[Funland] Vụ cháu bé 2 tuổi bị bắt cóc và hãm hại

jazzzzz

Xe lăn
Vậy là bí mật về cái chết của cháu bé không đc làm sáng tỏ, thiên hạ lại xuất hiện rất nhiều kẻ khẩu nghiệp, lúc này an ninh mạng cần làm mạnh.

trantien

Xe tăng
Giờ điều tra xác định xem nghi can đúng là hung thủ không và có đồng phạm ko là xong thôi.

Tướng cướp

Xe điện
Em dự gần giống cụ, con này nợ nần bễ quá nên quẫn chứ ko còn tỉnh táo nữa, trót bắt đứa bé rồi loay hoay xử lý, em bé chắc khóc nhiều làm nó hoảng nên càng làm càng sai. Theo thông tin là có người nhìn thấy nó người ướt hết, tìm chỗ mua quần áo nên chắc là nó dìm bé xuống ao chứ ko phải vứt. Tội phạm bắt cóc có tính toán kỹ, chỉ cần tiền thì có khi kết thúc lại có hậu hơn.
Chuẩn cụ ạ, trong tình huống này, với số tiền 1,5 tỷ, gia đình nên xoay tiền càng nhanh càng tốt và chuyển luôn cho nó thì cơ hội sống của con mình sẽ cao hơn, khi nó nhận đủ tiền, có thể nó sẽ không lựa chọn phương án sát hại cháu bé, vì mục đích tống tiền đã đạt kết quả.
Cứu đc tính mạng con mình rồi, thì nó cũng sẽ bị bắt trong phút mốt.
Và như các cụ đã thảo luận, trong tình huống này ko nên cho nhiều người biết, ngoài cơ quan CA, tránh thông tin lộ lọt lên mạng, thì nguy cơ cháu bé bị sát hại càng cao.

sakai_yo

Xe lăn
Chuẩn cụ ạ, trong tình huống này, với số tiền 1,5 tỷ, gia đình nên xoay tiền càng nhanh càng tốt và chuyển luôn cho nó thì cơ hội sống của con mình sẽ cao hơn, khi nó nhận đủ tiền, có thể nó sẽ không lựa chọn phương án sát hại cháu bé, vì mục đích tống tiền đã đạt kết quả.
Xoay ngay được 1,5 tỷ không đơn giản với gia đình trẻ cụ ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Có điều này các cụ chú ý
Khi dạy các em nhỏ trong trường hợp bị bắt cóc, hoặc nghi ngờ
Thứ nhất: khi đi đên chỗ xa lạ mà không thấy ai, thì không được la hay khóc. Mà phải chờ cơ hội đên khi nào gặp được CA hay đến chỗ đám đông. Lúc đó mới hét lên, đế cầu cứu(Nếu la hét chỗ vắng vẻ trái lại còn bị kẻ gian làm hại)
Liên tục hỏi mẹ đâu ( hoặc bố ) để kẻ gian phân tâm( khôg phải khóc lóc nhé)
Nếu có thể thì tùy tiện phóng uế( đái , ị ) để kẻ gian mất đè phòng. Khi có người đi canh, mùi nặng sẽ khiến họ chú ý. Lúc đó sẽ cầu cứu hoặc la hét
Chú ý không nên ăn, uống các đồ lạ kẻ gian đưa cho khỏi bị thuốc. nhưng lại giả vờ thích uống nươc ngọt để vào các cửa hàng tìm cơ hội cầu cứu
Còn các trường hợp bất khả kháng thì không bàn
Thế này phải lớn rồi, tầm 10t như con e cũng khó biết lắm

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Sao k báo ngay công an mợ nhỉ, nếu báo có khi dc vay mà ck ấy chứ, e nghĩ có uẩn khúc gì ở đây, ví dụ như là con e thì vc đầu tiên là e trình báo công an nhờ hỗ trợ

sakai_yo

Xe lăn
Sao k báo ngay công an mợ nhỉ, nếu báo có khi dc vay mà ck ấy chứ, e nghĩ có uẩn khúc gì ở đây, ví dụ như là con e thì vc đầu tiên là e trình báo công an nhờ hỗ trợ
Có báo mà mợ. Chị của mẹ cháu kể lại là ngay sau khi nhận cuộc gọi đầu tiên thì anh rể báo CA huyện GL.

My Hao

Xe điện
Quá trình điều tra, Công an TP Hà Nội xác định: sau khi đón cháu T. từ trường mầm non tại xã Đa Tốn, huyện Gia Lâm, Trang sử dụng xe máy chở cháu T. đi thẳng xuống địa phận tỉnh Hưng Yên, liên tục di chuyển vòng quanh các huyện Văn Giang, Khoái Châu, Yên Mỹ, Mỹ Hào.

Trong khi di chuyển, Trang sử dụng nhiều số điện thoại khác nhau để gọi điện, nhắn tin cho gia đình bị hại đòi tiền chuộc, sau đó tắt máy nhằm che giấu, đối phó việc truy bắt của lực lượng công an.

Trên đường đi, cháu bé bị mệt, quấy khóc nhiều nên Trang sợ lộ, sẽ bị lực lượng công an truy bắt. Do đó người phụ nữ này đã ra tay sát hại cháu bé để xóa dấu vết, tránh lực lượng công an và để bịt đầu mối trước khi gia đình bị hại đến cơ quan công an trình báo.

Sau khi sát hại cháu bé, Trang tiếp tục đòi tiền chuộc, quyết tâm thực hiện tội phạm đến cùng.

Do lo sợ nên gia đình cháu T. đã nhiều lần chuyển tiền vào tài khoản ngân hàng của Trang với tổng số tiền 550 triệu đồng.

Trên đường lẩn trốn, biết các lực lượng công an đang ráo riết truy lùng, truy bắt, không thể trốn thoát và sẽ phải đương đầu với mức án cao nhất nên Trang đã tự sát.

Hfun

Xe hơi
Xâu chuỗi lại:
1. Thông tin vụ bắt cóc tràn lan báo chính thống trước khi phát hiện nạn nhân và thủ phạm.
2. Thủ phạm phạm tội giản đơn hầu như ko thèm che giấu nhân thân, biết trước và sẵn sàng đổi mạng hay đi tù để đổi lấy 1.5 tỷ nhu cầu ngay trước mắt nên coi như đã cùng quẫn, Nên khi tài khoản có tiền mà ko rút đc tâm lý dễ manh động .
3. Từ 1 và 2 => Các thời điểm sát hại cháu bé, gọi điện đòi tiền, nhảy cầu tự tử cần xâu chuỗi lại để xem nghiệp vụ điều tra vụ này đã đảm bảo an toàn cho con tin chưa, có việc phong tỏa tk bank ko cho đối tượng rút tiền không? Trừ khi thù oán, kẻ bắt cóc thường chỉ có nhu cầu về tiền chứ ko dễ giết người như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
giờ phải đợi khám nghiệm xem đứa bé tự lăn xuống hay bị ném xuống mới biết được, nhưng giả thiết của cụ nghe cũng hợp lý
Có nhân chứng khai hung thủ khi đi ra quần áo ướt sũng nước, hỏi đường ra chợ mua quần áo. Nên cũng có thể hung thủ ôm cháu bé nhảy xuống ao tự tử, nhưng ao không đủ sâu nên hung thủ bơi được vào bờ.
Thôi thì nghĩ thế cho đỡ đau lòng

HuyArt

Xe lăn
Em đọc thấy có bài nào ghi là :” Thời điểm bé bị sát hại khoảng 17h10’, trước khi hung thủ gọi điện tống tiền gia đình”
Em cảm giác bọn báo chí này nó coi thường chỉ số IQ của người đọc quá. Giờ mà hung thủ nó chết rồi, em đố ai chứng minh được điều trên đó.
Có thông tin là tài khoản ngân hàng kia trục trặc ko rút được tiền , nên chắc là làm bài trước để rào trước.
Người đọc chỉ số IQ thấp thật mà cụ, tự ái làm gì?
Có nhân chứng và hình ảnh camera khá thuyết phục để xác định chính xác thời điểm cháu bé bị vứt ở nơi hiện trường(chưa rõ sống hay đã chết). Hung thủ chở cháu bé ra khu đồng vắng gần nghĩa địa, khi ra đi một mình mặc quần áo ướt đi xe máy màu trắng hỏi đường ra chợ.
Người đọc có IQ thấp nên nhiều người vội tin ngay vào fake new là bố cháu bé hoặc CA báo NH phong tỏa tài khoản. Trong khi sự thật thì người dân không ai có quyền yêu cầu như vậy, còn cơ quan CA thì lại càng mong hung thủ rút tiền càng nhiều lần càng dễ truy tìm dấu vết.

.Bo My

Xe container
báo Tuổi trẻ đăng CA nói bé khóc sợ bị phát hiện nên giết, không nói gì thêm.

Tướng cướp

Xe điện
Phạm nhân từng là ô sin cho gia đình cháu bé, sau khi ko làm ô sin thì vẫn làm người đưa đón cháu bé, nên phạm nhân biết gia đình có số tiền đó và nảy sinh hành vi tống tiền.
Chứ không biết rõ điều kiện kinh tế của gia đình thì lên phương án bắt cóc tống tiền làm gì cho mất công.

Đại Ba

Xe điện

HuyArt

Xe lăn
Vụ này xử lý so với vụ ở Sài Đồng không ổn. MXH thông tin rần rần về kẻ bắt cóc. Những vụ như này thông tin càng bảo mật thì thành công giải cứu càng cao
Vụ bắt cóc ở Long Biên còn bi hài hơn nhiều. Vì hung thủ là CA, lại ở trong nhóm kín của ngành nên hầu như động thái nào của bên điều tra hung thủ cũng nắm được. Ai mà ngờ đc CSGT lại thiếu bánh mì đến mức phải đi bắt cóc đòi tiền chuộc?
Không sợ hung thủ tàn độc, xợ nhất các sốp phơ vừa vần vô lăng vừa lướt màn hình điện thoại phá án, kk

QD092000

Xe tăng
Nãy e đi qua cầu Thăng Long thấy ùn, lên 1 đoạn thấy 1 thằng nó dừng xe ô tô bật hazzard và dắt đứa trẻ con ra thành cầu. Ko biết làm gì nữa. Ngay cái trụ có bậc lên tầng 2 từ Ciputra sang.

Có kết quả giám định ADN rồi ạ.

Vậy là dù muốn hay ko, vụ án này cũng phải đình chỉ (nếu em ko nhầm).

Vậy là ko thể biết được tại sao nó lại sát hại cháu bé rồi. Đau đớn thật!

Đại Ba

Xe điện
Em đọc thấy có bài nào ghi là :” Thời điểm bé bị sát hại khoảng 17h10’, trước khi hung thủ gọi điện tống tiền gia đình”
Em cảm giác bọn báo chí này nó coi thường chỉ số IQ của người đọc quá. Giờ mà hung thủ nó chết rồi, em đố ai chứng minh được điều trên đó.
Có thông tin là tài khoản ngân hàng kia trục trặc ko rút được tiền , nên chắc là làm bài trước để rào trước.
Theo công bố mới nhất thì ko có chuyện giết cháu bé trước khi gọi điện tống tiền. Cụ đọc link bài này.
Nó quẫn trí quá thôi.

Mọi chuyện, từ khi bắt cóc tới khi nghi can tự tử, chỉ khoảng 5 tiếng đồng hồ. Tất cả đều không kịp phản ứng, ko có cách câu giờ và làm cho nghi can bình tĩnh lại như vụ bắt cóc cháu bé ở Long Biên.

Nhimtiu

Xe container
Nãy e đi qua cầu Thăng Long thấy ùn, lên 1 đoạn thấy 1 thằng nó dừng xe ô tô bật hazzard và dắt đứa trẻ con ra thành cầu. Ko biết làm gì nữa. Ngay cái trụ có bậc lên tầng 2 từ Ciputra sang.
Có khi chụp ảnh selfie? Em mong k có sự vụ gì nghiêm trọng?? Người bt sẽ k làm thế nhưng đôi khi vẫn có 01 số thành phần ngáo ngơ lên dừng xe chụp ảnh. :(