[Thảo luận] Vượt quá tốc độ, mời các cụ bình luận trường hợp cua e

vùng ven đô

Xe buýt
Em cũng nghĩ như thế, sẽ mất chút thời gian.

Vod cho cách làm việc rất đàng hoàng với xxx của chủ thớt, nhưng em thấy chủ quan nho nhỏ thế này:
- Chủ thớt lúc bị dừng ở clip 1, cảm giác như chưa chắc chắn lắm (có vi phạm hay không) nên đã không cứng ngay từ đầu ---> bị động ở những đoạn sau.
- Chưa thấy thỏa đáng lỗi của mình, để xxx kiểm soát ngay giấy tờ ---> thua tập 2.
- Chủ thớt có vẻ vội ---> thua tập 3.
Nhưng với những gì em biết, chắc chắn sẽ được trả lại giấy tờ nhưng mất thời gian đi lại.
E xin ghi nhận và tiếp thu ý kiến của cụ, quả thực hôm ấy e cũng đang vội thật. Kết quả làm việc với lãnh đạo của xxx e đã tạo một thớt mới, mời các cụ vào ngó.

vùng ven đô

Xe buýt
Chủ thớt cho em hỏi:

Trong Clip cuối: ở 00:40 xxx Tùng nằng nặc đòi cụ công nhận đi qua Km12+400 QL 21A.
Trong Clip số 2 (chủ thớt khẳng định không có biển báo dân cư hay hạn chế tốc độ): cái mốc Km12+400 là sau ngã 3 rẽ phải đúng không ạ ?
vâng đến giờ này e đã nhận lại gt rồi ạ

minhdn2006

Xe tải
Các Cụ cứ bình tĩnh tự tin và cũng ko hưng phấn quá nhé!

fantasylove

Xe buýt
Biển đó không cần nhắc lại vì trước khi nhìn thấy cái biển hết khu dân cư thì kiểu gì cũng phải chui qua cái biển Khu dân cư ở 1 chỗ nào đó đã. Đại khái nó giống như là cụ muốn ra khỏi cái Khu dân cư thì chắc chắn là cụ đã chui vào Khu dân cư ở 1chỗ nào đó. Khi nào thấy cái biển báo hết thì cụ mới được thoải mái vi vu.
Trường hợp của bác chủ là nhiều khả năng bác í chui vào cái "vòng" của Khu dân cư từ trước đó (nhưng ở 1 cung đường khác) nhưng không để ý. Trừ khi bác chủ chứng minh được rằng trên toàn bộ đoạn đường mình đi, từ cái biển Hết khu dân cư gần nhất, không gặp bất cứ cái biển Khu dân cư nào cả thì may ra mới thắng được mấy chú xxx :( :(
sai cụ nhá. chui từ thành phố mình đang sống ra đường quốc lộ ven thành phố qua đường ngách thì cụ gặp làm sao được biển khu dân cư??? nhưng ra đến đấy cụ vẫn phải chạy 50 như thường. nói chung nguyên tắc chạy trên đường quốc lộ của e là. tuân thủ 50 cho đến khi chắc chắn gặp biển 421 thì mới vít ạ. trừ khi biết chắc chắn đoạn đấy được chạy 80.

SốtVirút

Xe tăng
xxx để súng hớ hênh nhỉ

HAYLANDUNG

Xe tải
Cụ nhà ở gần khu vực này cụ biết đấy. Từ khi xe e đi qua BV Thạch Thất có biển hết khu dân cư, đoạn đường dài khoảng 4-5 km cho đến chỗ các anh xxx mai phục ko hề có biển báo khu dân cư. Trình bày thanh minh chả lại đc với các anh và cuối cùng bb đc lập như các cụ biết ở clip
Em cũng có lần bị gần giống như cụ . Hôm đó em đi từ trên cầu Thanh trì xuống đường 5 để đi Hải dương em đi ở làn thứ 2 tính từ dải phân cách . Đi qua ngã tư Trâu quỳ thì bị xxx dừng xe , SAU một hồi tranh luận xxx TRUNG tá phải để Em đi nhưng còn nói : nếu EM đi từ cầu chui lại thì ANH sẽ xử phạt còn em đi từ cầu Thanh trì xuống thì anh nhắc nhở . Vậy đấy không hiểu , không cãi là mất tiền miễn biết đúng sai chỉ cần bị xxx dừng xe .

duongtlu

Xe tải
Em hỏi Cụ tý, sao mà cụ lại có số đt cấp trên của XXX vậy :s ??
Thêm 1 điều nữa là Cụ chủ ko kiểm tra tem kiểm định của máy bắn tốc độ ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

phucdiep

Xe tăng
Không cho ghi ý kiến với lại không có biển khu đông dân cư thì cụ làm cái đơn gửi lên đội khiếu nại xem ý tứ các a ấy thế nào đã rồi tính tiếp. Nếu không ghe có thể gửi cho 1 tờ báo nào đó.
Cứ nghe theo lời cụ đây sau vài lần cụ chủ đổi nghề luôn thành cò cãi

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Thông báo "vượt quá tốc độ cho phép 6km/h là "Ngón nghề" của xxx đấy. Năm ngoái tôi bị vịn ở đường tránh Vĩnh Yên. xxx thông báo tối đi 26/20, lúc đó trước chỗ thu phí có biển 20, bây giờ biển đó bỏ rồi. Tôi đề nghị có bằng chứng, xxx bật bộ đàm và hỏi:" xe biển số xyz đi bao nhiêu?", bên kia họ trả lời 26/20. Tôi đề nghị xxx hãy hỏi:" cái xe đi 26/20 có biển số như thế nào?". Tất nhiên là đầu bên kia TỊT. xxx trả giấy cho tôi đi. Tôi không đi ngay mà đứng lại xem xxx làm ăn. xxx đuổi tôi, tôi bảo tôi sẽ đứng đây 2h vì đang mệt

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Hehe

Bài cổ điển của xxx mà cụ. Bao giờ cũng có 1 chú ăn nói dễ nghe, dịu dàng lắm, bàn chuyện với những người cãi cọ như cụ. Cái í gọi là tuyên truyền và hướng dẫn.
Giọng các chú í rất là êm ái và xoa dịu, anh em thế này thế kia…. hị hị rồi cũng sẽ trả lại mọi thứ cho cụ thôi, nếu cụ vẫn kiên quyết.
Đây là chiến thuật "đứa đấm đứa xoa" được dạy hẳn hoi.

thanhden89

Xe tải
xxx trông béo mà "đấu tranh" lỳ ghê các cụ nhỉ!

vùng ven đô

Xe buýt
Em hỏi Cụ tý, sao mà cụ lại có số đt cấp trên của XXX vậy :s ??
Thêm 1 điều nữa là Cụ chủ ko kiểm tra tem kiểm định của máy bắn tốc độ ạ ?
E xin trả lời cụ: Sống ở trên đời, e cũng vậy và cụ cũng vậy,ai cũng có bạn bè, ngoài ra còn có các mối quan hệ trong lúc tiệc tùng, hoặc quen biết qua bạn bè. Nhưng thật lòng trong những vụ việc như này, nếu e có sai, e chấp nhận nộp phạt, còn như e muốn có sự trợ giúp thì ngay từ đầu e đã gọi trợ giúp rồi, ko phải tranh luận cãi vã với xxx cho mất thời gian. Việc lập bb của xxx mà ko cho người VP ký bb là xxx sai, nếu cụ rơi vào trường hợp như này thì cụ vẫn cứ gọi cho cấp trên của xxx để phản ánh đc cơ mà, hoặc cụ có thể gọi cho ĐDN của cục CSGT.
Kiểm tra tem KD của máy bắn tốc độ làm gì? khi mà các anh xxx mời mình xem ảnh mình còn ko muốn xem. cái lý của e ở đây là: hành trình xe mình đi ko gặp biển 420 thì mình ko chịu chế tài của biển khu đông dân cư(tức là xe mình đc phép chạy 80km/h chứ ko phải chạy 50km/h). vậy thôi.

May cụ ghi lại hình ảnh, chứ ko anh béo anh ấy lại đổ cho cụ chống người thi hành công vụ ấy nhỉ.
Em nghe cái đoạn cụ chủ bảo: "đường này tôi được chạy 80"
Mấy anh xxx ở ngoài lao nhao kiểu mỉa mai: "thế cơ à, cao thế"
Mịa, bọn mất dậy. Được ăn được học đàng hoàng, ngậm tiền lương từ thuế của nhân dân mà xóc xỉa như bọn đầu đường.

vietha_mazda

Xe hơi
Em thấy thằng xxx này não hơi ngắn, m.ịa biên bản ghi thế nào là việc của người ta, lại cứ đòi mớm cung, ghi theo ý chúng nó, thế nó ghi lỗi tốc độ 80/50 rồi bảo cụ chủ phải ghi là "đồng ý tốc đọ 80/50" cũng phải ghi à.

Hoathanhtao

Xe điện
Em thấy thằng xxx này não hơi ngắn, m.ịa biên bản ghi thế nào là việc của người ta, lại cứ đòi mớm cung, ghi theo ý chúng nó, thế nó ghi lỗi tốc độ 80/50 rồi bảo cụ chủ phải ghi là "đồng ý tốc đọ 80/50" cũng phải ghi à.
Em nghĩ não nó không ngắn:D,nhưng nó quen bắt nạt lái xe rồi(nếu Cụ nào đã từng làm xe tải sẽ hiểu).
p/s:Nói Cụ chủ thớt đừng giận,nếu nó hỏi em như vậy em sẽ không cần trả lời và cứ hý hoáy ghi thôi:).

vùng ven đô

Xe buýt
E nhiều lúc cũng lăn tăn như cụ này
Ko sợ cụ ah. Đối với lỗi tốc độ, người có thẩm quyền phải xem xét nếu đủ các yếu tố sau mới đc ra QD xử phạt: Hình ảnh đc ghi lại từ súng bắn Tđ phải thể hiện đc: BS của xe - tốc độ của xe - hình ảnh đoạn đường xe đi qua - thời gian xe chạy qua đoạn bắn TD ( thơi gian thể hiện đc phút, giờ, ngày, tháng, năm).