xe Grandis vào số lùi ko tự chuyển camera?

jupiter17vn

Xe tải
tại sao cái xe Grandis của mình co lắp camera lùi mà khi cài số lùi nó ko tự chuyển thành màn hình quan sát mà mình phải ấn tay đẻ chuyển, như vậy mất công quá. ai biết chỉ mình với. vì mình thấy xe của ông anh nó tự chuyển
màn hình của mình là DVD kenwood 7037 theeo xe

khoavu

Xe đạp
Có thể đấu dây bị sai, bác ghé cty em em nói thợ chĩnh sữa lại cho

Chỉnh sửa cuối:

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Xe grandis nào khi vào số lùi cũng tự chuyển camera hết đấy bác ạ, trừ khi bác off cái màn hình thì không nói. Không tự chuyển thì chác là phải...đến Mitsu kiểm tra đi bác

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Xe grandis nào khi vào số lùi cũng tự chuyển camera hết đấy bác ạ, trừ khi bác off cái màn hình thì không nói. Không tự chuyển thì chác là phải...đến Mitsu kiểm tra đi bác
Với số hiệu màn hình Kenwood 7035 trên một số xe Grandis thì không có chức năng này
Với loại Kenwood 7037 thì có tích hợp chức năng này,có thể thợ đấu sai dây hoặc cài đặt sai trong phần giao diên AV
tại sao cái xe Grandis của mình co lắp camera lùi mà khi cài số lùi nó ko tự chuyển thành màn hình quan sát mà mình phải ấn tay đẻ chuyển
Bác làm như sau
Vào Setup ân vào dòng AV interface
Tìm dòng dưới cùng màn hình chuyển về AV I/F 2 (nếu là AV I/F 1 thì ấn mũi tên bên cạnh)
Sau đó vào R-CAM interruption bật ON
Nếu ảnh bị lộn trái phải bác vào phần R-CAM Mirrror chuyển lại chế độ
Chúc bác thành công,nếu bác ở HN thì chạy qua chỗ em ,em sử lý giúp

dtrung

Xe điện
Bác Minh Khôi cho em hỏi với, xe em lắp camera lùi ở chỗ bác, em thấy có hiện tượng thỉnh thoảng cài số lùi (R) thì nó lên hình rồi tắt luôn, em phải bấm lại nút bật màn hình. có lúc thì nó không lên luôn từ đầu. Tuy nhiên hiện tượng này cũng chỉ thi thoảng, còn lại vẫn tự động lên khi cài số lùi. Cám ơn bác.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Bác Minh Khôi cho em hỏi với, xe em lắp camera lùi ở chỗ bác, em thấy có hiện tượng thỉnh thoảng cài số lùi (R) thì nó lên hình rồi tắt luôn, em phải bấm lại nút bật màn hình. có lúc thì nó không lên luôn từ đầu. Tuy nhiên hiện tượng này cũng chỉ thi thoảng, còn lại vẫn tự động lên khi cài số lùi. Cám ơn bác.
Có thể tiếp điểm cấp điện áp cho đèn lùi ko tốt ,bác rảnh mang qua em kT lại xem

quannh246

Xe đạp
Bác MinhKhoi cho em hỏi thăm, đầu DVD con rạn nhà em là ddx 7037 có thể lắp được usb hay ipod ko bác, nếu cần thì phải thêm thiết bị gì. Em cảm ơn bác

Với số hiệu màn hình Kenwood 7035 trên một số xe Grandis thì không có chức năng này
Với loại Kenwood 7037 thì có tích hợp chức năng này,có thể thợ đấu sai dây hoặc cài đặt sai trong phần giao diên AV

Bác làm như sau
Vào Setup ân vào dòng AV interface
Tìm dòng dưới cùng màn hình chuyển về AV I/F 2 (nếu là AV I/F 1 thì ấn mũi tên bên cạnh)
Sau đó vào R-CAM interruption bật ON
Nếu ảnh bị lộn trái phải bác vào phần R-CAM Mirrror chuyển lại chế độ
Chúc bác thành công,nếu bác ở HN thì chạy qua chỗ em ,em sử lý giúp
Chuẩn .. ứ cần chĩnh ... lâu lâu mới thấy chém hay .... %-(.. :D

waveRS1020

Xe hơi
hình như là không bác ạ có cái này bác tham khảo nhé
http://www.google.com.vn/url?sa=t&rct=j&q=Kenwood+DDX-7037&source=web&cd=2&cad=rja&ved=0CDcQFjAB&url=http://manual.kenwood.com/files/B64-3127-00_00.pdf&ei=SLdGUannA5GciAeHzYDoBg&usg=AFQjCNFRS6w8XhDZARPnixN-r2n8oLHRdA

vinh287tn

Xe buýt
Có thể tiếp điểm cấp điện áp cho đèn lùi ko tốt ,bác rảnh mang qua em kT lại xem
Cụ cho e hỏi nhờ với ạ!xe spark của e đang lắp đầu Motevo(hình như là x2)cũng bị hiện tượng tương tự như bác Grandis kia thì làm như thế nào ạ?có phải do đấu sai dây ko ạ?

hungdungmt

Xe hơi
tốt nhất cụ nên đến những địa điểm uy tín ở đó nhân viên sẽ tư vấn cho cụ, chứ hỏi trên này nhiều khi khó bắt bệnh cụ ạ

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
ngày trước em thấy xe Grandis thường thì có luôn màn hình thường thì đầu kenwood 7037.
khi lắp thêm cam thường phải cài đặt ở đầu , đúng như cụ minh khôi nói ạ.