Xe Ford và tâm lý người Việt

cruiser

Xe hơi
Vậy nên CRV cùng phân khúc với Ếch mà hơn tận 400 chai nên nó an toàn hơn cụ nhỉ?
Em biết là cụ rất yêu Ếch, e cũng đã rất yêu, vẫn còn yêu, tuy nhiên khách quan mà nói thì nếu Ford VN nó bỏ cái Ếch hiện tại đi, lắp ráp Ếch 2013, bán giá cao hơn có khi còn bán được nhiều hơn Ếch hiện tại.
Chẳng qua Ford Vn nó chưa quan tâm dân mình, vẫn muốn khấu hao cho kiệt cái dây chuyền Ếch hiện tại. E là ko có khoái cái kiểu làm này, cứ phải tiên tiến, hiện đại, hợp thời như a Hàn xẻng mới được.

Tourcare

Xe tăng
Ngày xưa lái xe công thích Mondeo vì được cấp xăng dầu xông xênh hơn :))

Em cũng đang đi phò đây, thấy ếch form vẫn khá là đẹp, nhưng phải vứt hết phần nội thất đi và làm lại, trông cho nó mượt mà hơn.
Ếch 2013 trông như xe Hàn quốc ý ;)

Em biết là cụ rất yêu Ếch, e cũng đã rất yêu, vẫn còn yêu, tuy nhiên khách quan mà nói thì nếu Ford VN nó bỏ cái Ếch hiện tại đi, lắp ráp Ếch 2013, bán giá cao hơn có khi còn bán được nhiều hơn Ếch hiện tại.
Chẳng qua Ford Vn nó chưa quan tâm dân mình, vẫn muốn khấu hao cho kiệt cái dây chuyền Ếch hiện tại. E là ko có khoái cái kiểu làm này, cứ phải tiên tiến, hiện đại, hợp thời như a Hàn xẻng mới được.
Đúng là cùng phân khúc nhưng Crv nó hơn khá nhiều thứ, từ nội thất, động cơ, khoang máy... mở khoang máy ếch ra nhìn đống dây điện với cái máy lọt thỏm nhìn rất chán, không biết các ông ý cắt giảm được bao xiền cho đống dây điện ý mà trông lem nha lem nhem :)) Chưa kể 1 số cái VDC, đèn xenon, CD 6 đĩa, đời mới thì có kết nối blue...

Vậy nên CRV cùng phân khúc với Ếch mà hơn tận 400 chai nên nó an toàn hơn cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Với em chiếc xe chỉ là phương tiện đi lại mà thôi, nên em phải toán sao chi phí đầu tư cho hợp lý với túi tiền của mình!
Con ếch VN đến T8/2013 là hết vòng đời sản phẩm của nó cụ ạ, sẽ ra sp mới mà nhìu người đã chê em nó là giống hàng xẻn đó thôi
Vả lại kinh phí nghe đâu tầm 1,4 tỏi với giá đó với em là ko hợp lý nữa rồi!
Chúc cụ vui và chia sẽ cùng ae. Tks

Em cũng đang đi phò đây, thấy ếch form vẫn khá là đẹp, nhưng phải vứt hết phần nội thất đi và làm lại, trông cho nó mượt mà hơn.
Ếch 2013 trông như xe Hàn quốc ý ;)

Đúng là cùng phân khúc nhưng Crv nó hơn khá nhiều thứ, từ nội thất, động cơ, khoang máy... mở khoang máy ếch ra nhìn đống dây điện với cái máy lọt thỏm nhìn rất chán, không biết các ông ý cắt giảm được bao xiền cho đống dây điện ý mà trông lem nha lem nhem :)) Chưa kể 1 số cái VDC, đèn xenon, CD 6 đĩa, đời mới thì có kết nối blue...
Em dự cụ chạy cũng rất nhìu đời xe, loại xe rồi nên phán chuẩn thế!
Em thì nghỉ rằng mỗi Hãng xe có phân khúc khách hàng của riêng mình và họ sẽ đưa ra sp thích hợp với người tiêu dùng của họ.
Chứ còn tích phân kiểu như xe Hàn, Nhật, Mỹ.....thì ở VN tranh cãi đến tết Congo cũng chưa có kết luân cuối cùng.
Vậy nên người tiêu dùng sẽ có sự lựa chọn xe nào thích hợp với mình mà thôi :D

Vinh Nguyễn

Xe điện

Bmw1983

Xe máy
theo em giờ ford cũng ổn,kể cả khoản xăng,khung gầm vỏ thì không chê được roàii

dangphuong

Xe buýt
ô hay nhỉ .
Sao thằng nhật nó bán cả escape lẫn Kuga , thậm chí cả all new Kuga nữa :))
Chắc ếch ở nó cũng là hàng tồn như mình thôi . Bán cho nốt . Giá ếch của nó cũng rẻ nhất trong các xe đang bán rồi còn gì :-j

trongkhanh09

Xe tăng
Hồi đầu năm e đc 2 cụ mua xe cho, lúc đó thích em mông mới lắm, đẹp mà giá hợp lý. (hơn 800 triệu)
Thế mà các cụ kiên quyết ko cho. Cuối cùng mua xe khác đắt tiền hơn thì lại đc duyệt ngay.

Đúng là khó hiểu. :(

namdu

Xe buýt
Cùng một giá tiền mua xe mới, xe cũ thì khỏi nói, đâm nhau nặng phát thì ông lái Ford cơ hội sống sót cao hơn! :))
Lâu lém rồi mới thấy cụ Ngoc Phan xuất hiện thì phải. Em like cmt của cụ

eco6310i

Xe tải
Nếu Ford không tốt bằng, sao Toy phải cạnh tranh???
Nếu Ford kém, sao vẫn tồn tại và phát triển???

Chỉnh sửa cuối:

binhduydo

Xe tải
Cháu không biết cậu lái xe kia đã biết gì về Fiesta chưa. Lái xe mà còn nghĩ như vậy thì chán quá

archmoc

Xe tải
Đi Thi sướng, nhưng hơi hao xăng một chút

Tourcare

Xe tăng
Sướng thì nó phải hao hơn là đúng rồi :)) mà cụ nói em xem nó hao hơn bao nhiêu ạ?
Em đi focus 1.8 thấy hơn i30 1.6 khoảng 0.5l, Escape tương đương với Crv và Camry (thậm chí nếu so đo kĩ khéo thì ít hơn).
Mondeo mới 2.3 xăng cũng tương đương với Camry thôi.
Với khoản chênh lệch như thế cụ tính giúp e 1 tháng nó chênh nhau bao nhiêu ;)
Thực ra ford còn nhiều nguyên nhân khác nên doanh số nó không cao và chưa lay chuyển được tâm lý người Việt mình, chứ không hẳn là xăng ;)
Ford hồi mới vào chết ở dòng Escape, Mondeo máy V6 uống xăng kinh quá thành ra tiếng thơm để đến tận ngày hôm nay :))

Đi Thi sướng, nhưng hơi hao xăng một chút
Quá chuẩn cụ ơi, ai thích xe gì thì lựa chọn xe đó, và enjoy với xe đó, không chê bai hay khích bác người khác không giống mình :D
Ai cũng muốn đi xe đẹp, xịn, nhưng tiền mỗi người một khác, lựa chọn cho hợp với túi tiền mình thôi ;)

Em thì nghỉ rằng mỗi Hãng xe có phân khúc khách hàng của riêng mình và họ sẽ đưa ra sp thích hợp với người tiêu dùng của họ.
Chứ còn tích phân kiểu như xe Hàn, Nhật, Mỹ.....thì ở VN tranh cãi đến tết Congo cũng chưa có kết luân cuối cùng.
Vậy nên người tiêu dùng sẽ có sự lựa chọn xe nào thích hợp với mình mà thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

Long Bầu

Xe hơi
Vẫn còn chê khoản ăn uống của Ford hiện tại là một thú vui lạc hậu roài :))

Poirot

Xe buýt
Em xin quay lại cái chủ đề muôn thủa của dân Việt ta, đó là xe ô tô phải là Toy bằng câu chuyện thật sau đây.
Em có ông chú trước là một quan chức cấp cao trong bộ máy chính quyền TW, tiêu chuẩn có xe đưa đón, ngày đó thấy ông ấy vẫn được đón rước bằng một em Mondeo. Bây giờ ông đã nghỉ hưu và có kể một chuyện rằng: khi còn đương chức, có đợt cơ quan sắm một lô xe mới (Camry) và ông thuộc diện được đổi xe. Nhưng thằng cu lái xe cứ nhất định không chịu đổi với lý do là cu lái xe nói chạy Mondeo sướng hơn Camry.
Ông lái xe này oách nhỉ, cụ hay ông chú của cụ có bốc phét không đấy?