[Funland] Xa hội...thu nhỏ cũng mệt!

juve99

Xe cút kít
Làm thợ mưu sinh kiếm tiền là vậy, đổ mồ hôi sôi nước mắt cầm đồng tiền, chê ít hay nhiều thôi
Nhiều lúc rộng chút lại hay cụ nhỉ?
Rộng quá sai thiết kế lắp vào k an toàn e à 😳

HH1993

Xì hơi lốp
Chưa hiểu rõ câu chuyện lắm. Có phải là cụ thớt được thuê làm nhưng làm nửa chừng thì chủ thuê dừng không thuê nữa. Sau đó chủ tự làm tiếp thì hỏng?
No...no....làm 1 buổi là xong,nhưng vì thẩm mỹ nên bác ý yêu cầu....tạm dừng,khi nào bác ý cần thì tới làm nốt ợ. Sau khi làm nốt ok thì tới nay là khoảng 2 tuần bác ý tháo đèn xuống gây vỡ trần mới trách tôi như trên.

duonglamkhoa

Xe tăng
Về kỹ thuật thì em không bàn, nhưng võ đoán là cụ làm đúng. Tạm đoán vậy đã.

Nhưng khách hàng mới nhắn như vậy mà cụ đã tự ái, nói mình không giàu chứ không hèn vì 1,6 triệu rồi mở thớt bóc phốt (hoặc tìm sự đồng cảm, tìm sự tư vấn) thì cụ nên xem lại mình. Em thật.

Có lẽ em chưa bằng tuổi cụ, kinh nghiệm sống cũng ít hơn cụ nhưng trong làm ăn, kinh doanh, việc bị khách hàng phàn nàn như này nó quá bình thường và phải sẵn sàng đón nhận. Việc họ phàn nàn về mình biết đâu lại làm cho mình tốt hơn. Cụ hãy hạ thấp cái tôi và tính sĩ diện xuống.

HH1993

Xì hơi lốp
Chủ nhà thuê cụ hh lắp đèn lên thạch cao.
Lắp xong hoàn công rồi (hoặc chưa) thì chủ nhà tự tháo đèn xuống nhưng làm nứt trần.
Chủ nhà nhắn cụ HH là khoét lỗ bé quá giờ chủ nhà giật ra vỡ trần.
Hình như là vậy
Vâng bác.

HH1993

Xì hơi lốp

Nhưng khách hàng mới nhắn như vậy mà cụ đã tự ái, nói mình không giàu chứ không hèn vì 1,6 triệu rồi mở thớt bóc phốt (hoặc tìm sự đồng cảm, tìm sự tư vấn) thì cụ nên xem lại mình. Em thật.

Có lẽ em chưa bằng tuổi cụ, kinh nghiệm sống cũng ít hơn cụ nhưng trong làm ăn, kinh doanh, việc bị khách hàng phàn nàn như này nó quá bình thường và phải sẵn sàng đón nhận. Việc họ phàn nàn về mình biết đâu lại làm cho mình tốt hơn. Cụ hãy hạ thấp cái tôi và tính sĩ diện xuống.
Ok! Tôi ghi nhận. Nhưng khi có tin nhắn phản hồi,tôi lập tức gọi lại ngay để biết tình trạng mà khắc phục. Nhưng tôi nhận đc những sự từ chối.
Còn với tôi thì rất thẳng thắn.
Với bác là bình thường...ok .
Xã hội mà. Tôi khác bác.
Và cuối cùng,tôi sống,tồn tại đến giờ là cái tôi ( cái Tôi) bác ạ.

LongLH

Xe điện
Người ta không biết thì bác giải thích, họ không nghe thì kệ đi ạ. Những người như này mai sau khi đèn cháy họ không tìm được mẫu cũ là họ còn gọi lại mắng mình cơ.

HH1993

Xì hơi lốp
Người ta không biết thì bác giải thích, họ không nghe thì kệ đi ạ. Những người như này mai sau khi đèn cháy họ không tìm được mẫu cũ là họ còn gọi lại mắng mình cơ.
Ah! Tôi chỉ cung cấp nhân công. K cung cấp vật tư bác ạ.
Nôm.na là bán mồ hôi lấy miếng bỏ miệng thui.

poiuy

Xe cút kít
No...no....làm 1 buổi là xong,nhưng vì thẩm mỹ nên bác ý yêu cầu....tạm dừng,khi nào bác ý cần thì tới làm nốt ợ. Sau khi làm nốt ok thì tới nay là khoảng 2 tuần bác ý tháo đèn xuống gây vỡ trần mới trách tôi như trên.
Vậy là đã làm hoàn thiện rồi. Do vậy kể cái chuyện tạm dừng ra làm câu chuyện bị rối. Vì nó không liên quan gì đến kết quả.

HH1993

Xì hơi lốp
Nhiều lúc rộng chút lại hay cụ nhỉ?
Chủ nhà họ đập vào mẹt ý. Đồ người có,khoét cái lỗ đút vào cho chặt,khít k làm đc sao mà có miếng bỏ miệng hả bác? Bác dễ thế?

HH1993

Xì hơi lốp
Vậy là đã làm hoàn thiện rồi. Do vậy kể cái chuyện tạm dừng ra làm câu chuyện bị rối. Vì nó không liên quan gì đến kết quả.
Tạm dừng là do bác chủ yêu cầu vì....bản vẽ chưa chính xác,cúng như...đội nội thất chưa lắp,nên bác ý sợ sai lệch sẽ..mất cân đối mấy cái đèn. Nên yêu cầu...dừng....

LongLH

Xe điện
Ah! Tôi chỉ cung cấp nhân công. K cung cấp vật tư bác ạ.
Nôm.na là bán mồ hôi lấy miếng bỏ miệng thui.
Vâng bác ý em là có những người họ vô lý hết sức dù mình có giải thích thế nào đi nữa.

MuathuHN252

Xe lăn
Chủ nhà họ đập vào mẹt ý. Đồ người có,khoét cái lỗ đút vào cho chặt,khít k làm đc sao mà có miếng bỏ miệng hả bác? Bác dễ thế?
Nhiều lúc ý là lúc khác ko fai trường hợp của cụ ạ. Chia sẻ với cụ

HH1993

Xì hơi lốp

juve99

Xe cút kít

Cụ thớt trẻ 31-32 cả tuổi mụ thì chưa trải nghiệm nhiều nên cũng khó cho cụ ấy ^#(^

LongLH

Xe điện
Bác ý kể thêm chắc là để mọi người biết là chủ nhà khó tính/củ chuối- đáng nhẽ việc một hôm là xong thì bị bôi thành hai ngày, dở dang công thợ, tăng chi phí v.v bác chủ đã cố gắng chiều nhưng chủ nhà bây giờ lại dở dói ra chuyện khít với lỏng.

Ranfer

Xe buýt
chắc Cụ chủ trước làm nhà nước. Em cũng vậy! Hồi đầu hơi tí tự ái! giờ đỡ hơn. Sau 1 thời gian thấy không hợp với việc làm như thế ( cái Tôi) nên thôi, kiếm việc ít ảnh hưởng đến mình, kiểu cưa đứt đục suốt, hết mồ hôi ráo tiền!

muamua

Xe buýt
Có vậy mà bác cũng bóc phốt ngta.
Khách hàng nhiều khi có những yêu cầu đòi hỏi vô lí do thiếu hiểu biết. Mình giải thích rồi k nghe kệ họ. trừ khi họ bóc phốt m trc thì m cần lên tiếng giải thích thôi.
Chứ đây họ đã làm j bác đâu mà bác đã tương cả nick của ngta lên
E đoán chắc bác trc giờ chưa làm nghề dịch vụ bao giờ.