[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

tquang

Xe tăng
E nghe đồn b t tb nhà ở trên hn, tháng về tb đôi lần có tháng còn ko về xhawngr biết đúng ko
Nhà này nó thiếu gì tiền đâu cụ ơi. Nhà mấy người làm bí thở TB rồi, anh trai cũng bao năm làm bí vs chủ tạch huyện. Bố vk là đại biểu qh, đại gia đất TB chủ cty bia Hương Sen ....dân TB đồn tiền xếp vài căn nhà ko hết ạ nên nhà bên mỹ vs ca chắc cũng phải vài cái chứ nói gì HN ạ.

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Mình đâu có chửi, chỉ là 1 cái cảm giác ko thích cái nghề đó, chứ chửi thì nó khác.
Mà gỗ cũng có 2 loại, gỗ nuôi và gỗ hoang dã, bọn tiếp tay cho việc săn bắt, tàn phá gỗ hoang dã là dễ quả báo.
Càng nói càng ngờ u. Nói như ông thế hoá ra làm nghề mổ lợn, thịt động vật là sát nhân.
đúng thánh đạo đức onl.

Phuclongchau

Xe điện
Nhà này nó thiếu gì tiền đâu cụ ơi. Nhà mấy người làm bí thở TB rồi, anh trai cũng bao năm làm bí vs chủ tạch huyện. Bố vk là đại biểu qh, đại gia đất TB chủ cty bia Hương Sen ....dân TB đồn tiền xếp vài căn nhà ko hết ạ nên nhà bên mỹ vs ca chắc cũng phải vài cái chứ nói gì HN ạ.
Thế là cũng cả lò làm quan hả cụ

Hello VN

Xe buýt
ông bạn này chắc là bạn thân của CGN.
Ông còm thế này thấy bụng ông toàn thyết âm mưu. Xin lỗi, xalong tôi nói thẳng:
Cái mặt ông mà tay sếp nó trừ lương chuyên cần đôi trăm ngàn đồng cũng có mà nhảy dựng lên cay cú chứ đừng nói gia đình người ta cả cơ nghiệp như thế tan hoang. Cái tan hoang ở dây đầy khuất tất và nghiệt ngã khi chỉ vì con xe 900 tr mà cả hai vợ chồng lao lý. Cái nhẽ 1 người lao lý đã là nặng. Đàng này, chúng nó đuổi cùng giết tận gia đình người ta. Ghép người ta vào cái khung kinh khủng và 2 vợ chồng phải đền tội. Thêm nữa, con trai nhà này cũng đội mũ đeo sao theo lý tưởng của họ. Họ cũng không chút lưu tình. Cái khốn nạn nằm ở mấy ý trên. Tất nhiên, làm lên lỗi thì phải chịu lỗi, nhưng nhà Lâm này chịu cái lỗi quá nghiệt cảnh so với luật pháp, so với mặt bằng xã hội....
Một cơ ngơi bị tàn phá tan hoang như vậy, không lên cơn nhồi máu mới là lạ đó.
Tôi ít còm. Những thớt như thế này càng ít còm. Nhưng ông bạn gõ phím thấy ngứa vài chỗ nên vào còm và đặt biệt danh cho ông bạn là: Kẻ điếm nghĩ!
Xin chia sẻ thêm với ý kiến của cụ .
Tôi tin vợ chồng anh Lâm có vay tiền để sx -kd .Khi xưởng gỗ vẫn đang kinh doanh sản xuất bình thường thì việc giải quyết nợ nần thuộc về vấn đề dân sụ .Ví dụ anh Lâm vay tiền của anh B anh C nào đó , có hợp đồng vay nợ ,nếu anh Lâm không trả nợ đúng hạn theo hợp đồng thì anh B anh C có quyền khởi kiện ra tòa án dân sự .Mọi đúng sai sẽ do toà dân sụ phán quyết .Khi xưởng gỗ đang hoạt động bình thường mà anh Lâm chưa trả nợ đúng hạn được ,không thể quy cho ông ta tội lừa đảo để bắt người ta chịu án tù đày .
Việc Đường nhuệ cho đàn em đến cướp phá xưởng gỗ là vi phạm pháp luật với tội phá hoại tài sản và tội cưỡng đoạt tài sản .Dù anh Lâm có nợ tiền của Đường thì Đường vẫn bị khởi tố với 2 tội trên .

Phuclongchau

Xe điện
Xin chia sẻ thêm với ý kiến của cụ .
Tôi tin vợ chồng anh Lâm có vay tiền để sx -kd .Khi xưởng gỗ vẫn đang kinh doanh sản xuất bình thường thì việc giải quyết nợ nần thuộc về vấn đề dân sụ .Ví dụ anh Lâm vay tiền của anh B anh C nào đó , có hợp đồng vay nợ ,nếu anh Lâm không trả nợ đúng hạn theo hợp đồng thì anh B anh C có quyền khởi kiện ra tòa án dân sự .Mọi đúng sai sẽ do toà dân sụ phán quyết .Khi xưởng gỗ đang hoạt động bình thường mà anh Lâm chưa trả nợ đúng hạn được ,không thể quy cho ông ta tội lừa đảo để bắt người ta chịu án tù đày .
Việc Đường nhuệ cho đàn em đến cướp phá xưởng gỗ là vi phạm pháp luật với tội phá hoại tài sản và tội cưỡng đoạt tài sản .Dù anh Lâm có nợ tiền của Đường thì Đường vẫn bị khởi tố với 2 tội trên .
Nhà Quyết dính vụ vay có mấy trăm 1 người, thế chấp xe camry rồi sau đó lại mượn xe bán cho người khác mới bị xử tù cụ ạ

Hello VN

Xe buýt
Nhà Quyết dính vụ vay có mấy trăm 1 người, thế chấp xe camry rồi sau đó lại mượn xe bán cho người khác mới bị xử tù cụ ạ
Chỉ vì vụ này mà xử 2 vợ chồng hơn hai mươi niên khi cả 2 chưa tiền án tiền sự thì cũng có vấn đề ,nên cơ quan cấp trên mới lật lại hồ sơ vụ án .

Phuclongchau

Xe điện

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Là thằng Xuan Dung, chụp chung với Ô bà già nó đấy.

Ý của nó là, 2 vợ chồng Lam cũng có Đào Lửa mà sao lại cho tại ngoại về.
Ý e là nó sao không lấy cái Facebook đểu rồi đăng đỡ để lại dấu vết chứ dùng nick chính thì chạy sao được với tìm kiếm của cộng đồng mạng.

Race Dead

Xe điện
c
công nhận. án 27 năm chuyển sang tại ngoại thì quả là cú bẻ lái thần kì. cao giang mai và cả ông xét xử mà không đi chục năm thì cứ chặt đầu em đi
Em thấy thớt này cụ phải bị trảm mấy cái đầu rồi đấy , kkk

Phuclongchau

Xe điện
Ý e là nó sao không lấy cái Facebook đểu rồi đăng đỡ để lại dấu vết chứ dùng nick chính thì chạy sao được với tìm kiếm của cộng đồng mạng.
Nó cũng không ngờ dân mạng tìm được vì vk nó để ảnh chộp chung với ku Đường chứ lúc đầu văn vở nghe có vẻ fairplay lắm, kêu em cũng mong cho 2 vk ck Quyết nhanh ra tù để trả cho bố mẹ em 600 tr còn nợ, nói chung nó cũng non khi định hướng và bóc phốt đồng chí nhà báo Đỗ minh Tuấn, người đánh rất mạnh nhà Đường chủ trang Doanh nghiệp đen

Xechaybangcom

Xe điện
c
công nhận. án 27 năm chuyển sang tại ngoại thì quả là cú bẻ lái thần kì. cao giang mai và cả ông xét xử mà không đi chục năm thì cứ chặt đầu em đi
Lần sau phải viết là nếu em nói sai, em tự chặt đầu thì mới tin được, còn cứ bảo người khác chặt đầu em đi thì bố ai tin🤣🤣🤣

Lão Đánh Cá

Xe đạp
Nó cũng không ngờ dân mạng tìm được vì vk nó để ảnh chộp chung với ku Đường chứ lúc đầu văn vở nghe có vẻ fairplay lắm, kêu em cũng mong cho 2 vk ck Quyết nhanh ra tù để trả cho bố mẹ em 600 tr còn nợ, nói chung nó cũng non khi định hướng và bóc phốt đồng chí nhà báo Đỗ minh Tuấn, người đánh rất mạnh nhà Đường chủ trang Doanh nghiệp đen
Mình theo dõi từ ngay lúc đầu thằng Xuan Dung đăng, là lão Nhà Báo Lớn này nọ kia, nó chủ ý lấy nick chính, lúc đầu đầu vẫn còn để hình ảnh chụp chung với vợ và Ô bà già nó, một hồi sau ae mò sang nick nó, có nhiều ae toàn lấy nick ảo, không lộ diện, thằng Xuan Dung khích ae sao lấy chính ra nói chuyện, lấy hình ra, lúc đầu nó im im, vì hình chưa đầy đủ, đến lúc mò thêm được hình từ bên fb vợ nó nữa, chụp chung với thằng A nó, thì nó mới chịu nhận là em ( Cơ mà ngay lúc đầu mình cũng nghi nghi, vì có chữ lót " Xuân " trùng với thằng a nó, lúc đầu nhiều người ko biết nó là ai, cùng hùa theo thằng XDung. Nói Ô Lâm vay mượn tùm lum, mượn tiền để chạy chức cho con Ô Lam. Có 1 người hỏi, vậy chạy chức đó, ô nào nhận để con Ô Lam được vào nghành, thì mấy thằng hùa theo Xdung và đồng bọm câm như hến, Xdung ( nói: Bạn hỏi vậy khó trả lời quá ) 😁 Từ lúc đó trở đi bị chửi te tua, nó về nick nó,ẩn hết những hình ảnh gần nhất, xong nó xóa bài nó đăng, hồi sau thì tự khóa nick.

hd-vt

Xe container
Đúng là lúc khóc có diễn, nhưng đau xót thì thật. Vì họ đã khóc từ lâu rồi. Nếu vc này có lừa đảo thật thì phải bị xử, nhưng cả môt cơ ngơi, là nguồn kiểm cơm tan hoang trong chốc lát, ai cũng khóc thôi
Em nghĩ, những người mở xưởng, nhà máy hay kinh doanh to to một chút là những dân làm ăn, dựa trên tính toán kinh tế chứ không phải những loại xhđ chả làm gì chỉ nghĩ mưu bẩn, làm sao cướp được của người khác đổ mồ hôi sôi nước mắt làm ra của cải. Họ làm ăn tính toán tao ra của cải đáng được coi trọng.
Vợ chồng Q có con cùng sao vạch mà vẫn bị xơi tái thì cũng sốc nhỉ. Khóc là chuyện thường, sợ tự tử ấy chứ.

tquang

Xe tăng
Thế là cũng cả lò làm quan hả cụ
Kém gia thế họ Triệu chút thôi cụ ạ. Nghe bà hàng nước nói bí thở TB hiện tại được anh trung biển cựu bí thở thổ đu nâng đỡ vì ngày xưa anh này cũng được người nhà anh Diên nâng đỡ. Bjo anh trung hải như vậy nên anh bí thở TB bị đập thôi.

Xedap4banh2

Xe tăng

thuhuong2

Xe tăng
Có phải 2VC ông buôn gỗ khóc này, thì ông chồng cũng là người trong cuộc ghi âm mà tay Đ liên tục doạ giết ko các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng