[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Myth01

Xe máy
Thực ra cho phép XxX dùng súng cũng có cái dở.
Dân thì thừa biết XxX lạm quyền, ăn chặn, ăn bẩn, chấm mút nhiều rồi. Giờ thêm cái quyền sinh sát thì cứ va chạm cái là bòm, xong rồi lại là tự vệ chính đáng rồi đối tượng mất kiểm soát.
Như thế thì XxX đang mạnh còn mạnh mẽ hơn, không ai cản được. Tự dưng thêm 1 chính quyền mini do 1 tổ chức cầm đầu có đủ sức mạnh để thịt dê(ân). Khó !!!
Cụ đạt chuẩn anh hùng bàn phím

xe mink

Xe tải
Theo cccm thì ông chồng bị ăn đạn có kịp cảm nhận gì trc khi tèo không? Theo kinh nghiệm của e thì chắc chỉ bị đau nhói 1 tí xong ko biết gì luôn.
Gần như không thể cụ ạ, bắn đúng vào Bộ Chỉ huy trung tâm mà

ah99x6

Xe điện
Chắc chắn là rất ức chế rồi cụ ạ. Nên em mới bảo có nguyên nhân gì chứ không phải chỉ vì nợ mấy chục triệu mà tàn sát mấy mạng người như vậy. Nói chung em ủng hộ bắn, nhưng bắn chỉ thiên hoặc bắn xuống đất lấy số :)), và để nạn nhân biết là mình có súng và mình dám bắn thôi. Đây ngu quá, Phang chết rồi quyên sinh thì chịu.
Bắn như cụ bảo thì thằng bắn nó đi tù luôn rồi (xxx vào tóm ngay).

TranCB

Xe tăng
Nếu đình chỉ vụ án luôn thì ko phải đền. Còn nếu nhà nạn nhân nó kiên quyết kiện thì nhà hung thủ vẫn phải đền. Nhưng có đòi được hay ko lại là chuyện khác.
nhìn ảnh thì thấy nhà hung thủ rộng rãi to đẹp, trong khi nhà nạn nhân rách như cái chuồng lợn. Ko hiểu vì sao hung thủ chỉ vì mấy đồng còm mà xử lý thua thiệt như vậy.
Đấy gọi là ghét cái thái độ Cụ nhé

hung303

Xe điện
Theo cccm thì ông chồng bị ăn đạn có kịp cảm nhận gì trc khi tèo không? Theo kinh nghiệm của e thì chắc chỉ bị đau nhói 1 tí xong ko biết gì luôn.
Nhẹ nhàng lắm, không hề có cảm nhận gì lúc đó hết cụ nhé. E từng trải qua tai nạn ở ranh giới giữa sinh và tử rồi.

cardreamer

Xe điện
Theo e hiểu người nào được thừa kế tài sản của hung thủ thì sẽ phải đền nếu toà xử phải bồi thường cho nhà nạn nhân. Nếu ko có di chúc thì cứ theo luật thừa kế mà phân chia tài sản. Lúc đó ai thừa kế thì sẽ có trách nhiệm phải bồi thường. Đấy là e đọc luật thế. Tuy nhiên, để thực hiện được chắc phức tạp :D
Vấn đề là ai sẽ kiện? Về nguyên tắc thì những người thừa kế của nạn nhân có thể ủy quyền cho 1 người khởi kiện vụ án dân sự đối với tất cả các thừa kế của tay Hữu. Nhưng vừa viết đơn thì nhà kia nhá hàng khẩu súng mới trên mạng thôi, thì dám theo kiện không..

shiluo

Xe container
Bắt bẻ thế để làm gì hả cụ. Nhìn cuộc sống thoáng hơn 1 chút cho nó nhẹ đầu. Chủa đề câu chuyện em nói chỉ để minh họa 1 góc nhìn của người đi vay tiền thôi.
Có thể cụ dân xã hội thì có thể nói phóng đại không quan tâm con số, chứ với dân kỹ thuật đã thành thói quen khi nhìn thấy con số trong đầu sẽ nhảy múa loạn lên liên quan đến con số đó. Thấy vô lý thì ý kiến thôi cụ.

GamCaoMayLanh

Xe container
Tự dưng kho súng nhà nước có thêm 2 khẩu. Thật là tuyệt vời. Chứ TN tự xử thì kinh rồi. Cách đây hơn chục năm có vụ đập chết một tay trộm vặt mà ca tp lẫn tỉnh bó tay. Thằng này nghiện vặt trước hay đánh xa, đói quá về trèo tường nhà hàng xóm. Dân báo lúc thì mất gà, lúc mất vịt, khi mất bình siêu tốc,khi mất nồi cơm điện...Dức cái đầu quá dù báo Conald xã nhiều lần ko giải quyết, cả làng rình hẳn 1 tuần tìm cách đập nó. Lỡ chân lỡ tay làm nó quang tèo luôn. Giờ giải quyết sao?. Conald tp về thì ông tổ trưởng đeo đầy huân chương ra chặn bảo nó sốc thuốc chết. Conald tỉnh điều tra thì bà phó mang mấy bằng TQGC ra để trước cuộc họp, ông nội bà ngoại toàn cán bộ tiền khởi nghiệp tề tựu họp nói nó nhảy rào dính vào cọc tre. Kết luận cuối cùng các bên nhất trí là "đối tượng tự lăn từ trên đồi chè xuống dập gan chết". Làng và tổ dân phố bị cắt thi đua thưởng cả năm. Lúc đó đã là nửa cuối tháng 11.

LeTai1979

Racing Boy
Bị dồn nén lâu ngày nên lúc nó bùng lên là ko đỡ đc, ko còn cơ hội để nói câu giá như, thằng con sống sẽ bị ám ảnh cả đời.

LeTai1979

Racing Boy

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Năm 97 tụi e ăn toàn 3 nghìn 1 suất, khi nào sang sang thì mới ra mấy quán tây đằng svd
1000-1500 thì ko hiểu cụ ăn kiểu gì?
Cụ đại gia thế. Năm đó em ăn 1500 còn có cả thịt gà. :D
.
.
.
.
.

Nói đúng ra là một đĩa cổ gà 500đ. :D Đến giờ vẫn thích ăn cổ gà. :D

cokimi

Xe điện
Năm 97 tụi e ăn toàn 3 nghìn 1 suất, khi nào sang sang thì mới ra mấy quán tây đằng svd
.
.
.
.
.

Tầm đó em thỉnh thoảng theo hội bạn ăn cơm đĩa khu Chùa Láng là 3000/suất.

zeromanvp

Xe tăng
.
.
.
.
.

Giá chung ở quán A15 mà cụ. Vẫn nhớ ông chủ quán tên Sơn, thái thịt mỏng như tờ giấy

dongnat123

Xe container
Tự dưng kho súng nhà nước có thêm 2 khẩu. Thật là tuyệt vời. Chứ TN tự xử thì kinh rồi. Cách đây hơn chục năm có vụ đập chết một tay trộm vặt mà ca tp lẫn tỉnh bó tay. Thằng này nghiện vặt trước hay đánh xa, đói quá về trèo tường nhà hàng xóm. Dân báo lúc thì mất gà, lúc mất vịt, khi mất bình siêu tốc,khi mất nồi cơm điện...Dức cái đầu quá dù báo Conald xã nhiều lần ko giải quyết, cả làng rình hẳn 1 tuần tìm cách đập nó. Lỡ chân lỡ tay làm nó quang tèo luôn. Giờ giải quyết sao?. Conald tp về thì ông tổ trưởng đeo đầy huân chương ra chặn bảo nó sốc thuốc chết. Conald tỉnh điều tra thì bà phó mang mấy bằng TQGC ra để trước cuộc họp, ông nội bà ngoại toàn cán bộ tiền khởi nghiệp tề tựu họp nói nó nhảy rào dính vào cọc tre. Kết luận cuối cùng các bên nhất trí là "đối tượng tự lăn từ trên đồi chè xuống dập gan chết". Làng và tổ dân phố bị cắt thi đua thưởng cả năm. Lúc đó đã là nửa cuối tháng 11.
Cụ thạo tin trên từng cây số :D

Nó cũng khôn đấy bác, lúc ngó thấy bố bị bắn là nó nhảy rào chạy về hướng khuất nhà thằng Hữu. Mà nó trốn kỹ thật, mẹ, vợ con cũng không hô hào trốn đi, mỗi mình trốn
Xem clip cãi nhau mấy hôm trước thì e thấy nhà Hung thủ có cả nhà hoặc vườn đằng sau chỗ cậu con trai chạy về lúc bố bị đòm.

cardreamer

Xe điện
Có vẻ cổng nhà Hữu ở cuối ngõ đó, không phải ở trước nhà, hôm cãi nhau là ở cổng nhà hữu, là phía trái góc nhìn của camera an ninh. Khi thấy bố bị đòn, áo xanh lao về bên trái chắc chạy sang ngõ nhà Hữu để xanh chín, nhưng không vào được nên chay quay lại ôm bố, sau thấy nó nã phát nữa thì khiếp đặc bỏ bố mẹ trốn mất

Lara

Xe buýt
2001 em vẫn còn ăn cơm 3000, cũng vẫn đầy đủ.
Nên 1997 mà cơm 1500 thì e cũng thấy bt mà
Mấy quán cụ nói gần SVD là cơm Thanh Hiền, 2001 ăn cơm 5K là ticket thấp nhất, ăn cũng kha khá sang chảnh rồi.