[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
_____
Trần Lãm (k phải Vị Lãm) là cái phường mà đội Đường đánh mẹ con chị Lý tại trụ sở CAP.
Bạn Hà (trước đây) là CAP Phúc Khánh bác nowhereland ạ. Sau vụ gia đình nhà bạn ấy chiến đấu với đội Đường Dương không lại, tòa xử bố mẹ bạn ấy thành án, thì theo quy định của ngành, bạn ấy thành người của công chúng rồi.
Nhưng em xem báo vẫn là trong ngành mà

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Loại choắt con như ku Đường thì chả cần võ vẽ em sút cho cái thì nát người
Ái chà, vừa lội lại cái còm này.
Thế thì giỏi rồi.
Đường nhựa ko so với Từ Hiểu Đông hay Flores được nhưng chưa chắc kém Đoàn Bảo Châu. Vậy mà cụ non này doạ đánh cả Đường nhựa.
Sợ. Nguy hiểm. Đúng là giang hồ hơn cả giang hồ :)

PotusTan

Xe buýt
Nhưng em xem báo vẫn là trong ngành mà
_____
Giai đoạn gia đình bạn ấy chiến đấu với đội Đ-D, bạn ấy vẫn CAP Phúc Khánh. Đội Đ-D lùa bạn ấy tại CAP Phúc Khánh luôn, bạn ấy phải trèo qua nhà dân cạnh CAP để thoát.
Thời điểm đấy 2 phụ huynh bạn ấy chưa thành án, bạn ấy chưa ra khỏi ngành, nhưng chỉ được đánh giá hoàn thành nhiệm vụ, không khen thưởng, danh hiệu gì.
Khi bố mẹ thành án, bạn ấy... xong luôn. 🤣

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
_____
Giai đoạn gia đình bạn ấy chiến đấu với đội Đ-D, bạn ấy vẫn CAP Phúc Khánh. Đội Đ-D lùa bạn ấy tại CAP Phúc Khánh luôn, bạn ấy phải trèo qua nhà dân cạnh CAP để thoát.
Thời điểm đấy 2 phụ huynh bạn ấy chưa thành án, bạn ấy chưa ra khỏi ngành, nhưng chỉ được đánh giá hoàn thành nhiệm vụ, không khen thưởng, danh hiệu gì.
Khi bố mẹ thành án, bạn ấy... xong luôn. 🤣
Em ko nhớ phường gì Lãm. Tại em ko biết :)
Nếu là Trần Lãm chắc tên sứ quân tiền Đinh.
Mà đánh công an ngay tại đồn công an thì giỏi rồi.Lần này cho đi hết.

nowhereland

Xe điện
_____
Trần Lãm (k phải Vị Lãm) là cái phường mà đội Đường đánh mẹ con chị Lý tại trụ sở CAP.
Bạn Hà (trước đây) là CAP Phúc Khánh bác nowhereland ạ. Sau vụ gia đình nhà bạn ấy chiến đấu với đội Đường Dương không lại, tòa xử bố mẹ bạn ấy thành án, thì theo quy định của ngành, bạn ấy thành người của công chúng rồi.
Báo Thanhnien mới đăng, vưỡn đang CA phường nhé. Bạn ấy cũng vừa có clip của VTC quay tố cáo vk ck Đường và đích danh ông CGN đấy.
Theo điều lệ thì chỉ trượt khi xét vào ngành thôi, còn ở trong ngành rồi thì bạn Hà có thể mất hết cơ hội thăng tiến, đặc biệt vụ xét lý lịch đ, ảng.

PotusTan

Xe buýt
Em ko nhớ phường gì Lãm. Tại em ko biết :)
Nếu là Trần Lãm chắc tên sứ quân tiền Đinh.
________
1. Em đoán bừa là cụ dân ngoại tỉnh, ứ phại dân Thái Lọ nhà em nên k rõ tên địa danh cũng đúng thôi.
2. Trần Lãm đúng là tên cụ doanh điền sứ, người đã có công lấn biển khai khẩn ra vùng đất nay là huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình. (Bên Ninh Bình có cụ Nguyễn Công Trứ khai khẩn huyện Kim Sơn).

PotusTan

Xe buýt
Báo Thanhnien mới đăng, vưỡn đang CA phường nhé. Bạn ấy cũng vừa có clip của VTC quay tố cáo vk ck Đường và đích danh ông CGN đấy.
Theo điều lệ thì chỉ trượt khi xét vào ngành thôi, còn ở trong ngành rồi thì bạn Hà có thể mất hết cơ hội thăng tiến, đặc biệt vụ xét lý lịch đ, ảng.
____
Em thấy báo đăng ngày 17.4.2020. Hôm nay 25.4.2020, em vẫn ở Thái Bình, đang cầm tập tài liệu có liên quan bạn j đấy trên tay.
Chắc em... sai so với báo 😃🤣.
Em chém đấy, đừng tin em nha.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
________
1. Em đoán bừa là cụ dân ngoại tỉnh, ứ phại dân Thái Lọ nhà em nên k rõ tên địa danh cũng đúng thôi.
2. Trần Lãm đúng là tên cụ doanh điền sứ, người đã có công lấn biển khai khẩn ra vùng đất nay là huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình. (Bên Ninh Bình có cụ Nguyễn Công Trứ khai khẩn huyện Kim Sơn).
Vâng đúng sứ quân tiền Đinh mà cụ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
____
Em thấy báo đăng ngày 17.4.2020. Hôm nay 25.4.2020, em vẫn ở Thái Bình, đang cầm tập tài liệu có liên quan bạn j đấy trên tay.
Ồ. Đúng là báo chí loạn xà ngầu.

Phuclongchau

Xe điện
____
Có clip cậu ta quay tố cáo vk ck Đường mà, trong clip thì không rõ là còn làm hay không, chỉ có đoạn nói mấy năm công tác chỉ "hoàn thành nv"(không rõ nói giai đoạn nào), theo em thì khả năng không nằm trong ngành là cao vì nhìn thấy trước tương lai mờ mịt, không bị ép thì cũng tự ra khỏi

Sonduong.BMV

Xe container
Điều động ạ.
Ban Thường vụ Tỉnh ủy Thái Bình hôm nay tổ chức hội nghị để thảo luận, đánh giá, xếp loại đối với cán bộ lãnh đạo, quản lý nhiệm kỳ 2015 - 2020 và thực hiện quy trình công tác cán bộ.
Tại hội nghị, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã đồng ý điều động ông Vũ Mạnh Thía, Chủ tịch UBND huyện Kiến Xương giữ chức Phó giám đốc Sở NN&PTNT.

Thái Bình điều động 1 chủ tịch huyện, có vợ liên quan vụ Đường 'Nhuệ'

Lion Jeepney

Xe đạp
K phải tự dưng Đường nhuệ hạ cánh, chứ dân tố cáo bao năm nay rồi k phải là k biết đâu. E hóng xem kịch hay

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Ái chà, vừa lội lại cái còm này.
Thế thì giỏi rồi.
Đường nhựa ko so với Từ Hiểu Đông hay Flores được nhưng chưa chắc kém Đoàn Bảo Châu. Vậy mà cụ non này doạ đánh cả Đường nhựa.
Sợ. Nguy hiểm. Đúng là giang hồ hơn cả giang hồ :)

cụ ấy nói đúng mà

đánh tay đôi thì cụ ý đập dc ngay ĐN

nhưng thực tế thì thằng này nó gấu nên thủ sẵn dao trong ngừoi, chưa đánh dc nó có khi ăn nhát dao dồi

Phuclongchau

Xe điện
cụ ấy nói đúng mà

đánh tay đôi thì cụ ý đập dc ngay ĐN

nhưng thực tế thì thằng này nó gấu nên thủ sẵn dao trong ngừoi, chưa đánh dc nó có khi ăn nhát dao dồi
Đang bắt lỗi em mà cụ, động vào các sư phụ của hắn nên nhảy chồm chồm lên, chứ cái còm của em thì đọc biết là fun rồi chứ oánh đấm gì ở cái cõi of này😀😀😀

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Đang bắt lỗi em mà cụ, động vào các sư phụ của hắn nên nhảy chồm chồm lên, chứ cái còm của em thì đọc biết là fun rồi chứ oánh đấm gì ở cái cõi of này😀😀😀
hì hì

e cũng ko đọc kỹ các cụ cãi nhau

nhưng đúng là thực tế thì ông trùm đầu gấu chưa chắc võ giỏi, còn võ giỏi và khỏe mạnh, đầu gấu như Đức cổ lễ vẫn bị dao đâm chết như thường

gacon84

Xe đạp
Rep cụ lần cuối là ko có ( hầu như là ko ) thầy nào " cao tay " Hà nội là ko đi làm lễ nhé.
Đến thầy Thích TN trụ trì chùa lớn nhất nhì HN còn đi làm đấy. ( Chùa view cả 2 hồ giữa Thủ đô ngàn năm nhé )
Miễn nói là thầy làm vì Lễ hay vì Từ Bi hay vì gì. Nhưng có làm . Và chỉ tầm thành phố, Sở Ban Ngành trở lên mới mời được thầy nhé .
Tiền ở đây được hiểu là cúng dường. Là đắp chuông, tô tượng. Thế ăn gió uống sương à ?
Chính thầy ở trên còn nói tầm trước 2013 có người định cúng dường biếu thầy cái xe mà thầy từ chối.
Việc đường nhựa nó làm trong clip là bình thường. Đến Bồ Tát còn đi độ chúng sanh tận nơi, đến thầy chùa còn đi xin cơm, nhân tiện làm lễ nếu được nhờ. Có gì là lạ ??
Nhưng đường nhựa hắn ko hiểu là làm việc đó mà mang cái động cơ hối lộ thánh thần thì còn mơ mới được. Huống hồ có làm thật, có hối cải thật thì đến đời con cháu hắn mới nhận điều lành chứ đời hắn sao thoát . Thoát đuợc chỉ có cỡ mấy vị như Hùng Sầu , đại ka khét tiếng một thời buông đao làm người nhân hậu.
Thế ai nói cái gì là thầy cúng ?? Cụ xem cái clip đó nói thế nào là thầy cúng ? Hay xem Vượng râu nhiều quá đòi quote với quát :)
P/s: bà mo ,ông ké cũng là 1 dạng tồn tại trong tôn giáo. Cả các thầy mo cũng vậy. Chỉ khác là thầy thật hay thầy giả thôi. Cụ đến Tây Bắc bao giờ chưa.
Lại còn " trên thế giới " :)) đến cả Đạt ma Tây tạng còn đi làm nhận lễ. Ngồi ở gốc tre làng nói các thầy trên thế giới :)
Tôi nói câu nào là thầy cúng là tôn giáo. Hay chính cụ nói câu đó .
Thầy làm lễ cúng # thầy cúng. Có vậy cũng ko hiểu. Mà đã bảo ngay cả thầy cúng cũng là biểu hiện đạo Mẫu rồi. Còn trong clip là bên Tăng.
Cụ paste đúng dòng tôi nói : thầy cúng là tôn giáo xem. Chính cái còm của cụ như thế nên tôi mới phải chỉnh.
thôi bác...tranh luận trao đổi 8 cho vui thôi. theo e hiểu thì bác kia cũng bức xúc với việc vợ chồng thằng này lấy tiền đi ăn cướp của người khác rồi lại dùng tiền dơ bẩn đó đi "hối lộ" Phật pháp như vậy trong phản cảm và trái lại với ngũ giới của nhà Phật.

Phuclongchau

Xe điện
hì hì

e cũng ko đọc kỹ các cụ cãi nhau

nhưng đúng là thực tế thì ông trùm đầu gấu chưa chắc võ giỏi, còn võ giỏi và khỏe mạnh, đầu gấu như Đức cổ lễ vẫn bị dao đâm chết như thường
Ku Đường này có học tý Tây Sơn Bình Định, nhưng xem mấy clip thì đánh đấm vậy thường thôi, xưa gọi là "có võ " thôi chứ võ sư gì, có dạy đâu mà làm võ sư, xưa Thủ đô có võ sư "giang hồ" Phúc phật nổi như cồn thập niên cuối 80 rồi sau cuộc đời cũng có ra gì đâu

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
thôi bác...tranh luận trao đổi 8 cho vui thôi. theo e hiểu thì bác kia cũng bức xúc với việc vợ chồng thằng này lấy tiền đi ăn cướp của người khác rồi lại dùng tiền dơ bẩn đó đi "hối lộ" Phật pháp như vậy trong phản cảm và trái lại với ngũ giới của nhà Phật.
Vâng em ko tranh luận với cụ non và nick clone âm binh mà cụ.
Đến giờ off cà phê cùng mấy cụ OF hưu trí sau những ngày cách li rồi. Em né mà

Trạng thái
Thớt đang đóng