[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bachsima

Tháo bánh
Nhiều cụ cứ nói đến máy ghi âm, camera hỏi cung, rồi đấm đá bạo hành... Cần gì đâu, lý thuyết và thực hành tra tấn có nhiều loại, chả cần động chân tay cũng nôn ra hết. Em biết có trường hợp vừa ăn cơm nhà nước hải ngoại về, lúc đầu cũng giả ngây giả ngô, ú ớ các kiểu. Ngoại nó không đánh, chỉ cho ở trong phòng kín, bật đèn cực mạnh 24h và điều hòa rét sun chim. Mất hết phương hướng, cảm giác, xuống tinh thần và sức lực ngay, xin khai sạch, có đủ cả luật sư, camera, ghi âm luôn. Đấy chỉ là 1 bài văn nhỏ trong cả một tuyển tập các phương pháp tân cổ bí truyền.
Tây Tàu có khi nó có robot oánh người rồi cũng nên.
Tuy nhiên hình thức này nên loại bỏ dần, mỗi tội chưa biết bằng cách nào, có lẽ vẫn là nguyên tắc như chống virus hay diệt cỏ dại: phải có một môi trường lành mạnh và sự soát xét một cách cần mẫn tỉnh táo, để đến lúc cỏ mọc lên tận mái nhà, virus bay đặc không khí thì có đem đốt hay phóng điện cũng chả ăn thua.
Câu "cái ác tiềm ẩn trogn mỗi con người" có lẽ vẫn đúng, nhưng tất nhiên không vì thế ngày nào cũng tự vả mình mấy phát cho nên người, phỏng ạ.

duchanh12a2

Xe tăng
Có thể hiểu thế này được ko cụ:
Bán đất chứ ko bán nhà trên đất. Nhà trên đất khi nào dỡ đi là quyền của người có nhà vì không có thoả thuận. Người có đất phá nhà người khác trên đất của mình là "cố ý làm hư hỏng tài sản của người khác".
Chắc xxx và tòa án nhận định như vậy nên mới xử thế. Có khả năng GCNQSDĐ của chủ cũ chỉ đc cấp quyền sử dụng đất chứ ko được chứng nhận tài sản gắn liền với đất nên 2 bên làm HĐ mua bán QSDĐ.
E nghĩ như này, chả ai bán đất mà ko bán nhà, chả nhẽ dỡ nhà đi à? (trừ trường hợp một số người mua nguyên căn nhà sàn của người dân tộc).Hơn nữa, trước khi phá dỡ, ô Tâm đã thông báo trước cho các bên rồi.

Michael J

Xe điện
Vào đây mới thấy một số thành phần ủng hộ ép cung, tra tấn cũng khá đông. Kinh tởm.
Nếu tương tự như thế ra đường mà vi phạm luật giao thông xong gậy va vào gẫy răng thì cũng coi như bình thường nhỉ?
Một nhóm trong xã hội suy thoái về đạo đức và lối sống. >:)

Sonduong.BMV

Xe container
Chắc xxx và tòa án nhận định như vậy nên mới xử thế. Có khả năng GCNQSDĐ của chủ cũ chỉ đc cấp quyền sử dụng đất chứ ko được chứng nhận tài sản gắn liền với đất nên 2 bên làm HĐ mua bán QSDĐ.
E nghĩ như này, chả ai bán đất mà ko bán nhà, chả nhẽ dỡ nhà đi à? (trừ trường hợp một số người mua nguyên căn nhà sàn của người dân tộc).Hơn nữa, trước khi phá dỡ, ô Tâm đã thông báo trước cho các bên rồi.
Có cái gì đó uẩn khúc? Rõ ràng ông mua đất ý thức được cái nhà trên đất không phải của mình nên mới báo chính quyền trước khi phá dỡ.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Vụ QH thấy bảo chém đấy cụ ạ, đội nhà này nó kẹt lắm ko như cc nghĩ đâu, ăn tiêu hoang nhưng hoang ko phải lối. Đội nhà này làm màu lắm, nhờ làm màu lên cũng kiếm được
Thì chém chứ còn gì nữa!
Kể cả tiêu hoang , đồng bóng , thừa tiền nó cũng có giá chung của nó ! Nhưng vụ này là thân thiết lăng xê nhau !
Quý thằng em (chuyện này là thật) , mới có lộc nên để cho e lô đất giá gốc ! Chị bán ngoài chênh 5 lít đấy !

Mua Ha

Xe hơi
Em thấy mấy chú cảnh sát văn phòng là lành còn lại toàn rắn mặt với lạnh .. nhất là đội hình sự có khi ra ngoài đường mình lại tưởng côn đồ hay giang hồ gì nhìn rất dữ kế đến là cơ động , trật tự , giao thông...cũng ko kém cạnh chắc họ cũng dày dạn từ trong trường rồi ấy chứ
Làm xxx cũng phải có tố chất máu lạnh thì đứng trước đám côn đồ mới bình tĩnh được cụ ạ.

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ có thể đi tìm hiểu những người đi tù về. Nhớ là phải hỏi để nó nói thật cơ. Chứ lại gặp người nói phét, lại chém vào đó sướng lắm, chỉ ăn với đi đánh người. Hầu như ai đi tù về cũng toàn nói sướng như vua, ít ai kể nghe khổ cả
Cũng tùy người tùy nơi tùy lượng sữa gia đình bơm như thế nào ...cụ tin hàng ,rượu, cờ bạc vân anh vân em vẫn đầy ko

Thằng hề 06

Xe tăng
Bọn tù 99% là dân xã hội
Nó cũng nghe tiếng tăm anh hai anh ba cả rồi nên vào buồng còn được đón tiếp bác ạ...Chứ cũng không phải cán bộ là cha là mẹ, bảo nó múc là nó cắm đầu nó múc đâu..
Giang hồ nó vậy
Trong trại thì trẻ làm cha, già làm con là điều bt cụ ạ.... Số má mà lệch tông thì cũng amatoi, khi mới vào khoe nhiều tiền thì đóng vai cái cối xay lúa nhé

transporter3

Xe điện
Theo như Phong Thủy mình nhìn nhận ngôi nhà Đường ở thì:
Nhà nó kiểu muốn thiết kế như búp măng tre hay đại loại như ngon đèn, nhưng lại bị vạt ngọn, điều tối kỵ, có ngôi nhà đang xây kế bên, che mất góc mặt tiền bên cạnh mất lộc...

Cặp mắt của Đường, hiển thị trên khuôn mặt, như cặp mắt con Rắn, chỉ muốn ăn tươi nuốt sống đối phương, cho dù người đó là ai trước mặt nó. Mưu hèn, kế bẩn ẩn chứa trong cặp mắt...Không từ mọi thủ đoạn nào

Mụ vợ mà các cụ nói nhìn nhân hậu, chả hiểu mắt các cụ kiểu gì mà dễ vậy, hay các cụ già quá, bị kém mắt ? khẩu vị các cụ mặn thế ? Gò Má Cao...và Gian Phu Dâm Phụ.
unnamed (2).jpg
Riêng về cái nhà thằng Đường Nhựa em quan sát và xem thông tin trên báo thì nhà nó gần trụ sở của xxx. Lắp cái màn hình lớn Thế mà cứ bật mấy cái thể loại phim và nhạc về giang hồ như thách thức 1 cách công khai. Gặp anh tân GĐ ngứa mắt anh đập cho chết.
Về tướng mạo thì thằng này dạng mặt dơi tai chuột loại tiểu nhân. Tuy nhiên đc cái mũi tương đối đẹp là thời trung vận nên vượng. Về hậu vận thì các cụ biết rồi. Ko bị bắt thì cũng bị băng khác xóa.
Vợ thì ngược lại, Mũi to thô xấu so với mặt.Bù lại khuôn mặt đầy đặn. Có thể nói là mặt hoa da phấn. Lanh lợi và giảo hoạt . Loại vừa điêu vừa gian.

zonet

Xe tăng
Theo như Phong Thủy mình nhìn nhận ngôi nhà Đường ở thì:
Nhà nó kiểu muốn thiết kế như búp măng tre hay đại loại như ngon đèn, nhưng lại bị vạt ngọn, điều tối kỵ, có ngôi nhà đang xây kế bên, che mất góc mặt tiền bên cạnh mất lộc...

Cặp mắt của Đường, hiển thị trên khuôn mặt, như cặp mắt con Rắn, chỉ muốn ăn tươi nuốt sống đối phương, cho dù người đó là ai trước mặt nó. Mưu hèn, kế bẩn ẩn chứa trong cặp mắt...Không từ mọi thủ đoạn nào

Mụ vợ mà các cụ nói nhìn nhân hậu, chả hiểu mắt các cụ kiểu gì mà dễ vậy, hay các cụ già quá, bị kém mắt ? khẩu vị các cụ mặn thế ? Gò Má Cao...và Gian Phu Dâm Phụ.
unnamed (2).jpg
Cách đây 1 tháng đưa mấy tấm ảnh này ra em sợ cụ lại nhận xét ngược lại, kaka

Giang Hồ 4.0

Xe máy
Em hóng được trên facebook của mụ vợ là nhà đang xây bên cạnh là cũng của nhà nó cụ ạ
Em cũng nghĩ thế, bố láo như nhà thằng này thì hàng xóm nào mà yên ổn xây nhà to oành sát nhà nó như thế kia được :)

kites1

Xe điện
Riêng về cái nhà thằng Đường Nhựa em quan sát và xem thông tin trên báo thì nhà nó gần trụ sở của xxx. Lắp cái màn hình lớn Thế mà cứ bật mấy cái thể loại phim và nhạc về giang hồ như thách thức 1 cách công khai. Gặp anh tân GĐ ngứa mắt anh đập cho chết.
Về tướng mạo thì thằng này dạng mặt dơi tai chuột loại tiểu nhân. Tuy nhiên đc cái mũi tương đối đẹp là thời trung vận nên vượng. Về hậu vận thì các cụ biết rồi. Ko bị bắt thì cũng bị băng khác xóa.
Vợ thì ngược lại, Mũi to thô xấu so với mặt.Bù lại khuôn mặt đầy đặn. Có thể nói là mặt hoa da phấn. Lanh lợi và giảo hoạt . Loại vừa điêu vừa gian.
Cụ làm em cười một phát, bớt stress vì cô vy

duchanh12a2

Xe tăng
Có cái gì đó uẩn khúc? Rõ ràng ông mua đất ý thức được cái nhà trên đất không phải của mình nên mới báo chính quyền trước khi phá dỡ.
Vầng, chắc lúc trước khi báo chính quyền hoặc phá dỡ, ổng đã báo cho bà kia rồi, nhưng bà kia cù nhầy ko giải quyết, cố tình đưa/ để đồ đạc vào trong nhà.

Mấy cụ trong này tranh luận rồi nặng nhẹ với nhau về vấn đề dùng nhục hình với ko nhục hình, rồi thì ko đc coi là có tội phạm cho đến khi có bản án của tòa án có hiệu lực pháp luật... Một bên là đứng trên quan điểm luật pháp, một bên là đứng trên quan điểm thực tế đời sống. Nếu cứ đem luật pháp ra đối chiếu thì thử hỏi có giải quyết đc những vđ như thế này ko? có điều trị được những tên tội phạm như 5 cam, hay bọn trong vụ cô gái giao gà ở Điện Biên... ko? Ngược lại, nếu cứ dùng các biện pháp bức cung, nhục hình... thì còn gì là luật pháp, thì ai cung có thể là những ô Chấn, ô Long...
Các cụ đứng trên quan điểm khác nhau mà cứ tranh luận với nhau mãi thì ko bao giờ kết thúc, lại dẫn đến mất hòa khí đoàn kết. Tất cả cũng vì các cụ mong muốn XH ko có những thằng tội phạm như trên hoặc ko có những vụ án oan, nên cứ bình tĩnh mà đưa ra quan điểm tranh luận, thuyết phục người khác, giữ vững hòa khí :) Chúc CC tuần giãn cách mới vui vẻ.

nowhereland

Xe điện
Cách đây một năm, cụ xem clip này thì lại nhìn nhận khác đây:

Ớt xanh

Xe điện
Lại thêm 1 fan hâm mộ thằng lưu manh chuyên cho vay nặng lãi, bảo sao bọn lưu manh đó có đất sống
Bạn hãy xem phần lớn khách vay là những ai rồi hãy kết luận.
Nếu vay bừa vay ẩu miễn là có tiền để thỏa mãn nhu cầu mà không nghĩ tới chuyện trả thì kết cục như nào thì bác đã biết rồi đấy.
Em không phải dân làm ăn lớn nhưng cũng có lúc phải vay ngoài rồi, rõ ràng nó là một cứu cánh tức thì để xử lý ngay được việc mà nếu bạn mang bìa đỏ ra ngân hàng thì cơ hội không có thời gian để đợi bạn. Em có vay và trả gọn gàng bác ạ.
Còn có những trường hợp vay để lô đề bóng bánh thì không cứng cơ sao mà đòi được nợ.
Nếu cho vay lãi suất cao là ăn cướp thì tại sao biết bị cướp còn đặt bút ký vào tờ giấy kia????
Em cũng phải vay ngân hàng lãi 23,8%/năm đây, có cao không bác????

Beu 4x4

Xe điện
Vào đây mới thấy một số thành phần ủng hộ ép cung, tra tấn cũng khá đông. Kinh tởm.
Nếu tương tự như thế ra đường mà vi phạm luật giao thông xong gậy va vào gẫy răng thì cũng coi như bình thường nhỉ?
Một nhóm trong xã hội suy thoái về đạo đức và lối sống. >:)
Có những thành phần đél biết làm thế nào mà lấy đc cung thằng ăn cắp gà thôi, chứ chưa nói đến tội phạm chuyên nghiệp hoặc bọn ********* cơ.
Cơ mờ lên chê chửi với hỏi xoáy thì ko ai bằng, bố đời.

Trạng thái
Thớt đang đóng