[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Em vẽ lại gia phả cho nó dễ hiểu nhé các cụ . Đọc đến đây mà cụ nào không hiểu thì em cũng quỳ luôn đấy :))))

Thế cụ quỳ đi.. Vì cụ vẽ nhằng nhịt thế đến ông cố nội nhà of cũng kg hỉu nổi.. Sơ đồ bí kíp cụ show ra nhìn cứ như cái mạng nhện ý

vihali

Xe container
Nhiều trang trước em nói rồi

Bên hung thủ: hung thủ có em gái A.

Bên 2 vợ chồng nạn nhân: ông chồng có thằng cháu ruột B (con bà chị).

A và B lấy nhau.

Con trai 2 nạn nhân nợ tiền hung thủ.

duongvnas

Xe tải
Chắc cụ ấy chưa có kinh nghiệm lướt of :))

Thử và mấy topic tầm 1k trang xem các cụ ấy đề cập đến những vấn đề gì ;))
Đúng là em không có kinh nghiệm, toàn đọc chứ có bao giờ comment đâu ạ. Đợt này do dính covid cách ly ở nhà nên mới tham gia ý kiến tí xíu :D

THÀNH FOOD

Xe tải

T91

Xe container

Clip cho cụ nào hóng

Mr. Toàn

Xe điện
Sau này quãng 2005-2010 mới có khái niệm " lương nghìn đô" để ám chỉ những nhân viên làm cho các tập đoàn nước ngoài. Vì giai đoạn này rất nhiều các tập đoàn nước ngoài nhảy vào VN. Mặt bằng lương hồi đó (2005-2010) tầm 10-15tr ( nhân viên mới ra trường) đã gọi là cao rồi, nó không như bây giờ.
Em nhớ năm 2k3 lương của cty nước ngoài ở mức nhân viên là 3.8tr, tỷ giá hồi đó khoảng 16k. Vàng đâu 500k/chỉ

vihali

Xe container
Ý em nói là k37 bách khoa ra 97 là nhóm khá của khối kĩ thuật hệ cải cách đầu tiên, không phải hàng dạt như 1 phần k38, còn chuyện trong khóa có ông hơn tuổi thi lại đại học là rất bình thường bác ạ.
Hoàn toàn có thể, như com trước em chia sẻ thì 1997 em làm cho fdi lương 220$/tháng, thu nhập ngoài là 200$/tuần, vậy tổng thu của em cũng ~1k/tháng
Tôi chắc chắn vì năm đó tôi học năm 2 đại học, bạn chị gái làm cùng nhà làm trợ lý TGĐ của Oracle đi dự đám cưới của cả cặp vợ chồng làm ở Oracle. Ông chồng làm 2k$/1 tháng.
Đó là lý do tôi càng thêm tin tưởng vào nghề IT tôi học :)
Các cụ phải trở lại gốc câu chuyện: ra trường năm 97, ngành Toán ĐH tổng hợp, làm IT lương 1000k.

Em hiểu cụ ấy nói ý là lương cao nên ko nên bắt bẻ con số.

Còn các cụ muốn chứng minh là có thể thì phải đặt bối cảnh 1 anh cử nhân vừa tốt nghiệp 1997, tức K38 Toán tổng hợp nhé, chứ nếu tính đã ra trường vài năm rồi thì nói làm gì.

getzbac

Xe tăng
Theo sơ đồ này thì là Cháu bắn chết Cậu ruột và Mợ ( vợ cậu).
Cụ có nhầm không?
Theo sơ đồ thì là em gái của Hữu lấy con của chị gái ông Tới. Do đó chỉ có em gái Hữu gọi ông Tới là cậu bên chồng. Hữu chỉ dây mơ rễ má với ông Tới, vai vế thì bằng vai với con ông Tới. Thực tế thì em gái Hữu phải chịu tang cả hai; ông cậu ruột bên chồng và ông anh trai.

Chỉnh sửa cuối:

lamdungx

Xe buýt
Các cụ phải trở lại gốc câu chuyện: ra trường năm 97, ngành Toán ĐH tổng hợp, làm IT lương 1000k.

Em hiểu cụ ấy nói ý là lương cao nên ko nên bắt bẻ con số.

Còn các cụ muốn chứng minh là có thể thì phải đặt bối cảnh 1 anh cử nhân vừa tốt nghiệp 1997, tức K38 Toán tổng hợp nhé, chứ nếu tính đã ra trường vài năm rồi thì nói làm gì.
Bắt bẻ thế để làm gì hả cụ. Nhìn cuộc sống thoáng hơn 1 chút cho nó nhẹ đầu. Chủa đề câu chuyện em nói chỉ để minh họa 1 góc nhìn của người đi vay tiền thôi.

Cap nhi tan

Xe buýt
Cu vay tiền sống không bằng chết nếu có tí tẹo lương tâm...., cu cho vay xử rất tính toán, chứng tỏ bị dồn tới đường cùng, vụ này xử ai....người trong cuộc còn sống tự xử mình...

Ô tô điên

Xe tăng
Mâu thuẫn thế mà không có văn hoá đưa nhau ra toà ( thể hiện luật pháp nước mình kém nên người dân toàn phải tự giải quyết mâu thuẫn.
Theo tôi nếu luật kém thì nhà nước nên cho người dân sử dụng súng.

nhatthang

Xe tăng
Viết trên OFF công nhận khó cụ à. Các cụ bắt bẻ ghê gớm. Em viết việc thằng bạn lương 1 nghìn đô không có nghĩa là tròn 1 nghìn, nó chỉ có tính ước lệ là nó kiếm được rất nhiều tiền. Mục đích bài viết chỉ có ý là thằng bạn kiếm được nhiều tiền nhưng không cho mình vay lúc mình gặp khó khăn thôi., Trách cũng không thể trách được nó, nhưng cũng phải cảm ơn vì nó mà mình cố gắng kiếm tiền để không phải vay ai.
Cụ ơi, viết trên OFF khó là đúng rồi. Nếu cụ chỉ cần nói mang tính ước lệ, cụ chỉ cần nói đơn giản là bạn cụ lương rất cao tại thời điểm đó (đúng tính chất ước lệ). Còn đã đưa ra con số cụ thể thì phải cần tính chính xác. Em đưa thêm ví dụ thực tế trên OFF này luôn. Có 1 ông muốn nhận định một cách ước lệ rằng học tiếng Anh cũng chẳng khó gì. Ông đó nói thế này "Ở Hà nội, nếu trẻ con mà được học tiếng Anh từ lớp 1 mà khi đi IELTS mà không được 7.0 trở lên thì chỉ có thể là loại "thiểu năng".

theanh_vnpt

Xe điện
Mâu thuẫn thế mà không có văn hoá đưa nhau ra toà ( thể hiện luật pháp nước mình kém nên người dân toàn phải tự giải quyết mâu thuẫn.
Theo tôi nếu luật kém thì nhà nước nên cho người dân sử dụng súng.
vay mồm với trả mồm kiện kiểu gì

lamdungx

Xe buýt
Cụ ơi, viết trên OFF khó là đúng rồi. Nếu cụ chỉ cần nói mang tính ước lệ, cụ chỉ cần nói đơn giản là bạn cụ lương rất cao tại thời điểm đó (đúng tính chất ước lệ). Còn đã đưa ra con số cụ thể thì phải cần tính chính xác. Em đưa thêm ví dụ thực tế trên OFF này luôn. Có 1 ông muốn nhận định một cách ước lệ rằng học tiếng Anh cũng chẳng khó gì. Ông đó nói thế này "Ở Hà nội, nếu trẻ con mà được học tiếng Anh từ lớp 1 mà khi đi IELTS mà không được 7.0 trở lên thì chỉ có thể là loại "thiểu năng".
Hehe, cảm ơn cụ.Sau này gõ phím cũng phải tính viết sao cho vừa ý các cụ nhà ta.