[Funland] Vụ bán tải chiều nay

Alexchu68

Đi bộ
Check thấy xe này có 2 lỗi phạt nguội từ 2020 mà đăng kiểm ko biết thế nào nhỉ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Hình như là trên đường VĐ3 chỗ gần Linh Đàm thì phải, hôm qua đi làm về còn thấy xe và công an ở đây.

duongtver

Xe tăng
Lái xe vi phạm lần này bị người dân bắt giữ nhưng không hề đánh đập chút nào, còn may mắn hơn rất nhiều các trường hợp trộm chó bắt gà. Lái xe lần này khi làm tường trình còn phải cảm ơn người dân vì đã ngăn chặn kịp thời để vụ việc không gây hậu quả nặng nề hơn. Vỡ kính xe đã là quá may mắn cho tài xế trong trường hợp cụ thể náy.
Đúng thế cụ ạ, nhưng nhiều người chưa đọc kỹ gì đã phán ngay là ko được phá hoại tài sản người khác, ko được truy đuổi các kiểu. Nói chung nói như thánh tướng. Tuân thủ pháp luật chứ ko phải là dửng dưng với các sự việc gây nguy hiểm cho xã hội được, nếu ko lại thành vô cảm mất.

Hasu

Xe tải
Lái xe vi phạm lần này bị người dân bắt giữ nhưng không hề đánh đập chút nào, còn may mắn hơn rất nhiều các trường hợp trộm chó bắt gà. Lái xe lần này khi làm tường trình còn phải cảm ơn người dân vì đã ngăn chặn kịp thời để vụ việc không gây hậu quả nặng nề hơn. Vỡ kính xe đã là quá may mắn cho tài xế trong trường hợp cụ thể náy.
E thấy trong video mặt thằng lái xe chảy máu, chắc do đập vào vô lăng cụ nhể.

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ có thấy kính bên của Ford nó tốt không? dùng mũ bảo hiểm đập mà vỡ mũ chứ không vỡ kính. Chắc vụ này hãng nó cũng hỗ trợ cho ông ngáo kia vì đã có công quảng cáo. :))

dannongthon

Xe tăng
Thực ra, có tý cồn + ma túy cũng chỉ là hành chính thôi bác.
Không đến nỗi nhập kho vì Dương tính.
Chống người thi hành công vụ và không tuân thủ hiệu lệnh đấy cụ! Tội này có nhập kho được không?

asensio

Xe tăng
ui cha ông anh này đồng hương e trước cũng có tiếng chơi phá phách khu Ý Yên
Lớp 11 từng chặn đầu đánh ông giáo viên dạy Lý đây mà

Tò mò con bé 2k4 đi cùng là mối quan hệ ntn?
ông này có vợ con rồi vợ sn 91 thì phải

quangzizi

Xe buýt
Trật tự P với cái gậy gỗ và con Su cóc này thì chỉ xử lý đc đội hàng rong, buôn thúng bán mẹt với lấn chiếm hè phố thôi chứ lại sao đc với con nửa tải kèm với thằng đã máu chó còn vừa đội đá vá trời?
Em cũng định còm, CA phường chỉ làm được đến thế thôi, hai con su cóc lúc đầu cũng khóa được con bán tải rồi nhưng đâu ngờ gặp xe điên, đông như thế mà nó bất chấp. Nói chung cái thiếu ở đây có lẽ là liên lạc giữa các đội chốt với nhau khi có vấn đề nghiêm trọng.

doctor103

Xe điện
Em cũng định còm, CA phường chỉ làm được đến thế thôi, hai con su cóc lúc đầu cũng khóa được con bán tải rồi nhưng đâu ngờ gặp xe điên, đông như thế mà nó bất chấp. Nói chung cái thiếu ở đây có lẽ là liên lạc giữa các đội chốt với nhau khi có vấn đề nghiêm trọng.
sự việc này có dân và một số thanh niên cũng rảnh nên đuổi theo bắt được, chứ em nghĩ chắc cũng có một số trường hợp là chạy thoát rồi

0962226789

Xì hơi lốp
Qua video này em thấy kính xe ford ngon phết, dăm sáu a thi nhau nện mãi mới đc, ko như vios a công chức nện phát toang luôn.
Kính cửa 1 lớp kính lái laminate 3 lớp.Vios thì tồi rồi. Lúc tài vios hạ kính xuống còn bám 1 cạnh , mũ bảo hiểm kia full nặng chịch đập chả vỡ

coquay

Xe container
Thực ra, có tý cồn + ma túy cũng chỉ là hành chính thôi bác.
Không đến nỗi nhập kho vì Dương tính.
Ai bảo cụ chơi mai thúy là hành chính vậy
Bạn e năm ngoai có làm tí ở quán chơi xong còn thừa tí mang về khi đi đường bị connan kiểm tra nó đi hơn trăm rồi mà vẫn vào kho ngồi hơn 15 tháng đấy cụ ko phải đùa đâu
Còn chưa kể vừa chơi e mai thúy xong ko thể kiểm soát đc bản thân đc ngáo lắm nhiều ca gây hậu quả khủng kiếp luôn

BMW X11

Xe tăng
Ai bảo cụ chơi mai thúy là hành chính vậy
Bạn e năm ngoai có làm tí ở quán chơi xong còn thừa tí mang về khi đi đường bị connan kiểm tra nó đi hơn trăm rồi mà vẫn vào kho ngồi hơn 15 tháng đấy cụ ko phải đùa đâu
Còn chưa kể vừa chơi e mai thúy xong ko thể kiểm soát đc bản thân đc ngáo lắm nhiều ca gây hậu quả khủng kiếp luôn
Dương tính và "còn thừa tí mang về ", hình như nó có khác nhau 1 tẹo, phải không bác?

coquay

Xe container
Dương tính và "còn thừa tí mang về ", hình như nó có khác nhau 1 tẹo, phải không bác?
Về phường kiểm trả cả 2 cùng + thêm với lời khai của e í là anh ý đưa e đi là choi là hắn xong con ong rồi
Còn chưa kể thanh niên kia trong khi bỏ chạy có vứt đi cái gì ko thì chỉ nó biết

Vì dụ cụ đi hát trong quán mà ai đưa cụ cho đồ cho cự mà cụ dùng thì tội cũng to hơn là cụ thấy đồ trên bàn rồi cụ lấy dùng đấy

pbinh979

Xe tăng
Xxx sẽ lờ đi ko đề cập việc đập vỡ kính, coi như đó là hành động ngăn chặn hành vi nguy hiểm. Xxx cũng chả tội gì đi "quay lưng" với thằng xả thân ủng hộ mình.

Còn hành vi đập kính hôm nay. Không phải là hành động được pháp luật bảo vệ, chả qua họ lờ đi ko đề cập thôi. Nhìn qua có vẻ các bạn là nghĩa hiệp, bảo vệ lẽ phải, nhưng nó tiềm ẩn nhiều rủi ro pháp lý cho các bạn ấy.

Tóm lại người thông minh và có nhận thức pháp luật tốt sẽ không hành động vội vàng như vậy.

Giả sử hôm nay nó chạy đâm chết nhiều người. Xét nghiệm nó hoàn toàn bình thường. Nó lại khai do các bạn truy đuổi nó sợ bị đánh nên chạy thoát thân. Nếu xxx làm đến cùng, các bạn này sẽ phải trả lời cơ quan điều tra:
- Anh có nhiệm vụ và quyền được truy đuổi ko?
- Người ta ko va chạm với anh sao anh truy đuổi?
- Tại sao thấy biển cấm xe máy anh vẫn cố tình đi vào cao tốc? (Có quyết tâm thực hiện hành vi đến cùng).
- Xe bán tải gặp tắc đường, ko có khả năng gây nguy hiểm nữa, lái xe đã ngồi im, có nhiều lựa chọn khác tại sao anh vẫn cố tình đập kính?

Pháp luật chỉ quy định mọi công dân PHẢI cứu giúp người bị nạn, chứ ko quy định PHẢI ngăn chặn hành vi nguy hiểm. Nên cụ nào cho rằng hành vi truy đuổi, đập kính là hợp lý thì nghiên cứu lại.
Các cụ có hiểu biết sâu về pháp luật cứ phản biện với em, nếu em hiểu biết còn hạn chế em xin học tập các cụ.
Trả lời cụ và rất nhiều cụ khác trên này không nắm được luật nhé: Luật Tths
Điều 111. Bắt người phạm tội quả tang

1. Đối với người đang thực hiện tội phạm hoặc ngay sau khi thực hiện tội phạm mà bị phát hiện hoặc bị đuổi bắt thì bất kỳ người nào cũng có quyền bắt và giải ngay người bị bắt đến cơ quan Công an, Viện kiểm sát hoặc Ủy ban nhân dân nơi gần nhất. Các cơ quan này phải lập biên bản tiếp nhận và giải ngay người bị bắt hoặc báo ngay cho Cơ quan điều tra có thẩm quyền.

2. Khi bắt người phạm tội quả tang thì người nào cũng có quyền tước vũ khí, hung khí của người bị bắt....
Trách nhiệm phòng chống tội phạm là trách nhiệm của mọi công dân.
Hành vi gây thiệt hại hoặc hủy hoại tài sản người khác trong trường hợp để tránh người phạm tội Hoặc gây ra một thiệt hại lớn hơn không bị coi là tội phạm và không phải bồi thường.
Nếu cụ đã từng học luật thì tôi sẵn sàng tiếp tục tranh luận. nếu không thì thôi

Proplay

Xe tải
Gây tai nạn bỏ chạy cố tình dùng xe đâm người vô tội thì xe đã trở thành hung khí, tài xế trở thành tội phạm. Toàn dân có quyền tấn công và trấn áp ngăn chặn hành vi tội ác của hung phạm.

Đập phá xe để ngăn cản hung phạm có thể tiếp tục dùng xe đâm người khác, đấm đá tội phạm để vô hiệu hoá hành vi phạm tội. Miễn là đừng để hung phạm chết hoặc thương tích quá nặng

Đây đều là đúng pháp luật cả nhé 2 chuyên gia đạo đức ạ
Toàn dân có quyền phang nhé. Luật pháp bảo vệ người tấn công tội phạm vì vậy đừng làm ngơ trước hành vi phạm tội của lũ côn đồ.

Phát huy, phổ biến truyền thống anh hùng của dân Miền Bắc, Miền Trung trong việc trấn áp tội phạm là cần thiết. Các tỉnh thành khác nên noi gương và học tập.

Đừng thờ ơ lãnh cảm trước cái ác. :)

Luật ở đây cho ai chưa hiểu rõ: https://baomoi.com/nguoi-dan-co-quyen-dap-kinh-khong-che-tai-xe-ban-tai-bo-chay-gay-tai-nan-c48576150.epi

PhongFood

Xe điện
Conan giả danh grab hay sao v cccm 🤔
Đập cửa này nọ 🤬
Nên theo hướng xx thường phục truy đuổi (hợp tình hợp lý). Không sau này dân nhìn thấy thằng cướp của, hiếp, giết người... lại đứng xem và lấy điện thoại ra quay post facebook. Các cụ lại chửi thằng quay/xem là đồ vô cảm. :D

SCANIA 660S

Xe đạp
Dân mình hiếu chiến nhỉ, lấy quyền gì xông vào đập phá xe người ta. Tách riêng ra 2 vụ thì mấy chú xe công nghệ lại ốm.
Ng dân có quyền dc khống chế, ngăn chặn trong trường hợp này. Tuy nhiên ko đc xâm phạm, ảnh hưởng tới tính mạng tài xế.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
VTV đưa tin thằng này dương tính ma túy đá. Dân không túm nó lại thì còn bao nhiêu người oan gia nữa???

harrynh

Xe điện
Cũng nguy hiểm cho các bác đuổi, nhỡ trên xe nó có đồ, đường cùng nó thò ra dí thì lại oan gia.