[TNGT] Vướng tai nạn, em nên thế nào tiếp?

Chutich

Xe tải
Cụ nhận sai về mình cho lành,nhưng lưu ý :làm việc trước với 2b,nói rõ mục đích nhận sai là để b/hiểm lo cho cả đôi bên,đồng thời yêu cầu 2b cam kết kô gây khó dễ về sau.Cụ nhớ nhắc nhở 2b lưu giữ chứng từ khám chụp và thuốc men b/viện để cụ t/toán b/hiểm(trước mắt cụ tạm ứng cho họ đã nhá).

Tribute

Xe container
Em thấy cụ Chủtịt có vẻ dày dạn kinh nghiệm xử lý tình huống này đấy. Trong cái đúng có cái sai và trong cái sai có cái đúng, càng găng càng bất lợi, mình xử lý làm sao hợp tình hợp lý đôi bên, ít thiệt hại nhất (cả tiền bạc và thời gian) là ổn nhất. Suy cho cùng, cả 2 bên đều là bị nạn, nếu 2 bên không nhất trí thì chỉ những kẻ đứng giữa (BH, xxxx) là có lợi thôi.

anhtho

Xe ngựa
Đúng là nhừng đường như bác nói....
Nhưng mình đi chậm rùi, nhường rồi... Mà nó vưỡn táng ngang xe mình như bác chủ... Như vậy nó sai.
Bất luận kiểu gì... khi đang đi đúng ... mà nó táng ngang xe thì nó sai hoàn toàn...
Bác chủ ko vội... thì đợi 1 vài ngày xxx sẽ trả xe...
Cụ xem lại hình đi, xe cụ chủ bị vỡ két nước đấy. Nếu 2b đâm ngang từ trái qua thì két nước làm sao vỡ ?
Em dự tình huống thế này: 2b từ trái qua, cụ chủ thì đi thẳng, cả 2 xe đều muốn giành đi trước (ở Việt mình cứ đi qua đầu là xe kia phải nhường). Cái dở của ông 2b là lại đi đấu với 4b, còn cái dở của cụ chủ ở vị trí sai, vì qua bùng binh là phải nhường phương tiện bên trái. Do 2 bên đều muốn vượt qua trước nên gây va chạm, cụ chủ đi ko hề chậm (vì đâm 2b vỡ cả két nước cơ mà). Vậy theo em, phần sai thuộc về cụ chủ hơi bị nhiều, cụ phải điều đình nhẹ nhàng với 2b và gia đình để giải quyết cho xong sớm (may là họ ko biết luật GT mấy-hy vọng cái bằng lái 2b là mua !).

Dan du an

Xì hơi lốp
Khổ thân cụ. Đúng là không may mắn. Chúc cụ sớm xong việc.

vietanh_car

Xe tăng
Bây giờ chuyện đã rồi!
Em xin có đôi lời góp ý cùng Cụ chủ:
Khi giải quyết việc này thực ra dễ cũng rất dễ nhưng khó cũng rất khó.Nếu phải chờ cho đến khi bên kia lành bệnh và ký vào biên bản cam kết giữ 2 bên thì mình là ngừoi bị thiệt nhiều hơn.
cách 1:Cụ cho 1 người nào đó (QUân ta) nhìn ngon tướng,hiểu luật,ăn nói tốt(chém gió).Nói những điều sai cụa họ ra.cái này phải lựa CỤ nhé...xem chừng trình của bên kia đến đâu mình nói đến đấy.
Cụ chủ thì cứ bình tĩnh thản nhiên coi như không có chuyện gì xảy ra nhé!Đùng nôn nóng
cách 2 :Đưa cho Chú xxx nào đó vài lít bảo chú đến tận viện lấy lời khai.....Đoạn tiếp theo làm tiếp theo cách 1
cách 3:NGười thật việc thật.đành phải khổ nhục kế thôi Cụ ạ...Gấu nhà em đẻ,cần xe đi làm,nhà ở xa...vv
Thêm 1 câu nữa cho CỤ: Biết mình biết ta ,trăm trận trăm thắng.
CHúc Cụ giải quyết đc nhanh chóng nhé
cụ nói chuẩn lắm, chia buồn với cụ chủ thớt nhớ chúc cụ chủ sớm lấy được xe ra

phusy

Xe tải
Em đã xử lý vụ này 1 lần. Bị oan 100% vì xe máy đâm ngang xe mình vì kẹp 3, đi ko đội mũ, vượt ẩu. 2 đứa vào viện và 1 đứa rạn xưong chân. Xe máy nát bét. Nhưng CSGT đén xử lý và đưa về bãi theo luật định. Trên đường đưa về bãi em dúi cho xxx 200K nen xxx viét Bin bản có lợi cho mình để nạn nhân kiện cáo thoải mái. Sáng hôm sau đến CA Quận thụ lý em làm cái phong bì 500k thế là xxx hướng dẫn viết tuòng trình từng câu chữ. Rồi đưa đến tận nơi lấy xe và hoàn thiện hồ sơ. Xxx còn dặn a cứ vô tư, nạn nhân chả có cửa kiện đâu. Xxx còn nói nếu a muốn bắt đền nó bọn em gq cho. Em bảo thôi kệ nó, mình lo xe mình đã. Nó sai thì nó phải chịu.
Trong trường hợp mình đúng, cụ xử lý như thế quá chuẩn ạ!

TheBlue

Xe buýt
Xử sự như bác chủ là phải đạo, có tình có lý. Ở đây cần phải làm việc rõ với bên kia để thấy rõ bác đã làm hết trách nhiệm, cư xử tử tế, nếu họ là dân lương thiện thì sẽ hiểu. Còn nếu họ gây khó dễ thì chịu rồi, cái loại đấy thì có ngày cũng bị ông trời phạt thôi.

Banmucoi

Xe máy
Bác vào viện gặp bác người nhà không cho 2B ký giấy tờ đấy và hỏi: 'cụ là mem của OF đúng không ? chắc cụ đọc thớt của em trong OF rồi nên cụ không cho người nhà ký, nếu cụ cù nhầy không chịu ký thì em áp dụng cách của cụ KiaCD5numberone đấy'.
Chúc cụ sớm 'thuận ... giò xuôi ...' %%-

MsLove

Xe tăng
Cụ chủ xử lý bình tĩnh và nhân văn. Em đoán ngoài đời, cụ cũng tương đối nho nhã :D

Ý kiến của em:
+ Khả năng cụ chủ đi tốc độ tương đối cao và lỗi vị trí (không quan sát phía trái) là tương đối cao. 2B không thuộc luật nên nhận lỗi về mình :D chi tiết này khả năng là mình nên lờ đi :D
+ Nếu xe cụ mua bảo hiểm đầy đủ (các loại) thì trao đổi với nạn nhân trên tinh thần, tôi sẽ nhận sai, để bảo hiểm bồi thường tiền thuốc men, viện phí.... yêu cầu bên 2B ký kết các giấy tờ đảm bảo, cam kết... là không lằng nhằng về sau. Trước mắt cụ cứ xì tiền ra thanh toán mấy khoản chụp chiếu, thuốc men, điều trị... để người ta cũng thấy được cái thiện chí từ phía mình.

MsLove

Xe tăng
................................

Lỗi hay sao mà e up thành 2 bài thế này nhờ :(

globe_8x

Xe đạp
Em đã xử lý vụ này 1 lần. Bị oan 100% vì xe máy đâm ngang xe mình vì kẹp 3, đi ko đội mũ, vượt ẩu. 2 đứa vào viện và 1 đứa rạn xưong chân. Xe máy nát bét. Nhưng CSGT đén xử lý và đưa về bãi theo luật định. Trên đường đưa về bãi em dúi cho xxx 200K nen xxx viét Bin bản có lợi cho mình để nạn nhân kiện cáo thoải mái. Sáng hôm sau đến CA Quận thụ lý em làm cái phong bì 500k thế là xxx hướng dẫn viết tuòng trình từng câu chữ. Rồi đưa đến tận nơi lấy xe và hoàn thiện hồ sơ. Xxx còn dặn a cứ vô tư, nạn nhân chả có cửa kiện đâu. Xxx còn nói nếu a muốn bắt đền nó bọn em gq cho. Em bảo thôi kệ nó, mình lo xe mình đã. Nó sai thì nó phải chịu.

cụ làm thế này thì gay quá...bảo sao CSGT tiêu cực nhiều

yaris 6984

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em chưa bị phát nào nên chả biết chia sẻ với cụ chụ thớt dư thế nào. Chúc cụ mau chóng giải quyết xong việc lấy xe ra.:)

anhtho

Xe ngựa
Có một sự trùng hợp với tình huống cụ chủ, nhưng chưa có hậu quả. Hôm qua bọn em đi Hưng Yên, tới cái chỗ bùng binh to to (cách phố Nối cỡ 10km) thì gặp tình huống tương tự như cụ chủ thớt: 1 cặp đi trên 2b đi từ bên trái qua, lái xe cơ quan em định lấn đè mặt, 2b tăng tốc để đi bằng được. Cuối cùng LX phải phanh nhẹ để nhường và mắng mỏ cặp đôi kia. Em nói: tại sao nó phải nhường cậu?, lx trả lời: nó đi từ bên trái !. Cái sự ko hiểu luật nhiều khi nó tạo ra tình huống như thế. Sau khi giải thích một hồi, LX cty em mới hiểu ra và hi vọng ko bao giờ lặp lại tình huống như vậy.

Furious

Xe điện
Thẳng thắn mà nói thì kể cả nó sai và xxx đã vẽ sơ đồ hiện trường thì cụ cũng không thể lấy xe ra ngay được. Trường hợp này một là cụ thương lượng với nó, hai là cụ chờ xxx giải quyết và có thể kiện ngược lại nó, ba là cụ làm theo lời cụ KiaCD5 số 1. Em nghĩ cụ nên ra 1 văn phòng luật và nghe tham vấn của luật sư, em dự sẽ sáng ra nhiều điều có thể mình chưa biết. Chúc cụ giải quyết mau chóng.

xebokeooto

Xe tăng
Sự việc thế nào rồi cụ Col ơi.
nhà Thèm vừa nói E mới biết Cụ dính vụ này.
Chúc Gấu nhà Cụ mẹ tròn con vuông, chúc Cụ mau giả quyết xong vụ này.

bau67

Xe container
Bên Hội F1 cũng vừa mới biết chuyện này nên sang hỏi thăm Cụ. Sự việc đáng tiếc không ai muốn đã xảy ra rồi, Mình cứ nhẹ nhàng, có Tình, có Lý để giải quyết mọi chuyện cho êm thấm Cụ ạ ! Cầu chúc Gấu nhà Cụ Mẹ Tròn Con Vuông. Đầu đã là Trai, lần này sinh bé Gái phải không ạ ? Lúc nào Gáu Khai Hoa Nở Nhụy Cụ nhớ thông báo để Nhà F1 biết để Mừng nhá ! Vụ của Cụ chắc xảy ra ở cái Bùng Binh to nhất VN, chiếm trọn cả cái quả đồi trên đường vào VT có phải không ạ ?

dapvocaydan

Xe điện
Tình hình thế nào rồi cụ Col ơi

Coltplus2008

Xe điện
Cụ xem lại hình đi, xe cụ chủ bị vỡ két nước đấy. Nếu 2b đâm ngang từ trái qua thì két nước làm sao vỡ ?
Em dự tình huống thế này: 2b từ trái qua, cụ chủ thì đi thẳng, cả 2 xe đều muốn giành đi trước (ở Việt mình cứ đi qua đầu là xe kia phải nhường). Cái dở của ông 2b là lại đi đấu với 4b, còn cái dở của cụ chủ ở vị trí sai, vì qua bùng binh là phải nhường phương tiện bên trái. Do 2 bên đều muốn vượt qua trước nên gây va chạm, cụ chủ đi ko hề chậm (vì đâm 2b vỡ cả két nước cơ mà). Vậy theo em, phần sai thuộc về cụ chủ hơi bị nhiều, cụ phải điều đình nhẹ nhàng với 2b và gia đình để giải quyết cho xong sớm (may là họ ko biết luật GT mấy-hy vọng cái bằng lái 2b là mua !).
Cụ chủ xử lý bình tĩnh và nhân văn. Em đoán ngoài đời, cụ cũng tương đối nho nhã :D

Ý kiến của em:
+ Khả năng cụ chủ đi tốc độ tương đối cao và lỗi vị trí (không quan sát phía trái) là tương đối cao. 2B không thuộc luật nên nhận lỗi về mình :D chi tiết này khả năng là mình nên lờ đi :D
+ Nếu xe cụ mua bảo hiểm đầy đủ (các loại) thì trao đổi với nạn nhân trên tinh thần, tôi sẽ nhận sai, để bảo hiểm bồi thường tiền thuốc men, viện phí.... yêu cầu bên 2B ký kết các giấy tờ đảm bảo, cam kết... là không lằng nhằng về sau. Trước mắt cụ cứ xì tiền ra thanh toán mấy khoản chụp chiếu, thuốc men, điều trị... để người ta cũng thấy được cái thiện chí từ phía mình.

Vợ 2 em chỉ bị lõm két nước vào tý chút, chưa chảy nước làm mát ra.

Sự việc thế nào rồi cụ Col ơi.
nhà Thèm vừa nói E mới biết Cụ dính vụ này.
Chúc Gấu nhà Cụ mẹ tròn con vuông, chúc Cụ mau giả quyết xong vụ này.
Cảm ơn cụ :D

Bên Hội F1 cũng vừa mới biết chuyện này nên sang hỏi thăm Cụ. Sự việc đáng tiếc không ai muốn đã xảy ra rồi, Mình cứ nhẹ nhàng, có Tình, có Lý để giải quyết mọi chuyện cho êm thấm Cụ ạ ! Cầu chúc Gấu nhà Cụ Mẹ Tròn Con Vuông. Đầu đã là Trai, lần này sinh bé Gái phải không ạ ? Lúc nào Gáu Khai Hoa Nở Nhụy Cụ nhớ thông báo để Nhà F1 biết để Mừng nhá ! Vụ của Cụ chắc xảy ra ở cái Bùng Binh to nhất VN, chiếm trọn cả cái quả đồi trên đường vào VT có phải không ạ ?

Bá cáo các cụ:

Ngay khi tai nạn xảy ra thì em đã nói ở trên. Em nói tiếp việc của ngày hôm sau đến nay ạ.

Về phía bên 2B : Hôm bị nạn là thứ 7, nên CN và T2 em liên tục gọi điện hỏi thăm tình hình bên kia - lúc này đã chuyển đi viện tư nhân ở SG - được biết chấn thương không có gì nghiêm trọng ngoài cái gẫy xương kèm chân phải và nứt 2 xương sườn.

Đến T5 thì em thân hành lên SG thăm 2 lần, đều mua quà và đề nghị hỗ trợ 1 phần tiền viện phí (5 củ) nhưng nhà kia nhất quyết không nhận và cũng cam kết miệng là sẽ không kiện cáo gì cả.

Khi em đề nghị viết cho em cái giấy xác nhận thì họ chỉ viết xác nhận em có đưa cấp cứu và thăm 2 lần ở SG và lại không chịu viết cái am kết "không kiện cáo" kia. Trong mọi cuộc thăm viếng và nói chuyện đt em đều ghi âm.

Về phía nhà em: Gấu nhà em thì không bị ảnh hưởng gì và đã được mẹ tròn con vuông - sinh thường, và lại miễn phí mọi thứ với chất lượng phục vụ hạng VIP nữa ạ.. Vậy là quá may. F1 thứ 2 là bé gái ợ. Hôm qua 2 bố con đã đón 2 mẹ con về nhà.

Vợ 2 thì em đã "dùng biện pháp nghiệp vụ" để đưa ra đi làm bảo hiểm ạ. Chắc vài ngày nữa là em lại được cưỡi vợ 2 thôi ạ.

Cảm ơn các cụ đã chia sẻ. Em sẽ cập nhật khi có tình tiết mới ạ :D

P/S: Sau vài ngày làm việc với xxx em học được một số từ vựng của xxx roài 8-x

dapvocaydan

Xe điện
Con gái hử, chúc mừng nhà Col nhá

polizia

Xe container
Em nghĩ về nguyên tắc thì vợ và con nạn nhân là người gần nhất nên chỉ cần chữ ký của 2 người đó là đủ, ông chú kia chả là cái gì, khi nào không còn vợ còn con thì mới đến lượt cô dì chú bác, thế nên bác cứ thuyết phục vợ con họ ký là được rồi.