[Funland] Vụ này đang xôn xao trên mạng

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Con số đó đủ để đẩy cả một gia đình đến đường cùng.
Cỡ gđ có trên 7 tỉ thì ko sao.
Mợ nhể?
Cỡ gia đình có trên 7 tỉ thì càng khó chén của họ. Tiền họ càng lớn, mồ hôi họ rơi càng nhiều, và hiểu biết càng tăng...

Người ta có thiện chí thì phải giải quyết thiện chí, cụ xuanha_ng nhỉ, hình như đây là gia đình bạn cụ? Tình hình có gì mới chưa ạ ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cỡ gia đình có trên 7 tỉ thì càng khó chén của họ. Tiền họ càng lớn, mồ hôi họ rơi càng nhiều, và hiểu biết càng tăng...

Người ta có thiện chí thì phải giải quyết thiện chí, cụ xuanha_ng nhỉ, hình như đây là gia đình bạn cụ? Tình hình có gì mới chưa ạ ?
Vâng mợ, mọi tranh chấp đều phải đi đến thoả thuận hợp tình, hợp lý. Chứ ép nhau quá thì lại đưa sự việc đến đường cụt thôi.

jo26

Xe tải
73 tuổi mà gãy như thế này thì nằm trên giường nốt cuối đời còn lại rồi
Ông cụ sống khổ hơn chết , các con cháu thì ngoài chuyện phục vụ còn bao thứ hệ lụy sau
Cụ chủ thử đặt địa vị mình vào cụ già 73 và con cháu xem .Tiền thế này chứ thế nữa cũng không bù lại được đâu
Có điều , gia đình mình hoàn cảnh thì trình bày với họ xin bớt , nếu có điều kiện thì trả luôn cho nhẹ đầu
Mình sai làm khổ bao người

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chi phí nằm Vinmec thì 20tr/1 ngày cũng có
Ông cụ này mổ ở Việt đức, cụ lôi Vinmec vào đây làm gì? Tiền thuê người chăm ở bv khoảng 450k/ người/ ngày, nếu thuê về chăm ở nhà là 550k + cơm 3 bữa và chỗ ngủ (nhà mình ăn gì họ ăn nấy). Chắc tầm 700k/ người/ ngày. Mà cụ này nhà có đk quá nên thuê hẳn 4 người chăm!!!

Thêm nữa, kg hiểu gia đình tính thế nào mà chi phí tháo nẹp/ đinh lên tận 50tr?

Thiệt hại tinh thần sức khoẻ là khó tính nhưng các chi phí khác đều tính được, đằng nào chuyện kg may cũng xảy ra và kg ai mong muốn, giờ làm sao cho hợp lý thôi!

Vũ Điệp

Xe điện
Trường hợp tai nạn gây xôn sao.

Tôi có ông anh bạn, đi đường vì chủ quan và k tuân thủ luật GTĐB (vượt đèn đỏ) đã đâm vào 1 cụ ông 73 tuổi đi xe máy. Hậu quả: cụ ông bị gãy đùi trái, gãy cẳng chân phải. Sau khi gây ra tai nạn, ông a tôi đã giữ nguyên hiện trường và ngay lập tức đưa cụ đi cấp cứu lại BVĐK tỉnh BN. Đến nay, sau 1 thời gian điều trị tại Bệnh viện Việt Đức Hà Nội, cụ ông đã về nhà. Gia đình ông a bạn tôi lên thăm hỏi cụ ông, đặt vấn đề muốn đền bù tổn thất cho cụ ông và được gia đình đưa cho cái bảng kê đền bù như vậy?! Mong cộng đồng mạng cho xin ý kiến! Thật k thể tin

0982596045 đây là số a mình mong các cụ tư vấn giúp !
Tên Hưng ạ !

Từ Fb Trọng Linh

Đấy là chưa kể khoản kha khá cho xxx nữa đấy!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thế thì phải khoản nào ra khoản đó chứ cụ?
Ví dụ nằm suốt đời thì thu bao nhiêu tiền ghi ra riêng.

73 tuổi mà gãy như thế này thì nằm trên giường nốt cuối đời còn lại rồi
Ông cụ sống khổ hơn chết , các con cháu thì ngoài chuyện phục vụ còn bao thứ hệ lụy sau
Cụ chủ thử đặt địa vị mình vào cụ già 73 và con cháu xem .Tiền thế này chứ thế nữa cũng không bù lại được đâu
Có điều , gia đình mình hoàn cảnh thì trình bày với họ xin bớt , nếu có điều kiện thì trả luôn cho nhẹ đầu
Mình sai làm khổ bao người

vnvodoi

Xe tăng
Bác chủ nên tìm luật sư hoặc tìm người đã từng trải qua việc này để hỏi chứ đẽo cày giữa OF này thì bác phải thuê vài xe gỗ để đẽo cái này hỏng thì còn đẽo cái khác cho nhanh
------------
Người nhà mình đúng là có sai nhưng cái thỏa thuận này cũng ác quá
Cái mục một ngày 4 người thăm nuôi và cả 4 người ở liền tù tì trong 11 ngày ... thì khó chấp nhận được
Cái mục nuôi 8 năm cũng khó hiểu, chả gì cụ cũng 73 tuổi rồi ...
Nói chung là nên tham khảo luật sư và hai bên thương lượng chứ đưa ra pháp luật lại gặp mấy ông thầy cãi xúi đểu thì mất cả mớ
Riêng cái vụ 73 tuổi mà vẫn là lao động chính trong nhà là em đã thấy nhà này cù cưa rồi.

Mà bạn cụ chủ có lỗi nhưng không trốn tránh, đưa người bị nạn đi chữa cơ mà.

LeTai1979

Racing Boy

puredoll

Xe điện
Tai nạn k ai mong muốn, dù đền tiền tỷ cũng không làm cho chân như xưa được. Vấn đề sống trách nhiệm với việc mình làm thôi. Gia đình người gây tai nạn k có điều kiện thì lại ép con cháu họ đến đường cùng :(

LeTai1979

Racing Boy
Vâng mợ, mọi tranh chấp đều phải đi đến thoả thuận hợp tình, hợp lý. Chứ ép nhau quá thì lại đưa sự việc đến đường cụt thôi.
Là em nếu quá đáng em ra toà cho pháp luật giải quyết.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em đọc cái bảng phí mà em ngất luôn, mạng người cũng không đắt đến thế, những việc như này em hiểu rõ, chết người đền 60 củ, bánh mỳ 20 củ đấy là quyết định không tìm ra nguyên nhân. Còn với trường hợp của a bạn cụ chủ, sai là điều trước tiên, nhưng may mắn không chết người, nhưng người nhà cụ kia đòi quá nhiều nên có lẽ tìm đến pháp luật hay công an giải quyết cho nhanh e nghĩ ra tòa cũng không đến mức ấy đâu

lx125_black

Xe container
Dù có đền bù ntn thì tất cả các lái xe cũng nên coi đây là bài học ám ảnh của chính mình.
Lái xe cẩn thận hơn nữa.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Vượt đèn đỏ thì đi tù nếu không có khả năng đền bù.
Tiện em hỏi nếu ra tòa, bên tòa có barem chi phí tổn thất tinh thần và chữa trị đúng không các cụ ? Em thấy vụ án nào cũng bắt bị cáo vào tù rồi thậm chí tử hình vẫn phải đền bù.
Nhưng đa số mức đền bù cực thấp, kể cả chết người !
Tất nhiên ra tòa mà chết người thì người gây tai nạn thiệt nhiều vì vướng vào tù tội, nhưng phi lý quá bất chấp thì mức đền bù không quá 1 lít đâu, em va chạm những vụ như này, xxx giải quyết nhét bánh mỳ, xong hòa giải cuối cùng cũng như mức nếu ra tòa

lx125_black

Xe container
Em đọc cái bảng phí mà em ngất luôn, mạng người cũng không đắt đến thế, những việc như này em hiểu rõ, chết người đền 60 củ, bánh mỳ 20 củ đấy là quyết định không tìm ra nguyên nhân. Còn với trường hợp của a bạn cụ chủ, sai là điều trước tiên, nhưng may mắn không chết người, nhưng người nhà cụ kia đòi quá nhiều nên có lẽ tìm đến pháp luật hay công an giải quyết cho nhanh e nghĩ ra tòa cũng không đến mức ấy đâu
Em nghĩ cụ sai, cụ nghĩ mạng người giá bao nhiêu???

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em nghĩ cụ sai, cụ nghĩ mạng người giá bao nhiêu???
E va chạm rồi cụ ah nên e biết, cũng có gia đình đòi hỏi rất nhiều, nhưng nhiều như thế này e chưa thấy, có lẽ cụ chưa va chạm nên nghĩ vậy, cụ nghĩ đến cảnh các con ăn từng đồng trên xác của mẹ nó là ntn đâu, mệt lắm cụ ah nhưng cuối cùng giải quyết được hết

buonduale

Xe tăng
Chác các cụ còn nhớ vụ nữ Đại gia đi X5 ở SG ko . ĐỀN gần 3 tỷ vẫn phải đi tù nhé nên vụ này chỉ có thương lượng thôi . To chuyên thì xác định đi tù 3 năm và vân phải đền tiền . Trong 3 năm đi tù thì thiệt hại có khi đến vài tỷ khi về vợ lai có thằng khác chăm rồi

namson229

Xe điện
đành phải ra toà, nhờ toà phân giải thôi.....lái xe thì ko dc vượt đèn đỏ, đi trái đường, bia rượu nữa và vv nữa nhé