[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

changbietgi

Xe tải
Em chả ủng hộ xiên gì cả, em quan niệm mạng người là quan trọng nhất!
Con người mà lật lọng tráo trở thì không nên tồn tại cụ ạ. Nếu không thì người ta đã không phải sinh ra viện kiểm sát và nhà tù, không có án tử hình.

TNLak

Xe điện
Cụ cũng thế còn gì.
Cụ cũng bỏ qua 1 mớ dữ kiện.
- Tao có tiền xây hàng rào nhưng tao không trả nợ cho nó.
- thay vì đơn giản nói 1 câu là nó lớn rồi, có vay nợ cháu ở đâu thì cháu đi tìm nó thì lại chửi thằng cho vay không ra gì.
- nói thằng cho vay trong cờ bạc là lừa đảo không việc gì phải trả.
- vay nặng lãi, vay cột điện ít khi nó làm sát ván đi bắn người vì không bõ. Đây là mấy ông đánh bạc cùng, cho vay trong sới.
Nói chung là lựa lời mà nói thì máu chó của thằng cục tính nó không có chỗ để phát tác.

Nên mọi người cũng chả bênh, chả pro phe nào để cãi nhau đâu.
Đơn giản là rút kinh nghiệm để sống ở đời đừng đẩy cái gì quá lên để 2 bên đều không có đường lùi thôi.
Ông bà già chiều con quá nên sinh hư, Hà Tuyên Thái rất nhiều

JangScar

Xe hơi
Em không rõ là vay bao nhiêu, nhưng số tiền đấy không khiến mình chết đói hay là phá sản thì cũng chưa tới mức đi hạ sát rồi tự tử. Còn người thì còn của, nhìn cái nhà bị bắn cũng đâu có giàu có gì, nhà cửa nhìn cũ cũ, em đoán số tiền không lớn đâu.
Bác có 1 tỉ thì mất 10--20 triệu nó không là gì. Người ta giờ trong nhà chỉ còn lại vài trăm nghìn tiền mặt thì 10-20 triệu là rất lớn. Vậy bác nhé !
Em nói thật em bị bùng 200k em còn đến tận nhà cho 2 phát tát lòi tiền ra chứ lại kiểu không làm mình chết đói thì bỏ qua thì em cũng ạ bác luôn!

changbietgi

Xe tải
Cụ cũng thế còn gì.
Cụ cũng bỏ qua 1 mớ dữ kiện.
- Tao có tiền xây hàng rào nhưng tao không trả nợ cho nó.
- thay vì đơn giản nói 1 câu là nó lớn rồi, có vay nợ cháu ở đâu thì cháu đi tìm nó thì lại chửi thằng cho vay không ra gì.
- nói thằng cho vay trong cờ bạc là lừa đảo không việc gì phải trả.
- vay nặng lãi, vay cột điện ít khi nó làm sát ván đi bắn người vì không bõ. Đây là mấy ông đánh bạc cùng, cho vay trong sới.
Nói chung là lựa lời mà nói thì máu chó của thằng cục tính nó không có chỗ để phát tác.

Nên mọi người cũng chả bênh, chả pro phe nào để cãi nhau đâu.
Đơn giản là rút kinh nghiệm để sống ở đời đừng đẩy cái gì quá lên để 2 bên đều không có đường lùi thôi.
Chuẩn cụ. Người nhà đã sai thì đừng húng lên. Chỉ cần bảo là nó làm nó tự chịu trách nhiệm thì đã là chuyện khác. Đằng này lại bênh kiểu bần nông bênh con, chửi bới và coi thường người khác nên mới thế.

changbietgi

Xe tải
Bác có 1 tỉ thì mất 10--20 triệu nó không là gì. Người ta giờ trong nhà chỉ còn lại vài trăm nghìn tiền mặt thì 10-20 triệu là rất lớn. Vậy bác nhé !
Em nói thật em bị bùng 200k em còn đến tận nhà cho 2 phát tát lòi tiền ra chứ lại kiểu không làm mình chết đói thì bỏ qua thì em cũng ạ bác luôn!
Đồng ý với cụ.
Đồng tiền đi liền khúc ruột. Người ta có thể cho nhau vài chục củ là bt, nhưng vay thì phải trả, chuyện rõ ràng.

Clear

Xe buýt
Y rằng, khg có lửa làm sao có khói. Con nợ cả lò đều dối trá, lật lọng bay biến và quá ngoa ngoắt, dữ dằn. Chủ nợ cả nhà bị sỉ nhục, bị doạ nạt, bị dồn ép thách thức bắn chết, chém giết...kết cục như vậy với cả lò con nợ vẫn còn là may mắn lắm đấy. Có lẽ bên lò con nợ không bao giờ có thể hiểu được ý nghĩa sâu xa hành động của chủ nợ.
Chủ nợ chết tức tưởi, oan ức. Chắc hẳn nhà con nợ kia, những kẻ ráo hoảnh và lũ quét đạo đức, cũng sẽ sống khg yên lành được.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Thì thấy bảo kẹt đạn còn gì :)) chắc đạn sùng nên thế cụ!
Nhân tính gì người kiểu cục súc ấy! Bảo quân tử chả phải, quân tử thì tìm thằng vay mà bòm, đã đòi được gốc rồi còn muốn đòi lãi, đòi theo kiểu vác dao qua bắt người không vay trả?
Trong video ông bà kia có nói là vác dao sang đòi và đe dọa thằng em (vay), bảo là nó hiền chứ phải ôb thì dcmm.. ob này cho là lừa cho vay cờ bạc.. rồi chửi bới nhục mạ linh tinh chứ không phải vác dao dọa ob này, do nhà này ở tập chung mấy gđ thôi. Cũng không nói là trả nợ gốc rồi chỉ bảo đ éo vay, éo thèm vay..

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Xem clip cãi nhau thì rõ rồi, nguyên nhân là thách thức nhau đấy thôi. Kiểu mày giỏi vác dao sang đây, giỏi thì bắn đi, hôm mang dao sang có mình con tao ở nhà chứ không thì mày nát xác....
Em thấy thằng kia nó bắn có chọn lọc mà không xả súng vào tất cả mọi người là vẫn chưa mất hết nhân tính đâu, cay quá với ông bà kia thôi.
Em cũng nghĩ là nó cú quá!
Tâm trạng khi cay cú, rất khó tả...
Các cụ chắc từng trải qua, sẽ thấy đồng cảm hơn chút với cảm giác của người bắn... :P

daibo888

Xe tải
Đồng ý với cụ. Em thấy thủ phạm lần này là người sòng phẳng, bắn chết đội kia xong tự sát là tự gánh trách nhiệm, không để liên lụy đến ai. Nhưng theo em thì hung thủ nên bắn chết thêm cả thằng vay nợ để cho nó hết nghĩa luôn.
Vẫn phải đền tiền cho nhà kia cụ ạ chứ k phải k liên luỵ j đến người thân. Người thừa kế hung thủ phải chịu trách nhiệm đền. Ko có tiền thì dùng tài sản thừa kế để đền theo bản án của toà. Tuy nhiên thực tế có đền hay ko e k biết :D

TNLak

Xe điện
Xem clip em lại thấy mấy người bên hung thủ từ tốn, nhẹ nhàng, bị xúc phạm vẫn một điều bà hai điều cháu. Còn nhà nạn nhân từ bố, mẹ cho tới con trai con dâu đanh đá cá cày, hùng hổ xỉa xói, mồm năm miệng mười, từ đ*t mm thường trực ở trên mồm, dọa nạt, ghen ăn tức ở.
Nghe bảo bên hung thủ còn đi cày ở Tàu về mới có tiền, chắc hẳn có uất ức động cơ

Clear

Xe buýt
Vẫn phải đền tiền cho nhà kia cụ ạ chứ k phải k liên luỵ j đến người thân. Người thừa kế hung thủ phải chịu trách nhiệm đền. Ko có tiền thì dùng tài sản thừa kế để đền theo bản án của toà. Tuy nhiên thực tế có đền hay ko e k biết :D
Còn tùy ông cho vay tiền có thừa kế cho ai hay không nữa. Không thừa kế cho ai thì cái nhà đi vay tiền cứ tìm ông cho vay hay ông bắn bòm bòm mà đòi tiền đền.
Mà cụ thể vụ này, miễn truy tố nên chấm hết. À mà sẽ chưa chấm hết bởi tính cách của nhà đi vay nợ kia mãnh liệt lắm, biết đâu vài năm nữa lại như vụ ở hà nội, ma xui quỉ khiến anh em tương tàn làm cỏ hết cả

Chỉnh sửa cuối:

Cool_Car

Xe hơi
Clip chửi nhau trc ngày nổ súng, đúng là nhà vay tiền cũng quá đáng
Căng thế này bắn cũng đúng thật

nowhereland

Xe điện
Cụ dựa vào cơ sở nào để đòi đền tiền? CA còn không khởi tố vụ án thì lấy đâu ra bản án nào?

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đình chỉ vụ án luôn thì ko phải đền. Còn nếu nhà nạn nhân nó kiên quyết kiện thì nhà hung thủ vẫn phải đền. Nhưng có đòi được hay ko lại là chuyện khác.
nhìn ảnh thì thấy nhà hung thủ rộng rãi to đẹp, trong khi nhà nạn nhân rách như cái chuồng lợn. Ko hiểu vì sao hung thủ chỉ vì mấy đồng còm mà xử lý thua thiệt như vậy.

Gagarose

Xe điện
Ông chồng nào
Nói thì cho đúng
Ban đầu bảo 97 toán ĐHTH mới ra trường 1000$
Giờ bảo học Úc về
Xong bảo ông chồng
Nói để biết
Chứ tôi ko care Oracle, nên ko biết thằng K36 nó bảo sếp nữ là cave, cụ thể là ai tên gì, vì bây giờ thằng đấy nó VK Mỹ, làm IT.
Nói để mấy ông nhà quê, mới đẻ, biết chứ 1000$ hay 10k$, thì cũng làm cái gì
Bác nhầm tôi với ai à, tôi nói ai ở Úc về đâu. Tôi cũng không nói 97 toán ĐHTH gì mới ra trường cả.
Tôi chỉ nói là năm 97 làm ở Oracle lương 1-2K$ người Việt có vài người. Tôi biết chắc chắn vì bạn chị gái ở cùng nhà đi dự đám cưới của cặp đôi làm ở Oracle, ông chồng làm lương 2k$/1 tháng ở Oracle. Lúc đó tổng giám đốc của Oracle là người Mỹ, không phải nữ cũng không phải cave.
Mà thôi của cụ tất, em trả lại thread cho đúng vụ bắn người Thái Nguyên, bàn lan man mà làm cái gì

Chỉnh sửa cuối:

Opel Astra

Xe điện
Nếu đình chỉ vụ án luôn thì ko phải đền. Còn nếu nhà nạn nhân nó kiên quyết kiện thì nhà hung thủ vẫn phải đền. Nhưng có đòi được hay ko lại là chuyện khác.
nhìn ảnh thì thấy nhà hung thủ rộng rãi to đẹp, trong khi nhà nạn nhân rách như cái chuồng lợn. Ko hiểu vì sao hung thủ chỉ vì mấy đồng còm mà xử lý thua thiệt như vậy.
Tôi hiểu đại khái thế này: Cứ cho anh Hữu là nghi phạm duy nhất ==> họ đình chỉ vụ án Hình sự, để kết tội ai đó.

Vẫn còn đó vụ án Dân sự, do nhân thân bên nguyên kiện - có thể kiện. Sẽ chẳng ai bị bỏ tù.
Cùng lắm là, nhân thân anh Hữu mất 1/2 căn chung cư đồng sở hữu, nếu anh ta có.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ nào nói cũng đều đúng cả... Em chỉ quan tâm khía cạnh ông kia được chính quyền nói là không có điều tuêngs gì rồi ... mà có tận 2 khẩu súng...Thế thì ở Thái Nguyên các cụ có điều tiêng và có tiền án tiền sự chắc thể nào cũng có một số cụ có hàng nóng nhỉ...ghê phết...Đi ngoài đường va chạm với các cụ ấy thì sao nhỉ

Y rằng, khg có lửa làm sao có khói. Con nợ cả lò đều dối trá, lật lọng bay biến và quá ngoa ngoắt, dữ dằn. Chủ nợ cả nhà bị sỉ nhục, bị doạ nạt, bị dồn ép thách thức bắn chết, chém giết...kết cục như vậy với cả lò con nợ vẫn còn là may mắn lắm đấy. Có lẽ bên lò con nợ không bao giờ có thể hiểu được ý nghĩa sâu xa hành động của chủ nợ.
Chủ nợ chết tức tưởi, oan ức. Chắc hẳn nhà con nợ kia, những kẻ ráo hoảnh và lũ quét đạo đức, cũng sẽ sống khg yên lành được.
Khói này to quá cụ ạ, át hết cả lửa. Nói chủ nợ chết tức tưởi oan ức thì quá đáng quá :))