[Camera] Xe 30E-980.57 vượt ẩu trong Hầm Kim Liên

thinhtd

Xe container
Khái niệm CỬA CHUI mô tả rất đúng thực tế của nút giao Xã Đàn - Kim Liên hay Trần Duy Hưng - Hòa Lạc cụ còn thắc mắc gì? ĐƯỜNG HẦM (HẦM ĐƯỜNG BỘ) ko có bất cứ đặc điểm nào như thế.
Khởi điểm làm em tranh luận với cụ là việc qui định sử dụng đèn. E đã trích dẫn cụ thể điều khoản qui định. Sao cụ lại lái sang chuyện khác nhỉ? Nó có bất cập theo cách nghĩ của cụ thì nó vẫn đang có hiệu lực PL và cụ phải tuân theo nó.
Em nghĩ lỗi là do mấy cha cắm sai biển. Chứ ai lại để cái cổng nó dài thế. Em thì ủng hộ việc đi xuống đây, chỗ Trần Duy Hưng, Nguyễn Trãi thì bật đèn cho dễ quan sát.
Như Ô Quan Chưởng để biển này thì hợp lý.

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Gọi thế nào là việc của cụ và mọi người. Ở cửa nó cắm biển giao thông là CỬA CHUI cụ ạ.
Không phải em và mọi người gọi là hầm là "tự phát" đâu nhé. Tên nó đúng là hầm, cụ dựa vào mỗi cái biển (cũng không phản đối đây là hầm) của giao thông công chính, để kết luận nó không phải hầm là chưa đủ sức thuyết phục:

dongkijote

Xe điện
Cụ cứ bảo em lái, em đưa ra dẫn chứng để bảo nó vẫn là hầm, nó chui dưới lòng đất tối mù mà cụ bảo ko phải hầm chỉ là nút giao. Tên nó là hầm chui (tuy treo biển cảnh báo cửa chui - xuống hầm).
Tức là em vẫn tranh luận cái đó thôi, xuống đây phải bật đèn mới đúng luật.
Vấn đề là Sở GTHN đang cắm ở cửa xuống cái biển có tên là CỬA CHUI chứ ko cắm biển ĐƯỜNG HẦM và cụ đã sai khi chưa biết ở đó ông Sở GT đặt tên nó là gì? Cụ phê bình các xe đi vào đó ko bật đèn nên mới có chuyện giữa em và cụ. Thôi cụ chịu thua em dfi. :))

dongkijote

Xe điện
Không phải em và mọi ngườu gọi là hầm là tự phát đâu nhé. Tên nó đúng là hầm, cụ dựa vào mỗi cái biển (cũng không phản đối đây là hầm) của giao thông công chính, để kết luận nó không phải hầm là chưa đủ sức thuyết phục:

Cụ biết khái niệm CỬA CHUI rồi đúng ko? Cụ tìm giúp em ở HN hay chỗ nào đó có thể đặt đc cái biển này?

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Cụ biết khái niệm CỬA CHUI rồi đúng ko? Cụ tìm giúp em ở HN hay chỗ nào đó có thể đặt đc cái biển này?
Nhiều lắm cụ, cổng chui dưới các con đường cao (như đường đê) thì nó phải chui như cống nổi , dưới đường Võ Văn Kiệt từ cầu Thăng Long ra Nội Bài, dưới chân đường Võ Nguyên Giáp, và rất nhiều cổng chui trên đại lộ Thăng Long, nhiều lắm cụ

dongkijote

Xe điện
Nhiều lắm cụ, cổng chui dưới các con đường cao (như đường đê) thì nó phải chui như cống nổi , đường từ cầu Thăng Long ra Nội Bài, dưới chân đường Võ Nguyên Giáp, và rất nhiều cổng chui trên đại lộ Thăng Long, nhiều lắm cụ
Cửa chui đường đại lộ Thăng Long nó khác Kim Liên mỗi cái độ dài. Mà Kim Liên còn có đèn chiếu sáng, lưu thông 1 chiều...

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Cửa chui đường đại lộ Thăng Long nó khác Kim Liên mỗi cái độ dài. Mà Kim Liên còn có đèn chiếu sáng, lưu thông 1 chiều...
Cái khác cơ bản là Hầm Kim Liên chui dưới đất (đi xuống - tối thui --> cái này ảnh hưởng rất lớn đến lx) còn các cổng kia nó bằng phẳng ko phải chui xuống đất. :))
Ps: tất cả hầm chui của HN đều đi 1 chiều thôi cụ, tối thui 2 chiều đâm nhau toi :D

dongkijote

Xe điện
Cái khác cơ bản là Hầm Kim Liên chui dưới đất (đi xuống - tối thui --> cái này ảnh hưởng rất lớn đến lx) còn các cổng kia nó bằng phẳng ko phải chui xuống đất. :))
Nhận dạng đầu tiên trong khái niệm CỬA CHUI cho thấy nó có cổng như đường hầm... :)) ko mô tả là chui dưới đất, tối hay sáng..

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Nhận dạng đầu tiên trong khái niệm CỬA CHUI cho thấy nó có cổng như đường hầm... :)) ko mô tả là chui dưới đất, tối hay sáng..
Thôi, mai em đi tìm thêm "chứng cứ" xem thế nào :))

dongkijote

Xe điện
Thôi, mai em đi tìm thêm "chứng cứ" xem thế nào :))
Nếu đúng như em nói (cắm biển cửa chui) thì cụ phải công nhận là SAI khi nói về qui định sử dụng đèn tại đây bằng cách mời em uống bia :)).
E ko bàn đến việc có cần bật đèn hay ko vì xuống đây em vẫn bật đèn :)).

lenguyen_1983

Xe điện
Ở Hà Lội là bình thường cụ ah, nhường nhịn nhau thoai.... một đống cái lý ko bằng tí cái tình. Thượng Lộ bình an là mọi drivers hướng tới....
Cụ chuẩn đét, hà lội mà đúng luật có mà ốm, thôi liệu cơm gắp măm thôi, ae nói vui chứ cụ cho cái hình lên xxx gọi cụ kia lên phạt nguội lại mất mấy củ

hoangbk05

Xe máy
Lỗi này là phạt nặng đấy các cụ nhỉ

Tuanvh39

Xe buýt
Sáng nay vào hầm Kim Liên gặp chú Santa fé chém ẩu trong hầm Kim Liên. Thực ra ở đây gặp trường hợp này không ít nhưng ghét cái thái độ đi sai, chuyển làn, len liều, không an toàn vào giữa dòng xe khác mà không thèm có đèn báo.
Không hiểu nên gọi là 'gì' lái xe hay quên mang não khi lái xe. Nản với văn hóa đi kiểu này...

Mời các Cụ có ý kiến.

Phạt nguội thôi. Giá mà ở đây có camera của bên giao thông thì Cụ này khi đăng kiểm sẽ mất một mớ đấy.

hung611

Xe buýt
Hầm này có biển phân làn trước khi vào hầm. Ôtô chỉ được đi một làn trong, làn ngoài là của xe moto, xe máy, có vạch liền. Sai làn, vượt phải tại nơi ko cho phép, ko có tín hiệu khi chuyển làn, vv. Gửi video cho xxx phạt nguội thôi cụ.

phuonghuongngoc

Xe container
Thói quen của vàng vẩu rất khó bỏ,đành phải sống chung với lũ thôi.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Hầm vượt Kim Liên có vạch liền rất rõ ràng, oto làn trong, xe máy làn ngoài. Thế mà nhiều lx ô tô toàn đi sai làn đường (mấy lái xe trong đoạn video của chủ thớt cũng đi sai). Đề nghị cơ quan chức năng xử lý phạt nguội để làm gương.

vietpq75hanes

Xe container
Gọi là đi láo
(Vượt nơi cấm vượt)
Và chả xe nào chịu tuân thủ bật đèn khi vào hầm (không rõ xe chủ thớt có bật không). Các mít xe sáng tình cờ do đạp phanh.
Kim Liên cắm biển cửa chui, ko phải hầm chui nên ko cần bựt đèn ợ.

Trung Thái

Xe tải
Ở Hà Nội đi kiểu này thì đầy cụ ạ. E nghĩ bọn này là những bọn bố đời lái nên mới đi như vậy. Thôi thì tránh voi chẳng xấu mặt nào cụ ạ.

tuananh kts

Xe hơi
chỗ này e cũng ko dám đi mấy, đi phía trên nhan hơn

Anhtu99

Xe hơi
gặp nhiều rồi các cụ ợ