Xe bị xỉa tay lái !!!!!!!

Gà Hấp Hành

Xe đạp
Tình hình là em đang bon bon trên xa lộ , tự nhiên ở đâu ra 1 cục đá to khoản bằng khổ a4 nằm giữa đường và rầm 1 cái , xe em leo wa cục đá đó (bánh trước bên trái) và xe em xuất hiện 1 số hiện tượng :
- Nếu thả tay lái ra thì vô lăng bị lệch về bên phải và xe cũng bị xỉa về bên phải .
- Nếu giữa vô lăng ở vị trí giữa thì xe lại lệch về bên trái
_ Nếu đánh hết lái wa trái thì phía bánh xe phát ra tiến kêu éc éc , giống như bị cạ vào cái gì đó , còn đánh hết lái wa phải thì ko sao
Các bác cho em hỏi là xe em đã bị gì ạ , chi phí sữa chữa có đắt ko ạh , tks các pác trước .

thaisontn

Xe tải
Trước hết bác nên ra gara oto để lên cầu nâng kiểm tra xem có bị cong càng chữ A ko nhé. E dự là 70% cong càng chữ A. Nếu Cong thi phải thay mơi thì mơi chính xác đc. Nắn lại ko ăn thua.

thaisontn

Xe tải
Nếu ko cong càng chữ A thì bác chỉ cần căn chỉnh lại tay lái & độ chụm của bánh xe là ok.

AnhX

Đi bộ
Hệ thống lái thì thường có mấy cái:

- Lốp mòn hay không đúng kích thước chuẩn của hãng xe quy định
- Lười ... bơm hơi. Lốp non dễ làm xe bị đảo khi lái
- Hệ thống treo bị lão hóa, hỏng
- Hệ thống lái cần cân chỉnh định kỳ

Xe của bác là số 4. Bác đi cân lại hệ thống lái điện tử. Theo quy trình của nhà sản xuất, sau mỗi 5k km phải chỉnh lại mặc dù không có vấn đề gì. Còn xe bác thì bắt buộc phải đi cân chỉnh rồi. Bác ra dịch vụ ủy quyền của hãng mà làm, sẽ làm quen tay hơn, không đem xe của mình ra thí nghiệm

DuyThanhSNG

Xe tăng
Trước hết bác nên ra gara oto để lên cầu nâng kiểm tra xem có bị cong càng chữ A ko nhé. E dự là 70% cong càng chữ A. Nếu Cong thi phải thay mơi thì mơi chính xác đc. Nắn lại ko ăn thua.
Nếu nhẹ nhất thì thế còn không thì bị cong thêm nhiều thứ khác ở gầm.Cả ổ trục và bánh bên trái bị kéo lùi về phía sau rồi nên khi bẻ lái bị chạm kêu và lẹch lái.(nếu bị nặng ra ngoài xe nhìn cũng thấy cái bánh bị kéo lệch về sau ko cân ở giữa hốc bánh)

Gà Hấp Hành

Xe đạp
hĩ , cai chu A đó thay thì bao nhiêu ạ , xe em kia morning :(

thaisontn

Xe tải
Nếu nhẹ nhất thì thế còn không thì bị cong thêm nhiều thứ khác ở gầm.Cả ổ trục và bánh bên trái bị kéo lùi về phía sau rồi nên khi bẻ lái bị chạm kêu và lẹch lái.(nếu bị nặng ra ngoài xe nhìn cũng thấy cái bánh bị kéo lệch về sau ko cân ở giữa hốc bánh)
Vâng ! Đúng vậy, viên đá to như tờ giấy A4 cơ mà, ko cong mới là lạ.

luklak

Xe điện
Nik cụ chủ làm e thấy ... đói :D
Trên này có nhiều cụ có máy cân chỉnh độ chụm cụ nên cho e nó đi khám xem sao.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Về nguyên nhân và hiện tượng thì các cụ ở trển đã tư vấn hết rồi, còn để xử lý hiệu quả, kinh tế nhất thì cụ qua Thế Giới Lốp ý nhé:-q:-q:-q

thaisontn

Xe tải
Về nguyên nhân và hiện tượng thì các cụ ở trển đã tư vấn hết rồi, còn để xử lý hiệu quả, kinh tế nhất thì cụ qua Thế Giới Lốp ý nhé:-q:-q:-q
Vấn đề cân chỉnh độ chụm điện tử thì bây giờ sẵn thôi. Quan trọng là bắt đúng nguyên nhân bị xỉa tay lái, vì cụ ấy bị đâm vào hòn đá to như tờ giấy A4 nên chắc chắn cog càng chữ A. E sợ còn cong thêm nhìu bộ fan liên quan đến càng & hệ thống lái.

duvd

Xe hơi
Cái này phải mang ra hãng cụ ạ, người nhiều kinh nghiệm mới xử lý được, bệnh nhao lái này khó xử lý lắm

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Vấn đề cân chỉnh độ chụm điện tử thì bây giờ sẵn thôi. Quan trọng là bắt đúng nguyên nhân bị xỉa tay lái, vì cụ ấy bị đâm vào hòn đá to như tờ giấy A4 nên chắc chắn cog càng chữ A. E sợ còn cong thêm nhìu bộ fan liên quan đến càng & hệ thống lái.
Vấn đề là thời này thật giả lẫn lộn, máy chỉnh độ chụm thì nhiều nhưng có phải máy nào cũng đọc được thông số chuẩn và cập nhật đời xe liên tục như của Hunter đâu, còn nhiều vấn đề nữa em không muốn luận bàn ở trên này. Tuy nhiên khi bỏ tiền ra là phải được việc chứ nếu tiền mất tật mang thì đôi khi còn mua cái bực vào người cụ ạ

TrangGiang

Đi bộ
Xe em cũng có hiện tượng bị xỉa lái về bên trái, và khi đánh lái thi thoảng có tiếng kêu "cục" 1 cái. Nhờ các cụ chí giáo giúp e với ah?

quan_service

Xe buýt
Xe em cũng có hiện tượng bị xỉa lái về bên trái, và khi đánh lái thi thoảng có tiếng kêu "cục" 1 cái. Nhờ các cụ chí giáo giúp e với ah?
tất cả những bệnh mà thỉnh thoảng mới bị thì thực sự rất khó kiểm tra, nhiều lúc kì lạ là cứ đến thợ để kiểm tra thì nó lại ko kêu nữa, xe bác khả năng cao bị hỏng quả rô tuyn lái trong rồi

huypun

[Tịch thu bằng lái]
Website
kawasan.com.vn
công càng rồi cụ ạ.! tốt nhất nên ra gara xe để mua kiểm tra cho chính xác