Weekend relax - Cucphuong resort

GoldenPig

Xe tăng
Bác GoldenPig ơi, cho em hỏi 1 chút về đường đi với

1. Em định đi Pháp vân - CGie rồi đi qua Phủ lý rồi rẽ vào Nho Quan
2. PV-CG rồi đi tiếp Cầu Giẽ - Ninh Bình cao tốc mới

Theo bác thì nên đi theo phương án nào ạ.... mà từ lối rẽ Nho Quan đi vào còn xa không ạ, bác chỉ giúp em với. Many thanks
Đúng như cụ storm nói đấy cụ ah, theo phương án 1. Cũng không xa lắm mà cụ

GoldenPig

Xe tăng
PA1 bác ạ. Đến ngã ba Gián Khẩu đi vào total gần 30km (GK - Me = 9km + Me - NQ = 10km + Nho Quan - CP Res = 10 km). Chú ý có xxx khi qua Me (thấy toàn bắt xe máy - nhưng không loại trừ một ngày đẹp giời các ảnh lại được trang bị súng vì Me hạn chế bốn chục - khả năng bị chém tốc độ giống nội thị Thanh hóa là rất cao)
Chúc pác đi ngon ... nếu Tết âm có đi thì có lẽ lại gặp iem.

kharma

Xe tải
PA1 bác ạ. Đến ngã ba Gián Khẩu đi vào total gần 30km (GK - Me = 9km + Me - NQ = 10km + Nho Quan - CP Res = 10 km). Chú ý có xxx khi qua Me (thấy toàn bắt xe máy - nhưng không loại trừ một ngày đẹp giời các ảnh lại được trang bị súng vì Me hạn chế bốn chục - khả năng bị chém tốc độ giống nội thị Thanh hóa là rất cao)
Chúc pác đi ngon ... nếu Tết âm có đi thì có lẽ lại gặp iem.

Cám ơn cự Winstorm và cụ GoldenPig !

Em dự định đi sáng mồng 3 và về chiều mồng 4 vì giá phòng lên cao quá 98$ b-( còn đội bạn em sẽ ở lại thêm 1 ngày, nếu máu thì em sẽ ở lại :D

Hội em có chương trình tennis đầu xuân, nếu cụ Pig có chơi món này thì giao lưu cho vui nhé cụ PM cho em số cầm tay với ạ

GoldenPig

Xe tăng
thank cụ .. món quần .. em cũng tập tọe .. các pác cho em tham gia giải hạng lông thôi .. ko thì em xách vợt ra ngắm .. cũng được. Để tiện l/h, cụ cứ ping vào 0913049878...hẹn gặp lại các cụ ở .. trển ...

Winstorm07

Xe container
Các bác cho em hỏi hôm tết tây vưa rồi có bác đi cùng đoàn của 1 chú em tên Ngọc kô ạ???
Thấy người sang nên em bắt quen tý thôi ạ :D

GoldenPig

Xe tăng
Các bác cho em hỏi hôm tết tây vưa rồi có bác đi cùng đoàn của 1 chú em tên Ngọc kô ạ???
Thấy người sang nên em bắt quen tý thôi ạ :D
Nhà em thì không ợ vì nhà em đi có một mình, không có đoàn nào.

tunchit

Xe tải
Srr các cụ, hôm T6 em tiến hành đặt booking cho mấy cụ thì bên khu đó lại nói giá 80$ đã không còn được áp dụng. Họ áp dụng giá mới vào dịp tết dương lịch là 95$ phòng Deluxe. Theo em thì giá 95$ phòng D ở khu này thì quá đắt, vì khu này chỉ thích mỗi tắm khoáng nóng thôi, còn lại thì không có gì vui chơi cả. Bỏ ra 2tr để chỉ ngủ 1 đêm thì mình có thể có nhiều cách khác tiêu tiên thông minh hơn. Một lần nữa gửi lời xin lỗi tới các cụ. Nếu cụ nào vẫn máu đi thì em xin phép lại book lại (em đang tạm hủy mấy booking đã đặt )

Rgds !
cụ P911 cho em cái số cầm chân cái, mụ gấu nhà em bảo email cụ mãi mà chả thấy được

zippor

Xe buýt
Bác GoldenPig ơi, cho em hỏi 1 chút về đường đi với

1. Em định đi Pháp vân - CGie rồi đi qua Phủ lý rồi rẽ vào Nho Quan
2. PV-CG rồi đi tiếp Cầu Giẽ - Ninh Bình cao tốc mới

Theo bác thì nên đi theo phương án nào ạ.... mà từ lối rẽ Nho Quan đi vào còn xa không ạ, bác chỉ giúp em với. Many thanks
Tại sao bác không chọn PA2 nhỉ. E đã đi thử cao tốc Cầu Giẽ Ninh Bình, cực phê, đường vắng, tránh được xe tải xe khách một đoạn trên QL1. Đến Phủ lý đi tiếp đoạn đường xấu tới thị trấn Me rồi Nho Quan. E vote cho PA2 hơn.

Parachute

Xe hơi
cụ P911 cho em cái số cầm chân cái, mụ gấu nhà em bảo email cụ mãi mà chả thấy được
Srr các cụ, hôm T6 em tiến hành đặt booking cho mấy cụ thì bên khu đó lại nói giá 80$ đã không còn được áp dụng. Họ áp dụng giá mới vào dịp tết dương lịch là 95$ phòng Deluxe. Theo em thì giá 95$ phòng D ở khu này thì quá đắt, vì khu này chỉ thích mỗi tắm khoáng nóng thôi, còn lại thì không có gì vui chơi cả. Bỏ ra 2tr để chỉ ngủ 1 đêm thì mình có thể có nhiều cách khác tiêu tiên thông minh hơn. Một lần nữa gửi lời xin lỗi tới các cụ. Nếu cụ nào vẫn máu đi thì em xin phép lại book lại (em đang tạm hủy mấy booking đã đặt )

Rgds !
Nhà em cũng muốn xin số cầm chân của cụ P911, ra Tết trời ấm áp chắc em và hội bạn đi thăm khu này xem thế nào. Cám ơn cụ!

tunchit

Xe tải
các cụ ơi cho em hỏi với, đi từ Hà tĩnh ra mà vào Cúc Phưong thì đi dường HCM có được ko? rẽ qua CÚc Phương từ đoạn nào trên đường HCM ạ?

hungbm

Xe điện
Như vậy có ít nhất 2 khu để em có thể du lịch cho 2 ngày cuối tuần, cám ơn cụ chủ và các cụ nhá

dht

Xe điện
2 đứa trẻ lớn thế này thì bác gập 2 ghế sau, làm thành giường và trải đệm, kê gối, đắp chăn cho trẻ con ngủ, sẽ thoải mái và an toàn hơn.
Nhà em chỉ hạ 1 ghế thôi, còn lại lấy chỗ để đồ, thành cái giường rộng cho 2 trẻ thế này này:

Đoạn từ Phủ Lý đến Ninh Bình xóc quá khiến cho F1 nhà em tỉnh sạch. Ngủ thì thôi chứ thức là chúng nghĩ ra đủ trò để tiêu khiển

Hê hê, đúng là các cụ "khéo đẻ" thế, nhìn ảnh F1 của nhau cứ thấy thòm thèm nhỉ :D

Lovestory1008

Xe tăng
Nhà cụ Golden năm Nhâm Thìn tới có kế hoạch đi đâu chưa ạ !!!
:D Em ké chân với nhé.
Cũng máu các chuyến đi gần như gia đình cụ !
Vì F1 nhà em mới 4 tuổi , 2 tuổi :D

DILAC.

Xe tăng
chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ .. may mắn .. bình an .. ý nghĩa

GoldenPig

Xe tăng
Nhà cụ Golden năm Nhâm Thìn tới có kế hoạch đi đâu chưa ạ !!!
:D Em ké chân với nhé.
Cũng máu các chuyến đi gần như gia đình cụ !
Vì F1 nhà em mới 4 tuổi , 2 tuổi :D
Hi cụ,
Kế hoạch gần nhất của nhà em là khoảng cuối tháng 2 (dương lịch) thì nhà em làm một chuyến Mai Châu - Mộc Châu. Đi chiều tối thứ 6, CN về cụ ah. Đi tuyến này thì điều kiện ăn ở không được tiện nghi lắm, chủ yếu ngắm cảnh thôi cụ ạ.

Lovestory1008

Xe tăng
Hi cụ,
Kế hoạch gần nhất của nhà em là khoảng cuối tháng 2 (dương lịch) thì nhà em làm một chuyến Mai Châu - Mộc Châu. Đi chiều tối thứ 6, CN về cụ ah. Đi tuyến này thì điều kiện ăn ở không được tiện nghi lắm, chủ yếu ngắm cảnh thôi cụ ạ.
Phương tiện : Xe Sedan ( Altis ) có đi được không cụ !
;) Em cũng thích đi những chuyến ngắn ngày :D
Có gì cụ nghiên cứu kế hoạch :D Nếu sắp xếp được em đi chung vs gia đình cụ nhé :D
Nhà em 2 người + F1

GoldenPig

Xe tăng
Phương tiện : Xe Sedan ( Altis ) có đi được không cụ !
;) Em cũng thích đi những chuyến ngắn ngày :D
Có gì cụ nghiên cứu kế hoạch :D Nếu sắp xếp được em đi chung vs gia đình cụ nhé :D
Nhà em 2 người + F1
Xe nhà em cũng xe nhỏ cụ ah. Tuyến này đường đẹp, đi ngon.
Để em lên kế hoạch rồi nhắn cho cụ nhé. Nếu gia đình cụ đi được thì càng vui ah =D>

nhinhim2003

Xe buýt
Ối giời, cụ này tham quá, lấy chăn hạng Y rồi lại còn vớ cả cái chăn hạng C để gối đầu nữa cụ ạ, tham quá tham quá ........ hehe.
từ hạng P đến hạng K đều là chăn này mà, cứ gì hạng Y

vannhi

Xe đạp
Em vừa đi cái này về hôm 3 Tết, đọc bài của cụ xong là em hí hửng lắm ... dưng mà !!! đi về cảm nhận rất chi là thất vọng ạ
Phòng 100U/1 đêm (do charge thêm phí Tết 20U/1 đêm), nhưng phải nói là với cái giá 80U/1 đêm thì chất lượng ở cái resort này còn lâu mới xứng được vì một số lí do như sau:
1. Chuột chạy rầm rập trên mái cả đêm, chúng nó còn đánh nhau chí chóe nhộn nhịp lắm
2. Phòng vệ sinh rất hôi
3. Phòng tắm và thay đồ cách bể bơi khoảng 30m, ngoi dưới bể bơi lên rét run cầm cập, vào phòng tắm ở bể bơi thì chả có nước nóng để tắm, về bungallow thì nước cũng chỉ hơi âm ấm, thành ra ở resort mà cả nhà không được tắm, đành chấp nhận ở bẩn
4. Tắm thuốc bồn gỗ cạnh bể bơi 800k/1 bồn 2 người, bồn family 4 người 1.600k, ối giời, em về Hà Nội đi Tài Thu 200k bét nhè (chưa kể bo)
Em quyết định đi chỗ này chỉ vì nó có cái bể bơi nước nóng và tắm khoáng, thế nhưng đến nơi chả tắm được, thế là cả đoàn dắt nhau về (cho dù đã book phòng 2 đêm)
Cảnh quan bài trí cũng lởm, chả có gì, hay em đi vào mùa đông cây cỏ chết cả rồi, cảnh quan nó còn tệ hơn cả V resort cơ, nói chung là với cái giá ấy thì em chỉ đến đấy 3 lần thôi ạ (lần đầu tiên, lần cuối và lần duy nhất)