâu .
Cụ @F.ACURA đọc cái này và xem mô hình cụ Gocart đã pots trang trên thì hiểu vấn đề;)
Luật GTĐB đây ạ:
Điều 15. Chuyển hướng xe
1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.
2. Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.

Chỉnh sửa cuối:

timeltdco

Xe hơi
Luật không nghĩ được, phải thực hiện theo văn bản... mấy cụ ủng hộ xi nhan khi vào vòng xuyến có suy diễn không?đi thẳng mà cứ xi nhan trái phải loạn xị thế có mà đâm nhau chết...

Gà lái xe

Xe tải
Mấy lần qua đoạn này em toàn quên xi nhan phải. May mà chưa bị gặp xxx

Quynhkun

Xe tăng
Báo hướng rẽ mà.
Cảm ơn cụ đã có hình và giải thích rất trực quan cụ thể.

Nhưng thực sự em vẫn thấy có gì không đúng lắm, như xe màu tím đi thẳng từ trái sang phải màn hình. Theo em và thực tế em đi thì cứ thế chạy thẳng thôi không xi nhan, còn nếu tự dưng xi nhan phải khi đi ra như vậy dễ bị hiểu nhầm là rẽ phải. Và thực tế rõ ràng là mình chạy thẳng chứ không hề rẽ ạ :D

Cụ giải thích rõ phần đi thẳng phải xi nhan giúp em được không ạ, vodka cụ :D