[Funland] Vụ này đang xôn xao trên mạng

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Vượt đèn đỏ đâm vào người ta thế là nhẹ rồi
Trường hợp tai nạn gây xôn sao.

Tôi có ông anh bạn, đi đường vì chủ quan và k tuân thủ luật GTĐB (vượt đèn đỏ) đã đâm vào 1 cụ ông 73 tuổi đi xe máy. Hậu quả: cụ ông bị gãy đùi trái, gãy cẳng chân phải. Sau khi gây ra tai nạn, ông a tôi đã giữ nguyên hiện trường và ngay lập tức đưa cụ đi cấp cứu lại BVĐK tỉnh BN. Đến nay, sau 1 thời gian điều trị tại Bệnh viện Việt Đức Hà Nội, cụ ông đã về nhà. Gia đình ông a bạn tôi lên thăm hỏi cụ ông, đặt vấn đề muốn đền bù tổn thất cho cụ ông và được gia đình đưa cho cái bảng kê đền bù như vậy?! Mong cộng đồng mạng cho xin ý kiến! Thật k thể tin

0982596045 đây là số a mình mong các cụ tư vấn giúp !
Tên Hưng ạ !

Từ Fb Trọng Linh

babeo

Xe điện
Vì là vượt đèn đỏ, nên kê thế chứ hơn nữa nhà cháu cũng ko bênh vực ông gây tai nạn được, các cụ thì sao ?
Sợ hố thì cứ ra pháp luật phân xử thôi !

ThangKhung

Xe tải
nếu là em thì em xin thêm chút đỉnh kinh phí ra nước ngoài điều trị
Khoảng cỡ 1-2 tỷ là đủ cho phần tăng thêm đó, còn lại những chi phí chưa họp lý thì giảm cho người ta

butchikim

Xe ba gác
Nhìn tiền thì cao và có vẻ ko hợp lý lắm. Nhưng đặt địa vị người bị nạn xem.

Nhiều lúc gặp mấy thành phần đi ẩu, vượt đèn đỏ...cháu chỉ mong có luật cho cầm súng bắn luôn thôi.

datto70

Xe điện
Vượt đèn đỏ thì đi tù nếu không có khả năng đền bù.
Tiện em hỏi nếu ra tòa, bên tòa có barem chi phí tổn thất tinh thần và chữa trị đúng không các cụ ? Em thấy vụ án nào cũng bắt bị cáo vào tù rồi thậm chí tử hình vẫn phải đền bù.
Nhưng đa số mức đền bù cực thấp, kể cả chết người !
Họ áp theo palem của Nhà nước, ví dụ Công chăm sóc họ căn cứ Lương tối thiểu vùng X hệ số, chứ kg như bảng kê của chủ thớt 2tr/công x 4 ngườ = 8 tr/ngày được.

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
1) Viện phí +... 80tr có hoá đơn ok
2) Tiền chăm sóc 88 tr 11 ngày thì xin hợp đồng lao động + bảng lương của 4 người. Chỗ này thường chỉ chứng minh được 22tr là cao tay.
3) Phí chăm nuôi 8 năm không có cơ sở. Gạch dòng này.
4) Tinh thần 69.5tr. Cái này phải thoả thuận trước. Ko thoả thuận dc mới tính tối đa như thế. Tạm ok.
5) Chữa tại nhà 30tr kèm báo giá ok.
6) Mổ lấy đinh 50tr kèm báo giá của Việt đức ok. Hơi khó lấy đinh mà dám báo giá 50tr nha. Cùng lắm là 10tr.
Tổng 211.5tr là hợp lý
cụ ơi mổ lấy đinh ở việt đức khoa thường thì e ko biết nhưng khoa dịch vụ thì ko có giá 10tr đâu cụ. chi phí 1 ca mổ chân bình thường trước e mổ là 12tr, còn lại tiền thuốc và tiền dịch vụ giường phòng các kiểu nữa, thì tầm khoảng 25tr cụ ạ, chứ giá 50 thì ko đến, chắc tính cả công người nhà chăm nữa :D
cơ mà thường mổ lấy đinh ra thì cũng chỉ ở viện 3 ngày thôi. em mới mổ lấy đinh ra ở bệnh viện giao thông có 2 ngày là về rồi

qhhp

Xe điện
cụ ơi mổ lấy đinh ở việt đức khoa thường thì e ko biết nhưng khoa dịch vụ thì ko có giá 10tr đâu cụ. chi phí 1 ca mổ chân bình thường trước e mổ là 12tr, còn lại tiền thuốc và tiền dịch vụ giường phòng các kiểu nữa, thì tầm khoảng 25tr cụ ạ, chứ giá 50 thì ko đến, chắc tính cả công người nhà chăm nữa :D
cơ mà thường mổ lấy đinh ra thì cũng chỉ ở viện 3 ngày thôi. em mới mổ lấy đinh ra ở bệnh viện giao thông có 2 ngày là về rồi
1.6 tr là giá 2012 cụ ạ http://benhvienvietduc.org/1018.html :)

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
thì em nói là khoa thường em ko biết, còn em mổ ở khoa dịch vụ tháng 1 năm 2018 cụ ạ, mổ khi gãy chân và khi lấy đinh ra đều có giá 12tr/ca mổ, em đợt đấy dc trừ bảo hiểm 4tr còn đóng tổng tiền viện cả mổ cả tiền phòng các kiểu là 27tr, e nằm viện 11 ngày cụ ạ, cảm ơn bs 4tr nữa (em bị vỡ mâm chày trong gối phải, phải đóng đinh nẹp vít), thuốc ra viện là 3tr nữa.
mà e còn đọc sót là cụ bị gãy 2 chân, thì phải tiền 2 chỗ mổ l thì chắc 25tr ko đủ, phải cộng thêm 12tr nữa. Nhưng giờ cũng có đóng đinh nội tuỷ rồi, sao ngưòi nhà cụ ông ko đóng đinh nội tuỷ cho đỡ mổ lại đỡ đau đớn nhỉ?

RONGHT

Xe buýt
Nếu 2 bên tự thương lượng thì phải xem hoàn cảnh của bên phải đền nhé.
Nếu giàu có thì đền như thế còn nhẹ
Nếu nghèo thì giảm cho người ta

hành_khất_đêm

Xe điện
Bảng kê thì láo rồi, nhưng ông đâm cũng đen đá sai luật rồi, lại còn vào đúng lao động chính trong nhà

vivu.80

Xe buýt
Nhạc phụ đại nhân của em bị gãy xương gò má, gãy xương chân mà người gây tai nạn hỏi thăm, hỗ trợ có 2tr kia kìa.
Chi phí còn lại nhà nhạc phụ phải lo, mà cũng không ai đi đòi người gây tai nạn cả.
Giờ xã hội cũng nhiều người chả ra sao cả.
Cụ không thể lấy ông nhạc cụ ra áp cho người khác rồi bắt người ta phải hành xử giống như gia đình cụ. Một là cụ chém vớ chém vẩn, là nhạc phụ cụ đi sai đường, chứ không có ông Phật hay ông Thánh nào lại chịu nhận có 2tr đồng của người gây tai nạn khiến mình vỡ mặt + gãy chân. Hoặc giả, người gây tai nạn cho ông nhạc cụ chính là người trong gia đình.
Đọc bài đã thấy chủ thớt cung cấp thông tin là người gây tai nạn do vượt ẩu chạy láo đâm vào người ta rồi. Cụ còn mở miệng ra trách nạn nhân thế này thế nọ em cũng chịu cụ thật. Riêng ca này em thấy có bắt đền cả tỷ bạc cũng là điều nên làm, cho thằng chạy ẩu vô lương tâm 1 lần tởn đến già luôn.

berryfun

Xe điện
Nhưng nó phải hợp lý cụ ơi, công đi chăm mà tính 2 triệu 1 ngày thì cao quá. Giả dụ nếu thuê bệnh viện chăm 100%, thì có tới 8 triệu 1 ngày không?
Lại rồi. Đã bẩu đây là lao động chính trong nhà “1 người lo = kho người nàm” tổng giám đốc linh đi chăm khéo 18tr/ngày ý chứ. Công lý giờ còn lên nghị sĩ nhăn răng cơ mà.

honda_cub79

Xe lăn
Khiếp thật những 700 củ. Nhà có người bị nạn làm tiền kinh quá.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ông Cụ đi bộ trên vỉa hè thì cụ nghĩ là đi sai hay đúng?
Ca 700tr như trên bài chắc chấn thương sọ não thì cũng chưa đến, chết người cũng chưa đến.
Đành rằng người gây tai nạn chắc chắn sai, tuy nhiên, báo giá bồi thường như vậy là quá đáng.
Đây là vụ làm tiền, cụ ủng hộ em cũng đến chịu.
Quả báo sẽ đến sớm thôi.
Cụ không thể lấy ông nhạc cụ ra áp cho người khác rồi bắt người ta phải hành xử giống như gia đình cụ. Một là cụ chém vớ chém vẩn, là nhạc phụ cụ đi sai đường, chứ không có ông Phật hay ông Thánh nào lại chịu nhận có 2tr đồng của người gây tai nạn khiến mình vỡ mặt + gãy chân. Hoặc giả, người gây tai nạn cho ông nhạc cụ chính là người trong gia đình.
Đọc bài đã thấy chủ thớt cung cấp thông tin là người gây tai nạn do vượt ẩu chạy láo đâm vào người ta rồi. Cụ còn mở miệng ra trách nạn nhân thế này thế nọ em cũng chịu cụ thật. Riêng ca này em thấy có bắt đền cả tỷ bạc cũng là điều nên làm, cho thằng chạy ẩu vô lương tâm 1 lần tởn đến già luôn.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Nếu 2 bên tự thương lượng thì phải xem hoàn cảnh của bên phải đền nhé.
Nếu giàu có thì đền như thế còn nhẹ
Nếu nghèo thì giảm cho người ta
Đồng ý với cụ,
Tổn thất của ông cụ có quy ra tiền cũng không được, cho nên đền bù bằng tiền cũng chỉ là bù đắp phần nào và có ý nghĩa tương đối thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Khongcogi2

Xe hơi
Ông vượt đèn đỏ sai rồi, cụ ông bị gãy cả 2 chân (đùi trái và cẳng phải) chưa nói các tổn thương khác.
Nhưng tai nạn là điều không mong muốn nên cần phải theo quy định của luật pháp làm thước đo và thái độ sửa sai để tăng nặng hoặc giảm nhẹ, không thể nói theo cảm tính của từng bên được. Ra tòa cũng còn cãi nhau nhiều.
Cái này rất cần những án lệ để tham khảo, cụ nào chia sẻ các vụ tương tự mà tòa đã xử thì hay quá.