[Funland] Xe huyền thoại đã lại xuất hiện

khuyếnh

Xe buýt
E phân tích cho cụ thấy, còn cụ thích thì hết dịch e với cụ cá thực địa luôn như e đã nói
Chứ e ko rảnh háng để làm mấy cái việc này chứng minh cho 1 cái nick trên diễn đàn, tại sao cụ bắt người khác thực địa còn m thì ngồi gõ bàn phím?
Nản thật sự, kiếm mệ cái xe bò buộc đuôi con Jupiter máy khoẻ mà kéo cho nhanh.
4.0 mà ăn mày dĩ vãng quá, vắt kiệt sức bộ đội mất 😭
Người ta cũng dùng đủ loại rồi cụ không phải dạy

mrlai

Xe buýt
Nản thật sự, kiếm mệ cái xe bò buộc đuôi con Jupiter máy khoẻ mà kéo cho nhanh.
4.0 mà ăn mày dĩ vãng quá, vắt kiệt sức bộ đội mất 😭
Cụ nản thì mang xe bò và Jupiter ra ủng hộ các bạn ý đi, chứ bộ đội lấy đâu ra xe bò với Jupiter.

reindeer

Xe tải
Đây là trận chiến nên không thể lấy hiệu quả kinh tế để đo lường được? Luật chiến tranh khác luật kinh tế thị trường?
Chiến tranh hay đời thường đều lấy thước đo hiệu quả công việc làm đầu, lấy sức 3 người để làm việc 1 người là không hiệu quả -> đã thua ngay từ cách nghĩ rồi. Nguồn lực đã thiếu có thích dùng sức hơn dùn mưu nên thua ngay từ vạch xuất phát. Thực tế đã chứng minh, PR trên báo càn làm lộ cái ngu!

reindeer

Xe tải
Hay mang ô tô vào ngõ này nhỉ bác nhỉ? Cai này nó tuỳ thuộc vào địa bàn chứ có phải chỗ nào cũng dùng đâu mà bác lo :D
Lạc hậu nhất là nhà ống, ngõ ngách nhỏ, chỉ được 1 người đi hay 1 xe máy chứ. Đường thì lổn nhổn thì định đi kiểu gì ạ. Kể cả có robot thì robot chỉ chở được 1 hộ 1 lần và robot ko bao h đi nhanh như mình được.
Cụ có cao kiến gì hơn thì chỉ cho đất nước với.
Nếu bác ở Sài Gòn thì bác sẽ thấy việc này không hiệu quả bằng mấy anh chị bán trái cây sô, và rau đến từng ngõ hẻm rõ la là không có đầu óc !

Leanh65

Xe container
Nếu bác ở Sài Gòn thì bác sẽ thấy việc này không hiệu quả bằng mấy anh chị bán trái cây sô, và rau đến từng ngõ hẻm rõ la là không có đầu óc !
Em ở q4 suốt. Xe có vào ngõ hẻm nhưng cũng không đến cửa hết từng nhà đâu. Các nhà trong đi bộ ra chỗ quẹo xe đỗ để mua chứ không ở trong nhà như dịch này được. Hơn nữa họ cũng tự chạy xe ra chợ ngoài mua nhiều thứ, chỉ mua chút chút tại hẻm thôi nên không so sánh thế được.

Hooks

Xe tăng
Theo em là dùng xe máy tiện hơn, đỡ vất vả hơn. Xe máy làm quả giá đèo hàng cũng bá đạo lắm.
Xe máy ko lại được đâu cụ. Xe máy xếp giá, tải trọng dồn vào đuôi xe. Chở khoảng một tạ là đầu nhẹ bẫng, để bao 30kg ở giữa ko ăn thua gì luôn. Đi đường rộng thoáng thì ko sao, chỉ mỏi vai mỏi cổ vì phải ghì đầu xe. Đi ngõ hẹp khổ lắm luôn, vài chuyến là nằm bẹp.

Xưa nghèo quá, em tiếc tiền, tự chở một lần là tởn đến già

KA:18-78

Xe tăng
Em thấy tướng Vịnh nói đúng, bộ đội ko nên dùng từ giúp dân, mà đó là nhiệm vụ, nhân dân còn, đất nước còn
Lời thề thứ 9 nêu rõ:
Khi tiếp xúc với nhân dân làm đúng ba điều nên
- Kính trọng dân
- Giúp đở dân
- Bảo vệ dân
.......... ...

hoviethung

Xe lăn
Chiến tranh hay đời thường đều lấy thước đo hiệu quả công việc làm đầu, lấy sức 3 người để làm việc 1 người là không hiệu quả -> đã thua ngay từ cách nghĩ rồi. Nguồn lực đã thiếu có thích dùng sức hơn dùn mưu nên thua ngay từ vạch xuất phát. Thực tế đã chứng minh, PR trên báo càn làm lộ cái ngu!
Thực tế đã chứng minh thế nào cụ hãy làm rõ đi? Với cuộc chiến tranh thì hiệu quả công việc đo bằng chiến thắng kẻ thù dù có phải tốn sức người và xương máu đây là quy luật. Chống dịch là chống giặc. Nếu chỉ vì làm kinh tế, lấy hiệu quả kinh tế thì Nhà Nước đưa quân đội vào chống dịch làm gì cho lãng phí. Nếu như cụ cố tình không hiểu điều này thì có lẽ cũng không cần thiết phải tranh luận nữa. Tạm biệt cụ.

jazzzzz

Xe lăn
Đầu óc nghĩ đến vậy thôi àh.
Họ dùng đủ cách, đủ loại phương tiện, chỗ nào tối ưu thì dùng.
HCM có 312 xã phường, họ đưa 27 xe vào sử dụng. (Xe thồ vẫn trong cơ cấu của quân đội nhé, vẫn rất hữu dụng trong tác chiến ở địa hình đồi núi).
Mời cụ xem clip: thưa ngài, chiến tranh hiện đại cần bấm nút là xong sao phải học phi dao… giờ mày bấm đi.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Cái xe thồ đến 5-6 tạ mà cũng chỉ cần 1 người điều khiển là đc.đây lên báo chụp ảnh những 3 ông xúm vào đẩy mà nhìn thì mấy bao tải đấy căng lắm là 2 tạ

jazzzzz

Xe lăn
Cái xe thồ đến 5-6 tạ mà cũng chỉ cần 1 người điều khiển là đc.đây lên báo chụp ảnh những 3 ông xúm vào đẩy mà nhìn thì mấy bao tải đấy căng lắm là 2 tạ
Đấy là đội đi theo vừa hỗ trợ đẩy xe và giao hàng, khi tới nơi mỗi người một tay sẽ nhanh hơn rất nhiều.

Jamebonds

Xe container
Cụ cũng đang múa bàn phím để cớ thuyết phục người khác là suy nghĩ của Cụ đúng
E phân tích theo quan điểm của e, chứ e ko gõ bàn phím đủn người khác ra đường chứng minh rằng họ đúng khi bản thân m cũng mới ở mức AHBP thôi

buicongchuc

Xe ba gác
VN có nhiều ngõ phố vừa nhỏ, vừa dài, vừa loằng ngoằng nên không thể thiếu phương tiện GTCN loại nhỏ, thô sơ để giảm ô nhiễm. Xe đạp là PA tốt!
Em thấy đã có ý kiến hạn chế đến cấm xe máy, thì xe đạp thay thế là hoàn toàn khả thi.

Big Bang

Xe điện
E phân tích theo quan điểm của e, chứ e ko gõ bàn phím đủn người khác ra đường chứng minh rằng họ đúng khi bản thân m cũng mới ở mức AHBP thôi
Cụ đã bao giờ tự tay đẩy xe cải tiến chở vật liệu xây dựng trên công trường chưa?
Cụ đã bao giờ tự thồ vài tạ hàng trên xe máy chưa?
Nếu Cụ đã tự làm những việc trên thì Cụ sẽ thấy việc dùng cái xe đạp thồ nó có cái lý của nó. Cháu đoán Cụ chưa bao giờ từng làm những việc trên nên cháu mới nói Cụ tự làm thực nghiệm.

Jamebonds

Xe container
Cụ đã bao giờ tự tay đẩy xe cải tiến chở vật liệu xây dựng trên công trường chưa?
Cụ đã bao giờ tự thồ vài tạ hàng trên xe máy chưa?
Nếu Cụ đã tự làm những việc trên thì Cụ sẽ thấy việc dùng cái xe đạp thồ nó có cái lý của nó. Cháu đoán Cụ chưa bao giờ từng làm những việc trên nên cháu mới nói Cụ tự làm thực nghiệm.
Thích thì e với cụ làm, cụ thồ còn e phi xm, e đề xuất mấy lần rồi đấy, thích thì hết dịch làm. Nói nhiều làm gì