[Funland] Vụ cháu bé 2 tuổi bị bắt cóc và hãm hại

Đại Ba

Xe điện
Để tránh những vụ việc thế này tái diễn, em nghĩ các gia đình có con nhỏ phải thẩm tra kỹ lý lịch của giúp việc. Tốt nhất là thuê người quen ở quê. Biết cha mẹ, biết nhà cửa ở đâu. Chỗ quen biết, con người ta có nảy ra ý đồ xấu thì cũng phải run tay mà nghĩ lại.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Không có thuyết âm mưu nào cả, kế hoạch bắt cóc tống tiền của 1 kẻ cùng quẫn nên nó thực chất là 1 chuỗi những hành động ngớ ngản và sai lầm dẫn đến tội ác liên tiếp trong khoảng 1 thời gian rất ngắn. Bắt cóc 1 em bé bằng cái xe máy chạy lòng vòng cả tiếng đồng hồ thì em bé 2 tuổi nào chịu nổi, nó sẽ khóc và quấy, không thể khác dc. Tội phạm chuyên nghiệp thì chúng nó sẽ mang em bé vào chăm sóc ở 1 địa điểm bí mật nào đó chứ làm sao mà mang em bé đi lang thang ngoài đường như thế, lộ ngay lập tức, rồi khi em bé quấy khóc thì phải phạm tôi ác kinh khủng nhất là sát hại trẻ con, và khi tỉnh trí lại, hiểu được hậu quả đang chờ mình và gia đình thì phương án tốt nhất chỉ còn là nhảy cầu.

Trong vụ này ngoài bố mẹ bé sẽ sống trong ân hận và đau thương cả đời, thì còn 1 người nữa cũng có lẽ sẽ phải luôn dày vò mình là người đàn ông cuối cùng nhìn thấy em bé. Khi đi cùng 1 đoạn ngắn ông ấy thấy em bé khóc lóc rất to, vứt cả mũ, tất, khẩu trang...có vẻ em bé như hiểu được nguy hiểm đang chờ mình và kêu cứu cầu giúp, thế mà ông ý không làm gì mà rẽ đi hướng khác.
Nói nhăng nói cuội , quy chụp liên thiên
Đứa trẻ 21 tháng tuoir thì nó biết cái gì mà bảo hiểu đc nguy hiểm đang rình rập . Trời thì đang nắng , bắt nó đi ngoài đường hàng tiếng đồng hồ đến người lớn còn k chịu nổi nữa là đứa trẻ con . Vì thế cháu bé khóc lóc , kêu gào là rất bình thường . Sự việc xẩy ra , sau này biết đc thì thấy tiếc nuốii chứ lúc đó sự việc quá bình thường chẳng ai tự nhiên nhẩy vào can thiệp cả

otothanglong

Xe điện
Em cũng tí nữa bị mấy thanh niên ngồi quán nước tẩn vì đi đón con mà nó khóc quá, nó khóc chỉ vì sáng mẹ nó hứa là chiều đón rồi cho đi mua đồ chơi, còn em thì bảo bố bận chở về với bà luôn để bố đi công việc. May có phụ huynh khác cũng đón con đi sau vừa tới cũng biết em nên bảo là hai bố con đấy nên mới không sao.
Đời nó mất hết niềm tin lên cơ sự nó thế đấy cụ, sau vụ này nhiều gia đình sẽ phải xem lại cách sinh hoạt mà điều chỉnh, làm sao hạn chế tối đa ỷ lại các dịch vụ xe ôm, rồi thuê mướn Osin đấy cụ. Mất hết niềm tin rồi cụ, cuộc sống ngày càng phức tạp hơn ta tưởng.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Nợ nần gì mà hành động đến mức kinh khủng vậy các cụ nhỉ

buratino01

Xe buýt
Mình phát hiện có 1 số comment rất bình thường trong thớt này bị xóa k đẻ lại dấu vết. Bí ẩn như chính vụ án này.

phuongmit

Xe cút kít
Không có thuyết âm mưu nào cả, kế hoạch bắt cóc tống tiền của 1 kẻ cùng quẫn nên nó thực chất là 1 chuỗi những hành động ngớ ngản và sai lầm dẫn đến tội ác liên tiếp trong khoảng 1 thời gian rất ngắn. Bắt cóc 1 em bé bằng cái xe máy chạy lòng vòng cả tiếng đồng hồ thì em bé 2 tuổi nào chịu nổi, nó sẽ khóc và quấy, không thể khác dc. Tội phạm chuyên nghiệp thì chúng nó sẽ mang em bé vào chăm sóc ở 1 địa điểm bí mật nào đó chứ làm sao mà mang em bé đi lang thang ngoài đường như thế, lộ ngay lập tức, rồi khi em bé quấy khóc thì phải phạm tôi ác kinh khủng nhất là sát hại trẻ con, và khi tỉnh trí lại, hiểu được hậu quả đang chờ mình và gia đình thì phương án tốt nhất chỉ còn là nhảy cầu.

Trong vụ này ngoài bố mẹ bé sẽ sống trong ân hận và đau thương cả đời, thì còn 1 người nữa cũng có lẽ sẽ phải luôn dày vò mình là người đàn ông cuối cùng nhìn thấy em bé. Khi đi cùng 1 đoạn ngắn ông ấy thấy em bé khóc lóc rất to, vứt cả mũ, tất, khẩu trang...có vẻ em bé như hiểu được nguy hiểm đang chờ mình và kêu cứu cầu giúp, thế mà ông ý không làm gì mà rẽ đi hướng khác.
Khó đấy cụ, ở đây luận đề sau giờ quay, ngồi xâu chuỗi tình tiết thì lên dc sơ đồ tư duy thế chứ ngoài cuộc sống k thế dc. Người đàn ông đó là 1 ông già, ít tiếp xúc những thông tin kiểu này thì cũng chả hành động khác dc. Nói về trẻ con khóc, khu nhà e có 1 nhà, sáng nào bố mẹ đưa 02 đứa đi thì 01 đứa nó khóc từ cửa nhà xuống đến hầm xe. Nếu cc bảo như bên Têy thì chả lẽ đè bố mẹ nó ra hỏi bảo em ei con sao khóc gớm thế, ngày nào cũng khóc, cháu đau ốm hay k happy à. Nên việc đứa bé nào đi với bố mẹ hay người lớn mà khóc ngằn ngặt là việc quá đỗi bthuong và hay gặp, chẳng qua trường hợp này có data để liên tưởng đến thôi

phihanhgia

Xe điện
1. Đặt ưu tiên số 1 là cứu cháu bé,
2. Yêu cầu về tiền của kẻ bắt cóc được đáp ứng,
3. Kẻ bắt cóc không cảm nhận được sự truy đuổi gắt gao của CS. Hài lòng với "giao dịch trao đổi dân sự".

Có đủ 3 điều kiện trên, kết cục chắc sẽ khác.
Vụ bắt cóc này được tổ chức vô cùng nghiệp dư, không kế hoạch, không chuẩn bị, thủ phạm không có người hỗ trợ, kết quả quá bi thương.

smartcar2018

Xe hơi
Nợ nần gì mà hành động đến mức kinh khủng vậy các cụ nhỉ
Chắc vay app đó cụ. Bọn này cùng một "tập đoàn" với bọn việc nhẹ lương cao. Đứng sau toàn các tổ chức xã hội đen Tàu Macao Hongkong không ah. Bọn FE Credit cũng chỉ học theo chút "nghiệp vụ" đơn giản thôi đó. Người thường lộ chút thông tin còn bị chúng nó doạ dẫm thao túng tâm lí đến nỗi ngoan ngoãn đi chuyển khoản mấy trăm triệu nữa là con nợ đã dâng đủ thông tin cá nhân và quyền truy cập sâu vào đt cho app.

tieunhilang

Xe điện
Phạm tội bộc phát, không có nghiên cứu trước và liên tiếp gặp sai lầm nối tiếp nhau

1. Ý tưởng bắt cóc để tống tiền nhưng suy nghĩ đơn giản "bắt đứa bé chờ mẹ nó đưa tiền". Hung thủ không chuẩn bị trước phương án nuôi nhốt. Dẫn đến lúc bắt giữ đứa bé phát sinh nhiều tình tiết, đứa trẻ khóc, quấy, khiến người đi đường chú ý.
2. Sau khi sát hại cháu bé, hung thủ rơi vào trạng thái quẫn trí, vừa muốn tiếp tục tống tiền nhưng cũng không có phương án nhận tiền, cuối cùng là chuyển khoản và đó không khác nào lời thú tội.
3. Sau khi nhận tiền, hung thủ lại phát hiện ra việc để lộ thông tin cá nhân và không thể thoát được sự trừng phạt, cuối cùng là tự vẫn

son.nguyen.1979

Xe buýt
Ngày xưa chúng em 4-5 tuổi mới bắt đầu đi học , mà vẫn thành đạt, giờ việc học quá nặng nề!!!!
Vì ngày xưa nhiều trường mẫu giáo 4-5 tuổi mới nhận , chứ giờ có trường đã nhận cháu 1 tuổi rồi thì tại sao không gửi con đi học? Cho con đi học ở trường với thuê osin về chăm con ở nhà thì cái nào đắt hơn và rủi ro hơn?

Mình phát hiện có 1 số comment rất bình thường trong thớt này bị xóa k đẻ lại dấu vết. Bí ẩn như chính vụ án này.
Một ví dụ tiêu biểu cho những bài đã được xoá
Thuyết âm mưu: có khi nghi phạm bị ai đó xử lý để bịt đầu mối j đó.
Với các vi phạm:
- Liên tục có những bài viết vi phạm nội quy
- Quy chụp BĐH

Bác bị ban nick 30 ngày

Và cảnh báo: bác sẽ phải chịu trách nhiệm với những phát ngôn của mình nếu các cơ quan chức năng hỏi tới

son.nguyen.1979

Xe buýt
Bớt tiêu chuẩn kép đi cụ, cụ gg đi số vụ bắt cóc giết người ở Mỹ còn nhiều hơn gấp nghìn lần Vn đấy.
Dữ liệu FBI hẳn hoi nhé, trung bình mỗi năm Mỹ mất tích hàng trăm nghìn trẻ em.
Trong khi VN mỗi năm mới có vài vụ.
Ở Vn văn hoá vs lối sống cộng đồng nó khác Mỹ nhiều lắm, nhìn thấy bà đeo khẩu trang đón con mà nghi ngờ thì chắc đthoai tổng đài ngày nào cũng ngẽn.
Mời cụ xem nguồn dữ liệu trẻ em bị bắt cóc ở Mỹ. (Trung bình 40 giây có 1 vụ bắt cóc).

Cụ đọc kỹ bài báo nó viết cái gì chưa?

son.nguyen.1979

Xe buýt
Cái dở nhất trong các vụ án bắt cóc là chưa bắt đc thủ phạm mà thông tin đã là liên trên các mặt báo, MXH: báo chí và CDM như lên đồng chả quan tâm đến an toàn của nạn nhân. Trường hợp này tùi ảnh, thông tin cá nhân gia đình, nghề nghiệp… rải khắp nới.
Chả nhẽ họ nghỉ thủ phạm không có Smartphone, không đọc tin tức…
Ý cụ là trong vụ này cháu bé bị sát hại là do thủ phạm biết thông tin mình bị truy nã ở trên mạng à?

son.nguyen.1979

Xe buýt
thông tin vụ này trên báo chí em cảm giác có gì đó bất thường.
sau xác chết nữ ở sông Đuống ko đc nhận dạng ngay mà phải xác định bằng ADN từ người mẹ nữ hung thủ nhỉ??? mà vẫn khởi tố bị can, bình thường xác định nhân thân xác chết vừa mới 2 hôm, nếu ko có gì bất thường thì mặt mũi đã làm gì đến mức ko nhận diện đc nhỉ
Cụ nói theo cảm tính. Còn về mặt điều tra hình sự phải dựa vào chứng cứ ( ở đây là xác nhận ADN). Nghi phạm chết đuối trương phềnh lên mặt mũi biến dạng, chưa kể giả thuyết hung thủ giết người khác xong cho mặc quần áo của mình để ngụy tạo chứng cứ. Không xét nghiệm ADN thì biết đấy là đâu?

son.nguyen.1979

Xe buýt
Sao k báo ngay công an mợ nhỉ, nếu báo có khi dc vay mà ck ấy chứ, e nghĩ có uẩn khúc gì ở đây, ví dụ như là con e thì vc đầu tiên là e trình báo công an nhờ hỗ trợ
Em chưa hiểu việc báo công an với việc vay được tiền nó có liên quan gì đến nhau mợ ơi?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

nowhereland

Xe điện
Cái dở nhất trong các vụ án bắt cóc là chưa bắt đc thủ phạm mà thông tin đã là liên trên các mặt báo, MXH: báo chí và CDM như lên đồng chả quan tâm đến an toàn của nạn nhân. Trường hợp này tùi ảnh, thông tin cá nhân gia đình, nghề nghiệp… rải khắp nới.
Chả nhẽ họ nghỉ thủ phạm không có Smartphone, không đọc tin tức…
Theo cụ thì làm cách nào để bịt những thông tin này? Cơ quan chức năng chẳng cần cung cấp thì đã có người nhà, hàng xóm, đồng nghiệp.......đưa lên rồi?
Mặt phải của việc bùng nổ thông tin là số vụ bắt cóc giảm đi rất nhiều, vì bắt cóc bây giờ khả năng thoát gần như bằng 0.

DurexXL

Tháo bánh
Theo cụ thì làm cách nào để bịt những thông tin này? Cơ quan chức năng chẳng cần cung cấp thì đã có người nhà, hàng xóm, đồng nghiệp.......đưa lên rồi?
Mặt phải của việc bùng nổ thông tin là số vụ bắt cóc giảm đi rất nhiều, vì bắt cóc bây giờ khả năng thoát gần như bằng 0.
Với thông tin mạng bùng nổ như ngày nay, có thể thấy 2 tội cho đến nay là 100% không thoát nổi tại Việt Nam:
1. Cướp bank
2. Bắt cóc tống tiền