[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đại dương

Xe tải
Chốt lại là vc thằng này rất ngu!
Đã là xh đen, ăn bẩn thỉu... lại khoe mẽ bằng cách treo ảnh các cụ tứ trụ!
Nó giống như chó ghẻ cứ bám chân rồng phượng ấy! Làm đél gì có chuyện ấy!
Nếu có dựa hơi tứ trụ, thì các cụ quan triều đình cũng méo baoh để nó treo ảnh như thế!
Thằng này chết thì đáng rồi! Nhưng cũng do nó ngu nữa.
Dân võ mà, mạnh cái này nên yếu cái khác, dùng sức nên ít dùng đầu như các anh black khác nên nó vậy.

duongthienly

Xe buýt
Dương chốt mấy câu cuối rất chuẩn, chất lừ: sống phải để đức cho con cháu, đời có nhân quả, đừng để con cháu sau này phải nhục nhã không ngóc được đầu lên.
Chốt cho các cán bộ tư pháp tiện mồm chốt luôn cả cho mình.
Bọn lưu manh thì luôn nỏ mồm dạy đạo lý.

Inocent

Xe buýt
Gần 300 tầng rồi mà chưa thấy cụ nào hé lộ được tiểu sử của Sugar trước khi lập ra được cái Đường Dương này nhỉ. Hay em bỏ qua mất đoạn nào.

Havo

Xe điện
Cho cụ lói nại!;))

Có một chữ mà cả nước phát âm sai, chỉ duy nhất dân Thái Bình làm gương nói đúng chính tả.

Chỉ cần nghe chữ Rổ - Rá thì ôi thôi, đích thị đồng hương đây rồi.:D
Em có cậu nhân viên quê Kiến xương, phân biệt rất chuẩn s-x, r-d tuy nhiên lại ngọng l-n. Bảo nói thử "sinh sôi nảy nở" xem nào thì cậu ấy nói "sinh sôi lảy lở" trong khi mình thì " xinh xôi nảy nở" :D
Các cụ cứ cá trê nai. Mời các cụ đánh vần giúp em cái, xem l hay n thế lào mới chuẩn:
- 1995: một nghìn chín trăm “chín năm” or “chín lăm”???
- 25: “hai mươi năm” chuẩn hay “hai mươi lăm” chuẩn hơn...
Kaka, phong ba bão táp cả đấy, chớ cười vội :)) :)) :))

blackbox

Xe tăng
Có gì đâu cụ. Thường thì sáng đi làm, gần trưa thì về, những người đến trại thăm nom, tiếp tế cũng đến giờ về, có người hỏi đi nhờ xe về, minh chọn ai đó để cho đi nhờ cho quá giang để có người ngồi cùng nó chuyện cho đỡ buồn. Thường thì về vào tầm trưa thì mình phải dừng chỗ nào đố để ăn và mời họ ăn cùng, ăn xong thì hay buồn ngủ, chả nhẽ lại ngả ghế xe ra ngủ.
Rất đúng quy trình! :))

duongthienly

Xe buýt
Lôi cả tên họ cụ kia ra, còn cẩn thận chú thích. Chứng tỏ tầm quan hệ chưa phải là sâu, không quá ghê gớm.
Em nghĩ chiêu này rung cây dọa khỉ thôi. Chứ quan hệ thật cùng lắm gặp ai dọa người đó, thậm chí lẳng lặng xử lí nội bộ, public trên fb làm gì.
Chiêu trò phông bạt.

Jin 131

Xe tải
Thớt mang tính thời sự thế này mà không thấy cụ nào thuộc biên chế otofun Thái bình vào chém gió nhể?

cdcn

Xe điện
Chánh văn phòng cơ quan CSĐT còn là Phó thủ trưởng thường trực cơ quan CSĐT điều tra bộ xxx.
Nói nôm na về ngạch CS a ý quyền chỉ sau anh Thủ trưởng cơ quan CSĐT của bộ(mà Thủ trưởng là Thị lang thường trực)

Còn chánh văn phòng bộ thì chỉ là người phát ngôn của bộ thôi,không có thực quyền lắm cụ ạ.
Xét về trần thì 2 chức danh này đều hàm trung tướng?

Dodge Ram

Xe điện
Các cụ cứ cá trê nai. Mời các cụ đánh vần giúp em cái, xem l hay n thế lào mới chuẩn:
- 1995: một nghìn chín trăm “chín năm” or “chín lăm”???
- 25: “hai mươi năm” chuẩn hay “hai mươi lăm” chuẩn hơn...
Kaka, phong ba bão táp cả đấy, chớ cười vội :)) :)) :))
Em chê gì đâu?! :))
Nghe chị hai năm tấn uốn lưỡi chữ R ròn tan mà phê phê là!:P

Lão Đánh Cá

Xe đạp
" Nếu phải giết đi một con sâu mà cứu được cả rừng cây thì việc đó là cần thiết, hơn nữa còn là một việc làm nhân đạo "

fadco

Xe container
Vâng, em đọc hơi vội. Chẹp
Trước em dc bác trong ngành nc bác GĐ Phú Thọ là cánh tay đắc lực của Đảng. Được giao phá án bắt TCT.
Khi đó em ko để ý tên và cũng ko cập nhật tình hình.
Cảm ơn cụ cập nhật giúp em.
Phú Thọ được gia vụ này vì bản chất dân thó phụ ko đoàn kết nên giao vụ này ko sợ bị lộ, ông này nhòm ông khác nên giấu bài kĩ lắm:))))em dân thó phụ nhé ko các cụ lại chưởi iem:)

omerta77

Xe điện
Cụ tranh luận đuối lý và bắt người khác phải làm trong nghề, trong khi xh nó có cả vạn nghề thì có là bố của tôn ngộ không cũng chịu . Cụ lôi vd về Dương Đường ra, thực tế báo chí nó viết cũng chả sai, nó đi làm từ thiện là có thật và tội của nó phanh phui từ 6-7 năm trc cũng dc nhắc trên báo. E dẫn báo chính thống thì cụ phủ nhận trong khi Chã hay menber of mỗi lần tranh luận phải yc dẫn link báo chí truyền thông ra, giờ e bảo giá thịt lợn đắt chắc cụ phải yc e phải làm ở lò mổ thì ttin mới cx ấy nhỉ :)):))
Ơ đang nói về cmt nhiều thẩm phán bỏ nghề vì bị đe dọa mà cụ cứ bẻ lái đi đâu đó :))

Patriots

Xe lăn
Chánh văn phòng cơ quan CSĐT còn là Phó thủ trưởng thường trực cơ quan CSĐT điều tra bộ xxx.
Nói nôm na về ngạch CS a ý quyền chỉ sau anh Thủ trưởng cơ quan CSĐT của bộ(mà Thủ trưởng là Thị lang thường trực)

Còn chánh văn phòng bộ thì chỉ là người phát ngôn của bộ thôi,không có thực quyền lắm cụ ạ.
Về mặt chức vụ trong cơ quan bộ, thì chánh văn phòng bộ trước đây tương đương với TCT, bây giờ thì dưới TT một nấc đấy cụ ạ, vừa rồi có cụ gì Chánh mới lên TT rồi đấy. Nếu là bước đệm thì Chánh của bộ sẽ to hơn để trước đại hội kiện toàn làm TT đi đại hội vào TW là chắc chân luôn. Trước đây Chánh văn phòng cơ quan CSĐT tương đương với c.ục trưởng, dưới TCT hai nấc. Giờ bỏ tổng cục rồi thì coi như cũng chỉ dưới TT mà thôi. Trước đây TCT cũng là thủ trưởng hay phó thủ trưởng. C.ục trưởng 02.03 cũng toàn phó thủ trưởng

Chỉnh sửa cuối:

tquang

Xe tăng
Thằng nhựa đường này em đánh giá là trẻ trâu, xã hội thâm cấp làng xã thôi.
Chắc vậy thôi cụ. Hqua ngồi chơi vs đội taxi bọn nó kể có vụ sugar này về quỳnh côi đấu giá, do xích mích quyền lợi với đội bên hp cũng về đấu giá. Sau bị đội hp đánh luôn tại chỗ đấu giá mà.

chachipheo

Xe buýt

Xedap4banh2

Xe tăng
Chánh vp bộ công an có chức năng tham mưu nằm trong ĐUCATW phải to hơn chánh vpcqcsdt chứ. Chánh vpcqcsdt chỉ to trong mảng điều tra của cs thôi, còn điều tra của an ninh nữa, mà điều tra chỉ là 1 phần trong bca, 1 nhánh đặc biệt của công an trong hệ thống tư pháp của nhà nước
Anh 3Q lên thứ, chứ chánh điều tra mấy chục bậc nữa mới lên đc thứ :)

duongthienly

Xe buýt
Đường Nhuệ cũng là nạn nhân của mạng xã hội. Bị bắt đúng lúc xã hội đang bị cách ly. Mọi người dân đang tìm thú vui qua cái điện thoại. Nên Đường Nhuệ bị bắt đúng là món ăn tinh thần khoái khẩu, cả xã hội được dịp moi móc tin và chửi bới xả láng. Mọi mặt đời sống của Đường Nhuệ bị lôi ra mổ xẻ, đến cả nghệ sĩ Trần Nhượng đu càng cũng bị dân mạng phang tới tấp. Thêm vào đó là cánh nhà báo đang ngồi 1 chỗ, đói tin, đồng loạt vung bút phang tràn ngập báo điện tử. Tự nhiên được trở thành tội ác số 1 Việt Nam sánh ngang Năm Cam (âu cũng là diễm phúc cho một thằng giang hồ). Đến bác Phó Thủ đọc báo cũng bàng hoàng mà ra chiếu chỉ xử lý. Đúng là Đường đen thật!
Như cụ phán là oan sai cho vc nhà này?

Trạng thái
Thớt đang đóng