[VHGT] Vòng xuyến Liêm Tuyền có cụ nào dính chưởng không

Huthasa

Xe container
Càng ngày càng thấy thất vọng với lũ chó vàng này.
Lại có cả trò này nữa cơ à ,:)):-o
Oạch, có vụ này thì chắc là vợt mỏi tay roài, mấy cụ thạo luật vào giải ngố với ^:)^
Bắt đúng luật rồi. Lại còn vụ xi nhan trái vượt xong trở về không xi nhan phải mới dã man, em hay quên lắm.

etran

Xe buýt
Mời các cụ tham khảo cách đi qua vòng xuyến kiểu Đức (video dạy lái xe)

Vòng xuyến nhỏ
[VIDEO]

- chuẩn bị vào vòng xuyến:
giảm tốc độ (về số), chủ động quan sát, nhường đường cho xe đang lưu thông trong vòng xuyến và người đi bộ băng qua.
KHÔNG phải xin nhan (cái này dễ hiểu vì đã dừng trước vòng xuyến thì ai chả hiểu là mình sẽ đi vào trong đó, phỏng ạ?)

- chuẩn bị ra khỏi vòng xuyến:
Bật xi-nhan phải!!!
Chú ý quan sát (nhìn qua vai phải) nhường đường cho người đi bộ ngang đường (nếu có)
Sau đó tăng ga, vào số.

Luật VN em học lâu rồi em x nhớ, nếu có thì cũng chỉ trong lý thuyết chứ hồi xưa lúc học lái trên cái đường băng bỏ ko ở Hòa Lạc làm x gì có vòng xuyến mà thực hành. Lâu nay em cứ áp dụng cách đi bên Đức, chả bị phạt bao giờ. Cái nút giao Liêm Tuyền của cụ chủ năm nào em cũng đi qua hàng chục lần (về quê).

Ở Đức quan trọng nhất khi qua vòng xuyến là nguyên tắc nhường đường: xe đi vào nhường xe ở trong ra (thế nên trước vòng xuyến họ cắm cái biển tam giác lộn ngược).
Thứ nhì mới đến bật xi-nhan phải, báo hiệu cho xe sau biết mình sắp chui ra ở lối nào (vòng xuyến bao giờ chả có từ 3-4 lối ra trở lên).

Căn cứ vào tầm quan trọng thì vi phạm lỗi nhường đường sẽ bị đánh trượt ngay lập tức khi thi bằng lái, lỗi xi-nhan thì không (chỉ bị trừ điểm).

Các cụ xem thêm cách họ đi qua
Vòng xuyến lớn (có từ 2 làn trở lên)
[Video]

PhuVan

Xe tải

Vòng xuyến nhỏ
[VIDEO]

giảm tốc độ (về số), chủ động quan sát, nhường đường cho xe đang lưu thông trong vòng xuyến và người đi bộ băng qua.
KHÔNG phải xin nhan (cái này dễ hiểu vì đã dừng trước vòng xuyến thì ai chả hiểu là mình sẽ đi vào trong đó, phỏng ạ?)

Bật xi-nhan phải!!!
Chú ý quan sát (nhìn qua vai phải) nhường đường cho người đi bộ ngang đường (nếu có)
Sau đó tăng ga, vào số.

Luật VN em học lâu rồi em x nhớ, nếu có thì cũng chỉ trong lý thuyết chứ hồi xưa lúc học lái trên cái đường băng bỏ ko ở Hòa Lạc làm x gì có vòng xuyến mà thực hành. Lâu nay em cứ áp dụng cách đi bên Đức, chả bị phạt bao giờ. Cái nút giao Liêm Tuyền của cụ chủ năm nào em cũng đi qua hàng chục lần (về quê).

Ở Đức quan trọng nhất khi qua vòng xuyến là nguyên tắc nhường đường: xe đi vào nhường xe ở trong ra (thế nên trước vòng xuyến họ cắm cái biển tam giác lộn ngược).
Thứ nhì mới đến bật xi-nhan phải, báo hiệu cho xe sau biết mình sắp chui ra ở lối nào (vòng xuyến bao giờ chả có từ 3-4 lối ra trở lên).

Căn cứ vào tầm quan trọng thì vi phạm lỗi nhường đường sẽ bị đánh trượt ngay lập tức khi thi bằng lái, lỗi xi-nhan thì không (chỉ bị trừ điểm).

[Video]
Vote cho cụ.
Theo tôi vào vòng xuyến không phải bật xi nhan. Trong vòng xuyến thì tùy thích bật XN trái. Ra thì bật XN phải.

0978118650

Xe máy
e dính 1 lần nhưng e cãi đc và đc đi sao 30 phút tranh luận

0978118650

Xe máy
Vào vòng xuyến xi nhan trái, ra khỏi vòng xi nhan phải là đúng, với điều kiện trước đó có biển 206; 303 "giao nhau chạy theo vòng xuyến"; nếu không có biển thì hỏi lại sao biết nó là vòng xuyến?:D:-|
có biển cắm ngang dốc xuống trước trạm thu vé thu tiền cụ ạ

Safe_Drive

Xe hơi
Thử đưa cái này, mới tham gia OF nên chưa làm bao giờ, ko biết có được ko!
OH, ko được rồi.Túm lại vòng xuyến thì phải xi nhan còn đảo nhỏ thì ko.
Hay quá. Bác cho em hỏi phần mềm nào mô phỏng được như này vậy?

0978118650

Xe máy

buicongchuc

Xì hơi lốp
Bọn c.hó này vừa ngu vừa láo!

Thanhnc

Xe máy
Đọc bài của các cụ xong, vừa đi qua vòng xuyến Liêm Tuyền đi Nam Định, thấy xxx bắt lỗi ko xi nhan phải khi qua vòng xuyến tại nút Liêm Tuyền về nam định là đúng, Phải đi như sơ đồ của cụ gocart ( trang 4)

Thanhnc

Xe máy
Đọc bài của các cụ xong, vừa đi qua vòng xuyến Liêm Tuyền đi Nam Định, thấy xxx bắt lỗi ko xi nhan phải khi qua vòng xuyến tại nút Liêm Tuyền về nam định là đúng, Phải đi như sơ đồ của cụ gocart ( trang 4)

Nhà cháu quen tay giờ cứ ngã ba ngã tư là nhà cháu bật tuốt. Chẳng dại gì đôi có cho nó mệt người ra.

le_petit

Xe tăng
To :Safe_Drive
Xin lỗi cụ, tôi lấy trên mạng nên thật sự ko biết.(Tôi rất lười và dốt công nghệ!).

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Vote cho cụ.
Theo tôi vào vòng xuyến không phải bật xi nhan. Trong vòng xuyến thì tùy thích bật XN trái. Ra thì bật XN phải.
Cụ ko bật xi nhan, ai biết cụ tiếp tục ôm vòng xuyến hay thoát ra đường nhánh?

vertucare53

Xe máy
Chỗ này chuyên bắt xinhan mà ccụ, tuy nhiên công an hà nam cũng khá dễ chịu, mình nói nhẹ nhàng và có lý lẽ thuyết phục là các anh ý cho đi thôi mà. e cũng dính rồi

Safe_Drive

Xe hơi

Vòng xuyến nhỏ
[VIDEO]

Bật xi-nhan phải!!!
Sau đó tăng ga, vào số.

[Video]
Luật của Tây nó đầy đủ và văn minh quá. Của VN thì rất lôm côm, nhiều thứ gây hiểu lầm và còn quá nhiều bất cập.

Theo những thứ em được đọc thì thấy không có chỗ nào nói về việc vào ra vòng xuyến phải bật xi nhan hay không, nhưng với quy định về việc xi nhan khi chuyển hướng, chuyển làn thì có thể nói rõ ràng ở VN việc vào và ra vòng xuyến phải xi nhan.

Thêm nữa, ở VN không hề có biển vào đường ưu tiên trước khi vào vòng xuyến, mà chỉ ghi trong luật là nhường xe đi từ bên trái tới (trong vòng xuyến). Cái này Tây thực sự văn minh hơn mình.

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
em dính 1 phát ở đây cụ ạ

vien phuong

Xe buýt
Hôm qua có tý việc kinh lý Nam Định các cụ ah.
Đi đường cao tốc đến Liêm Tuyền thì ói ra 30k trả tiền phí đường.
Vừa qua khỏi trạm soát vé, nhìn một đám xxx mắt hau háu đứng ở đầu lối đi Nam Định - bật quả xi nhan TRÁI tạch tạch để rẽ vào đường 21 đi Nam Định.
Hết vòng xuyến, bắt đầu vào đường 21 để đi Nam Định thì một chú trẻ măng lao ra, cạp nong dí vào mặt -y/c anh cho ktra giấy tờ - lỗi gì vậy chú - ANH VÀO VÒNG XUYẾN CÓ XI NHAN TRÁI LÀ ĐÚNG RỒI NHƯNG ANH RA KHỎI VÒNG XUYẾN KHÔNG XI NHAN PHẢI - vãi.
Đứng 1 lúc thấy các chú ấy vợt cả rổ - có cụ nào dính điểm danh cái nhỉ
cụ nào chưa dính - cẩn thận
Cái lày em không bênh bác được, vì vào hay ra là phải có tín hiệu chuyển làn theo luật GTĐB Việt nam mình, nên phải bật xi-nhan.

Chỉnh sửa cuối:

ThyUyen89

Xe tải
Bạn em thường nói phải xin nhan trái khi vào vòng xuyến, xin nhan phải khi ra. Như vậy sẽ an toàn cho mình và người khác

Phuvh

Xe buýt
sang tuần em về quê, cũng phải đi cho nóa chuẩn chỉnh mới được :)