[Funland] Xe bị phá hoại khi để trên vỉa hè.

kienvinh

Tháo bánh
Minh họa:

Vỉa hè quanh công viên để đỗ xe, thậm chí đỗ 2 hàng. Người đi bộ, đi dạo sáng chủ nhật thì đi dưới lòng đương.

pooka

Xe container
Có cái xe giờ đi đâu đỗ chỗ nào cũng phải ý tứ phết nhỉ. Khó ghê.

poiuy

Xe cút kít
Em gửi bãi mà vẫn còn bị xước do xe máy hay gì đấy đi qua quệt vào. Còn chả dám bắt đền người trông vì nếu ko gửi đấy thì chẳng có chỗ nào nữa.

phihanhgia

Xe điện
1. Con mit này đem ra gara sơn lại sườn bên phải sẽ tốn khoảng 3.5 củ thôi. Tùy chỗ.
2. Nếu đem vào hãng sơn lại sườn bên phải sẽ tốn khoảng 7 củ.
Cao gấp 2 lần so với sơn ở gara bên ngoài.
3. Nếu dán decal đẹp trang trí vào che vết sước, thì chỉ vài trăm nghìn.

Chia buồn với cụ. Đợt đấy cụ sơn lại hết bao nhiêu? Em đang định thứ 2 đánh ra gara xin báo giá.
Vào hãng thì vài chục còn làm ở ngoài mất tầm hơn chục cụ ah.
Vào hãng sơn mới tinh cả lại con này tầm 14 củ thôi cụ ah. Xe em cũng 7 chỗ dài rộng hơn con Mít này mới 17 củ. Đấy là tính phủ cả Ceramic chứ Sơn không thì không đến!
Vết này ra ngoài sơn hết vài củ thôi.

XSim

Xe container
Em thì vẫn luôn ngứa mắt với các loại ô tô đỗ trên đường, dù không có biển cấm. Đường HN thì luôn đông nên phần lớn đều làm cản trở giao thông.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Minh họa:

Vỉa hè quanh công viên để đỗ xe, thậm chí đỗ 2 hàng. Người đi bộ, đi dạo sáng chủ nhật thì đi dưới lòng đương.

Vụ này thì nhiều vô kể.
Lẽ ra xxx phường chỉ cần cầm mớ vé phạt đi 1 vòng dán kính, đt quay clip gửi về trung tâm xử phạt nguội qua hình ảnh là xong. Làm vậy tp mới gọn gàng hơn.
Còn HN chật lắm, đỗ vỉa hè, cả đỗ lòng đường hẹp ko biển cấm đỗ cũng làm ảnh hưởng nặng gt hết.

Xolabaque

Xe tăng
Trước khi trách người thì hãy trách mình đã ạ.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Của cụ chắc là ai va chạm rồi bỏ đi. Đấy cũng là tai nạn thôi. Em là bị ác ý phá hoại ấy ạ. Mất lòng tin vào xã hội :(
Êm đoán bừa theo nick cụ thì đây là thanh toán xã hội thâm thực hiện. Dân xóm vạn hoàng, hàng xóm cụ

Roman

Xe điện
Cụ lo thấy phía bên kia sân cạnh trường mở có bãi gửi xe ah. :)

Shadow381

Xe điện
Sao cụ ko nhìn xung quanh kiêu gì chả có cam, vào xin check, bảo công an gửi kèm chi phí khắc phục để họ vào việc (lưu ý gửi đơn lên công an thì khi họ trả lời cứ xin văn bản ghi rõ ngày trả lời, ko nghe trả lời miệng). Cách khác nhờ (hoặc thuê ai đó) phục ở đấy và cụ tiếp tục để xe, đối tượng thấy phá để mà cụ vẫn “lì” chứng tỏ ko sợ, nó phá nặng hơn để dằn mặt. Có bằng chứng ghi hình lúc đó nó chỉ có 2 lựa chọn: 1 là quỳ gối xin đền bù khắc phục hậu quả (cụ cảm ơn người nhờ thoải mái) hoặc khởi tố. Em ủng hộ làm đến nơi đến trốn với loại súc vật này, loại này bố mẹ nó cũng chả ra gì, phường đĩ điếm phò đực mới đẻ và dạy dỗ con cái thế.

hunggal

Xe tăng
Thực ra mấy vết người ta vô tình quẹt phải thì cũng không sao, là rủi ro khi đi lại trong phố thôi. Em chỉ buồn là xe của em bị ác ý phá hoại. Xã hội còn nhiều người hèn hạ tiểu nhân quá.
Em đi bộ vẫn gặp nhiều ông đỗ xe chắn hết lối đi. Lúc đó cũng muốn làm một vạch lắm nhưng vẫn kìm chế được. Nhưng lại rất vui nếu có ông khác làm hộ mình việc đó. Nói vậy để bác hiểu suy nghĩ của những người đi bộ khi bị chắn hết lối đi.

• Vodka
Reactions: one

TN1805

Xe điện
Tối hôm trước em để trên vỉa hè từ 7h tối đến 9h tối, trước đoạn tường rào SVĐ Bách Khoa, không ảnh hưởng đến nhà nào. Em cũng để lại số điện thoại. Thế mà lúc ra thì ăn một vệt thế này đây (đến sáng hôm sau mới nhận ra).

View attachment 7540482

Để xe trên vỉa hè hay lòng đường đúng là bách nhục. Em đã từng bị bẻ mất cụm gạt mưa, đã bị công an kéo xe đi, và bây giờ thêm món phá hoại này. Về sau chắc dù thế nào cũng phải đi tìm chỗ trông xe mất.
Có cụ nào dính quả tương tự chưa ạ :'(
Chắc bọn bãi gửi xe nó " hành động " thôi cụ, vì cụ ko gửi xe vào bãi bọn nó, bọn nó tức vì thất thu từ cụ ...:))
Chứ người thường ko liên quan gì ai làm cái chuyện thất đức thế làm gì. :D

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Chắc bọn bãi gửi xe nó " hành động " thôi cụ, vì cụ ko gửi xe vào bãi bọn nó, bọn nó tức vì thất thu từ cụ ...:))
Chứ người thường ko liên quan gì ai làm cái chuyện thất đức thế làm gì. :D
Người đi bộ cũng tức.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ko nhìn xung quanh kiêu gì chả có cam, vào xin check, bảo công an gửi kèm chi phí khắc phục để họ vào việc (lưu ý gửi đơn lên công an thì khi họ trả lời cứ xin văn bản ghi rõ ngày trả lời, ko nghe trả lời miệng). Cách khác nhờ (hoặc thuê ai đó) phục ở đấy và cụ tiếp tục để xe, đối tượng thấy phá để mà cụ vẫn “lì” chứng tỏ ko sợ, nó phá nặng hơn để dằn mặt. Có bằng chứng ghi hình lúc đó nó chỉ có 2 lựa chọn: 1 là quỳ gối xin đền bù khắc phục hậu quả (cụ cảm ơn người nhờ thoải mái) hoặc khởi tố. Em ủng hộ làm đến nơi đến trốn với loại súc vật này, loại này bố mẹ nó cũng chả ra gì, phường đĩ điếm phò đực mới đẻ và dạy dỗ con cái thế.
Xxx nó phạt tội đỗ xe vỉa hè hết 800-1tr đã, tìm đc ông vạch ko tính sau.
Thế để thấy ông chủ thớt vừa phạm luật, vừa gây ảnh hưởng khó chịu cho ng đi bộ

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tiếc 100k gửi qua đêm thì chấp nhận rủi ro thôi

Shadow381

Xe điện
Xxx nó phạt tội đỗ xe vỉa hè hết 800-1tr đã, tìm đc ông vạch ko tính sau.
Thế để thấy ông chủ thớt vừa phạm luật, vừa gây ảnh hưởng khó chịu cho ng đi bộ
Xxx phạt qua tuần tra phát hiện chứ người ta đến trình báo xe bị phá hoại mà ông phạt ai ngửi được?

tuctuc2010

Xe điện
Nên gửi xe trong bãi cụ ạ. Để ở ngoài nhiều kẻ ngứa tay lắm. Vết sâu ntn thì phải sơn lại vài lớp rồi. Vào hãng chắc đi vài chục củ.
Vãi cả vài chục củ. Sơn quây cả xe mới hết hơn chục củ