[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

hocsinhc

Xe tăng
Đố biết trong bó hoa hay phong bì khen thưởng có cái gì

Thời gian dài anh lãnh lãnh đạo từ huyện lên tỉnh, từ chủ tịch sang bí thư mà anh ngoảnh mặt đi đâu để nó lộng hành ngồi xổm lên pháp luật. Giờ nó bị tóm anh mới nổi lềnh phềnh chỉ đạo.

nowhereland

Xe điện
A V đúng ko ạ? Em được biết họ hàng thì ko phải, a V này nổi tiếng nâng đỡ họ hàng, con cháu anh ấy dù xa hay gần a lo việc cho hết trong thẩm quyền của a đấy a ko lấy 1 xu. Còn kiểu quan hệ thì em chưa rõ lắm vì thời a V làm cũng phải trên chục năm nay rồi.
Theo nhà báo Mr. tuấn thì nguyên nhân vụ đánh phụ xe là gói hàng gửi cho cô V sn 1986, cô V là em họ cô H, cô H lại là cháu ruột gọi ông V bằng chú. Phụ xe đã làm phật lòng cô V khiến cô rất giận phải gọi cho ĐN để dạy dỗ, và vk ck ĐN rất điên vì đây là chỗ quan hệ cao cấp nên đã ra tay.
Em hóng được thế, tóm lại rất lằng nhằng.

Phuclongchau

Xe điện
Viết thì viết cho đúng ngữ pháp, thớt ko bị xoá đâu. đọc khó hiểu quá. bao commnet của ông cứ như ngọng. việc gọi giám thị là ông thì là chuyện quá bt, ko gọi là con nó vả cho ko còn cái răng nào
Vào đến Quận thôi mà mấy thằng ranh nghĩa vụ trông ở tạm giam nó còn bắt thưa gửi ạ dạ huống chi về trại, đồng chí đó viết vậy để tránh ra đảo ý mà, nhưng mà văn thơ lủng củng quá

congngo

Xe điện
Đến 8/10 rồi cụ ạ,anh em trong giang hồ đồn thì ít sai số lắm.

Phạm văn Th ing thing nặng thịnh cụ nhỉ.
Bình thường 18 tuổi tốt nghiệp cấp 3, học cử nhân luật mất 4 năm là 22 tuổi, ra trường lấy vợ ngay cũng phải 23 tuổi mới có con.
Nếu 21 tuổi có con thì chỉ:
1. Cưới vợ khi còn sinh viên ( hiếm)
2. Sửa lý lịch để kéo dài thời gian làm việc ( ít khả năng)
3. Không học chính quy mà học tại chức ( nhiều khả năng)

1.25 ton

Xe điện
Tùy từng vụ cụ ạ, nếu có dàn xếp thì ko phải mấy ông dịch vụ đấu giá này dàn xếp, cũng chỉ là quân cờ thôi...còn bọn nó bảo kê, dàn xếp từ vòng ngoài thì mấy ông dịch vụ này cũng chẳng làm gì được và cũng chẳng dám làm gì, hồ sơ bán vài trăm người tham gia thì sẽ ko có kịch bản dàn xếp giữa chính quyền và đường quyền đâu.....xong việc thích thì nó cho gì nó cho chứ không có chuyện mặc cả với ăn chia đâu....
Cụ thấy chưa? vừa bắt 4 ông bà bên trung tâm đấu giá, bao gồm cả ông giám đốc Phạm Văn Hiệp ( ông mà mới lên lên báo thanh minh hôm trước ). =))

phuongmit

Xe cút kít
Hồ sơ vụ này có khi dày và nặng ngang quyển từ điển :))

Bùi Văn Cường

[Tịch thu bằng lái]
Theo nhà báo Mr. tuấn thì nguyên nhân vụ đánh phụ xe là gói hàng gửi cho cô V sn 1986, cô V là em họ cô H, cô H lại là cháu ruột gọi ông V bằng chú. Phụ xe đã làm phật lòng cô V khiến cô rất giận phải gọi cho ĐN để dạy dỗ, và vk ck ĐN rất điên vì đây là chỗ quan hệ cao cấp nên đã ra tay.
Thế là từ họ hàng anh V mà châm ngòi cho vụ này phỏng cụ,thế thì anh V phải có nghĩa vụ chạy cho ĐN cụ nhỉ:D

Tueminh2626

Xe điện
E cũng nghe nói nhân vật chính là chú V đấy mặc dù chú ấy rời xxx TB từ 2009 cơ

socmeo

Xe buýt
Chuyện này em xác nhận bên Lào là đúng sự thật. Thậm chí còn được đi du lịch, nghỉ mát, tắm biển cùng giám thị nữa ấy chứ.
Nhưng không được về thăm nhà, gia đình lên thăm thì được, riêng tư cỗ bàn thoải mái.
Là chuyện bên Lào đấy nhé, VN không có đâu.
Lào lấy đâu ra biển mà tắm nhỉ! Có gì đó sai sai thì phải...

Hại Điện

Xe container
ông V là ông nào đấy các cụ ?

audiq123

Xe hơi
Có được về đấy cụ ạ. 1 ông anh em, nhân vật chính trong 1 vụ cũng là sự kiện 1 thời rầm rộ và cũng là dạng đại án đấy. Tất nhiên lúc đấy là ngã ngũ xong xuôi bàn cờ và thụ án được mấy năm rồi.
Em không tiện nói nhiều vì liên quan nhiều người, nhưng khẳng định là có về được nhé. Vì về hay không thì không đơn thuần CB trại quyết được hay không đâu ạ.
À em cũng nói chuyện bên Lào nhé. :P
có nhé, anh gì bên Miên làm Ngân hàng to to ở Nam Vang, rất thân với 1 anh cựu to rất to cũng có được về Tết nhé, ấy là nói chuyện bên MIÊN nha

barca6996

Xe container
Cái vụ này, bọn Đường Dương không giết người nên cùng lắm tù vài năm. Làm rầm rộ, điều tra chủ yếu để thanh lọc thế lực chống lưng thôi.
Thời hạn ăn cơm cân vkck nhà này e k nghĩ như cụ. Nhưng e vẫn vodka cụ vì avatar của cụ nó lườm e🙄

ngoc_phuong

Xe lăn
Thế mà có cụ chơi va vấp, rồi mang gấu làm xxx bên thi hành á n hs và hỗ trợ 4 pháp ra bảo cháu tâng bốc.
Cụ ấy có biết cách đấy 5 -7 trở về trước, ở chại của B ộ trong tỉnh 36 ở bên Lào, p hạ m nhân phải gọi cán bộ, gi ám thị là ông, là bà xưng con ko? Còn có khách hay có người ngoài thì gọi "c án b ộ" xưng "tôi". Còn ko thì cứ " ông ơi", "bà ơi" xưng "con". Không tin cứ hỏi ai đã đi trạ i trong 36 của nào, như " Th anh L âm" " Th anh C ẩm" ... thời gian gần chục năm trở về trước.
Cụ ấy nghĩ mình đang sống ở mấy nước Châu Âu.
Người em kể ở trên, mà xây thư viện í, nói thật, cánh "choang" "chếch" bọn em chẳng dám dây vào. Bởi xe biển xanh tháng nào chả lên thăm hỏi
Cái này chuẩn.
Đận lẻ 10 e lên Rừng Xanh 36 bốc mùn cưa.
Dm.
Gặp là phải cuối rạp người xuống : cháu chào ông ạ.
Em với cu bạn cứ mí mửn cười. Đel đáng tuổi cháu..lên ông.
Gặp đội quản thì chào Ban.

Mycar222

Xe điện
Ko biết khi nào trùm sò Venus 2 sao mới bị phanh phui

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Đâu nhất thiết cứ phải 18 tuổi đã học đại học đâu cụ? Đi bộ đội một vài năm hoặc họ đi làm một thời gian sau đó mới đi học đại học thì sao?

Bình thường 18 tuổi tốt nghiệp cấp 3, học cử nhân luật mất 4 năm là 22 tuổi, ra trường lấy vợ ngay cũng phải 23 tuổi mới có con.
Nếu 21 tuổi có con thì chỉ:
1. Cưới vợ khi còn sinh viên ( hiếm)
2. Sửa lý lịch để kéo dài thời gian làm việc ( ít khả năng)
3. Không học chính quy mà học tại chức ( nhiều khả năng)

Trạng thái
Thớt đang đóng