[TNGT] Xe buýt lại gây tai nạn trên đường Xuân Thủy-HN

NewCyberCafe

Xe tải
Xe buýt lại gây tai nạn trên đường Xuân Thủy-HN
Cái này cũng áp đặt.
Đa phần thì em hấy xe buýt đi rất gấu. Dưng trường hợp này đã chắc ai, cái gì gây tai nạn đâu mà đổ luôn cho xe buýt ạ, làm cho bác tài xế xui xẻo bị ác cảm ngay từ đầu câu chuyện.
Hay đặt là: "Ổ gà gây tai nạn chết người trên đường Xuân Thủy-HN"... :P

Rongcon.com.vn

Xe tải
Đầu tiên em cũng xin chia buồn với gia quyến người bị nạn và mong nạn nhân được siêu thoát.

Nhưng có một điều em thắc mắc là các báo thường viết là tài xế "bỏ trốn" sau khi gây tai nạn. Em nghĩ viết thế này ko phải cho lắm vì theo em được biết: Khi gây tai nạn thì nếu có lương tâm, tài xế sẽ gọi xe đưa nạn nhân vào bệnh viện rồi đến đồn công an để trình báo và lánh mặt. Nếu tài xế mà ở lại hiện trường thì nhiều khả năng sẽ bị người nhà nạn nhân tới hành hung mà ko cần biết ai sai ai đúng. Các cụ thấy em nói vậy có phải không?
R.I.P
Phải trốn cụ ạ, nếu ko trốn thì nhiều khả năng sẽ bị ng khác hành hung, mà đương nhiên người nhà của nạn nhân sẽ là nằm trong số đó. Hơn nữa ở HN có thể sẽ nhẹ nhàng, nhưng nếu ở tỉnh thì sẽ bị cả làng cả tổng ra hỏi thăm cho nên trốn là chắc chắn, sau đó sẽ ra trình diện ở cap như vậy sẽ đỡ nguy hiểm hơn

luas_vn

Xe buýt
Xin chia buồn với nạn nhân và gia đình!
Em thấy bảo nạn nhân làm tầng 6 tòa nhà HITC, mới sinh con thì phải !

Máy bị đơ

Xe điện
Nạn nhân là nhân viên của vợ một cậu em nhà cháu, làm ở HiTC, chiều nay ngồi với nhau đã nghe tin! Xin chia buồn với gia đình người đã khuất!X_X
Nói thật, nhiều lúc nhà cháu đi 4b rẽ phải hoặc tạt vào bên phải, xi nhan các kiểu, vào rất từ tốn đến mức có thể, ấy vậy mà xe máy xe đạp vẫn cứ lách lên bằng được nếu còn kẽ hở làm mình ức chế vô cùng! Nhà cháu cũng đến ạ cái nhận thức an toàn bản thân của một bộ phận dân mình^:)^

jack_derida2000

Xe tăng
Ngay gần chỗ em làm, em biết ngay khi vừa xảy ra nhưng em choáng quá nên ko đủ khả năng để post lên cho các cụ, theo những nhân chứng tại chỗ thì nạn nhân tránh chiếc xe máy đi trước và có lẽ hơi vướng vào nên té ngã về phía xe buýt rồi không qua khỏi vì xe buýt đè thẳng vào đầu... quá khủng khiếp

Mitsumi

Xe buýt
Có mấy đồng chí không đọc kỹ đã xông vào chém xe bus roài, cứ thấy có xe bus là chém được, thế mới tài

vihali

Xe container
Lúc 7h tối nay, gần bến xe Mỹ Đình, em thấy có xe máy nằm giữa đường. Bên cạnh là một bác đang quì xuống bên cạnh một người đang nằm bất động. Bác kia vừa sụt sùi vừa bấm mobile, em thấy thương quá. Thật đau lòng khi chứng kiến người thân mình bị tai nạn.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
thực ra xe bus họ rất cứng lái, và suốt ngày trên đường, chẳng qua xe máy cứ thích luồn lách và chen lên hậu quả là rất tang thương thiệt thân, thôi cứ đổ hết cho ông bus vậy!

Escape6699

Xe hơi
vụ này ngay gần nhà em , cách có 20m , cầu cho linh hồn người xấu số siêu thoáto:-)

-BIN-

Xe máy
Các bác xe buýt là chúa đi ẩu! em nói khí không phải ở đây có bác nào hay lái cái nhà di đôgnj màu vàng ấy trên đường! em mà thấy đằng sau là em cứ ghê ghê ....

acornmarketing

Xe đạp
Ngay gần chỗ em làm, em biết ngay khi vừa xảy ra nhưng em choáng quá nên ko đủ khả năng để post lên cho các cụ, theo những nhân chứng tại chỗ thì nạn nhân tránh chiếc xe máy đi trước và có lẽ hơi vướng vào nên té ngã về phía xe buýt rồi không qua khỏi vì xe buýt đè thẳng vào đầu... quá khủng khiếp
vâng,đúng rồi đó bác.chiều em có nghe thằng bạn em nó đi ra Bx mỹ đình về nó kể.nó nghe tiếng đổ xe uỳnh 1 cái.thì thấy 1 thằng fong' xe máy vọt lên phi như ma đuổi.chắc là cái thằng xe máy này rùi....

Nạn nhân là nhân viên của vợ một cậu em nhà cháu, làm ở HiTC, chiều nay ngồi với nhau đã nghe tin! Xin chia buồn với gia đình người đã khuất!X_X
Nói thật, nhiều lúc nhà cháu đi 4b rẽ phải hoặc tạt vào bên phải, xi nhan các kiểu, vào rất từ tốn đến mức có thể, ấy vậy mà xe máy xe đạp vẫn cứ lách lên bằng được nếu còn kẽ hở làm mình ức chế vô cùng! Nhà cháu cũng đến ạ cái nhận thức an toàn bản thân của một bộ phận dân mình^:)^
Chiều nghe ông bạn kể,có 1 đồng hương đã an nghỉ,1 phút mặc niệm cho người đồng hương xấu số :|

dac

Xe tăng
Em gái này làm lễ tân cho FIS, một công ty con của FPT. Vốn không phải là người thích bon nhanh phóng ẩu đâu, chẳng qua phải tránh cái xe phun nước rửa đường rồi bị vào chỗ ổ gà nhiều, lại hơi có tí quyệt nhẹ với xe máy khác nên ngã.
Vụ này xe bus không có lỗi lắm đâu ạ. Cầu mong cho linh hồn người xấu số yên nghỉ thanh thản!

trungnghia

Xe hơi
Nhà cháu đọc tới cái đoạn bánh sau đè qua đầu mà rùng cả mình.:( Cầu cho linh hồn chị sớm siêu thoát...[-O<

micraft

Xe tải
Cầu cho vong linh người xấu số siêu thoát. Mong bác tài xe bus tai qua nạn khỏi

Vantruot

Xe tải
Em ấy là bạn tôi, sáng nay đi viếng ở viện E, người đưa tiễn không ai là cầm được nước mắt.
Người già mất đi dù sao tâm lý người sống là chấp nhận chứ người trẻ mất đi thì người thân sốc lắm. Em này ngoan hiền và có chí lắm, cả tương lai rộng mở đang chờ đợi trước mắt vậy mà sau 1 tích tắc tất cả đã là hư không.
Về nguyên nhân tai nạn theo gia đình cho biết thì nạn nhân do tránh xe rửa đường đi vào hố ga và ngã, cùng lúc xe bus tạt vào bến và phi ra ngay ( theo suy đoán của em tài xế chỉ ngắt côn, đệm phanh để giảm tốc độ sau đó đệm ga đi luôn nên không phản ứng kịp), chắc chắn có lỗi của tài xế xe bus (ngoài ra cậu này mới lái xe bus 1 tuần). Công an sẽ xác minh nguyên nhân và đưa ra phán xét, các bác không cần thiết phải đổ lỗi cho ai làm gì, dù sao 1 người cũng ra đi và một người thì kết quả cũng không tốt đẹp gì vì tòa án ngoài đời và tòa án lương tâm sẽ không tha thứ.
Mong rằng các OFFER đi ngang qua topic này hãy chia buồn với nạn nhân và gia đình, cầu cho linh hồn em siêu thoát.
Cũng mong rằng từ tai nạn thương tâm không ai mong muốn này, các bác đi xe máy thì nên đi đúng phần đường của mình, đừng phóng nhanh vượt ẩu. Các bác đi ô tô cũng vậy, đặc biệt các bác lái xe bus cũng như xe khách và xe tải hung thần (dù các bác ấy chả bao giờ ghé qua OF), mong các bác 1 lần dự đám tang của 1 người trẻ tuổi và cảm nhận nỗi đau vô bờ bến của những người ở lại mà thận trọng với vô lăng của mình, đừng vì sợ trừ lương giảm thưởng... mà cướp đi tương lai, hạnh phúc, hy vọng, ước mơ của bao người.

Cảm ơn các bác đã chia sẻ nỗi đau này.

Google

Xe tăng
Em ấy là bạn tôi, sáng nay đi viếng ở viện E, người đưa tiễn không ai là cầm được nước mắt.
Người già mất đi dù sao tâm lý người sống là chấp nhận chứ người trẻ mất đi thì người thân sốc lắm. Em này ngoan hiền và có chí lắm, cả tương lai rộng mở đang chờ đợi trước mắt vậy mà sau 1 tích tắc tất cả đã là hư không.
Về nguyên nhân tai nạn theo gia đình cho biết thì nạn nhân do tránh xe rửa đường đi vào hố ga và ngã, cùng lúc xe bus tạt vào bến và phi ra ngay ( theo suy đoán của em tài xế chỉ ngắt côn, đệm phanh để giảm tốc độ sau đó đệm ga đi luôn nên không phản ứng kịp), chắc chắn có lỗi của tài xế xe bus (ngoài ra cậu này mới lái xe bus 1 tuần). Công an sẽ xác minh nguyên nhân và đưa ra phán xét, các bác không cần thiết phải đổ lỗi cho ai làm gì, dù sao 1 người cũng ra đi và một người thì kết quả cũng không tốt đẹp gì vì tòa án ngoài đời và tòa án lương tâm sẽ không tha thứ.
Mong rằng các OFFER đi ngang qua topic này hãy chia buồn với nạn nhân và gia đình, cầu cho linh hồn em siêu thoát.
Cũng mong rằng từ tai nạn thương tâm không ai mong muốn này, các bác đi xe máy thì nên đi đúng phần đường của mình, đừng phóng nhanh vượt ẩu. Các bác đi ô tô cũng vậy, đặc biệt các bác lái xe bus cũng như xe khách và xe tải hung thần (dù các bác ấy chả bao giờ ghé qua OF), mong các bác 1 lần dự đám tang của 1 người trẻ tuổi và cảm nhận nỗi đau vô bờ bến của những người ở lại mà thận trọng với vô lăng của mình, đừng vì sợ trừ lương giảm thưởng... mà cướp đi tương lai, hạnh phúc, hy vọng, ước mơ của bao người.

Cảm ơn các bác đã chia sẻ nỗi đau này.
Chia buồn với GD bạn bác.
Mối người cầm tay lái hãy có trách nhiệm hơn với bản thân và cộng đồng.

Cá nhân em thì kỹ thuật lái càng "lụa" thì cơ hội sống sót càng cao !

coldgirl_no1

Đi bộ
Đúng là ra đường mình dễ ngỏm lắm các bác ạ> Khổ thân chị ấy.Mới sn 87 :(...Các bác ra đường thì cẩn thận=>Đỡ khổ mình,khổ người.:-s Em sợ giao thông ở mình nên đến h 20 tuổi đầu mà k dám đi xe máy :(