[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đưa về đồn rồi sao Cụ...? 8-> 8-> 8->
Không thể lấy 1 cái sai để bào chữa cho cái sai khác được, Vi Phạm đã có Luật xử. Không nên cổ vũ những người nắm Luật trong tay mà lại làm sai Luật, như vậy XH sẽ càng Loạn thêm chứ không thể Tốt Đẹp lên được.
Cụ nhìn vào đâu bảo em bênh CA?
Em nới rằng cái gì cũng có nguyên nhân của nó. Không tự nhiên 3-4 ông CA cùng điên máu. Một ông thì bảo hung đồ, nhưng 3-4 ông chắc chắn phải rất bức xúc. Càng CA đội đấy càng quái và thận trọng.
Ai sai người đó phải chịu trách nhiệm là đúng r. Mấy ông CA bị đình chỉ để xem xét đấy thôi cụ.

3077

Xe container
Trước of còn có cụ ước bỏ cái lệ xe to đền xe bé để thằng nào đi sai được đâm chết mẹ nó đi mà giờ lại bảo vệ bọn đi sai luật ghê nhỉ

taplai2012

Xe ngựa
Con người cũng là có phần như con vật ấy cụ, với con này có thể đánh nó cũng ko sao, nhưng có con vuốt ve thôi cũng bị nó cắn lại. Nên dù nguyên cớ gì thì sai là sai, hãy nhìn nhiều góc độ lên cụ ah
Em thấy em đang nhìn góc độ đa chiều, khách quan và logic cụ ạ. Không gắn cảm xúc nhân nhiều. Tập trung vào nguyên nhân - hậu quả của tất cả các nhân vật trong clip.

onano69

Xe container
Em chưa hiểu nguyên nhân sao xx lại nện 2 cậu đi xe máy kia ghê thế?

Shadow381

Xe điện
Em đếm đc "vật màu xanh" nhìn giống xxx cầm mũ bh phang thằng đen 4 cái, phang thằng xám 3 cái. Vậy chiếu theo tòa xử bên dưới thì mũ bh là vũ khí hả các cụ?

"Đã có hướng dẫn của TAND Tối cao

VKS cho rằng bị cáo Phương đã có hành vi dùng MBH là hung khí nguy hiểm gây thương tích cho bị hại 42% nên đã phạm tội cố ý gây thương tích theo khoản 3 Điều 134 BLHS 2015. Tuy nhiên, bị cáo thành khẩn khai báo, đã bồi thường một phần thiệt hại là 40 triệu đồng nên đề nghị HĐXX xử phạt 5-6 năm tù."
Chỉ có thể nói 1 từ là “man rợ”! Giữa xã hội văn minh vẫn có thể tồn tại những hành vi man rợ này là không thể chấp nhận được; đấm đá và đập liên tiếp mũ bảo hiểm vào đầu người khác chỉ có ở những kẻ súc vật man rợ, côn đồ hung hãn, hành vi này nguy cơ cao gây chấn thương sọ não; ko biết gia đình nạn nhân đã đi khám thương chưa? Hóng cái kết có hậu để chúng ta tin vào luật pháp.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Em nới rằng cái gì cũng có nguyên nhân của nó. Không tự nhiên 3-4 ông CA cùng điên máu. Một ông thì bảo hung đồ, nhưng 3-4 ông chắc chắn phải rất bức xúc. Càng CA đội đấy càng quái và thận trọng.
Ai sai người đó phải chịu trách nhiệm là đúng r. Mấy ông CA bị đình chỉ để xem xét đấy thôi cụ.
Vậy theo cụ, có khả năng cả 4 anh công an đều có tính cách hung dữ và bầy đàn không? Đánh một người không có ý định phản kháng, mà lại còn đánh liên tục, đánh như đánh kẻ thù, thì chẳng có lý do gì có thể bênh được.

Cảnh sát là người duy trì nghiêm minh của Pháp luật, nhưng theo suy nghĩ của cụ thì họ có quyền được điên máu mà hành hung những người dân vi phạm pháp luật?

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cá múc thế này thì bốc mứt rồi. Xấu xí!
Để Cá điên tiết đến nỗi quên 6 điều Bác Hồ dạy thì khả năng 2 cháu kia chắc phải làm gì đó gây ức chế.

ca_kiem

Xe container
Em thấy vụ này còn nặng hơn vụ anh xxx Thái Nguyên ném kem + tát nhân viên siêu thị. Lấy lý do nóng = đánh người là vứt đi rồi, nóng thì ko đc làm nghề xxx

onano69

Xe container
Em thấy cđm nhiều người nói sẽ theo vụ này đến cùng ;)) không biết như nào :)

taplai2012

Xe ngựa
Vậy theo cụ, có khả năng cả 4 anh công an đều có tính cách hung dữ và bầy đàn không? Đánh một người không có ý định phản kháng, mà lại còn đánh liên tục, đánh như đánh kẻ thù, thì chẳng có lý do gì có thể bênh được.

Cảnh sát là người duy trì nghiêm minh của Pháp luật, nhưng theo suy nghĩ của cụ thì họ có quyền được điên máu mà hành hung những người dân vi phạm pháp luật?
CA đánh người là sai. Họ đang và sẽ bị xử lý. Kể cả ra tòa.
Vấn đề em nói là cái gì cũng phải có nguyên nhân... Có phải câu cửa miệng chúng ta nghĩ tới CA, nhất là giao thông: bánh mì, bánh mì và bánh mì!
Lý do họ hành như vậy chưa ai biết, nhưng chắc chắn không phải chạy sai - huýt còi - dừng lại - oánh túi bụi. Nó phải có những sự việc khác gây ức chế trước đó đến mức mấy ông kia mất kiểm soát hành vi.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nó chỉ cần nói như thế dù có hay ko vẫn sẽ là sự thật, ko cần bằng chứng. Còn dân thì phải mấy người làm chứng hoặc có Video ghi hình lại mới cãi đc.
Vụ này nóng quá, nên đ/c CT Tỉnh đã chỉ đạo nóng luôn rồi. Chắc xem clip gốc cũng nóng mặt.
Screenshot_20220929-001814_Samsung Internet.jpg
Ct là cựu bộ đội nên càng không vui với llvt như thế này nhỉ.

ca_kiem

Xe container
Chắc có cảnh rượt đuổi ép nhau tý vào gầm xe nên mới cáu như thế. Tuy nhiên đánh và đc cam quay rõ như thế .. quan điểm của em nhẹ nhất là ra khỏi ngành.. nặng bị kiện ra toà.
Làm cảnh sát mà cáu thì vứt đỉ rồi.. đấy là tại sao bọn police mỹ 6 tháng bọn nó phải test tâm lý 1 lân, chỉ cần thấy tâm lý ko ổn định là bọn nó loại ngay … chứ không kiếu … cáu bố mày bắt chết mẹ mày bây giờ thì chết ;))

taplai2012

Xe ngựa
Chắc có cảnh rượt đuổi ép nhau tý vào gầm xe nên mới cáu như thế. Tuy nhiên đánh và đc cam quay rõ như thế .. quan điểm của em nhẹ nhất là ra khỏi ngành.. nặng bị kiện ra toà.
Làm cảnh sát mà cáu thì vứt đỉ rồi.. đấy là tại sao bọn police mỹ 6 tháng bọn nó phải test tâm lý 1 lân … chứ không kiếu … cáu bố mày bắt chết mẹ mày bây giờ thì chết ;))
4 ông này thì xác định cuộc đời bế tắc rồi. Kết cục đã định cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Trước of còn có cụ ước bỏ cái lệ xe to đền xe bé để thằng nào đi sai được đâm chết mẹ nó đi mà giờ lại bảo vệ bọn đi sai luật ghê nhỉ
Có ai ủng hộ việc đi sai luật đâu. Chỉ có điều đang lên án hành vi trái pháp luật nặng hơn thôi :D

formula_one

Xe tăng
Vấn đề em nói là cái gì cũng phải có nguyên nhân... Có phải câu cửa miệng chúng ta nghĩ tới CA, nhất là giao thông: bánh mì, bánh mì và bánh mì!
Lý do họ hành như vậy chưa ai biết, nhưng chắc chắn không phải chạy sai - huýt còi - dừng lại - oánh túi bụi. Nó phải có những sự việc khác gây ức chế trước đó đến mức mấy ông kia mất kiểm soát hành vi.
Chạy sai, tuýt còi không dừng lại đã có luật giao thông xử lý hành chính. Ở đây chỉ là 2 đứa trẻ con không một ý chí phản kháng, đứng chịu trận mà 4 ông to con cứ dùng dùi cui, mũ đập lên gối tới tấp. Ở đây chưa thấy nói đến khám thương tật, nếu 2 đứa bị thương tật thì thế nào. Chúng ta không thể lấy cái sai này để xử lý cái sai khác, đặc biệt là các cán bộ như kiểu công an vốn đã không có hình ảnh tốt đẹp gì thì qua vụ việc này càng làm xấu thêm thôi. Nếu 2 đứa trẻ đó là con của cụ chắc cụ sẽ có cái nhìn khác.

hd-vt

Xe container
Có ai ủng hộ việc đi sai luật đâu. Chỉ có điều đang lên án hành vi trái pháp luật nặng hơn thôi :D
Chỉ sai tỵ là hay nghĩ trong đầu mình là cha thiên hạ. Giờ thì nghĩ khác rồi hiccc.

taplai2012

Xe ngựa
Chạy sai, tuýt còi không dừng lại đã có luật giao thông xử lý hành chính. Ở đây chỉ là 2 đứa trẻ con không một ý chí phản kháng, đứng chịu trận mà 4 ông to con cứ dùng dùi cui, mũ đập lên gối tới tấp. Ở đây chưa thấy nói đến khám thương tật, nếu 2 đứa bị thương tật thì thế nào. Chúng ta không thể lấy cái sai này để xử lý cái sai khác, đặc biệt là các cán bộ như kiểu công an vốn đã không có hình ảnh tốt đẹp gì thì qua vụ việc này càng làm xấu thêm thôi. Nếu 2 đứa trẻ đó là con của cụ chắc cụ sẽ có cái nhìn khác.
Ai thanh mình thanh nga cho mấy ông CA đấy? Họ làm sai họ chịu. Đấy là hậu quả họ phải nhận vì hành vi của họ.
Còn ở đây em nói cái gì đều có nhân - quả. Đúng vs tất cả các nhân vật trong clip, không có cái gì tự nhiên cả. Các cháu nó ở nhà rất ngoan.
Cá nhân em cũng đang rất bức xúc vì hàng xóm chặn xe đi lại, nhờ CA giải quyết đã không giải quyết được mà em lại còn bị cảnh cáo vì nói bột phát lúc bức xúc. Mặc dù rất bức xúc nhưng em tự nhận thức mình nói sai, mình sai mình phải xin lỗi. Việc nào ra việc đấy.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Thì em cũng đang thảo luận với cụ về vấn đề nghiệp vụ của cảnh sát. Cụ có cái nhìn là có thể có những lý do rất ức chế trước đó do người dân gây ra nên mấy anh cảnh sát mới bị mất kiểm soát hành vi. Nhưng ở một góc nhìn khác, thì cũng có thể do tính cách của anh công an như vậy, nên mới hung hăng như thế.

Thế nên mỗi người khi xem clip có thể liên tưởng tới nhiều nguyên nhân, nhưng sự thật là không thể biện minh cho hành động hung hăng đó được. Nếu ai cũng coi thường pháp luật, rồi mặc định mình có thể thay tòa án thì xã hội sẽ ra sao?

formula_one

Xe tăng
Em nghĩ việc gì cũng có nguyên nhân. Đánh người đương nhiên là sai và phải trả giá bất kể CA hay dân.
Đến dân đánh người còn phải tính toán chán huống hồ CA. Phải rất bức xúc mới thế...
Kể ra bình tĩnh khống chế đưa về đồn thì chuẩn bài.
Về đồn thì đảm bảo 2 cháu này nhẹ thì đi bằng nạng, nặng vào viện truyền nước. Giữa thanh thiên bạch nhật mà còn côn đồ thế này thì về đồn không hiểu thế nào. Xử lý đầu trọc, thanh niên vằn vện tranh ảnh, chống đối còn 1 lẽ, đây là 2 đứa học sinh trẻ con cứ đứng yên cho các chú tập võ với nện.

Giờ các chú cứ lý lẽ bọn nó lạng lách đánh võng nọ kia cũng chỉ là biện minh cho hành động của các chú, để giảm nhẹ tội của các chú mà thôi.