[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ku_Xop2010

Xe tải
Em nghĩ bài trước em có kể ra anh B"bồ" , bà P "ở ngõ Tạm Thương" , anh Th"điếc" và anh Th"xăm" là cũng đủ những tên tuổi số má lừng danh rồi ạ.
Riêng anh Th"xăm" em đánh giá trực tiếp : ko hiền, nhỏ nhẹ như anh Sbt. Anh Th tính thanh niên hơn. Nhưng cũng cực kì biết chuyện và cũng từ tốn. Ko hổ báo. Nhớ ko nhầm bắp chân phải anh Th"xăm" có xăm hình ông tướng cầm chùy gai. Mực tàu xanh. Ngày đó anh còn đi con Camry xanh lá mạ biển tỉnh biên giới đuôi ..99. Chuyên gia áo sơ mi ngắn tay, quần âu, đeo kính đen, tay cầm Nokia 88 vàng óng. Gu ăn mặc của anh Th # các đàn anh cũ ngày đó. Ko rằn ri, ko mũ lưỡi trai bụi, ko bốt cao.
Có cô con gái năm nay chắc khoảng 29,30 thôi. ( Em chỉ gặp cô bé này mấy lần, cách đây 12 năm thấy mặc áo đồng phục hs nên tính bây giờ cỡ 29,30. Cũng ko biết anh ấy có con trai, gái khác ko ). Vợ anh Th thì sắc sảo và cũng rất biết chuyện. Ko lạm dụng oai chồng.
Khi đó anh Th làm cái nn khu vực Cầu Giấy.
Nói chung cách ứng xử của đẳng cấp tầm cỡ anh Sbt hay anh Th"xăm" đều cực hoà nhã, từ tốn.
E hỏi cụ tí. Cụ gọi a thì e cũng gọi theo cho lịch sự. A Th xăm có phải bị 1 a ở khu TH chém mười mấy nhát nhưng ko die ko hả cụ?

minh0075

Xe điện
Trước mình ở mạn Phùng Khoang, giang hồ lúc đầu cũng nghe danh các anh T đen, B trắng... rất dữ tợn, mặt sắt đen xì, sục sạo khắp hang cùng ngõ hẻm..
Bổng một hôm thấy 3 chú choai choai chỉ cỡ 14-15yo cầm dao với kiếm lùa anh T đen chạy mất mật, các cháu xông thẳng vào nhà lúc chiều nha nhem...
Dạo đó anh kia lặn phải 2 năm mới nổi lên, hiền lành hẳn ko dám nói đạo lý như dạo trước nữa.

nowhereland

Xe điện
Thế cũng lâu r cụ. Th điếc là tay phải của anh sbt, mỗi tội các cụ ấy Ko thích uống r lắm nên ko hợp với em hơ hơ. Tướng giỏi là tướng ko chết, nên em cũng rất nể ông sbt. Nhẹ nhàng sòng phẳng biết điểm dừng.
Anh ấy hầu như không rượu, không chơi kích thích nên luôn tỉnh táo, công với bản tính không hung hăng nên làm gì cũng kiểm soát được ít lỗi. Tuy nhiên cũng có lần không dạy được vợ, rượu say hai tay hai kiếm ra giữa Ngô Thì Nhậm đòi chém bất cứ thằng nào đi qua, làm các em phải chia ra chặn hết hai đầu phố.
Ông Th điếc thì tay phải của nhiều anh L vàng, V. Biên, Sbt, số cũng to đấy chỉ dưới các anh lớn 1 phân thôi.

Ếch

Xe tăng
Em up hầu cụ luôn

Quan Vũ tự nói mình là kẻ giang hồ đó ạ.
Còn đoạn miêu tả về Hưng Bá em nghĩ cụ tự tìm sau .
2 ông tác giả sống cùng thời, thậm chí có tin đồn 2 ông là 1. Vậy từ ngữ bốc phét giống nhau có j lạ, chứ ko phải Quan Vũ nói thế từ hồi nảo.

Anhgia_Hanoi

Xe hơi
Anh ấy hầu như không rượu, không chơi kích thích nên luôn tỉnh táo, công với bản tính không hung hăng nên làm gì cũng kiểm soát được ít lỗi. Tuy nhiên cũng có lần không dạy được vợ, rượu say hai tay hai kiếm ra giữa Ngô Thì Nhậm đòi chém bất cứ thằng nào đi qua, làm các em phải chia ra chặn hết hai đầu phố.
Ông Th điếc thì tay phải của nhiều anh L vàng, V. Biên, Sbt, số cũng to đấy chỉ dưới các anh lớn 1 phân thôi.
Uống r với em vẫn bú ko dưới 10 ly. Nhưng mà thôi, em xoá bài r.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
2 ông tác giả sống cùng thời, thậm chí có tin đồn 2 ông là 1. Vậy từ ngữ bốc phét giống nhau có j lạ, chứ ko phải Quan Vũ nói thế từ hồi nảo.
Hì hì. Thủy hử cũng bịa thôi cụ. Chỉ có Tống Giang và 36 hảo hán nổi lên ở Sơn Đông.
Còn Tam quốc , phải là bản của Trần Thọ mới chuẩn. Do Trần Thọ sống thời Tư Mã Viêm làm quốc chủ. Đại đa số sử gia đánh giá bản Trần Thọ là chính sử.
Còn ở đây đang mặc định Thủy Hử là thật thì cứ coi Tam quốc của La Quán Trung là thật đi cụ. Coi như Quan Vũ chém Hoa Hùng một nốt nhạc đi :D

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Uống r với em vẫn bú ko dưới 10 ly. Nhưng mà thôi, em xoá bài r.
À, em cũng xoá luôn ạ. Viết lung tung quá. Chiều đi uống mừng hết cách li lại bị mấy cụ OF hưu trí mắng cho bắt trả tiền nhậu lại chết dở 🤣

Vũ Khiêm

Xe tải
Vụ Đường Duơng ở Thái Bình thế nào rồi các cụ ơi?

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em tưởng Thủy hử xảy ra sau Tam Quốc rất lâu mà cụ !?
Mà khả năng Thủy Hử cái tên cũng nói nên miền sông nước !
Em up hầu cụ luôn

Quan Vũ tự nói mình là kẻ giang hồ đó ạ.
Còn đoạn miêu tả về Hưng Bá em nghĩ cụ tự tìm sau .
Em nghĩ ông dịch giả ra tiếng Việt mình thêm vào ạ.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Hì hì. Thủy hử cũng bịa thôi cụ. Chỉ có Tống Giang và 36 hảo hán nổi lên ở Sơn Đông.
Còn Tam quốc , phải là bản của Trần Thọ mới chuẩn. Do Trần Thọ sống thời Tư Mã Viêm làm quốc chủ. Đại đa số sử gia đánh giá bản Trần Thọ là chính sử.
Còn ở đây đang mặc định Thủy Hử là thật thì cứ coi Tam quốc của La Quán Trung là thật đi cụ. Coi như Quan Vũ chém Hoa Hùng một nốt nhạc đi :D
Thủy Hử bịa nhiều hơn Tam Quốc nhiêu ạ.
Mà như phần đầu Thi Nại Am viết đến Lương Sơn tụ nghĩa, còn phần sau ai đó viết thêm vào. Có vẻ gượng ép và giọng văn khác !

Dua do

Xe tải
Tú cọ có con Rebel móc pô , sau bị đâm chết. Em nhớ thế thôi.
Tú Cọ dính vào vụ lừa đảo bị án dưới Quảng Ninh ( bắt tại nhà bồ dưới Đền Lừ) chết trong trại mấy năm nay rồi.

Hello VN

Xe buýt
Chưa thấy mấy anh ăn cơm dân ,mặc áo Đảng nào bị sờ đến nhỉ ? .Có nhõn đôi vợ chồng liu manh mà làm cả 1 hệ thống chính quyền tỉnh bị tê liệt .Hỏi anh quan to quan bé nào cũng không biết .Dân nuôi các anh quan chỉ để lấy phân bón lúa thôi à ?.Vợ chồng Đường Dương nó đi xe có cả còi ủ dẫn đường , ngang với nguyên thủ quốc gia mà csgt tỉnh cũng nỏ biết .

Xuân_.Trường

Xe đạp
2020 mà vẫn còn xã hộ thâm kiểu này. Sợ thật

audiq123

Xe hơi
Chưa thấy mấy anh ăn cơm dân ,mặc áo Đảng nào bị sờ đến nhỉ ? .Có nhõn đôi vợ chồng liu manh mà làm cả 1 hệ thống chính quyền tỉnh bị tê liệt .Hỏi anh quan to quan bé nào cũng không biết .Dân nuôi các anh quan chỉ để lấy phân bón lúa thôi à ?.Vợ chồng Đường Dương nó đi xe có cả còi ủ dẫn đường , ngang với nguyên thủ quốc gia mà csgt tỉnh cũng nỏ biết .
vụ còi ủ có không bác, sao ko nghe thấy ai nói nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng