[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Toàn mẹc c, bmw 3 series , range rover evouqe...là những dòng xe thuộc dạng cấp thấp nhất ( entry level) của các hãng trong khi vợ chồng nhà này thuộc dạng khoe của, thích phô trương phông bạt...thì cụ có thấy nó tương xứng với tổng tài sản không?

Còn nói như cụ nó vô cùng lắm. Nhiều đại gia kiểu như cụ nói mà em biết thì còn đi những xe từ đầu những năm 2000 như camry hay land cruiser..

Thế vài trăm tỷ thì phải đi cái xe nào, một ông chủ DN mà em biết tài sản cỡ 500 tỏi không hết ( chỉ nhìn vào số lượng bất động sản sở hữu thôi) mà đi cái xe duy nhất là AVALON

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cắm 5 tỷ ngân hàng là con lincoln mới mua 7 tỷ. Thanh toán cho showroom có 2 tỷ thôi còn vay ngân hàng 5 tỷ để trả góp.

Đại gia vài trăm tỷ của cụ đấy.

Xe hai tỷ mà đòi cắm 5 tỷ, cụ làm như lừa được CB NH giờ dễ lắm ấy.

Michael J

Xe điện
Họ không thích tham gia hoặc không có điều kiện tham gia thì họ nghỉ, cứ phải bắt họ đóng tiền tham gia à? Còn họ đóng quỹ thế nào thì là việc của chính quyền sao lại để như vậy chứ cụ soi mói nhỉ? Cụ biết được bao nhiêu người Thái Bình? Trong đó tỷ lệ bao nhiêu người có tính cách xấu (theo đánh giá của cụ) mà cụ khái quát lên là số đông? Còn cụ bảo đọc dòng cuối à? Cụ không nói đến tôi nhưng đánh giá sai về đồng hương của tôi chả lẽ tôi không được ý kiến? Bây giờ có người bảo họ thấy dòng họ cụ toàn thành phần trộm cướp (dù cụ có mang họ gì thì cứ search google xem), nếu cụ không phải như vậy thì bỏ qua, cụ có sồn sồn lên không?
Còn việc cụ bất mãn thì nó thể hiện ở các còm của cụ ấy, thường xuyên chê bai chính quyền, không có sự nhìn nhận, đánh giá thực tế cuộc sống, nó thể hiện cụ còn trẻ tuổi và không thành công. Tôi đánh giá vậy có sai không?
Thôi, tôi cũng chốt cuộc tranh luận với cụ ở đây kẻo loãng thớt.
Buồn cười vãi. Thôi cụ nhé. Em với cụ khác quan điểm thì thôi, nhìn thấy nhau lướt qua. :> . Em còn chả đọc hết còm này của cụ.
Ps. Đóng quỹ của nhóm, ko liên quan gì cq. Ko hiểu mà cứ xoắn. Cái gì chung thì đóng, ko thì phắn. Chỉ biết ăn của người mà ko chịu bỏ ra thì ai chơi cùng >:)

T.0.F

Xe buýt
Nếu ko có tầm quan nhị phẩm đưbgs sau thì làm *** j có chuyện xã hội đen lộng hành ở thái bình
Mà ko ai dám làm j.quá vô ly khi thắng thầu chỉ vênh với giá sàn trị giá bằng vài cốc trà đá.

tungna414

Xe tăng
Chuyển động 24h VTV1 vừa phát tin về vụ Đường Dương các cụ ạ.

Đặc biệt nhất có đoạn phóng viên VTV1 phỏng vấn đồng chí giám đốc trung tâm đấu giá đất thuộc sở tư pháp Thái Bình - Phạm Văn Hiệp, anh này chia sẻ cách vợ chồng Đường Dương thao túng và đe dọa những người tham gia đấu giá đất và hình thức trấn áp các cán bộ nhân viên trung tâm đấu giá đất.

Nhất là anh ấy còn chia sẻ việc nắm rõ việc ăn chia sau đấu giá đất của vợ chồng Đường Dương với những ai.

Với cách nói của anh Hiệp thì em nghĩ anh này có lưu lại hết bằng chứng mà vợ chồng Đường Dương trấn áp anh ấy và vợ con, gia đình anh này.

Ngoài ra còn phỏng vấn 3 người bị hại khác.

Em lờ mờ kết luận đồng chí Hiệp "được bắt" để được an toàn và cung cấp thông tin, hoàn thiện hồ sơ vụ án Đường Dương.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Thì em đang nói vợ chồng nhà này thích khoe của phông bạt, có con bentley mua cũ giá 2 tỷ mà chém lên 20 tỷ kia kìa :))

Nhiều người họ không thích phô trương thì xe chỉ là phương tiện nhưng với vk ck nhà này thì suy luận của cụ có lý

Xe bọ xít

Xe container

Đặc biệt nhất có đoạn phóng viên VTV1 phỏng vấn đồng chí giám đốc trung tâm đấu giá đất thuộc sở tư pháp Thái Bình - Phạm Văn Hiệp, anh này chia sẻ cách vợ chồng Đường Dương thao túng và đe dọa những người tham gia đấu giá đất và hình thức trấn áp các cán bộ nhân viên trung tâm đấu giá đất.

Nhất là anh ấy còn chia sẻ việc nắm rõ việc ăn chia sau đấu giá đất của vợ chồng Đường Dương với những ai.

Với cách nói của anh Hiệp thì em nghĩ anh này có lưu lại hết bằng chứng mà vợ chồng Đường Dương trấn áp anh ấy và vợ con, gia đình anh này.

Em lờ mờ kết luận đồng chí Hiệp "được bắt" để được an toàn và cung cấp thông tin, hoàn thiện hồ sơ vụ án Đường Dương.
Bắt để “bảo vệ 4 nhân chứng” và khui ra CB trong Đống rơm thôi, chắc toàn tên vợ con, anh em họ hàng CB trong Đống rơm thôi

tungna414

Xe tăng
Bắt để “bảo vệ 4 nhân chứng” và khui ra CB trong Đống rơm thôi, chắc toàn tên vợ con, anh em họ hàng CB trong Đống rơm thôi
Cách anh này trả lời phỏng vấn khá quyết liệt và rành rọt.
Có cảm giác anh này là nguồn tin chính cung cấp cho Bộ CA lên kế hoạch đánh án này.

Diễn biến càng ngày càng hay!

Mong những vụ thế này sẽ giúp lan tỏa khắp tỉnh thành, dẹp loạn bọn đen đỏ móc ngoặc ức hiếp dân lành chứ không chỉ là án điểm dịp hội làng.

nemesisgau

Xe buýt

Em đang nấu cơm thấy phỏng vấn anh Hiệp này ông ổng. Xong ảnh nói rành rọt phương thức, địa điểm.... cứ như lên phường cung khai ấy.
Thiếu mỗi đoạn AI và BAO NHIÊU TIỀN.
Nên em cũng nghĩ như cụ, đem 4 ông kia đi thì chắc là hoả mù, bảo vệ nguồn tin.

barca6996

Xe container

duongthienly

Xe buýt
Để cặp đôi hoàn hảo này khuất phục, nhận tội và khai ra các đc nằm trong đống rơm thì cũng không dễ, dân chuyên nghiệp và khá ma quái.
Chắc kiểu gì chả có tư liệu video, hình ảnh về các cuộc đấu giá đất, VTV24h cũng vừa đưa trích đoạn. Nhưng có thể chưa phải là bằng chứng buộc tội chắc chắn theo quy định của Luật.
Mà cái này đã được các quan đầu tỉnh chỉ đạo rất rõ, rất tự tin khi đến thăm và khen thưởng.

Hatha Yoga

Xe tăng
Công nhận, trc voz chém thỏai mái nhất giờ ko hiểu lí do gì cứ thớt nào về vc nhà này là auto xóa là ntn vậy Cụ???

Nhẹ thì lại ko có bài đinh để post lên phây cụ ơi :)), Vc nhà này thì rất nghiện phây nên ko thể nhẹ như cụ nói đc

Mấy đại ca đại cốc sau vụ khá bảnh bị tóm là đã rút kngh rồi. Sau vụ này thì chột hẳn :D giọng nói nghe nền nã hơn hẳn chủ yếu giảng dạy về đối nhân xử thế cho lớp trẻ thôi chứ tịnh ko thấy hẹn hò cắt gân xin huyết như trước nữa Cụ ạ
Khá bảnh đang ngon mỗi tháng làm Du Túp đút túi gần nửa tỏi không thích, thích nhà nước nuôi free, các anh các chị mõm cũng rút kinh ngh uyệt rồi, ngồi im 1 xó nhà.

Hatha Yoga

Xe tăng
Bế đâu ko thấy chứ cái đám hiệp mập đen lùn xấu này ngày nào cũng lay chim, rồi đám trẻ trâu ngưỡng mộ ca tụng, thằng huấn rose thì ngày nào cũng lay cu mà dạy đời thiên hạ
Xã hội giờ trẻ trâu nó sống ảo cũng nhiều ạ, trước có trường học nào ấy còn mời thằng khá bảnh về nữa cơ, đm hết trò, may bị bế đi chứ không hỏng hết các cháu thiếu nhi, trẻ trâu còn đỡ chứ mấy thằng già già như hiệp đen, thằng già ăn trực Nam Định trường con, thằng đú trend phú lê cũng lải nhải rớt rãi suốt ngày, chắc câu view bán hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng